Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Muacuoituan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Gửi bài gửi bởi Muacuoituan »

Em có 3 con, vô tình xem ngày giờ sinh cho các cháu thì cả 3 cháu đều phạm kim xà thiết toả. Cháu lớn con trai sinh 17/7/2010 5h20 sáng, cháu thứ 2 con gái sinh 12/7/2015 lúc 5h20 chiều, cháu thứ 3 con trai sinh 13/4/2021 lúc 2h10 chiều. Tất cả theo ngày âm lịch. Các bác hiểu biết sâu về vấn đề này, xem lại giúp em xem đúng là giờ phạm không ạ. Từ khi biết được thông tin này, em lo lắng quá
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Hai cậu con trai chỉ bị : Bàng giờ ( tuy hay ốm đau , nhưng không đáng ngại ) , còn cô con gái đúng phạm Kim xà thiết tỏa . Ngày xưa điều kiện khó khăn và khoa học chưa phát triển như ngày nay thì người ta lo ngại là đúng thôi , còn ngày nay điều kiên khác rồi , khoa hoc phát triển , con người được tiếp cận .... cho nên bạn cũng không phải lo lắng quá thế . Thế còn bạn và vợ bạn sinh năm nào ? ( năm âm )
Được cảm ơn bởi: Muacuoituan, atn419
Đầu trang

Muacuoituan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn bác đã chia sẻ. Vì 3 cháu em đều sinh thường cách nhau mấy năm, 1 ngày có nhiều múi giờ mà không hiểu sao em cứ chọn giờ phạm để sinh nên có đôi chút lo lắng. Chồng em sinh 1/7/1980 âm lịch, em sinh 1/4/1987 âm lịch. Nhờ bác xem giúp ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Hai vợ chồng bạn lấy nhau rất hợp , phối với nhau tốt và sinh 3 người con không phạm , chúc mừng em và gia đình .
Được cảm ơn bởi: Muacuoituan
Đầu trang

Muacuoituan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ôi, cảm ơn bác dunglanchin nhiều ạ! Đọc tin bác em nhẹ cả người. Như thế có nghĩa là mặc dù 3 con em sinh giờ không được đẹp nhưng vì vợ chồng kết hợp tốt nên làm giảm điều phạm đi nhiều phải không ạ?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Hai vợ chồng lấy nhau hợp cho điểm : 10 đ , đẻ con : 10đ , từ năm sau 2022 đến 2028 là không nên đẻ nữa nhé , nếu đẻ tiếp vào các năm đó là bị phạm , xuống còn 1đ . Còn như bây giờ thì rất tốt . Diên niên phúc ấy lộc miên đường , Con cháu lâu dài hưởng thọ khương , Lập nguyệt chuyên cần lại tích thiện , Trai hiền rể hiếu rạng gia đình . Chúc em và gia đình hạnh phúc .
Đầu trang

Muacuoituan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ, cảm ơn bác dunglanchin nhiều ạ! Mong được như bác nói. Chúc bác khoẻ mạnh ạ!
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

ok em , chúc em mọi sự như ý .
Đầu trang

MẸ SU HÀO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MẸ SU HÀO »

Xin chào các Quý thầy và các bạn.
Em có 1 bé trai sinh 9h35p ngày 9/3/2019 âm lịch. Sinh ra em đã đi xem thầy và biết con phạm phải nhiều giờ xấu. Gia đình đã làm lễ cho bé. Nhưng em mới được thầy phong thủy xem cho cháu và nói bé sinh giờ kim xà thiết tỏa. Sau khi tìm hiểu thì em thật sự lo cho con, ngủ không ngon ạ. Kính mong các thầy soi giúp cho cháu và chỉ cho gia đình em cách nào tốt nhất để hóa giải , làm giảm cho con để bé được sống mạnh khỏe, trường thọ ạ. Và nhà cháu có nên gửi bé vào Chùa hay gửi con sang họ nhà khác không ạ? Mong được các thầy hữu duyên, làm phúc ạ. Xin cảm ơn.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạn MẸ SU HÀO thân,
Khi trẻ ra đời thì thường người ta xem trẻ có phạm giờ sinh hay không .
1- Giờ quan sát : con bạn không phạm .
2- Giờ tướng quân : không phạm .
3- Giờ Diêm Vương : không phạm .
4- Giờ Dạ đề : không phạm .
5- Giờ Kim xà thiết tỏa : phạm .
Ngày xưa trẻ sinh phạm Kim xà thiết tỏa thì người ta rất lo âu , nhưng thời nay khoa học phát triển , có nhiều điều kiện chăm sóc bé hơn , cho nên bạn không phải lo như vậy , an tâm đi , chúc bé hay ăn chóng lớn và chúc bạn bình an .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”