Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Miamia123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi Miamia123 »

Kính chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
Nhân đây xin được gửi lá số của con nhờ các thầy luận giúp ạ.
Xin đưa ra một chút thông tin về bản thân ạ:
Nhà con có ba anh em, là con giữa, gia cảnh bình thường, hiện sống và làm việc xa nhà. Công việc là công chức trong ngành tư pháp nhưng không có hướng phát triển. Hiện đang độc thân.
Vậy cho con hỏi về sự nghiệp con có phù hợp ngành này và có nên chuyển chỗ làm không ạ, nếu chuyển thì nên khi nào chuyển?
Về chuyện tình cảm thì khi nào sẽ kết hôn và cần lưu ý gì không ạ?
Mong được hữu duyên ạ. Con xin cảm ơn.
lasotuvi.php?lid=60BB7EY3&act=xem
60BE045F-F652-4699-B025-7E79F9E64E21.jpeg (297.14 KiB) Đã xem 665 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Phước Bảo Huy đã viết: 12:13, 14/09/21
caoha2012 đã viết: 23:23, 13/09/21
Phước Bảo Huy đã viết: 21:22, 13/09/21
Cho cháu hỏi .Cháu đọc trên mạng thấy ghi là " Tham Vũ thủ Thân cư tứ mộ vi hạ cách " rất xấu .Mà cháu có Thân cư Mệnh nên k biết sao nữa. Mong bác giải đáp giúp cháu ạ .Xin cảm ơn !
1/ Tham vũ tứ mộ không phải hạ cách hay cách xấu.

2/ Bạn có thể nói qua về tính tình của bản thân ( tích cực, tiêu cực? Ăn nói khéo ko, giao tiếp được nhưng không thích việc giao lưu lắm hay ntn? , sở thích hay hoàn cảnh gia đình được ko? Tôi muốn kiểm chứng giờ sinh đã.
Con cảm ơn
Con cao 1m73,ốm
Sống nội tâm ,giao tiếp được nhưng k thích giao lưu lắm. với người quen nói chuyện rất nhiều .hay nóng, hay nói đi nói lại 1 chuyện hoài
K biết thích gì hay thích làm nghề gì nữa .Cháu ở với mẹ từ nhỏ ,ba mẹ k kết hôn có con .nhưng bên nội chấp nhận ,rất giàu có biết phật pháp sống đàng hoàng. Mẹ cực làm ve chai .Nhưng thương con ,con k thiếu gì muốn gì được nấy .Mẹ tuổi dần mạng thủy con tuổi ngọ mạng mộc rất hợp .Tuổi thơ con cực mẹ tái giá bị đánh đập bỏ vô SG
Anh kia nói Tham Vũ + hỏa tại mệnh đắc cách ,nhưng sách cũng ghi Tham Vũ cư thân hạ cách nên k biết số con đắc hay hạ cách nữa. Anh con cô nói con tai chuột phước mỏng nghiệp dày nên tụng chú Đại Bi ,kinh địa tạng giải nghiệp ,nhân trung sâu rộng có hiếu, mũi kín .
Con nghĩ giờ đúng có thiên o ,mẹ nhớ giờ .
Xin nhờ bác giải đáp ạ
Nghe cách bạn trả lời tôi đã đoán bạn không phải bộ võ tinh đâu. Phải hỏi mẹ khoảng giờ nào đi vậy, chứ không thì ko có dữ liệu luận được đâu nhé.
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

hxng.ngxc đã viết: 14:17, 14/09/21
caoha2012 đã viết: 13:53, 14/09/21
hxng.ngxc đã viết: 19:33, 13/09/21

Lá số đẹp, Thôi không phải lo...
Con cảm ơn thầy nhiều lắm ạ 😂💖 thầy nói vậy là con cũng an tâm rồi chứ thiệt sự là bữa giờ con cũng đau đầu lắm xong nghĩ vẩn nghĩ vơ 🥲 à nếu được con xin mạn phép nhờ thầy nghía 1 chút xíu qua cung phu thê và tử tức được không ạ?
Tôi chỉ nhớ là lấy được anh chồng cũng hiền hiền thôi, lượng lá số nhờ cũng con nhiều nên không dám hứa lúc nào coi lại được. Thông cảm nhá.
Được cảm ơn bởi: hxng.ngxc
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

mryotacar đã viết: 12:00, 13/09/21
caoha2012 đã viết: 10:49, 13/09/21
mryotacar đã viết: 09:38, 13/09/21
Con xin gửi lại lá số ạ. Con xin lỗi do mới vào group nên chưa hiểu rõ ạ, con đã lấy lại lá số của lyso. Rất mong thầy cho lời khuyên ạ.
Luận giải của bạn đây.

