TÌNH HÌNH PHỨC TẠP

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: TÌNH HÌNH PHỨC TẠP

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

chephoarong đã viết: 11:49, 20/08/21 Nói chung sau vụ này chắc mình tử bỏ sự nghiệp về quê trồng rau nuôi cá thôi.
Bạn QXQ đang ở khu vực nào? Nói chung nên tiêm để bị có thể nhẹ bớt bạn ạh. Nhà mình bị 4-5 người, lây thêm mấy người nữa. Mình hiện tại đã ra viện quân y 175, chú ruột còn trong viện nhưng đã qua nguy kịch rồi. Bây giờ đang cách li tại nhà thêm 14 ngày. ăn bát đĩa nhựa hết, ăn xong là bỏ vào bịch rác vứt luôn. Bệnh này nó gây tiêu chảy nữa, mình âm tính rồi mà vẫn khàn giọng nói vẫn còn yếu, vẫn duy trì uống thuốc, mấy ngày đầu chân mình yếu hẳn ko đi nổi luôn, oxi thở mức 9-10 khủng khiếp
[/quote]

Bạn có thừa cân hay bệnh nền gì không? Bạn bị mấy ngày rồi.

Với bạn có phát hiện sớm không?
Được cảm ơn bởi: vn007

chephoarong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chephoarong »

Bạn bị mấy ngày rồi? Từ ngày mình test dương tính đến bây giờ là hơn 20 ngày rồi. Nhập khu thu dung rồi chuyển sang 175, nhập khu cách li bên đó luôn, không về khu thu dung nữa. 1 tuần sau thì chú ruột mình phát bệnh, nhập cấp cứu sàng lọc covi quân y 175 luôn. Mà mình về rồi bạn ạh. giờ cách li tại nhà thôi.

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

quách xảo què đã viết: 11:34, 20/08/21 Nếu nhà bạn có vườn rộng, cây cối thênh thang thì cứ cố thủ trong nhà đi, hoặc tự trồng rau quả tự ăn, đi tiêm giờ cũng rất nguy hiểm, nguồn lây là từ chỗ tiêm, mấy ngày nay f0 tăng quá cao trong này là do đi tiêm, tiêm xong về bị quá trời.

Nói chung sau vụ này chắc mình tử bỏ sự nghiệp về quê trồng rau nuôi cá thôi.
Chúc anh Què khỏi bệnh [-O< [-O< [-O< .

Cả tháng nay làm giá đỗ: từ làm giá truyền thống bằng lá tre, rồi làm bằng khăn mặt, làm bằng vỏ hộp sữa... Chắc sau này có nghề làm giá đỗ rồi.
Trồng đủ loại rau để ăn... Đang tập làm rau mầm từ đậu Hà Lan...
Rác rau củ quả thì lại dùng để làm phân sinh học cho đất, hạn chế cả đi đổ rác. Suốt ngày cắm mặt vào trồng rau củ đây anh Què ơi.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuong52 »

Các anh chị lên diễn đàn báo bình an là tốt quá rồi!
Cầu cho đợt dịch này nhanh qua đi.
Cố gắng lên các anh chị ơi!
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, MinhBich

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Mình chỉ mong cho nhanh qua dịch chứ chán lắm rồi, sáng nay được người nhà khuyến cáo đóng tiệm 5 ngày mà m nghĩ 5 ngày ăn thua j, thà dẹp hẳn luôn đi hoặc ko thì cứ mở tiệm hoạt động bt đeo khẩu trang và giữ giãn cách là được :-< chứ m bây giờ chả làm dc j hơn, chán lắm, chắc hết năm nay cứ dặt dẹo vậy thoii

tuvint
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tuvint »

Không biết khi nào mới qua giai đoạn này đây.Trước h toàn đọc báo xem sách lịch sử biết nạn này nạn nọ chứ không nghĩ phải thực tế trải qua. Mình ở Nha Trang cách ly cũng gần 2 tháng, nhà cách biển 5 phút đi bộ nhưng tắm biển h là một thứ rất xa xỉ.
Được cảm ơn bởi: chephoarong, quách xảo què

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Không biết cái tin phơi nắng trị covid ở đâu, mà chỗ mình giờ f0 ra ngoài phơi nắng hơi nhiều, cứ sáng sáng là 1 nhóm f0 tập trung phơi nắng, hôm trước ở đâu ra 1 đoàn từ thiện vô hẻm mình phát quà, thấy nhiều f0 đang tập thể dục phơi nắng, 2 3 người trong đoàn đó cũng tới tập cùng cho khoẻ rồi bắt chuyện, mình ở ngay đầu hẻm nên nghe rõ, họ tập đâu được 5 phút thì 1 anh trong đoàn tươi cười nói to hẻm mình ai cũng tập thể dục thế này thì con virus nào tấn công nổi. Tự nhiên mấy người đang tập lẳng lặng đi vô vì sợ lây cho họ, 1 lúc sau tự dưng cái xe từ thiện chạy đâu mất dép, cũng không thấy ai phát quà luôn, chán thiệt.

