Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi NguyenTuAnh10916 »

caoha2012 đã viết: 15:34, 15/09/21
NguyenTuAnh10916 đã viết: 12:52, 12/09/21 Cháu biết về tử vi từ hồi cấp 3 nhưng cách đây 3, 4 năm mới biết đến diễn đàn. Cháu chúc diễn đàn mình ngày một phát triển, chúc các cô bác anh chị trên diễn đàn luôn mạnh khỏe ạ.
Cháu cũng rất mong được các bác xem qua và cho vài lời về lá số của cháu ạ.
Sơ qua về bản thân cháu: cháu khá tự ti về bản thân, mọi người đánh giá là hiền lành, ít nói.
Công việc hiện tại của cháu là kế toán, nhưng sau 2 năm ra trường và đi làm nghề này thì cháu luôn muốn bỏ, không muốn phấn đấu, vì thế mà cháu đã đổi công ty 4 lần. Cháu luôn muốn thay đổi nghề, muốn tìm điều phù hợp với bản thân nhưng lại không tìm được điểm mạnh của mình, thực sự trong tâm cháu muốn thử sức với nghề sale hay những nghề nói trước công chúng nhưng lại không dám thử. Phần vì những ng quen của cháu đều nói tính cách cháu không hợp với nghề đó, phần nhiều nữa là do cháu tự ti với ngoại hình của mình, và cháu cũng cảm thấy rất sợ mỗi lần phải làm quen với người mới, phải mở rộng mối quan hệ.
Về tình duyên thì trước đến giờ cháu không có mối tình nào, không yêu ai và cũng k có người tìm hiểu cháu. Có lẽ cháu chỉ có vài cảm giác sét đánh với bạn hồi còn đi học cấp 1,2,3. Mà thường chỉ thích thầm các bạn trong 1,2 tháng là hết.
Cháu rất mong được các bác cho vài lời về lá số của cháu, về công việc những năm tới đây. Cháu mong có thể tìm ra ưu điểm của bản thân và có động lực thử sức thay đổi bản thân.
Cháu cảm ơn các cô các bác nhiều ạ
Hình ảnh
Đã chính xác giờ sinh chưa? Tả qua về hình dáng tôi nghe xem nào? từ nhỏ tới giờ chân tay có sao ko? có ngã hay va đập gì không?
Dạ cháu cao 1m63, đậm người, da hơi ngăm và cận nữa ạ. Từ bé đến giờ cháu ngã nhiều, liên quan đến chân thì có 2 lần nặng đó là hồi bé mấy tuổi có kẹt chân vào nan hoa, bị nặng phải ở nhà mấy tháng k đi lại được. Lớn lên thì tầm cuối năm 2017 cháu bị rách sụn chêm khớp gối, cũng không đi lại được trong vài tháng và phải ra trường muộn.
Mẹ cháu nói cháu sinh khoảng hơn 7h sáng một chút nên cháu không rõ lá số cháu có vấn đề gì không ạ
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NguyenTuAnh10916 »

NguyenTuAnh10916 đã viết: 17:12, 15/09/21
caoha2012 đã viết: 15:34, 15/09/21
NguyenTuAnh10916 đã viết: 12:52, 12/09/21 Cháu biết về tử vi từ hồi cấp 3 nhưng cách đây 3, 4 năm mới biết đến diễn đàn. Cháu chúc diễn đàn mình ngày một phát triển, chúc các cô bác anh chị trên diễn đàn luôn mạnh khỏe ạ.
Cháu cũng rất mong được các bác xem qua và cho vài lời về lá số của cháu ạ.
Sơ qua về bản thân cháu: cháu khá tự ti về bản thân, mọi người đánh giá là hiền lành, ít nói.
Công việc hiện tại của cháu là kế toán, nhưng sau 2 năm ra trường và đi làm nghề này thì cháu luôn muốn bỏ, không muốn phấn đấu, vì thế mà cháu đã đổi công ty 4 lần. Cháu luôn muốn thay đổi nghề, muốn tìm điều phù hợp với bản thân nhưng lại không tìm được điểm mạnh của mình, thực sự trong tâm cháu muốn thử sức với nghề sale hay những nghề nói trước công chúng nhưng lại không dám thử. Phần vì những ng quen của cháu đều nói tính cách cháu không hợp với nghề đó, phần nhiều nữa là do cháu tự ti với ngoại hình của mình, và cháu cũng cảm thấy rất sợ mỗi lần phải làm quen với người mới, phải mở rộng mối quan hệ.
Về tình duyên thì trước đến giờ cháu không có mối tình nào, không yêu ai và cũng k có người tìm hiểu cháu. Có lẽ cháu chỉ có vài cảm giác sét đánh với bạn hồi còn đi học cấp 1,2,3. Mà thường chỉ thích thầm các bạn trong 1,2 tháng là hết.
Cháu rất mong được các bác cho vài lời về lá số của cháu, về công việc những năm tới đây. Cháu mong có thể tìm ra ưu điểm của bản thân và có động lực thử sức thay đổi bản thân.
Cháu cảm ơn các cô các bác nhiều ạ
Hình ảnh
Đã chính xác giờ sinh chưa? Tả qua về hình dáng tôi nghe xem nào? từ nhỏ tới giờ chân tay có sao ko? có ngã hay va đập gì không?
Dạ cháu cao 1m63, đậm người, da hơi ngăm và cận nữa ạ. Từ bé đến giờ cháu ngã nhiều, liên quan đến chân thì có 2 lần nặng đó là hồi bé mấy tuổi có kẹt chân vào nan hoa, bị nặng phải ở nhà mấy tháng k đi lại được. Lớn lên thì tầm cuối năm 2017 cháu bị rách sụn chêm khớp gối, cũng không đi lại được trong vài tháng và phải ra trường muộn.
Mẹ cháu nói cháu sinh khoảng hơn 7h sáng một chút nên cháu không rõ lá số cháu có vấn đề gì không ạ
Dạ còn nữa ạ. Khuôn mặt cháu nhìn tổng thể thì là mặt tròn, nhưng phần cằm phía dưới thì hơi vuông.
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

