Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

hxng.ngxc đã viết: 19:33, 13/09/21 Con đã share link rồi ạ :3 Mong được thầy xem công khai giúp con tổng quan về sự nghiệp lẫn tiền tài sau này tiến triển ổn không ạ? Con có khiếu nghệ thuật nhưng vì vài lý do nên cuối cùng lại theo ngành Marketing, tương lai có ý định du học Thạc Sĩ Quản Trị Kinh Doanh ở Mỹ, tuy nói là học lên thạc sĩ nhưng chủ yếu vì con thích đi học chứ cũng không biết con đường kinh doanh có phù hợp với con không nữa :( Nên là mong được thầy xem đôi điều ạ!

Lá số của con từng được bảo là lá số phản vi kỳ cách, thì không điều này có ảnh hưởng như nào đến bản thân con nhiều không ạ?

Một vài miêu tả về bản thân thì con là con một ạ, ba mẹ ly dị từ lúc 5 tuổi. Về sau mẹ đi thêm bước nữa nên có em trai cùng mẹ khác ba. Ba con mất hồi năm con cấp 3 ạ, về gia cảnh thì cả nhà nội lẫn ngoại đều rất khá giả. Thực sự tự con cũng thấy được lớn lên từ nhỏ đến lớn đều không phải lo lắng gì quá nhiều, tự con cũng ý thức được điều này nên con vừa trân trọng cuộc sống của chính mình cũng như hay thích đi ra ngoài làm việc để tự mình trải nghiệm nhiều hơn. Tính tình con thì chắc cũng thuộc dạng cứng đầu cứng cổ, bù lại con rất cởi mở trong tư tưởng ạ!

Hên nhá, được đại ca sửa lá số cho, bình thường dân lyso chỉ lấy lá số của lyso xem thôi. Không dùng diễn đàn khác. Bạn share và chờ rồi nhỉ .. :D .

Luận giải của bạn đây

1/ Lá số này được gọi là phản vi kì cách là vì: Lá số Âm Dương tranh tối tranh sáng ở Sửu, được Hóa Kị tứ mộ. Lẽ ra nó cũng chỉ bình thương thôi, gặp hóa kị nên đẹp hơn, tính cho cung mệnh. Xét về độ số: Mệnh có Hóa cát, quý tinh, Âm Dương, giáp Tả hữu Thiên Việt. Là đẹp đấy, vướng mỗi Linh Tinh và Hóa Kị. Vòng vận đi cũng được. Tuy nhiên, Nhật Nguyệt vốn là chính tinh nhạy cảm với sát tinh, cũng chủ về thần kinh nên Âm Dương, gặp Linh Tinh, Hóa Kị, giáp Hỏa Tinh...khiến cho đầu óc hay nghĩ vẩn vơ, nhiều khi còn nghĩ tới theo hướng hơi tiêu cực. Lá này được tính Thân đẹp hơn mệnh ...sau này trưởng thành, trải sự đời nhiều sẽ bớt vơ vẩn hơn thôi. Thân cư Thiên Di đẹp ...ra nước ngoài học tập là tốt quá rồi.

2/ Cung Phụ Mẫu gặp sát tinh, mẹ đi bước nữa cũng thể hiện rồi. Đại vận 15-24 gặp Địa Không Địa Kiếp , Đà La Kiếp Sát dữ quá. Đây là đại vận hình thành con người - cũng là đại vận khó khăn nhất trong cuộc đời bạn nên khiến việc định hướng trong cuộc đời chưa rõ ràng, chưa thực sự hiểu mình muốn gì và nên làm gì đúng không?

3/ Cung Quan: Triệt gặp Thiên lương thích hợp với nhóm nghề không cố định: Marketting, kinh doanh, tư vấn, viết lách, sáng tạo, kinh doanh tùy chọn nghành nghề. Bạn học Marketing cũng là lựa chọn phù hợp. Cung Quan này sẽ không tránh khỏi hay phải thay đổi công việc đâu, tính phiêu lãng của Thiên Lương tại Tị cao...khó ổn định lắm. Mệnh Nhật Nguyệt Xương Khúc..học cao cũng tốt, nhớ sửa bớt tính suy nghĩ vẩn vơ đi là được.

3/ Tại đại vận này bạn 4 năm nữa tôi nghĩ bạn nên tập trung vào học tập cho tốt. Quan đại vận mới 25-34 trở đi là tốt rồi, kiếm tiền, sự nghiệp đều sẽ ổn định. Số này này kiểu gì chả giàu...có thể đến chậm hơn vào trung tuổi cũng được, may mắn thì giàu luôn vận 25-34. Thôi khỏi phải lo nghĩ nhé. Các đại vận tiếp theo có Triệt nên chắc cũng không bon chen nhiều, ổn định và phát triển vững chắc thôi.

