Giờ ngọ thì có mở khố cho Tuất thêm hỏa không

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Giờ ngọ thì có mở khố cho Tuất thêm hỏa không

Gửi bài gửi bởi Nhukhoi »

Sư tử đeo nơ đã viết: 14:42, 18/09/21
Nhukhoi đã viết: 13:47, 18/09/21
Sư tử đeo nơ đã viết: 12:06, 18/09/21

Cảm ơn ông, ông có thấy xem bát tự giống trading không

Xu hướng lớn là đại vận, các khung thời gian nhỏ hơn là các loại sóng trong đó
Nó là dong chảy lúc mạnh lúc yếu, lúc thì khúc khuỷ quanh co, phán tình hình cụ thể thì nhìn đại vận lưu niên trước sau đó phối hợp với bát tự, xem là dụng hay kỵ thần, xung hợp của thiên can địa chi! Tới giờ với nghiệm lý của tôi thì cứ đại vận, lưu niên tới cái gì là lo việc ấy, theo thập thần! Giống bên tử vi tiểu vận tới cung nào là liên quan tới việc đó!
Có khoảng thời gian tôi không coi bát tụ nữa, vì nhìn thấy mà thay đổi được hay không mới là việc chính, cái mà thiên đạo tính toán, con người chỉ dù cố chống lại chỉ là 1 nhánh rẽ rồi lại về với đại đạo, nhân quả thôi!
Chỉ có 1 cách mà là dùng nhân quả trả nhân quả, gieo phúc đức tạo duyên lành mới là đường thoát thiên đạo nghịch cảnh do chính bản thân mình tiền kiếp mình tạo ra!
Người tính ko bằng trời tính! Trời thì lại thuận theo thiên đạo! Đạo thuận theo nhân quả! Nhân quả lại thuận theo
tự nhiên!
Ví dụ như sư tử đeo nơ hay ngang bướng, trời sẽ có sắp xếp hợp lý để dù là đeo nơ hay ngang bướng vẫn sẽ có kết quả phù hợp đúng với số mệnh! Giả dụ ông đeo nơ thì sắp xếp cho ông gặp nghịch cảnh thay đổi tính cách thành ngang tàng để ông đi tới đúng điểm số mệnh, hoặc ông ngang tàng số mệnh sẽ sắp xếp ông gặp phải kìm hãm để khi tới vận xấu sẽ vượt qua nếu số mệnh sắp đặt ông vượt qua! Nên đôi khi ông nghĩ do ta nắm thiên cơ xoay đổi thời cuộc, nhưng thật ra ông chỉ là trong sắp xếp của Thiên Đạo mà thôi! Đức Phật đã dạy do chưa hiểu hết cơ duyên mới lầm tưởng thế thôi! Như việc ông biết được nhân quả của 6 kiếp trước và sau! Ông lại tưởng thiên đạo chỉ có thế! Thật ra người vào luân hồi đã trải qua vài ngàn kiếp cũng là bình thường! Biết 10-20 tiền kiếp, nghiệp quả đã là bậc tu hành nhưng để chống thiên đạo đường còn xa lắm! Như vận xấu là trả nghiệp, tới khi trả hết thì tới vận tốt là hồi báo phúc đức! Thì hãy nhân cơ hội đang tốt mà tích thêm phúc đức, còn nếu đang xấu thì nhân cơ hội mà giảm bớt nghiệp quả!
À tôi quên hỏi ông, nhìn bát tự của tôi, có thể nhờ ai giúp đỡ ?

