Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Phước Bảo Huy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi Phước Bảo Huy »

Phước Bảo Huy đã viết: 13:01, 09/09/21 Nhân dịp 13 năm diễn đàn thành lập cháu chúc diễn đàn ngày một phát triển ạ.Xin các bác xem giúp cháu lá số này có XUẤT GIA được k ạ .nếu k xuất gia tu được xin xem về quan lộc và tài bạch giùm cháu ạ .Xin cảm ơn !
Cho cháu hỏi .Cháu đọc trên mạng thấy ghi là " Tham Vũ thủ Thân cư tứ mộ vi hạ cách " rất xấu .Mà cháu có Thân cư Mệnh nên k biết sao nữa. Mong bác giải đáp giúp cháu ạ .Xin cảm ơn !
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Phước Bảo Huy đã viết: 21:22, 13/09/21
Phước Bảo Huy đã viết: 13:01, 09/09/21 Nhân dịp 13 năm diễn đàn thành lập cháu chúc diễn đàn ngày một phát triển ạ.Xin các bác xem giúp cháu lá số này có XUẤT GIA được k ạ .nếu k xuất gia tu được xin xem về quan lộc và tài bạch giùm cháu ạ .Xin cảm ơn !
Cho cháu hỏi .Cháu đọc trên mạng thấy ghi là " Tham Vũ thủ Thân cư tứ mộ vi hạ cách " rất xấu .Mà cháu có Thân cư Mệnh nên k biết sao nữa. Mong bác giải đáp giúp cháu ạ .Xin cảm ơn !
1/ Tham vũ tứ mộ không phải hạ cách hay cách xấu.

2/ Bạn có thể nói qua về tính tình của bản thân ( tích cực, tiêu cực? Ăn nói khéo ko, giao tiếp được nhưng không thích việc giao lưu lắm hay ntn? , sở thích hay hoàn cảnh gia đình được ko? Tôi muốn kiểm chứng giờ sinh đã.
Được cảm ơn bởi: Phước Bảo Huy
Đầu trang

tbcl1607
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tbcl1607 »

tbcl1607 đã viết: 14:35, 08/09/21 Xin chào mọi người ạ. Nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập của diễn đàn, cháu/em xin chúc mọi người nhiều sức khỏe, diễn đàn ngày một phát triển hơn nữa.
Mong mọi người hữu duyên giúp cháu/em về cung phu và tử tức ạ. Vì cháu/em có vấn đề liên quan đến nội tiết và buồng trứng nên cháu/em sợ có thể ảnh hưởng đến chuyện lấy chồng và có con sau này ạ. Cháu/em cảm ơn mọi người nhiều ạ.
Mong các tiền bối hữu duyên ạ. Cháu/em có đặt câu hỏi nhưng chưa được hữu duyên về cung phu và tử ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

hxng.ngxc
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hxng.ngxc »

caoha2012 đã viết: 23:23, 13/09/21

2/ Bạn có thể nói qua về tính tình của bản thân ( tích cực, tiêu cực? Ăn nói khéo ko, giao tiếp được nhưng không thích việc giao lưu lắm hay ntn? , sở thích hay hoàn cảnh gia đình được ko? Tôi muốn kiểm chứng giờ sinh đã.
Mong được thầy xem giúp ạ hicc 🥺 con có gửi bài ở trên cho thầy rùi ạ 💖
Đầu trang

minhngoc9294
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi minhngoc9294 »