Lá số đẹp, Thôi không phải lo...
Được cảm ơn bởi: hxng.ngxc
Đầu trang

hxng.ngxc
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hxng.ngxc »

caoha2012 đã viết: 13:53, 14/09/21
hxng.ngxc đã viết: 19:33, 13/09/21 Con đã share link rồi ạ :3 Mong được thầy xem công khai giúp con tổng quan về sự nghiệp lẫn tiền tài sau này tiến triển ổn không ạ? Con có khiếu nghệ thuật nhưng vì vài lý do nên cuối cùng lại theo ngành Marketing, tương lai có ý định du học Thạc Sĩ Quản Trị Kinh Doanh ở Mỹ, tuy nói là học lên thạc sĩ nhưng chủ yếu vì con thích đi học chứ cũng không biết con đường kinh doanh có phù hợp với con không nữa :( Nên là mong được thầy xem đôi điều ạ!

Lá số của con từng được bảo là lá số phản vi kỳ cách, thì không điều này có ảnh hưởng như nào đến bản thân con nhiều không ạ?

Một vài miêu tả về bản thân thì con là con một ạ, ba mẹ ly dị từ lúc 5 tuổi. Về sau mẹ đi thêm bước nữa nên có em trai cùng mẹ khác ba. Ba con mất hồi năm con cấp 3 ạ, về gia cảnh thì cả nhà nội lẫn ngoại đều rất khá giả. Thực sự tự con cũng thấy được lớn lên từ nhỏ đến lớn đều không phải lo lắng gì quá nhiều, tự con cũng ý thức được điều này nên con vừa trân trọng cuộc sống của chính mình cũng như hay thích đi ra ngoài làm việc để tự mình trải nghiệm nhiều hơn. Tính tình con thì chắc cũng thuộc dạng cứng đầu cứng cổ, bù lại con rất cởi mở trong tư tưởng ạ!

Hên nhá, được đại ca sửa lá số cho, bình thường dân lyso chỉ lấy lá số của lyso xem thôi. Không dùng diễn đàn khác. Bạn share và chờ rồi nhỉ .. :D .

Luận giải của bạn đây

1/ Lá số này được gọi là phản vi kì cách là vì: Lá số Âm Dương tranh tối tranh sáng ở Sửu, được Hóa Kị tứ mộ. Lẽ ra nó cũng chỉ bình thương thôi, gặp hóa kị nên đẹp hơn, tính cho cung mệnh. Xét về độ số: Mệnh có Hóa cát, quý tinh, Âm Dương, giáp Tả hữu Thiên Việt. Là đẹp đấy, vướng mỗi Linh Tinh và Hóa Kị. Vòng vận đi cũng được. Tuy nhiên, Nhật Nguyệt vốn là chính tinh nhạy cảm với sát tinh, cũng chủ về thần kinh nên Âm Dương, gặp Linh Tinh, Hóa Kị, giáp Hỏa Tinh...khiến cho đầu óc hay nghĩ vẩn vơ, nhiều khi còn nghĩ tới theo hướng hơi tiêu cực. Lá này được tính Thân đẹp hơn mệnh ...sau này trưởng thành, trải sự đời nhiều sẽ bớt vơ vẩn hơn thôi. Thân cư Thiên Di đẹp ...ra nước ngoài học tập là tốt quá rồi.

2/ Cung Phụ Mẫu gặp sát tinh, mẹ đi bước nữa cũng thể hiện rồi. Đại vận 15-24 gặp Địa Không Địa Kiếp , Đà La Kiếp Sát dữ quá. Đây là đại vận hình thành con người - cũng là đại vận khó khăn nhất trong cuộc đời bạn nên khiến việc định hướng trong cuộc đời chưa rõ ràng, chưa thực sự hiểu mình muốn gì và nên làm gì đúng không?

3/ Cung Quan: Triệt gặp Thiên lương thích hợp với nhóm nghề không cố định: Marketting, kinh doanh, tư vấn, viết lách, sáng tạo, kinh doanh tùy chọn nghành nghề. Bạn học Marketing cũng là lựa chọn phù hợp. Cung Quan này sẽ không tránh khỏi hay phải thay đổi công việc đâu, tính phiêu lãng của Thiên Lương tại Tị cao...khó ổn định lắm. Mệnh Nhật Nguyệt Xương Khúc..học cao cũng tốt, nhớ sửa bớt tính suy nghĩ vẩn vơ đi là được.

3/ Tại đại vận này bạn 4 năm nữa tôi nghĩ bạn nên tập trung vào học tập cho tốt. Quan đại vận mới 25-34 trở đi là tốt rồi, kiếm tiền, sự nghiệp đều sẽ ổn định. Số này này kiểu gì chả giàu...có thể đến chậm hơn vào trung tuổi cũng được, may mắn thì giàu luôn vận 25-34. Thôi khỏi phải lo nghĩ nhé. Các đại vận tiếp theo có Triệt nên chắc cũng không bon chen nhiều, ổn định và phát triển vững chắc thôi.