Ví dụ trước mắt thì anh trai không nhờ được rồi, nhìn mặt được nhau là tốt rồi , thương đặt ở tháng

Mẹ thì đã già tôi không muốn làm phiền nữa

Haizzz ! Giờ còn mỗi một thằng bạn thân, không biết có đi cùng nhau Lâu dài được không

2 anh em khởi nghiệp cùng nhau, sống cùng sống, chết sẽ cùng chết

Lo toan tràn ngập
Tư duy bạn có thoải mái không khi nếu anh em làm chung ra tự lập nghiệp! Cứ thoải mái đi thêm 1 đồng minh bớt 1 kẻ thù! Đang hợp tác tốt thì cứ làm chung đang thời thiên tài thấu can làm gì cũng thuận lợi ra tiền! Tâm lý ngại bạn bè thì cũng có thể thấy bát tụ ko thích tỷ kiếp! Nhưng do bản chất ất mộc tự thân ko thể leo lên đỉnh! Có Giáp mộc để bám vào sẽ leo cao tới đỉnh trời, ông kiếm người bạn là nữ giới sẽ dễ chia sẽ và tốt hơn! Haha đời nó thế! Không thích mà làm sao kiếm! Coi thằng bạn thân nhật can là gì, nguyệt lệnh mùa nào! Nếu là dụng thần thì hợp tác tốt, nhưng kết giao nhiều bạn bè có tốt không thì trả lời là không vì thân vượng nên không thích tỷ kiếp tới chia sẻ tài lộc!
Dụng tài thì có vợ sẽ lên tầm cao hơn! Giờ thì cứ trải nghiệm đi!
Tầm mỗi người mỗi khác, se sẻ thì sao mà hiểu được ý chí của đại bàng!
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 16:34, 18/09/21 Hay mình lấy vợ sớm sớm để đưa tiền cho vợ giữ, khỏi bị hỏi vay ?

:-S
Bạn thử kết hôn hay quen bạn gái đi! Xem tới 5 năm Ất Mão nắm lệnh có bị tình địch cướp người yêu hay vợ không? Lúc đó cho mình xin kết quả nghiệm lý nha!
Được cảm ơn bởi: Sư tử đeo nơ
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 16:54, 18/09/21
Nhukhoi đã viết: 16:51, 18/09/21
Sư tử đeo nơ đã viết: 16:34, 18/09/21 Hay mình lấy vợ sớm sớm để đưa tiền cho vợ giữ, khỏi bị hỏi vay ?

:-S
Bạn thử kết hôn hay quen bạn gái đi! Xem tới 5 năm Ất Mão nắm lệnh có bị tình địch cướp người yêu hay vợ không? Lúc đó cho mình xin kết quả nghiệm lý nha!
Trời còn bị cắm sừng nữa :((

Thế này phải cất tiền vào ví blockchain thôi, không tin ai hết huhu
Cho thông tin 2015 Ất Mùi có phải năm bị cắm sừng không! Tại Hợi tại bát tự hợp với mùi, mão thành mộc cục Hợi Mão Mùi! Nghiệm lý xem thử thôi!
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 16:59, 18/09/21
Nhukhoi đã viết: 16:57, 18/09/21
Sư tử đeo nơ đã viết: 16:54, 18/09/21

Trời còn bị cắm sừng nữa :((

Thế này phải cất tiền vào ví blockchain thôi, không tin ai hết huhu
Cho thông tin 2015 Ất Mùi có phải năm bị cắm sừng không! Tại Hợi tại bát tự hợp với mùi, mão thành mộc cục Hợi Mão Mùi! Nghiệm lý xem thử thôi!
Năm đó không mất Bồ mà bị trộm con xe SH, sinh viên đậu đh được mẹ mua cho SH mà mất thì còn gì đau hơn nữa

:(( ông nói làm tui lại nhớ về em nó, xót quá
Thế mất tài sản thôi! Mà thời đấy mất tài sản lớn đầu đời chắc buồn lắm! Nếu vì bạn mà mất nữa thì càng cay!
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 17:05, 18/09/21
Nhukhoi đã viết: 17:03, 18/09/21
Sư tử đeo nơ đã viết: 16:59, 18/09/21

Năm đó không mất Bồ mà bị trộm con xe SH, sinh viên đậu đh được mẹ mua cho SH mà mất thì còn gì đau hơn nữa

