HELP ! Em sắp chết -ĐH 33-LIÊM SÁT SỦƯ MÙI-THƯỢNG LỘ MAI THI

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
aiaiaiaiai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: HELP ! Em sắp chết -ĐH 33-LIÊM SÁT SỦƯ MÙI-THƯỢNG LỘ MAI

Gửi bài gửi bởi aiaiaiaiai »

G-R-E-E-N đã viết:Mệnh Hỏa, cục Mộc, thân có Thiên Cơ hành mộc sinh cho thì ko yểu, thêm tam hóa thì càng chắc
vận 33 có một số hạn như: Liêm Sát Kỵ : thủy tai, Liêm Sát Không Kiếp : đau phổi, Tướng phục đào hồng hỷ : ngoại tình, Phục - Sát - Kiếp : mất trộm. <Phá quân ở Hợi ngộ tuần nên khả năng hội chiếu giảm thiểu>
Tuy nhiên số này phạm cách Thái tuế lâm THÂN, dữ nhân quả hợp: số cô độc, nên khả năng ngoại tình là rất nhỏ.

Trên lá số Thái dương hãm lạc ngộ Tang Mã Khốc Hư Điếu nên số này sớm mất cha ? <xin cung cấp thông tin để nghiệm lý, bởi còn có lục cát: Tả Hữu, Long Phượng, Quang Quý, đặc biệt có Thiên Giải đồng cung giải trừ tại họa & Thiên tài đồng cung vực lại sức sáng cho thái dương, chỉ tiếc là thiếu tam minh có tác dụng rõ rệt nhất với bộ nhật nguyệt>

Không ạ, cha mẹ em đang rất khoẻ mạnh.
Sau đây là vài thông tin của em
-Cao 1m67, 50kg, da trắng, hiền lành, ít nói, không có nhiều bạn
-Năm 2004 qua Pháp du học
-Hiện nay đang ở Pháp, mới tốt nghiệp Thạc sĩ Tài Chính
-Gia đình khá, bố mẹ và các em sống rất vui vẻ. Em là chị cả, sau co 1 em gái và 1 em trai. Đúng hơn là có 1 anh trai nhưng mẹ em bị băng huyết phải bỏ.

Đúng số của em không anh ?
Đầu trang

do minh thong
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi do minh thong »

do minh thong đã viết:Đất của ĐV33 là âm Thổ
Liêm Trinh (-Hỏa), Thất Sát (+Kim) .Thiên Phủ (+Thổ)

Khi vào ĐV33 nằm vào cung Tử Tức. Đất của ĐV33 là âm Thổ, khi hành chuyển động thì trong vòng 1 (vòng ảnh hưởng 70% đến vận hành) thì toàn bộ sao Hỏa & Thuỷ giao tranh ngay tại Đại Vận trước khi bị xung đột & giao tranh cùng với vòng của Mệnh & Thân.

- Ngay tại vòng 1 của ĐV thì Bộ [Liêm Trinh + Phục Binh + Kiếp+ Hình] giao tranh cùng [Lưu Hà + Hóa Kỵ + Tam Thai + Thiên hỷ].

- Vòng 2 & 3 Không cần xét vì mất thời giờ

- Vòng 4 (vòng ảnh hưởng 9% đến đại vận này gồm có): TUẪN [ Tử Vũ Phá Tham + Địa Không + Thiên Không + Phi Liêm + Sát + Linh + Khôi Đức Thiếu Dương]

Tuy là bộ Liêm Binh Hình Kiếp có vòng ngoài là ác bá sát tinh cô hồn tắc đản đang chiếm ưu thế, nhưng thời gian này vẫn còn nằm trong cái thế 1 chỗ "Yên Bình Tự Toạ" nằm trong đất của Thổ, cho nên chỉ vũ bão trong thời gian rất ngắn của 5 năm đầu, và sẽ tự biến ...

