Nguyệt Lãng Thiên Môn - Chuyển qua làm cơ quan nhà nước liệu có phát về danh vọng ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Nguyệt Lãng Thiên Môn - Chuyển qua làm cơ quan nhà nước liệu có phát về danh vọng ?

Gửi bài gửi bởi hysshu »

kimhoai đã viết: 09:18, 03/09/21
thiennhien20 đã viết: 08:33, 31/08/21 Xin kính chào các cao nhân, đây là Ls của chồng em. Hiện tại đang làm cho tổ chức phi chính phủ. Lương tháng thì cũng vài nghìn $, nhưng anh không cảm thấy hài lòng. Anh định năm sau chuyển vô cơ quan nhà nước để phát triển về mặt danh vọng. Xin các A/C/E, các cao nhân cho xin ý kiến, lá số này có thể thành công nếu đi theo con đường này không ạ.

Xin cảm ơn ạ ^:)^

Phú tử vi mệnh thái âm viết:
"Nguyệt lãng thiên môn ư hợi địa
Đăng môn chấp chưởng đại quyền"

Mệnh thái âm tại hợi, lại sinh ban đêm vào mùa trung thu là đắc cách, gặp hoả linh làm phá cách, giảm đi nhiều tốt đẹp.
Lá số này theo mình Mệnh Thái âm miếu ở Hợi gặp Hỏa Linh ko phá cách, chỉ giảm độ tốt đẹp. Mệnh Thái âm ngại kình đà nhất. Mệnh Thái âm lại sinh vào từ ngày 7 tới 18 âm lịch thì tuyệt vời, ở đây sinh ngày 29/8 âm lịch
Được cảm ơn bởi: kimhoai, thiennhien20
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Nguyệt Lãng Thiên Môn - Chuyển qua làm cơ quan nhà nước liệu có phát về danh vọng ?

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

hysshu đã viết: 10:03, 03/09/21
thiennhien20 đã viết: 08:33, 31/08/21 Xin kính chào các cao nhân, đây là Ls của chồng em. Hiện tại đang làm cho tổ chức phi chính phủ. Lương tháng thì cũng vài nghìn $, nhưng anh không cảm thấy hài lòng. Anh định năm sau chuyển vô cơ quan nhà nước để phát triển về mặt danh vọng. Xin các A/C/E, các cao nhân cho xin ý kiến, lá số này có thể thành công nếu đi theo con đường này không ạ.

Mệnh thái âm tại hợi, lại sinh ban đêm vào mùa trung thu là đắc cách, gặp hoả linh làm phá cách, giảm đi nhiều tốt đẹp.
Lá số này theo mình Mệnh Thái âm miếu ở Hợi gặp Hỏa Linh ko phá cách, chỉ giảm độ tốt đẹp. Mệnh Thái âm ngại kình đà nhất. Mệnh Thái âm lại sinh vào từ ngày 7 tới 18 âm lịch thì tuyệt vời, ở đây sinh ngày 29/8 âm lịch
Thái âm thì sinh trung kỳ là tốt, lá này sinh hậu kỳ, nhưng đắc tháng và giờ, nên nhìn chung là khá. Cơ Nguyệt Đồng Lương vẫn rất ngán Hoả Linh. Nhất là phá tướng. Tuổi thơ nhiều nạn tai, ốm yếu. Thêm kiếp-sát lưu hà- Phi liêm và mệnh tự hoá kỵ thì từ 4-14 tuổi dễ gặp thuỷ tai chết hụt mấy lần 8->
Được cảm ơn bởi: hysshu, thiennhien20
Đầu trang

thiennhien20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thiennhien20 »

Mệnh thái âm tại hợi, lại sinh ban đêm vào mùa trung thu là đắc cách, gặp hoả linh làm phá cách, giảm đi nhiều tốt đẹp. Người này mệnh tài quan mạnh, thân cũng tốt nhưng 3 vận đầu đời quá khó khăn, Tuần, Triệt, cự đồng, hoá kỵ, tướng quân triệt lộ... đã qua 40 tuổi chắc cũng trải qua không ít vất vả, vùi dập. . Qua đại vận 44-53 mới phát đc.

Đại vận hiện tại tại cung điền thiên tướng ngộ triệt, vũ khúc hoá kỵ, song hao đắc địa, mã khốc khách xung là đại vận có nhiều biến động nhất: Nơi làm việc, tiền bạc, nhà cửa chổ ở, gia đình được mất khôn lường.

Năm sau nhâm dần, tiểu vận cung thân, lưu đại vận cung tý là một năm khá xấu, là năm kém nhất trong 10 năm đại vận này. Qua năm này rồi thì sẽ tốt dần lên thôi
Cảm ơn các bác đã cho vài lời ạ !

Theo chồng mình kể thì hồi nhỏ ốm yếu, đi học hay bị xỉu trong lớp, mụn nhọt mọc đầy đầu. chết đuối hụt mấy lần do đàn đúm tắm sông, nhưng may toàn được người lớn nhìn thấy vớt lên, nên cứu được.