Con cảm ơn thầy rất nhiều ạ. Lời giải của thầy cho con có thêm động lực đi lại theo nghiệp tài chính trước đây.
Con đã mất thời gian 3 năm làm trong nhà nước, bây giờ khi chuyển ngành phải bắt đầu lại nên sẽ khó khăn hơn nhưng con quyết tâm thay đổi.

Hiện tại, con và chồng làm cùng cơ quan. Anh ý làm trước con 1 năm đến nay cũng được 4 năm. Mặc dù anh ý đang ở vị trí phụ trách cao hơn chuyên viên 1 bậc nhưng cũng đang gặp nhiều khó khăn trong công việc. Thời gian tâm sức nỗ lực bỏ ra nhiều mấy năm nhưng kết quả không tương xứng với nỗ lực. Thâm chí những việc tiêu cực khó khăn không phải do bản thân làm xảy đến và phải giải quyết cho người khác. Anh ý muốn nỗ lực thêm một thời gian nữa, nếu vẫn không được coi như không có duyên ở đó và chuyển đi không hối tiếc.

Con biết là điều này hỏi ngoài với nội dung hỏi c đăng bài nhưng con xin phép tham lam, hữu duyên mong thầy có thể giải thêm về đường công danh của chồng con ạ.

Con cảm ơn rất nhiều ạ.
Lá số tồn còn nhiều nên chưa hứa coi thêm được cho bạn nhé. Lá số của chồng còn vất hơn của bạn đấy. Để làm công chức chưa phải phương án không hay, có mất sát tinh tại mệnh thân đấy.
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

minhngoc9294 đã viết: 23:47, 13/09/21
caoha2012 đã viết: 11:24, 13/09/21
minhngoc9294 đã viết: 07:10, 10/09/21

Mong được bác Caoha2012 luận giải ạ.
Cháu cảm ơn.
Mình kiểm nghiệm chút nhé. Xem tính tình bạn ứng vào bộ sao nào hay là tổng hợp

1/ Bạn có bề ngoài xin xắn dễ coi, có thể kèm thêm chút tài lẻ..nhưng nóng nảy đơn giản chỉ là nóng tính, nữ tính và...dễ hấp dẫn bạn khác giới

2/ Bạn đủng đỉnh khoan thai, làm việc gì hoặc thích gì mới đầu hăng hái nhưng mau chán. Tính hơi cứng hơn, và tính tình đôi lúc gấp gấp kiểu muốn làm gì phải làm ngay ấy.

Mắt có tật không? Tiêu tiền không tính toán hay còn gọi là..khó giữ được tiền?
Dạ, trước tiên cháu cảm ơn chú đã trả lời ạ.
Cho cháu phản hồi 1 xíu ạ:
1. Bề ngoài dễ coi thôi ạ (chứ xinh xắn thì cháu thấy bình thường). Cháu dễ nóng tính. Bề ngoài hấp dẫn bạn khác giới thì cháu ko rõ ạ (nếu dễ chắc giờ cháu ko ế rồi ạ :))) )
2. Tính tình đôi lúc gấp kiểu làm ngay: đôi lúc cũng cứng nhắc phải chuẩn chỉ và logic -> trong công việc cháu hay vậy. Đủng đỉnh khoan thai -> cỏ phải kiểu lười ko ạ (cháu tự nhận thấy cháu lười, nhất là ở nhà).
Ah không, trong cuộc sống thường ngày cháu thấy mình cũng cứng nhắc, kiểu hơi khó tính ấy ạ.
Hăng hái lúc đầu và sau chán là có đấy ạ
3. Hiện tại cháu bị cận nhưng cháu ko đeo kính.
Cháu thấy mình cũng tiêu hoang, kiểu thích và cần là cháu mạnh tay chi luôn 😂
Cháu cảm ơn chú lần nữa ạ
Ừ, bạn không ứng hợp vào bộ nữ tính kia rồi...thảm nào, tụi đó thì đắt hàng hơn

Luận giải quả bạn đây:

1/ Con gái ứng vài Thái Dương hãm đúng là hơi cứng tính, gọi là kỹ tính - hơi khó tính tí cũng được nên trong công việc cẩn thận chút cũng được. Mệnh Thân nhiều sát tinh hội về nên sức khỏe không được tốt. Vòng đời đi hơi vất cho mệnh Kim, vẫn bị sát tinh hội về. :D lá số cũng ở mức như người thường ( được nọ mất kia). Hợp với công chức sáng đi tối về. Sau này nguồn tiền bạc cũng ở mức khá hoặc bt...không giàu đâu. Bù lại Cung Quan tốt chịu khó phấn đấu thì sau này cũng có vị trí đấy - lưu ý là ở cơ quan trong các mối quan hệ với người khác giới cứ làm đúng phận sự..tránh phiền phức, cứ chịu khó học hỏi và tu dưỡng bản thân nhá.