Khi giao tranh giữa Mệnh & ĐV thì lúc này đất Thổ của ĐV33 mới thành Hành của Tam hợp ĐV là Mộc

- Vòng 1,2,3,4 của Mệnh trước khi kéo vào ĐV 33 thì có:

TUẦN [ TRIỆT{Cơ Nguyệt Đồng Cự + Khoa Quyền và 1 đám yểu tinh yếu đuối} ]

Nhờ Tuần Triệt mạnh mẽ ngay vòng 1 nên cũng đỡ khá nhiều, đỡ bị thiêu rụi khi phân tranh ngay cuộc trạm chán đầu tiên . Đó là vào vòng 4 của vòng ĐV33

Tóm lại : Chẳng có chết chóc gì cả hoặc nguy tính mạng. Chỉ mệt nhọc vì có qúa nhiều thay đổi: công việc, môi trường sống, tình cảm, vân vân

PS: Xin đừng hỏi Vòng 1,2,3,4 là cái gì, vì mình đang thực tập cái này, hơn nữa mình cũng rất lủng củng trong lập luận, thế thì cứ đọc cho vui thôi ! Không trả lời thì xin các bạn chớ buồn

DMT
CUNG QUAN :
Chưa bao giờ thấy LS nào mà có cung Quan có nhiều trung tinh đẹp như LS này, nhưng tiếc là Quan cư Dần nên chính diệu Cơ Nguyệt bị hãm, thì sẽ lâu hơn, chậm trễ hơn trên con đường công danh nhưng kết cuộc vẫn rất là tốt . Vì Thân cư Quan nên khi giải cung Quan là có nói đến cái Thân của mình

Mệnh nhìn cũng khá, nhưng cái Thân còn khá hơn nhiều, ko gặp sát Bại tinh xâm phạm. Suốt đời luôn nghĩ đến công danh sự nghiệp là trên hết. Cung Quan đóng tại Dần là Mộc, tốt cho bản mệnh Hoả nhưng sẽ có sự chậm trễ (Cơ Nguyệt hãm). Đóng vào vòng Thái Tuế là vòng của cơ hội liên tục, luôn gặp sự công dụng & thuận tiện của công việc mình làm. Có thầy Tử Vi nào đó (hình như cụ Thiên Lương) đã nói rằng:"Chưa vào vòng Thái Tuế thì chưa vào cuộc thi, chưa trổ tài thì chưa biết được mình thắng thua", vòng Thái Tuế này khơi dậy mãnh lực (Kình Mã) cái tiềm năng (Khoa Quyền) đang tiềm ẩn (nguyệt hãm) của mình.
Cái thắng & thua phụ thuộc vào Cát tinh . Hiển nhiên cung Quan có đủ: Cơ Nguyệt Đồng Lương, tuy hãm nhưng có Lưu niên Văn Tinh, Long Phương Hổ Cái, Thai Toa, Quang Quý, Tả Hữu, Xương Khúc, Khoa Quyền Lộc Phương các -Giải Thần . Cho thấy con đường danh vọng rất cao, và trên con đường dài mình là người thắng cuộc. Cái thắng cuộc này 20% là do cái tính cách hiền lành, trung thực, lo lắng cho mọi người, và sự quan tâm đến quyền lợi chung cho mọi người.

Cho thấy công việc liên quan đến cố vấn, mọi việc mình đều cố vấn cho các kế hoạch tuy rằng mình ko thảo ra kế hoạch, hoặc công việc liên quan đến assurance ví dụ như xem xét lại 1 kế hoạch, 1 chương trình trước khi thực hiện . Ngoài ra, lãnh nhận công việc như sửa đổi lại kế hoạch cho phù hợp với hoàn cảnh của tài chính & nhân lực & thị trường. Vậy thì vị trí của mình tương tự như Operational Director và nổi tiếng (Thiên Đồng + Kình Dương + Khoa Quyền) thường xuyên cần sự đi xa khá nhiều để thương lượng (Mã song Hao Phi Liêm)

