Phân vân nghề nghiệp tương lai

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Linhpham97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Phân vân nghề nghiệp tương lai

Gửi bài gửi bởi Linhpham97 »

Em học y năm nay ra trường, đang phân vân giữa 2 hướng là làm bác sĩ ngoại khoa hay học bác sĩ hồi sức cấp cứu. Mong được anh chị hữu duyên chỉ giúp
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Phân vân nghề nghiệp tương lai

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Lá số này quá đẹp.
Mệnh thủy nằm trên đất thủy, hợp lý nhưng sinh xuất số cũng hơi vất vả xíu.
Họ hàng có bà cô,dì ở góa.
Cho mình xin riêng tấm ảnh xem thử.
Đầu trang

Linhpham97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

supachai749 đã viết: 21:34, 19/09/21 Lá số này quá đẹp.
Mệnh thủy nằm trên đất thủy, hợp lý nhưng sinh xuất số cũng hơi vất vả xíu.
Họ hàng có bà cô,dì ở góa.
Cho mình xin riêng tấm ảnh xem thử.
Em thấy mọi người xem qua lá số e đều bảo sau này ck con vất vả ạ, có đường học hành công việc là ổn thôi ạ nên e vẫn thấy chán lắm. Tính e không ham muốn sự nghiệp lắm thích gia đình êm ấm hơn ạ. Vậy cho e hỏi e nên đi theo hướng ngoại hay nội ạ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Linhpham97 đã viết: 21:17, 19/09/21 Em học y năm nay ra trường, đang phân vân giữa 2 hướng là làm bác sĩ ngoại khoa hay học bác sĩ hồi sức cấp cứu. Mong được anh chị hữu duyên chỉ giúp
Lá số khá đẹp. Hồi phổ thông, em học hành có tốt không, có thành tích cao trong học tập không? Có học trường chuyên lớp chọn không?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Linhpham97 thân,
Bạn mệnh Thủy ( Giảm Hạ Thủy ) , sinh giờ ngọ thì mệnh -thân đồng cung , đóng tại tý thì được vượng địa , thuận , tốt và có đất dựng võ .
Bạn là người có ý chí , có tư tưởng cao đẹp , có hoài bão lớn , là số tự lập , tự quyết định .
Là người có vóc dáng hơi cao , thon , đẹp , da trắng , phúc hậu , nhân từ , bác ái hay làm việc thiện , hay cứu giúp người ... . Đoan chính độ lượng , cũng có chí khí như nam nhi , vượng phu ích tử , uẩn lương (hay tâm sự ).
Biết xử thế mềm mỏng , khéo léo , chiều ý mọi người , văn võ kiêm toàn , có khả năng về tham mưu , Y DƯỢC , SƯ PHẠM .
Bạn là người thông minh , đậu cao , sớm hiển đạt , nổi danh , có tài xuất chúng , có nhiều tài năng , có sự nghiệp lớn , hiển đạt phú quý , nhưng đa tình , hay bị đau mắt , dễ bị thủy tai , dễ sinh tự ải ( phải lưu ý ) , ưa diện , ưa thanh sắc bề ngoài , có phong thái phong lưu .
Bạn mệnh có Thiên Lương (V) la, "Ấm tinh " - nghĩa là : "tiêu tan giải ách " thì có hàm ý : Có nạn tai trước rồi mới hóa giải , ắt phải trải qua nguy khó rồi mới bình an , bị bệnh rồi mới khỏi bệnh , không có chỗ nhờ cậy rồi mới được người phù trợ .
Bạn nên đi học bác sỹ cấp cứu tiếp thì tốt và hợp với bạn , cung quan và tài của bạn đẹp , chỉ có cung tử tức và cung phu thì không thuận ( mình phải lưu ý ) , chúc bạn một ngày mới an lành .
Được cảm ơn bởi: Linhpham97, TheLinh, Ngocha.3011
Đầu trang