Vuonduahau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vuonduahau »

caoha2012 đã viết: 17:04, 15/09/21
Vuonduahau đã viết: 18:23, 14/09/21 Chào anh chị,
Em đã share bài link rồi anh. Mong anh chị xem giúp em về công việc hiện tại; trong năm nay có thay đổi công việc được ko? Còn nếu ko thì khi nào thay đổi được? 35t e vẫn còn trầy trật kiếm cv 2 năm nay mà vẫn chưa được như ý. Thực sự em chỉ mong có cv kha khá, lâu dài để lo cho ở nhà thôi mà vẫn chưa kiếm được; nhiều lúc cảm thấy mình vô dụng và bế tắc luôn ý.
Thêm nữa; anh chị coi giúp em cần phải chú ý gì trong những năm sắp tới ạ (sức khỏe, các mối quan hệ, cha mẹ, công việc, tiền bạc)? Em cám ơn anh chị nhiều.
Lấy lại lá số trên web của lyso đi. Bạn tả qua về tính tình, với đặc điểm nổi bật tôi đối chiếu giờ sinh thử xem...hình như chưa khớp.
Ôi mừng quá. Cuối cùng cũng có anh/ chị ngó tới bài em. E miêu tả sơ về tính cách e như sau:
- Hiền, dễ nổi nóng nhưng cũng dễ nguội
- Hay trù trừ do dự, ko có tính quyết đoán. Hay lo xa; suy nghĩ nhiều; dễ mất bình tĩnh nhưng cũng dễ mủi lòng.
- Khắc khẩu với cha mẹ. Hiện tại chỉ còn mẹ. Ra đi làm tự lực cánh sinh, ko nhờ được bạn bè hay cha mẹ.
- Có yêu đương vài bận, quen với người từng có gia đình nhưng cuối cùng ko đi đâu tới đâu. Người yêu lớn tuổi hơn rất nhiều
- Ít bạn, nhưng chơi với bạn chân thành.
Nhờ anh/ chị xem giúp e khi nào e trả hết nợ cho chỗ làm này ạ. E cám ơn trước ạ.
Tập tin đính kèm
Vuonduahau.jpg (183.06 KiB) Đã xem 678 lần
Đầu trang

ngthuhuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngthuhuong »

caoha2012 đã viết: 16:02, 15/09/21
ngthuhuong đã viết: 21:35, 14/09/21
ngthuhuong đã viết: 09:18, 13/09/21 Nhân dịp thành lập 13 năm xin chúc diễn đàn mình ngày càng phát triển ạ.
Mong được các thầy hữu duyên nghiệm lý về lá số ạ
Nhờ các thầy xem giúp cháu với ạ, công việc là tình duyên của cháu sau này liệu có ổn không ạ :(