Tuy nhiên tất cả đều xảy ra chậm trễ vì Cơ Nguyệt đóng tại Dần, cho nên cái chức vụ này sẽ bắt đầu khi vào Đai Hạn 43. Trước đó vẫn có công việc tốt nhưng ko bằng khi vào ĐV43

Cung Phu Thê: đóng vào Vô chính Diệu chỉ có Nhị Không, và không có hung tinh thủ chiếu nên cung này rất yếu, gãy đổ khá dễ dàng, nên tuỳ mình định liệu. Cung Quan là cung xung chiếu của cung Phu, nên ảnh hưởng. Có Giải Thần Phượng Các, Tả phù Song Hao, Hoả Tinh thì việc gặp gỡ & cưới hỏi có bạn bè giúp đỡ nhiều, tuy vợ chồng giúp đỡ lẫn nhau nhiều, nhưng sẽ có nhiều xa cách (Mã Tả Hoả) . Có khá nhiều khả năng chồng là người không cùng địa lý nơi mình sinh thành và cưới hỏi ở nơi khá xa

6/2011 - 6/2012: Lẽ ra có cưới hỏi rất tốt nhưng đã xảy ra chuyện gi ? Vì có cả Thiên Không Địa Không tập trung để quấy rối , cho nên cẩn thận ...Hình như người mà mình muốn lấy là người thứ 2 trong cuộc, hoặc cũng có thể người này chỉ là bạn bè ko có yêu thương sâu đậm, hoặc cũng có thể là người giúp mình. Ngoài ra còn co thêm 1 ý nghĩa khác: người ta đang hưa trăng hứa cuội ... nên phải dè chừng

6/2012 - 6/2013: Thành công mỹ mãn trong công danh, học vấn
Nhờ có Triệt tại Thiên Di nên co' tai nạn cũng ko gây đến tính mạng, nên đề phòng

Những gì Bác viết chỉ nên dùng để nghiệm lại thôi, mang tính chất thảo luận, và ko nên để nó quyết định .
DMT

Vì chú ko có thời gian, và cũng bị ngộp hơi, những LS sau sẽ thảo luận xong trong vòng 7 tuần, không theo thứ tự, chỉ giải 1 hoặc 2 cung thôi, và tuỳ duyên . Ai thích chú trọng cung nào thì xin ghi chú:
Ezpresso, ThuSuongSister,DaiHaiThuy, pempem0905, Xuan-xinh, NgoDuy, Alice, alpenliebe, ThienTam75, Babydethuong, NganPho, MyThinh1912, Tr_ThanhThuy; KimHoan, KiemMaDocco, BaoChinh, SuperDrag ... Chấm Hết
Những LS còn tiếp tục: ThienCat, KidBoyz, 7VienNgoc, MyThanh,HN88
Được cảm ơn bởi: aiaiaiaiai, ngoctrantran
Đầu trang

aiaiaiaiai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi aiaiaiaiai »

Cháu cảm ơn chú Thông rất nhiều ạ, chúc chú thật nhiều sức khoẻ và trí tuệ để nghiên cứu ra nhiều cách hay luận giải cho tụi cháu :)
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: HELP ! Em sắp chết -ĐH 33-LIÊM SÁT SỦƯ MÙI-THƯỢNG LỘ MAI THI

Gửi bài gửi bởi hysshu »

aiaiaiaiai đã viết: 18:59, 28/10/11 Xin các cao nhân cho vài lời ạ :((

Hình ảnh

Em xin chân thành cảm ơn.
Mệnh Thiên đồng hãm, nhưng đắc Tuần, có Hóa Lộc đồng cung, được cát hóa, Mệnh lại giáp Khôi Việt. Cung Thân Cơ Âm hãm địa nhưng có xương Khoa Quyền. Bạn đang làm nghề gì? Trình độ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”