:(( ông nói làm tui lại nhớ về em nó, xót quá
Thế mất tài sản thôi! Mà thời đấy mất tài sản lớn đầu đời chắc buồn lắm! Nếu vì bạn mà mất nữa thì càng cay!
Hồi đó ngây thơ tin vào khoá chống trộm mà vất xe ngoài cửa
Số mất của thì phải mất thôi! Có người để cả ngoài đường ko mất, có người giấu tận 2 -3 lớp cửa trộm vẫn vào lấy! Tui còn cho cả đám bạn ngủ nhờ, 5 chiếc xe thì nó lấy chiếc của tui mới đau! Haha kệ đi, lúc đó thì thấy lớn chứ giờ chẳng đáng nhiêu, làm ăn nó giật vài chục, vài trăm, thua lỗ tiền tỷ chuyện thường!
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tên đã viết: 18:10, 18/09/21
Nhukhoi đã viết: 15:31, 18/09/21
Tên đã viết: 15:02, 18/09/21

quan trọng là quả số này có phải của chú ko

dụng tài thì bố với vợ ,

những người dụng tài thông thường vẽ về ngoài nhanh nhẹn, đẹp trai, pha thêm combo phong trần lãng tử , thì dương nhiên là rất đào hoa và dâm, điển hình như tôi ko tin thì qua xem độ đẹp trai của tôi như thế nào chú tự hiểu

những người dụng tài ,vào đúng vận tài thì tiền nhiều như nước, khi phát đạt sẽ rất gầy guộc, phong trần lãng tử , ba thê bảy thiếp, cực kỳ phong lưu, nguyên do là vì thê tài là cùng một ngũ hành :)) âu cũng là cái số =))

ko có thằng nào dụng tài mà thân hình mập mạp , lù khù cả , it lắm :))

dụng thất sát là con cái :))
Bát tự cũng có cao có thấp, cũng thương quan sinh tài nhưng lộ hay ẩn, trời cho hay bản lĩnh kiếm tiền, bạn này tài ẩn, không thấu can nên cũng chưa chắc sẽ biểu hiện ra ngoài! Kiểu nhìn hơi bình thường mà tiền của ngầm nhiều! Cường đô la cũng thế nhìn ko đẹp trai nhưng tiền nhiều!
Nay vận thiên tài thấu can thì lại tự nhiên nhìn sáng sủa đẹp trai ra! Đó là tại sao có người lúc trẻ nhìn xấu, về sau lại đẹp! Dựa vào bát tự cũng coi được đấy!
Mà em không bằng sư huynh đâu!!! Đoán cả việc sai giờ đệ thì chịu!
Đệ lại không quan tâm lắm nếu cơ duyên bạn dùng lá số này nói với tôi thì trời sắp đặt sự việc như thế nên sẽ vẫn ứng thôi!
bác cứ ra xem cuộc đời Hà Hồng Sân ly kỳ như thế nào , bác đó là tượng đài của cách thân cường dụng tài. kiểm soát được tài , quản lý được tài , vận hành được tài :)) lấy vợ bé, nhưng vợ bé ko phải là tay đào mỏ, mà là trợ thủ đắc lực cho chồng, ghánh vác công việc, đường đời giúp chồng :))

anh Cường dollar ngẫm vẫn ko phải cách thân cương dụng tài , :)) có tiền vẫn chạy theo gái, nhưng vẫn bị nó đá #-o

mìn ko có ý gọt cho vừa, hay tranh luận gì hết, mìn chỉ nếu ra đúng sách viết thôi :))
Chắc bác hiểu nhầm ý em rồi! Em chỉ bàn về việc tài lộ thì biểu hiện ra ngoài! Chứ lá số ông cường đo la ai mà biết!! Còn việc bác nói là chính xác theo sách!
Số em làm việc thì hợp với nữ, hỗ trợ đắc lực cho em hơn! Chỉ có cái màn làm sao mà công khai hay để vợ và người tình không xích mích, giải quyết êm chuyện này mới là hay! Chứ li di xong lấy bồ là cái kết thấy ngu ngu rồi!
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Sư tử đẹp trai quá!!! Hình này em chụp ở nước nào?