2/ Cung Phu: Tình duyên lận đận, Không tốt lắm. Cung vị như này thì sau này sẽ lấy người chồng muốn vợ thuận theo chồng, có thể hơi bảo thủ chút. Trong cung Phu vẫn có sao đẹp nên Nếu Phúc Âm tốt, có thể lấy được người chồng ứng vào sao tốt trong đó, vì thân cư Phu ( bản thân cũng rất coi trong chuyện gia đình, và sât tinh cũng ảnh hưởng tới bản thân mình rồi thì hy vọng lấy được người chồng đỡ hơn). Nên cứ xác định là sửa tính, nhịn được thì mới yên. Vì cung Phu này không tốt nhịn thì vẫn có dấu hiệu chia ly. Lấy chồng muộn sau 30 tuổi và cứ tìm hiểu nếu có đối tượng nào tốt cho dù chưa thật hoàn hảo trọn vẹn mà có tình cảm thì cứ thử ( vì cung Phu như này.. nên chấp nhận cũng không có gì là lạ). Phúc âm trong cung này cũng Tàm tạm thôi - nên chắc phải hy vọng ở chính bản thân mình sống tốt nữa đấy, tự mình sửa đổi.

3/ Con cái: dễ sinh con 1 bề, có thể có bạn khó nuôi hoặc sinh ra có bớt trên người. Cũng có sao quý và cát tại cung Con cái nên chắc con cái sẽ tốt thôi.

4/ Trong đại vận cung Phúc này: Năm 31 tuổi cơ hội kết hôn cao. Qua Đại vận sau 32-41 thì đành chờ đến quãng đó vậy. Số cũng trông cậy được vào bố mẹ, anh em...nhất là bố mẹ. Học cách tiết kiệm tiền đi...chuẩn bị cho tương lai..:d
Được cảm ơn bởi: minhngoc9294
Đầu trang

mryotacar
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mryotacar »

caoha2012 đã viết: 15:14, 15/09/21

Luận giải của bạn đây.

Con cảm ơn thầy rất nhiều ạ. Lời giải của thầy cho con có thêm động lực đi lại theo nghiệp tài chính trước đây.
Con đã mất thời gian 3 năm làm trong nhà nước, bây giờ khi chuyển ngành phải bắt đầu lại nên sẽ khó khăn hơn nhưng con quyết tâm thay đổi.

Hiện tại, con và chồng làm cùng cơ quan. Anh ý làm trước con 1 năm đến nay cũng được 4 năm. Mặc dù anh ý đang ở vị trí phụ trách cao hơn chuyên viên 1 bậc nhưng cũng đang gặp nhiều khó khăn trong công việc. Thời gian tâm sức nỗ lực bỏ ra nhiều mấy năm nhưng kết quả không tương xứng với nỗ lực. Thâm chí những việc tiêu cực khó khăn không phải do bản thân làm xảy đến và phải giải quyết cho người khác. Anh ý muốn nỗ lực thêm một thời gian nữa, nếu vẫn không được coi như không có duyên ở đó và chuyển đi không hối tiếc.

Con biết là điều này hỏi ngoài với nội dung hỏi c đăng bài nhưng con xin phép tham lam, hữu duyên mong thầy có thể giải thêm về đường công danh của chồng con ạ.

Con cảm ơn rất nhiều ạ.
Lá số tồn còn nhiều nên chưa hứa coi thêm được cho bạn nhé. Lá số của chồng còn vất hơn của bạn đấy. Để làm công chức chưa phải phương án không hay, có mất sát tinh tại mệnh thân đấy.
Dạ vâng, con cảm ơn thầy rất nhiều ạ.
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

NguyenTuAnh10916 đã viết: 12:52, 12/09/21 Cháu biết về tử vi từ hồi cấp 3 nhưng cách đây 3, 4 năm mới biết đến diễn đàn. Cháu chúc diễn đàn mình ngày một phát triển, chúc các cô bác anh chị trên diễn đàn luôn mạnh khỏe ạ.
Cháu cũng rất mong được các bác xem qua và cho vài lời về lá số của cháu ạ.
Sơ qua về bản thân cháu: cháu khá tự ti về bản thân, mọi người đánh giá là hiền lành, ít nói.
Công việc hiện tại của cháu là kế toán, nhưng sau 2 năm ra trường và đi làm nghề này thì cháu luôn muốn bỏ, không muốn phấn đấu, vì thế mà cháu đã đổi công ty 4 lần. Cháu luôn muốn thay đổi nghề, muốn tìm điều phù hợp với bản thân nhưng lại không tìm được điểm mạnh của mình, thực sự trong tâm cháu muốn thử sức với nghề sale hay những nghề nói trước công chúng nhưng lại không dám thử. Phần vì những ng quen của cháu đều nói tính cách cháu không hợp với nghề đó, phần nhiều nữa là do cháu tự ti với ngoại hình của mình, và cháu cũng cảm thấy rất sợ mỗi lần phải làm quen với người mới, phải mở rộng mối quan hệ.
Về tình duyên thì trước đến giờ cháu không có mối tình nào, không yêu ai và cũng k có người tìm hiểu cháu. Có lẽ cháu chỉ có vài cảm giác sét đánh với bạn hồi còn đi học cấp 1,2,3. Mà thường chỉ thích thầm các bạn trong 1,2 tháng là hết.
Cháu rất mong được các bác cho vài lời về lá số của cháu, về công việc những năm tới đây. Cháu mong có thể tìm ra ưu điểm của bản thân và có động lực thử sức thay đổi bản thân.
Cháu cảm ơn các cô các bác nhiều ạ
Hình ảnh
Đã chính xác giờ sinh chưa? Tả qua về hình dáng tôi nghe xem nào? từ nhỏ tới giờ chân tay có sao ko? có ngã hay va đập gì không?
Đầu trang