Con cảm ơn thầy nhiều lắm ạ 😂💖 thầy nói vậy là con cũng an tâm rồi chứ thiệt sự là bữa giờ con cũng đau đầu lắm xong nghĩ vẩn nghĩ vơ 🥲 à nếu được con xin mạn phép nhờ thầy nghía 1 chút xíu qua cung phu thê và tử tức được không ạ?
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Khanhlinh1 đã viết: 12:01, 14/09/21
caoha2012 đã viết: 10:46, 14/09/21
tình trạng hôn nhân như thế nào rồi em?

Dạ em vẫn chưa kết hôn ạ.
Năm 2018 em có quen một anh và định tiến đến hôn nhân nhưng vừa chia tay rồi ạ.
Luận giải của bạn đây. Nhưng Tôi không biết về Tứ Trụ đâu nên không coi được phần đó, 2 Mậu 2 Dậu chắc cũng có gì đặc biệt.

1/ Mệnh Tài Quan: Mệnh có đẹp có xấu, Quan được, Tài cũng bình thường, suýt thì nghèo - cũng không nghèo. Độ số vẫn hàng Trung ( phấn đấu vẫn có vị trí vững vàng, tiền bạc tạm ổn - vừa phải) , vòng vận đến trung vận 32 trở ra đỡ dần hơn. Vận 22-31 là vất vả nhất trong đời. Mệnh có cách xấu là Tham Lãng Hãm gặp Hóa Kị khiến cho con người mình luôn nghi ngờ, khổ sở...không hiểu có dằn vặt gì không khi đi qua vận Phúc Đức gặp Không Kiếp, với Cung Phúc này ...trong tâm bạn cũng không yên nhiều khi lo lắng hoặc bất an. May vớt lại được Tử vi Tả Hữu Thiên Khôi cũng đẹp...đấy là Lí do bạn học hành và công việc suôn sẻ, gia đình như này cũng được gọi là có nên tảng rồi, không phải trung bình đâu.

2/ Qua vận 32-41 Thiên Lương Miếu được Âm Dương hội chiếu, gặp bộ CNĐL cũng được. Sẽ vui vẻ hơn vận trước, bớt lo lắng: Về Tiền bạc công việc có vận này cũng không có gì lo lắng, không gặp sát tinh gì..chỉ là hội Đào Hoa hồng Loan - sao tình duyên hội cả đây. Bình thường sẽ nghĩ là tốt nhưng....đến lắm quá cũng chả có gì là tốt cả. Bạn bè cũng nhiều người giống bạn ( Thích mặc đẹp hoặc cùng có thú vui gì, đi chơi...v..v..) . Chính điều này dễ gây nên ...chọn nhầm người iu hoặc bạn trai.

3/ Tình Duyên lận đận đấy: Gặp Triệt, thêm Kình Dương - sát, dữ...chứ bình thường lẽ ra người Tham Lang hay vớ được vợ/ chồng là Thiên Phủ, đẹp ...ngoan, chuẩn chồng/ vợ tốt. Cách hóa giải: có thể giảm bớt tiêu chuẩn, hoặc nếu gặp đối tượng tốt nhưng chưa được hoàn hảo như mình mong muốn mà thật lòng yêu thương, cứ thử tiến tới nhé. Năm 33 tuổi cơ hội kết hôn cao. Thêm Con thêm lộc..Có sao lộc ở cung Con cái nhá.

4/ Quan - Công việc thì làm việc gì cũng không ngại, cung quan không gặp sát tinh gì đâu, ít gặp trở ngại...thuận.
Được cảm ơn bởi: Khanhlinh1
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

hxng.ngxc đã viết: 14:17, 14/09/21

Con cảm ơn thầy nhiều lắm ạ 😂💖 thầy nói vậy là con cũng an tâm rồi chứ thiệt sự là bữa giờ con cũng đau đầu lắm xong nghĩ vẩn nghĩ vơ 🥲 à nếu được con xin mạn phép nhờ thầy nghía 1 chút xíu qua cung phu thê và tử tức được không ạ?
Quên nãy tính hỏi bạn Trong độ tuổi 15.16.18 có bị dính thị phi gì ầm ĩ lên không? ( Kể cả thị phi liên quan đến tình iu, bạn zai gái gì đó? ) Cho tôi nghiệm lý nhờ ...:D
Đầu trang

hxng.ngxc
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hxng.ngxc »