Lâu lắm rồi chưa được đi du lịch nước ngoài. :(
Sửa lần cuối bởi coco87 vào lúc 20:29, 18/09/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Em đoán Nhật bản . Quen quen chỗ này
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tên đã viết: 20:50, 18/09/21
Sư tử đeo nơ đã viết: 20:09, 18/09/21
Tên đã viết: 19:21, 18/09/21

cũng tùy số mệnh thôi bác ạ , thông thường nhật can là can dương , chính tài lộ rõ, v yêu vợ cả , vợ cả ko dung thứ vợ lẽ.

thiên tài lộ rõ , yêu vợ lẽ hơn vợ cả , vợ lẽ ko dung thứ vợ cả :))

có nhiều trường hợp lắm mình ko nhớ hết
cả 2 vợ hóa thuận , còn có cả trường hợp nhật can cực cường, nhưng ko theo tòng dụng tài sát ,đề phòng vợ với con bè đảng giết mình #-o #-o
Dạ em không dám so với Hà Hồng Sâm, hình em 2 năm trước.

Dạo này dịch em ăn no ngủ kỹ trong phòng nên phát tướng, không dám up hình

trán cao mũi dầy , rất tốt , rất tốt :))
nhưng chú thư sinh như thế này :)) thì ko ổn :))

mệnh thủy vượng mà sao tai bé thế kia :))

đang vận tài mà sao lại phát tướng #-o #-o đáng lý vận tài thì phải ốm đi #-o phong trần mới đúng chứ.
Bạn sư tử còn chưa có vợ thì chưa tới ngưỡng lv mới, ngoài bát tự còn phải dựa vào tình hình xung quanh đối tượng thì mới biết được chính xác hơn! Kiểu là phong thuỷ ấy, cần hoả nuôi chó nhiều, thích chó, thích phơi nắng, nhà gần cây xăng, hoả cũng là ngành IT, cờ bạc, còn tài là bạn gái bồ bịch, cũng là thổ thì đất đai, nhà cửa, tài thổ thì đầu tư bds thắng lớn, ruộng vườn thẳng cánh, nhưng mình đoán thì sư tử chưa hành vận tới đấy!
Đợi 2 đại vận nữa rồi tính!
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 20:59, 18/09/21
Tên đã viết: 20:56, 18/09/21
Sư tử đeo nơ đã viết: 20:09, 18/09/21

Dạ em không dám so với Hà Hồng Sâm, hình em 2 năm trước.

Dạo này dịch em ăn no ngủ kỹ trong phòng nên phát tướng, không dám up hình

chú ko thấy mệnh tôi khuyết thủy , miệng với tai tôi bé tí à #-o

cả nhà tôi ai cũng tai to , miệng lớn hết ấy , có mình tôi tai nhỏ , miệng nhỏ , mọi người ko lý giải được , chỉ mang lên tứ trụ thấy,mới thấy tôi khuyết thủy ,thì lúc đó mới hiểu :))

tai nhỏ đồng nghĩa tôi phúc kém , mà công nhận tôi phúc kém thật.

thủy đại diện cho trí tuê , tôi khuyết hủy nên khá ngu .

chú thủy vượng mà khù khờ thì tôi ko hiểu sao #-o

Tai của em ép sát vào gáy nên nhìn phía trước không thấy tai chứ không phải tai bé

Tai của sư tử ko to!
Nhưng bát tự của sư tử cũng thể hiện rõ mà, thuỷ mạnh nhất nhưng không phải là quá lấn át! Vì có Ngọ xung, tuất thổ khô khắc chế, thêm giáp ất mạnh tiết khí, Bính hao tổn thuỷ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”