caoha2012 đã viết: 11:24, 13/09/21
minhngoc9294 đã viết: 07:10, 10/09/21
minhngoc9294 đã viết: 18:12, 03/09/21 Cháu chào cô/chú trong diễn đàn ạ!
Hôm nay vẫn trong kỳ nghĩ lễ 2/9, cháu chúc mọi người 1 kỳ nghỉ lễ vui vẻ.
Cháu hy vọng được cô/chú luận giải về bản mệnh, cung phu thê (tử tức), công việc và sức khoẻ ạ.
Cháu nói sơ qua 1 chút về bản thân: hiện tại cháu vẫn độc thân (tự nhận thấy tình duyên lận đận, ko suôn sẻ); công việc cháu đang làm công chức thuế; sức khoẻ ko được tốt từ bé tới giờ (trong người hiện tại vẫn có bệnh ạ).
(Cháu rất mong được biết về người chồng sau này sẽ ntn và trong đại vận hiện tại cháu có thể lấy chồng đc ko ạ; công việc sau này cháu có thể phát triển đi lên đc ko ạ.
Cháu cảm ơn cô chú rất nhiều đã giành thời gian luận giải giúp cháu ạ.
Nếu được cháu mong được inbox riêng ạ.
Cháu cảm ơn.
Mong được bác Caoha2012 luận giải ạ.
Cháu cảm ơn.
Mình kiểm nghiệm chút nhé. Xem tính tình bạn ứng vào bộ sao nào hay là tổng hợp

1/ Bạn có bề ngoài xin xắn dễ coi, có thể kèm thêm chút tài lẻ..nhưng nóng nảy đơn giản chỉ là nóng tính, nữ tính và...dễ hấp dẫn bạn khác giới

2/ Bạn đủng đỉnh khoan thai, làm việc gì hoặc thích gì mới đầu hăng hái nhưng mau chán. Tính hơi cứng hơn, và tính tình đôi lúc gấp gấp kiểu muốn làm gì phải làm ngay ấy.

Mắt có tật không? Tiêu tiền không tính toán hay còn gọi là..khó giữ được tiền?
Dạ, trước tiên cháu cảm ơn chú đã trả lời ạ.
Cho cháu phản hồi 1 xíu ạ:
1. Bề ngoài dễ coi thôi ạ (chứ xinh xắn thì cháu thấy bình thường). Cháu dễ nóng tính. Bề ngoài hấp dẫn bạn khác giới thì cháu ko rõ ạ (nếu dễ chắc giờ cháu ko ế rồi ạ :))) )
2. Tính tình đôi lúc gấp kiểu làm ngay: đôi lúc cũng cứng nhắc phải chuẩn chỉ và logic -> trong công việc cháu hay vậy. Đủng đỉnh khoan thai -> cỏ phải kiểu lười ko ạ (cháu tự nhận thấy cháu lười, nhất là ở nhà).
Ah không, trong cuộc sống thường ngày cháu thấy mình cũng cứng nhắc, kiểu hơi khó tính ấy ạ.
Hăng hái lúc đầu và sau chán là có đấy ạ
3. Hiện tại cháu bị cận nhưng cháu ko đeo kính.
Cháu thấy mình cũng tiêu hoang, kiểu thích và cần là cháu mạnh tay chi luôn 😂
Cháu cảm ơn chú lần nữa ạ
Đầu trang

hadulosangeles
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hadulosangeles »

caoha2012 đã viết: 11:02, 13/09/21
hadulosangeles đã viết: 23:38, 11/09/21

À, Lá số thuộc hàng Trung cách cũng là đẹp rồi đấy. Cố gắng phấn đấu nỗ lực tối đa còn là quan có phẩm cấp ấy ( tiếc là đại vận vòng đời đi qua có sát tinh - thành ra cát sát lẫn lộn, làm cho mình khó khăn thôi. Chứ nếu không có sát đường đời đẹp thẳng băng..lại ngon quá) Đa số người thường chỉ được trung hạ, hạ trung thôi. Lá số Nhật Nguyệt sáng đẹp đóng đúng cung như này thường chủ về Trí, là người thông minh, nên học hành tốt chứ, nếu có khả năng tiến thân bằng con đường này cũng tốt.
Dù có sát tinh đi nữa thì cũng chỉ làm mình khó khăn thôi, chứ không làm mất hết thành quả của mình.