caoha2012 đã viết: 14:37, 14/09/21
hxng.ngxc đã viết: 14:17, 14/09/21

Quên nãy tính hỏi bạn Trong độ tuổi 15.16.18 có bị dính thị phi gì ầm ĩ lên không? ( Kể cả thị phi liên quan đến tình iu, bạn zai gái gì đó? ) Cho tôi nghiệm lý nhờ ...:D
Tình yêu không có ạ =)) hồi đấy con chủ yếu thích tự do với chú tâm học hành nên yêu đương hầu như là không có luôn, đến bây giờ vẫn ế =))) thời đi học tầm đấy thì con thường bị tẩy chay ạ, một phần là vì cá tính hơi mạnh mẽ quá nên con không muốn hùa vào với mọi người đi tẩy chay người khác ấy, thế là con cũng được “lên dĩa” luôn 🤣 lúc đó thì thị phi thiệt vì có những chuyện con không hề làm nhưng (sau này con được biết) qua lời ngta bịa đặt là sai hết không còn miếng nào luôn. Được cái chắc tính con cũng thuộc dạng lỳ, với nhởn nhơ lắm nên dù bị tẩy chay thì con cũng không bị tiêu cực ấy, sau này do là học giỏi một vài môn nên được bạn bè tín nhiệm nhờ cậy, con cũng ráng tiếp xúc với mọi người nên các bạn cũng dần mở lòng và thay đổi suy nghĩ về con. Nhưng mà đấy là bạn bè trong lớp trong khối thôi chứ mấy anh chị khối trên đồn gì thì con chịu, không biết luôn 🤣 con học trường quốc tế nên môi trường quan hệ cũng hẹp í ạ, một khối tụi con tầm có 2 3 lớp, 1 lớp thì chưa được 24 học sinh =))
Đầu trang

Khanhlinh1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Khanhlinh1 »

caoha2012 đã viết: 14:20, 14/09/21
Em cảm ơn thầy.
Đại vận 21-32 đúng là rất mệt mỏi, ngay từ đầu vận ạ. Hy vọng qua đại vận mới sẽ ổn hơn ạ.
Chúc thầy nhiều sức khỏe và phát triển trong công việc ạ.
Đầu trang

Vuonduahau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vuonduahau »

Chào anh chị,
Em đã share bài link rồi anh. Mong anh chị xem giúp em về công việc hiện tại; trong năm nay có thay đổi công việc được ko? Còn nếu ko thì khi nào thay đổi được? 35t e vẫn còn trầy trật kiếm cv 2 năm nay mà vẫn chưa được như ý. Thực sự em chỉ mong có cv kha khá, lâu dài để lo cho ở nhà thôi mà vẫn chưa kiếm được; nhiều lúc cảm thấy mình vô dụng và bế tắc luôn ý.
Thêm nữa; anh chị coi giúp em cần phải chú ý gì trong những năm sắp tới ạ (sức khỏe, các mối quan hệ, cha mẹ, công việc, tiền bạc)? Em cám ơn anh chị nhiều.
Tập tin đính kèm
224920319_377516264040565_6462760873927129441_n.jpg (124.49 KiB) Đã xem 533 lần
Đầu trang

Seneee
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Seneee »

Cháu là thành viên mới ạ ^^, chúc diễn đàn mình ngày càng phát triển hơn nữa ạ.
Nói sơ qua về cháu thì mới 22 tuổi thôi, cháu học kinh tế và chuẩn bị ra trường ạ, vì cháu trượt đại học học sau 1 năm ạ. Cháu rất băn khoăn về cung quan lộc và tài bạch ạ, vì cháu sắp đến tuổi đi làm rồi ạ. Cháu cũng không biết thế mạnh bản thân là gì, vì cháu khá nhút nhát, không biết với lá số này thì cháu phù hợp công việc gì ạ ?
Mong được thầy hữu duyên ạ
Đầu trang

ngthuhuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngthuhuong »

ngthuhuong đã viết: 09:18, 13/09/21 Nhân dịp thành lập 13 năm xin chúc diễn đàn mình ngày càng phát triển ạ.
Mong được các thầy hữu duyên nghiệm lý về lá số ạ
Nhờ các thầy xem giúp cháu với ạ, công việc là tình duyên của cháu sau này liệu có ổn không ạ :(
Tập tin đính kèm
Nguyễn Thị Thu H.jpg
Nguyễn Thị Thu H.jpg (183.5 KiB) Đã xem 591 lần
Đầu trang

vanhoang126
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vanhoang126 »

Em là nam, em thất nghiệp đã lâu, tiền nong nay đã cạn còn phải đi vay nợ để sống trong thời gian cách ly dịch này. Em cố mãi nhưng vẫn chưa xin được việc. Em thất vọng quá. Các thầy, cô vui lòng xem giúp em liệu chừng nào em kiếm được việc mới ạ?! Em xin đội ơn rất nhiều!

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Phước Bảo Huy
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”