Hiện tượng 1 người dùng nhiều tài khoản để trục lợi

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Hiện tượng 1 người dùng nhiều tài khoản để trục lợi

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

MinhBich đã viết: 14:38, 18/07/21
LâmGiang đã viết: 14:14, 18/07/21
Em chào anh, anh có thể xem giúp em về hậu vận và hợp nghề gì được không anh?
Chị lập lá số, topic ở ngoài đi, đừng để ở đây. Up topic này lên không hay. Hữu duyên sẽ có các anh chị luận đoán giúp

Trên tôi có cmt vài lời cho bạn mia để cho xong, giống dệt gấm trên hoa chứ đã có cao nhân luận giúp rồi.
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

LâmGiang đã viết: 14:14, 18/07/21 Chính Tài dụng Ấn, lá này đi về hậu, sẽ tốt thực sự ngoài khi ngoài ngũ tuần.

Theo nghiệp giáo là tốt, làm cô giáo chứ đừng là thợ dạy, cứ năm thổ vượng là bạn có tiền, ngoài ra số cũng hay có lộc ở ngoài.

Đâu cũng vậy, có lộc nhớ khởi tâm bố thí cho người nghèo thì tài lộc có hoài. Ngoài ra theo nghiệp giáo thì dụng tâm thương học trò thì không cần biết, cần xem đến lý số thì bản thân bạn cũng đc hưởng phúc rồi.
Dạ em cám ơn anh LâmGiang nhiều ạ. Lâu rồi không vào diễn đàn, nay tự nhiên thấy nhớ nơi này, nơi đã giúp em vượt qua sự buồn tủi 4 năm về trước. Lời khuyên của anh e xin ghi nhớ ạ. Em chúc anh và gia đình thật nhiều sức khỏe và an lạc trong từng phút giây ạ. >:D<
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Valkyrie Randgris đã viết: 00:42, 03/06/21 .Có thời gian rảnh rỗi lên chùa được là tốt, mà covid ở nhà thì xem phim, đọc sách, nhảy dây, tập thể dục, kiếm việc có ích mà làm. Là con gái tuổi còn trẻ thì phải sống tích cực mới không uổng phí.
Hihi chú ơi. Chú và gia đình có khỏe không ạ? Con thì đã thành F1 nhưng xét nghiệm thì âm tính nên được tự cách ly ở nhà. Đã gần 2 tuần nhưng con vẫn ăn ngủ nghỉ ngon lành. Lâu lâu tự khóc khi nhớ về những lỗi lầm của mình đã khiến người ta đau lòng thui. Hi

Con tập thể dục như chú khuyên, nay con giảm được 5kg rùi nè. Mặc áo dài với quần áo rộng hẳn ra. Nhưng vẫn còn mũm mĩm lắm ý hihi.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tomytran1498
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tomytran1498 »

coco87 đã viết: 05:04, 18/07/21 Ông Khuê nói mình ngày xưa làm việc trong quân đội. Tôi thấy ông không hề có khí chất gì của dân nhà binh. Tôi thấy ông hèn.
Em cũng vào đây từ năm 2012 sau khi chia tay bạn gái hiện tại. Lý do vào thì cũng là tìm phương hướng hay đúng hơn là tìm chổ dựa tinh thần cho bản thân sau khi chia tay và cũng để biết tại sao lại đổ vỡ.
Sau đó thì ngưng đến 2014 có vào đôi lần cho đến 2016 và cũng có gửi lá số cho Bác Tây đô đạo sĩ xem giúp. Và đúng là trong bài viết có ghi rõ là Xem ủng hộ phí nên em cũng đã xem. Và cũng 1 lý do là Bác ấy cũng dùng tiền làm từ thiện nên em rất hoan hỷ.
Đời người chữ Tiền nó làm chia rẽ nhiều thứ và cũng có lẽ là lý do tan vỡ ngày trước.
Vậy nên an yên, sống đúng thì phước báu đến còn làm sai thì gánh nghiệp.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Bác Tây Đô Đạo Sĩ mất rồi. Bác người Nam Định. Nam Định chắc là vùng đất thiêng liêng. Chị biết nhiều người Nam Định xem bói toán hay.

Chị tham gia lý số tháng 11/2013. Ngày đó cũng y hệt như em. Sự nghiệp lẫn tình cảm đỗ vỡ hết.