Vận 33-42 cần thận thì đi xem từng năm nhé. còn lại tạm thời không sao, chỉ cần bớt bộp chộp, dừng dễ quạu nhá. Sao xẹt thì đẹp rồi.
Vâng, xin cảm ơn bác CaoHa rất nhiều ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Khanhlinh1 đã viết: 15:45, 11/09/21
Khanhlinh1 đã viết: 16:13, 06/09/21 Kính chào quý thầy,

Đầu tiên em/con xin chúc diễn đàn Lý Số ngày càng phát triển và chúc mừng kỷ niệm 13 năm thành lập ạ.

Em/con đã chia sẻ trên Facebook. Bên dưới là lá số của em/con. Nhờ các thầy luận giúp về đại vận 32-41t sắp đến và một số điều về công việc, tình duyên, trên góc độ tử vi và tứ trụ ạ.

Từ ngày ra trường em/con đã làm công việc hiện tại, về ngành thương mại tiêu dùng ạ.

Xin được hữu duyên ạ, cảm ơn các thầy.

Hình ảnh
Em/con xin bổ sung một số thông tin để nghiệm lý ạ.

Con gái cả, có một em gái. Gia đình trung bình khá, bố mẹ đều có trình độ trên đại học.
Việc học tập suôn sẻ, không gặp khó khăn gì ạ.
Ngoại hình thanh tú, cao 1.63m, nặng 49kg.

Cảm ơn các thầy ạ.
tình trạng hôn nhân như thế nào rồi em?
Được cảm ơn bởi: Khanhlinh1
Đầu trang

Khanhlinh1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Khanhlinh1 »

caoha2012 đã viết: 10:46, 14/09/21
tình trạng hôn nhân như thế nào rồi em?

Dạ em vẫn chưa kết hôn ạ.
Năm 2018 em có quen một anh và định tiến đến hôn nhân nhưng vừa chia tay rồi ạ.
Đầu trang

doituoidep123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi doituoidep123 »

Nhân dịp kỉ niệm thành lập diễn đàn, cháu xin chúc diễn đàn ngày càng phát trển, mãi mãi là nơi giao lưu cho những người đam mê lý số
Sơ lược về bản thân: cháu là nữ, là con cả trong gia đình, gia đình bình thường thành phần cơ bản, dưới cháu có 1 em trai. Cháu học hành cũng bình thường, c2 học lớp chọn, c3 học trường chuyên, đi thi hsg cũng được vài giải. Năm 2018 cháu đỗ đại học trường top giữa ạ. Ngoài ra cháu k nhớ có vận hạn gì nữa ạ.
Tính cách cháu thì thất thường, phức tạp, cháu không thích học, ham tìm hiểu, đặc biệt là ế đến tận năm 21 tuổi ạ
Nhờ các bác xem giúp về công danh và tình duyên ạ!
Lá số chắc chắn giờ sinh đúng ạ.

Đầu trang

Phước Bảo Huy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phước Bảo Huy »

caoha2012 đã viết: 23:23, 13/09/21

Con cảm ơn
Con cao 1m73,ốm
Sống nội tâm ,giao tiếp được nhưng k thích giao lưu lắm. với người quen nói chuyện rất nhiều .hay nóng, hay nói đi nói lại 1 chuyện hoài
K biết thích gì hay thích làm nghề gì nữa .Cháu ở với mẹ từ nhỏ ,ba mẹ k kết hôn có con .nhưng bên nội chấp nhận ,rất giàu có biết phật pháp sống đàng hoàng. Mẹ cực làm ve chai .Nhưng thương con ,con k thiếu gì muốn gì được nấy .Mẹ tuổi dần mạng thủy con tuổi ngọ mạng mộc rất hợp .Tuổi thơ con cực mẹ tái giá bị đánh đập bỏ vô SG
Anh kia nói Tham Vũ + hỏa tại mệnh đắc cách ,nhưng sách cũng ghi Tham Vũ cư thân hạ cách nên k biết số con đắc hay hạ cách nữa. Anh con cô nói con tai chuột phước mỏng nghiệp dày nên tụng chú Đại Bi ,kinh địa tạng giải nghiệp ,nhân trung sâu rộng có hiếu, mũi kín .
Con nghĩ giờ đúng có thiên o ,mẹ nhớ giờ .
Xin nhờ bác giải đáp ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”