Chồng mình tuổi nhỏ vất vả do nhà nghèo nổi tiếng ở quê mình luôn, lớp 4 đã phải đi phụ cha mẹ làm thêm kiếm tiền, nửa ngày đi học, nửa ngày đi làm. Mình thấy anh làm gì cũng cố gắng gấp mấy lần người khác, mọi việc đều không dễ dàng. Đi du học còn gửi tiền học bổng lo gia đình nuôi em ăn học. Dạo này thấy anh hay suy nghĩ nhiều, nói đổi việc về cơ quan nhà nước, nhưng mình thấy anh xuất thân thấp, vào cơ quan nhà nước không có phe cánh sợ là không tồn tại đc...haizz...
Được cảm ơn bởi: kimhoai, Tuananhtran
Đầu trang

TuviExpress
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi TuviExpress »

Hình ảnh
Nhà nước thì sau 35 tuổi hết quy hoạch và thi tuyển. Chắc chỉ làm viên chức. Lá số này vận 44 trở ra khá đẹp. Chờ thời thôi. 1 tháng nữa có thể phá sản vì đầu tư đất đai. Nên cẩn trọng.
Được cảm ơn bởi: thiennhien20
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Đại vận này thiên tướng ngộ triệt có vào nhà nước rồi cũng bay. Đại vận sau thì khá đẹp, nhưng 44t rồi vào thì được cái gì nữa, công danh cũng là cái hư ảo, người này thấy là hay, người kia thấy bình thường. Nên an phận làm ngoài cho lành. Vận sau tiền nhiều râu dài rồi, nhưng được vận đó thôi, hợp kinh doanh hơn vì nó mang tính chộp giật được nhanh, quan chức thì cần thời gian dài, ông nào được 3 vận ngon hãy tính làm quan.
Sửa lần cuối bởi minhquang369 vào lúc 14:53, 03/09/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

thiennhien20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TuviExpress đã viết: 14:25, 03/09/21

Nhà nước thì sau 35 tuổi hết quy hoạch và thi tuyển. Chắc chỉ làm viên chức. Lá số này vận 44 trở ra khá đẹp. Chờ thời thôi. 1 tháng nữa có thể phá sản vì đầu tư đất đai. Nên cẩn trọng.
Cảm ơn bác, nhưng mà giờ dịch thế này, cả nhà em ở SG, đóng cửa ở trong nhà mấy tháng nay rồi, chồng làm việc online, sao đầu tư đất đai mà phá sản đc ạ :(
Với lại cũng chưa bao giờ đầu tư BĐS luôn í
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 15:09, 03/09/21 Lá này mình thấy đẹp. Tuần triệt an đúng chỗ.

Mình thì chưa hiểu khái niệm công danh của người Bắc , mình sống Sài Gòn từ nhỏ, chưa bao giờ được dạy khối nhà nước là công danh.

Người Sài Gòn quan niệm đơn giản có tiền, có đóng góp cho xã hội là OK. Học gì ra, làm ở đâu thường không quan tâm

Năm ngoái ông anh họ từ HN vô SG, ổng nói: “ đang công tác ở viện kiểm soát “

Mình trả lời: “ vâng, còn em đang kinh doanh “
Đúng rồi, vậy nên tôi mới nói nó là thứ hư ảo, có người thì xem trọng, có người thấy bình thường. Cho nên thực tế thì nó cũng bình thường thôi.
Được cảm ơn bởi: Sư tử đeo nơ, thiennhien20
Đầu trang

thiennhien20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Sư tử đeo nơ đã viết: 15:09, 03/09/21 Lá này mình thấy đẹp. Tuần triệt an đúng chỗ.

Mình thì chưa hiểu khái niệm công danh của người Bắc , mình sống Sài Gòn từ nhỏ, chưa bao giờ được dạy khối nhà nước là công danh.

Người Sài Gòn quan niệm đơn giản có tiền, có đóng góp cho xã hội là OK. Học gì ra, làm ở đâu thường không quan tâm
Đúng đó !

Mình và gia đình mình người miền nam cũng không quan tâm. Nhưng chồng mình và gia đình ổng là người gốc Bắc. Quan niệm của họ khác dân miền nam nhiều. Chồng mình học nước ngoài, học xong có công việc ngon lành ở đó. Làm được vài năm cả nhà sinh sống đang tốt, người ta muốn ở lại không đc, ổng đòi về VN cống hiến. Nói quê hương không phục vụ thì phí một đời đi học. Về Vn đc vài năm thấy cuộc sống đang ổn định, giờ lại đòi vào cơ quan nhà nước... Đầu óc ổng phức tạp lắm. Chuyển vô nhà nước lương 3 cọc 3 đồng, chắc năm sau ổng chuyển thật, nên các bác đều phán năm sau bết bát quá :))
Được cảm ơn bởi: minhquang369
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Do vận này chồng bạn có làm đâu cũng thấy chán thôi, thay đổi luôn luôn mọi thứ, tướng triệt kỵ. Vào đó tha hồ thưa ông bẩm bà hàng ngày :)) đúng là người ở trong thì muốn ra, người ngoài lại muốn vào

Miền nam vậy thì khá giống ở các nước tư bản, họ không quan tâm lắm anh làm cái gì, miễn kiếm được tiền lo cho cuộc sống của mình và gia đình là ok
Đầu trang

thiennhien20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

minhquang369 đã viết: 15:42, 03/09/21 Do vận này chồng bạn có làm đâu cũng thấy chán thôi, thay đổi luôn luôn mọi thứ, tướng triệt kỵ. Vào đó tha hồ thưa ông bẩm bà hàng ngày :)) đúng là người ở trong thì muốn ra, người ngoài lại muốn vào

Miền nam vậy thì khá giống ở các nước tư bản, họ không quan tâm lắm anh làm cái gì, miễn kiếm được tiền lo cho cuộc sống của mình và gia đình là ok
Có khi nào ổng bay vô 1-2 năm xong bay ra không bạn. bạn xem giùm trên LS có tín hiệu gì không ? Chồng mình là chúa bất mãn. Cảnh thưa bẩm này kia chắc ổng ko chịu đâu #-o
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”