Linhpham97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dunglanchin đã viết: 11:17, 20/09/21 Linhpham97 thân,
Bạn mệnh Thủy ( Giảm Hạ Thủy ) , sinh giờ ngọ thì mệnh -thân đồng cung , đóng tại tý thì được vượng địa , thuận , tốt và có đất dựng võ .
Bạn là người có ý chí , có tư tưởng cao đẹp , có hoài bão lớn , là số tự lập , tự quyết định .
Là người có vóc dáng hơi cao , thon , đẹp , da trắng , phúc hậu , nhân từ , bác ái hay làm việc thiện , hay cứu giúp người ... . Đoan chính độ lượng , cũng có chí khí như nam nhi , vượng phu ích tử , uẩn lương (hay tâm sự ).
Biết xử thế mềm mỏng , khéo léo , chiều ý mọi người , văn võ kiêm toàn , có khả năng về tham mưu , Y DƯỢC , SƯ PHẠM .
Bạn là người thông minh , đậu cao , sớm hiển đạt , nổi danh , có tài xuất chúng , có nhiều tài năng , có sự nghiệp lớn , hiển đạt phú quý , nhưng đa tình , hay bị đau mắt , dễ bị thủy tai , dễ sinh tự ải ( phải lưu ý ) , ưa diện , ưa thanh sắc bề ngoài , có phong thái phong lưu .
Bạn mệnh có Thiên Lương (V) la, "Ấm tinh " - nghĩa là : "tiêu tan giải ách " thì có hàm ý : Có nạn tai trước rồi mới hóa giải , ắt phải trải qua nguy khó rồi mới bình an , bị bệnh rồi mới khỏi bệnh , không có chỗ nhờ cậy rồi mới được người phù trợ .
Bạn nên đi học bác sỹ cấp cứu tiếp thì tốt và hợp với bạn , cung quan và tài của bạn đẹp , chỉ có cung tử tức và cung phu thì không thuận ( mình phải lưu ý ) , chúc bạn một ngày mới an lành .
Dạ em cảm ơn anh/ chị rất nhiều ạ! Em sẽ lưu ý những điều anh/ chị nhận xét ạ.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Linhpham97 đã viết: 21:17, 19/09/21 Em học y năm nay ra trường, đang phân vân giữa 2 hướng là làm bác sĩ ngoại khoa hay học bác sĩ hồi sức cấp cứu. Mong được anh chị hữu duyên chỉ giúp
Ngoại khoa cần một số ngôi sao mang tính chất dao kéo mổ sẻ khéo léo, như thiên hình, kình dương, văn khúc.

Nhưng Quan bạn có Thiên Đồng hoá Quyền ứng biến tốt trong mọi trường hợp, linh tinh (đ) gấp gáp nhanh chóng.

Mệnh phi liêm / nhanh nhẹn. Thiên giải / giải tai giải nạn giải ách.

Số bạn đúng hợp với cấp cứu hơn.

Bạn có giỏi ngoại ngữ ko? Tóc bạn đen mượt, dài đẹp?
Được cảm ơn bởi: Ngocha.3011
Đầu trang

Linhpham97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TheLinh đã viết: 11:55, 20/09/21
Ngoại khoa cần một số ngôi sao mang tính chất dao kéo mổ sẻ khéo léo, như thiên hình, kình dương, văn khúc.

Nhưng Quan bạn có Thiên Đồng hoá Quyền ứng biến tốt trong mọi trường hợp, linh tinh (đ) gấp gáp nhanh chóng.

Mệnh phi liêm / nhanh nhẹn. Thiên giải / giải tai giải nạn giải ách.

Số bạn đúng hợp với cấp cứu hơn.

Bạn có giỏi ngoại ngữ ko? Tóc bạn đen mượt, dài đẹp?
Ngoại ngữ thì ngày cấp 2 đúng là học giỏi nhưng sau đó thì mình tập trung ôn khối B nên bỏ ngang k học tiếng anh nữa. Mình tóc qua vai, trước chưa nhuộm cũng màu ánh nâu, chất tóc không đẹp lắm, chỉ dày thôi
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

tính ưa sạch sẽ, lúc nhỏ cũng hay bị no đòn.
quan tâm đến sức khỏe của mẹ nhiều hơn. :D
ba mẹ có mang tiếng oan gì hk.
Đầu trang

Linhpham97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

supachai749 đã viết: 12:04, 20/09/21 tính ưa sạch sẽ, lúc nhỏ cũng hay bị no đòn.
quan tâm đến sức khỏe của mẹ nhiều hơn. :D
ba mẹ có mang tiếng oan gì hk.
bố mẹ em thì không ạ, không ai đi tù mang tội hay có tiếng oan gì
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”