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Rainbowlight đã viết: 12:33, 20/08/21 Mình chỉ mong cho nhanh qua dịch chứ chán lắm rồi, sáng nay được người nhà khuyến cáo đóng tiệm 5 ngày mà m nghĩ 5 ngày ăn thua j, thà dẹp hẳn luôn đi hoặc ko thì cứ mở tiệm hoạt động bt đeo khẩu trang và giữ giãn cách là được :-< chứ m bây giờ chả làm dc j hơn, chán lắm, chắc hết năm nay cứ dặt dẹo vậy thoii
Chị đừng cố kiếm tiền nữa.
Gần nhà em gắng bán 4 quan tài xấp lên nhau tại Việt Nam.
Chị nhớ tuyệt đối nói không với đồ chiên xào dầu mỡ và tuyệt đối nói không với đồ ăn trung Quốc( miến chua cay lẩu tự sôi tuyệt đối không ăn tụi nó mua tích trữ một đống ăn là bị đau cổ họng ngay vi rút dễ xâm nhập).
Đồ nóng trong người nói không.
Khi bị thì ***** tại giường luôn do không đủ sức đứng dậy.
Thôi chị đừng trả lời em, em chỉ nhắc chị thôi nick em vào không được đây là nick bạn em.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, thanhmai8558

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

quách xảo què đã viết: 12:56, 20/08/21 Không biết cái tin phơi nắng trị covid ở đâu, mà chỗ mình giờ f0 ra ngoài phơi nắng hơi nhiều, cứ sáng sáng là 1 nhóm f0 tập trung phơi nắng, hôm trước ở đâu ra 1 đoàn từ thiện vô hẻm mình phát quà, thấy nhiều f0 đang tập thể dục phơi nắng, 2 3 người trong đoàn đó cũng tới tập cùng cho khoẻ rồi bắt chuyện, mình ở ngay đầu hẻm nên nghe rõ, họ tập đâu được 5 phút thì 1 anh trong đoàn tươi cười nói to hẻm mình ai cũng tập thể dục thế này thì con virus nào tấn công nổi. Tự nhiên mấy người đang tập lẳng lặng đi vô vì sợ lây cho họ, 1 lúc sau tự dưng cái xe từ thiện chạy đâu mất dép, cũng không thấy ai phát quà luôn, chán thiệt.
chắc giờ chỉ có nghĩ tích cực để tăng đề kháng lên chứ bảo phơi nắng nghe vô lý anh què nhỉ, anh què bị covid giờ đã khỏi hẳn chưa, cố gắng sống xót để còn xem quẻ cho mọi người chứ anh què có làm sao là nhiều người tiếc lắm =.=

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Yeutanhuong đã viết: 13:09, 20/08/21
Rainbowlight đã viết: 12:33, 20/08/21 Mình chỉ mong cho nhanh qua dịch chứ chán lắm rồi, sáng nay được người nhà khuyến cáo đóng tiệm 5 ngày mà m nghĩ 5 ngày ăn thua j, thà dẹp hẳn luôn đi hoặc ko thì cứ mở tiệm hoạt động bt đeo khẩu trang và giữ giãn cách là được :-< chứ m bây giờ chả làm dc j hơn, chán lắm, chắc hết năm nay cứ dặt dẹo vậy thoii
Thôi chị đừng trả lời em, em chỉ nhắc chị thôi nick em vào không được đây là nick bạn em.
@Quyen Lee: uh chị cũng làm như mọi người thôi mà, chỗ chị vẫn hoạt động bình thường, chợ vẫn họp, mọi người vẫn đi làm, giữ giãn cách và đeo khẩu trang, rửa tay sát khuẩn , hạn chế tụ tập đông người, ko cần thiết thì ko ra khỏi nhà, làm đúng chỉ thị của chính phủ... chứ chị mà dẹp tiệm thì học sinh nó ko in được đề học bài ở nhà thì cũng tội lắm nên thôi cố làm vậy chứ lời lãi gì tầm này đâu em, cũng may chỗ chị ở quê không phải điểm nóng dịch nên cũng đỡ, ơn giời [-O<

Đã khóa

Quay về “Trà chanh - Chém gió”