Tình duyên cũng hơi vất vất đấy...sợ chừng ấy tuổi nghe xong lại buồn suốt nên tôi ngại nói... [-O<
Thực sự rất mong được Thầy phản hồi ạ. Cảm ơn thầy rất nhiều, con muốn được lắng nghe để điều chỉnh cho bản thân :(
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Vuonduahau đã viết: 18:23, 15/09/21
Vuonduahau đã viết: 18:23, 14/09/21 Chào anh chị,
Em đã share bài link rồi anh. Mong anh chị xem giúp em về công việc hiện tại; trong năm nay có thay đổi công việc được ko? Còn nếu ko thì khi nào thay đổi được? 35t e vẫn còn trầy trật kiếm cv 2 năm nay mà vẫn chưa được như ý. Thực sự em chỉ mong có cv kha khá, lâu dài để lo cho ở nhà thôi mà vẫn chưa kiếm được; nhiều lúc cảm thấy mình vô dụng và bế tắc luôn ý.
Thêm nữa; anh chị coi giúp em cần phải chú ý gì trong những năm sắp tới ạ (sức khỏe, các mối quan hệ, cha mẹ, công việc, tiền bạc)? Em cám ơn anh chị nhiều.
Lấy lại lá số trên web của lyso đi. Bạn tả qua về tính tình, với đặc điểm nổi bật tôi đối chiếu giờ sinh thử xem...hình như chưa khớp.
Ôi mừng quá. Cuối cùng cũng có anh/ chị ngó tới bài em. E miêu tả sơ về tính cách e như sau:
- Hay trù trừ do dự, ko có tính quyết đoán. Hay lo xa; suy nghĩ nhiều; dễ mất bình tĩnh nhưng cũng dễ mủi lòng.
- Khắc khẩu với cha mẹ. Hiện tại chỉ còn mẹ. Ra đi làm tự lực cánh sinh, ko nhờ được bạn bè hay cha mẹ.
- Có yêu đương vài bận, quen với người từng có gia đình nhưng cuối cùng ko đi đâu tới đâu. Người yêu lớn tuổi hơn rất nhiều
Nhờ anh/ chị xem giúp e khi nào e trả hết nợ cho chỗ làm này ạ. E cám ơn trước ạ.
Đúng là lá số này đầy dãy sát tinh ở bố mẹ và anh chị em, không hợp nhau cũng khó được nhờ. Bản thân cũng có sát tinh nóng tính kiểu âm âm tính dễ mất bình tĩnh.

Còn một thắc mắc nữa, vận 26-35 vừa rồi tuy ko ổn định nhưng về tài chính vẫn ổn chứ. Sao lộc tả hữu thế kia nếu tốt thì tiền bạc cũng được đúng không bạn?
Được cảm ơn bởi: Vuonduahau
Đầu trang

Vuonduahau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vuonduahau »

caoha2012 đã viết: 20:15, 15/09/21
Vuonduahau đã viết: 18:23, 15/09/21

Đúng là lá số này đầy dãy sát tinh ở bố mẹ và anh chị em, không hợp nhau cũng khó được nhờ. Bản thân cũng có sát tinh nóng tính kiểu âm âm tính dễ mất bình tĩnh.

Còn một thắc mắc nữa, vận 26-35 vừa rồi tuy ko ổn định nhưng về tài chính vẫn ổn chứ. Sao lộc tả hữu thế kia nếu tốt thì tiền bạc cũng được đúng không bạn?
Em đi làm công an luong nên tiền bạc có cũng từ luong tháng, ngoài ra cũng ko có thu nhập nào khác. Mà lg cũng vừa đủ xài trobg thábg. Thêm nữa từ đó tới giờ chủ yếu là lo cho gđ là chính chứ cũng ko dám ăn tiêu gì nhiều ạ vì sợ nếu có chuyện gì bất trắc ko lo dc cho gđ
Đầu trang

Seneee
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Seneee »

Seneee đã viết: 21:12, 14/09/21 Cháu là thành viên mới ạ ^^, chúc diễn đàn mình ngày càng phát triển hơn nữa ạ.
Nói sơ qua về cháu thì mới 22 tuổi thôi, cháu học kinh tế và chuẩn bị ra trường ạ, vì cháu trượt đại học học sau 1 năm ạ. Cháu rất băn khoăn về cung quan lộc và tài bạch ạ, vì cháu sắp đến tuổi đi làm rồi ạ. Cháu cũng không biết thế mạnh bản thân là gì, vì cháu khá nhút nhát, không biết với lá số này thì cháu phù hợp công việc gì ạ ?
Mong được thầy hữu duyên ạ
Tập tin đính kèm
Lan.jpg (181.19 KiB) Đã xem 636 lần
Đầu trang

SonHaiHo1999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi SonHaiHo1999 »

Dạ cho con đăng ký xem lá số ạ Con hy vọng mình sẽ thực hiện được ước mơ hoài bão của mình
Tập tin đính kèm
IMG_20210916_014050.jpg (197.54 KiB) Đã xem 628 lần
Đầu trang

MieuGia
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MieuGia »

Kính chào các bác các anh trong diễn đàn, cháu mong được giúp đỡ luận Tứ trụ ạ!
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: laudainghinty_hn
Đầu trang

laudainghinty_hn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi laudainghinty_hn »

Hình ảnh
Mong các thầy xem hộ e ạ, đa tạ :x
Đầu trang

Trả lời bài viết