Hôn nhân là duyên số hết đó em. Chứ ko hẳn vì chữ tiền đâu. Trong 3 người chị từ hôn, có 1 anh tên Tài. Anh này COCC. Chị nghĩ ko có duyên thôi chứ không phải vì chữ Tiền Tài. :))
Được cảm ơn bởi: tomytran1498
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Chỉ những người đã chạm chân đến ngưỡng cửa hôn nhân. Đã đi qua đổ vỡ, mới hiểu được những góc khuất của hôn nhân ….

“Người mình lấy làm vợ (làm chồng) có thể không phải là người mình yêu nhất, có thể cũng không phải là người yêu mình nhất, mà chỉ đơn giản họ đến đúng thời điểm cả hai cùng muốn lập gia đình …”

https://www.webtretho.com/f/chuyen-tinh ... la-2574042
Được cảm ơn bởi: tomytran1498
Đầu trang

tomytran1498
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tomytran1498 »

coco87 đã viết: 08:57, 30/08/21 Chỉ những người đã chạm chân đến ngưỡng cửa hôn nhân. Đã đi qua đổ vỡ, mới hiểu được những góc khuất của hôn nhân ….

“Người mình lấy làm vợ (làm chồng) có thể không phải là người mình yêu nhất, có thể cũng không phải là người yêu mình nhất, mà chỉ đơn giản họ đến đúng thời điểm cả hai cùng muốn lập gia đình …”

https://www.webtretho.com/f/chuyen-tinh ... la-2574042
Câu này giống như ngày xưa lúc còn làm hướng dẫn viên du lịch, em cũng hay kể cho khách nghe haha
Kính thưa quý khách: Chắc hẵn trong đời mỗi chúng ta đều sẽ một lần nhìn nhận về hai chữ Duyên - Phận, thế cho nên mới có câu Đôi khi lỡ hẹn một giờ, lần sau muốn gặp phải chờ trăm năm.
Thật vậy, trong cuộc đời mỗi người chúng ta thường sẽ gặp 3 người.
1. Người ta yêu nhất vì đó là mối tình đầu tiên và trong sáng nhất. Vậy nên sẽ thật tuyệt vời nếu tình yêu đó đơm hoa kết trái bằng một đám cưới trong mơ. Thế nhưng đời không thông thường như vậy. haha
2. Người yêu ta nhất vì sau khi trải qua mối tình sâu nặng thường cảm xúc sẽ vơi đi, sự mong chờ một tình yêu đẹp cũng không còn là điều tiên quyết. Và cũng chính lúc này tình yêu bắt đầu có sự len lõi của lý trí. Vậy nên mới nói mối tình thứ hai là người yêu ta nhất.
3. Người ta cưới. Người này không hẵn là người ta yêu nhất, cũng không hẵn là người yêu ta nhất mà đơn giản người này xuất hiện đúng vào lúc ta cần nhất.
Vậy Quý khách đã gặp được người thứ mấy trong cuộc đời???
P/s: Thông thường ngày xưa lúc em “cua” bạn gái em thì em nói rằng em đã gặp cả 3 người trong cùng 1 người đó là “Em”. Thế là cô ấy gục….hahaha
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

Quản lý
Ban quản lý
Ban quản lý

Gửi bài gửi bởi Quản lý »

Chúng tôi đề nghị mọi người tuân thủ đúng nội quy. Nếu thấy vi phạm vui lòng bấm nút báo cáo. Chúng tôi sẽ xử lý theo đúng nội quy.

Nhắc bạn huynh19, dù bạn muốn "cảnh báo" hay "góp ý" thì cũng phải dùng văn phong chuẩn mực. Nếu không chúng tôi sẽ xử lý theo nội quy.
Đầu trang

NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Quản lý đã viết: 01:01, 06/10/21 Chúng tôi đề nghị mọi người tuân thủ đúng nội quy. Nếu thấy vi phạm vui lòng bấm nút báo cáo. Chúng tôi sẽ xử lý theo đúng nội quy.

Nhắc bạn huynh19, dù bạn muốn "cảnh báo" hay "góp ý" thì cũng phải dùng văn phong chuẩn mực. Nếu không chúng tôi sẽ xử lý theo nội quy.
Cho em hỏi, tài khoản em hình như vừa bị hack, mạo danh để đi bình luận và mở topic linh tinh, có cách nào để chặn người đó tiếp tục hành vi trên không ạ?
Đầu trang

Quản lý
Ban quản lý
Ban quản lý

Gửi bài gửi bởi Quản lý »

Không phải hack nick đâu, họ trích dẫn sau đó sửa nội dung trích dẫn. Khi gặp bài như vậy, bạn bấm nút Báo cáo, chúng tôi sẽ cho bay màu ngay lập tức
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”