mryotacar
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mryotacar »

Tên đã viết: 13:37, 13/09/21

Luận giải của bạn đây.

1/ Đầu tiên cần nhìn tổng thể lá số. Xét về độ số lá số này cũng được tính là Hạng khá đến tốt. Là người nó năng lực tốt, cũng là nugời chính trực. Có điều cung Quan Lộc - Vô Chính Diệu mỗi hỏa tinh - chủ về phát chậm - trong sự nghiệp sẽ có chuyển đổi vài lần hoặc ko thì cứ vài năm lại phải chuyển chỗ làm hoặc chuyển việc 1 lần ( kể cả chỉ đổi tính chất công việc. Cung quan này theo nhà nước hoặc quan lộ thì khó thăng quan - xác định làm chuyên viên bình thường. Cung Tài này chủ về tay trắng lập nghiệp. Mệnh giữ 2 sao lộc nên không phải lo đói hoặc hết tiền.

2/ Bạn hợp với những công việc tài chính, tính toán, khéo về chuyên môn. Nếu bạn quyết chuyển qua ngành Tài Chính và xác định được mục tiêu phấn đấu thi Tôi ủng hộ. Cố gắng lên, sau 3 lần nữa là bắt đầu thấy thành quả rồi đấy.

3/ Sau này sẽ có đoạn phất lên đấy, giàu phết. Số má và vòng vận tầm trung vận cũng được. Mới sang đại vận mới rồi, mọi thứ cũng khác rồi đấy.

Mong bạn tìm được câu trả lời và có động lực để cố gắng.

Con cảm ơn rất nhiều ạ.
số này đúng là sinh ra để chịu tôi mà , tổ đại bàng nở ra con chim sẽ :)) :))

ko biết có đẹp trai ko , chứ mình không những đẹp trai khoai to , mà còn thêm combo phong trần lãng tử nữa :))

nhìn phát giật mình :))
Dạ vâng cũng khá đẹp trai ạ, có lời nào thầy có thể nói chi tiết hơn ko ạ, c vẫn chưa hiểu hết ý của thầy ạ
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

ngthuhuong đã viết: 21:35, 14/09/21
ngthuhuong đã viết: 09:18, 13/09/21 Nhân dịp thành lập 13 năm xin chúc diễn đàn mình ngày càng phát triển ạ.
Mong được các thầy hữu duyên nghiệm lý về lá số ạ
Nhờ các thầy xem giúp cháu với ạ, công việc là tình duyên của cháu sau này liệu có ổn không ạ :(

Tình duyên cũng hơi vất vất đấy...sợ chừng ấy tuổi nghe xong lại buồn suốt nên tôi ngại nói... [-O<
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Vuonduahau đã viết: 18:23, 14/09/21 Chào anh chị,
Em đã share bài link rồi anh. Mong anh chị xem giúp em về công việc hiện tại; trong năm nay có thay đổi công việc được ko? Còn nếu ko thì khi nào thay đổi được? 35t e vẫn còn trầy trật kiếm cv 2 năm nay mà vẫn chưa được như ý. Thực sự em chỉ mong có cv kha khá, lâu dài để lo cho ở nhà thôi mà vẫn chưa kiếm được; nhiều lúc cảm thấy mình vô dụng và bế tắc luôn ý.
Thêm nữa; anh chị coi giúp em cần phải chú ý gì trong những năm sắp tới ạ (sức khỏe, các mối quan hệ, cha mẹ, công việc, tiền bạc)? Em cám ơn anh chị nhiều.
Lấy lại lá số trên web của lyso đi. Bạn tả qua về tính tình, với đặc điểm nổi bật tôi đối chiếu giờ sinh thử xem...hình như chưa khớp.
Được cảm ơn bởi: Vuonduahau
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”