Lá số tứ trụ xấu lá số tử vi lại khá tốt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Lá số tứ trụ xấu lá số tử vi lại khá tốt

Gửi bài gửi bởi hajime01072000 »

Dạ em xin chào cô chú bác trên diễn đàn, em có nhờ một bác xem bát tự giúp bé nhà em thi bảo là bát tự không tốt, kim quá vượng hoả quá yếu đai vận cũng không thuận về trung niên và hậu vận càng xấu. Nhưng khi lấy lá số tử vi ( cùng ngày tháng năm và giờ) thì thầy bảo khá tốt do phúc cung có vũ phủ đế vượng tam hoá. Em không biết theo tứ trụ đúng hay tử vi đúng ạ:

Hình ảnh
IMG]lasotutru/2021/QEREVAJD.jpg[/IMG]
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá số tứ trụ xấu lá số tử vi lại khá tốt

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

................................................................
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Tứ trụ là bộ môn cao thâm uyên áo vô cùng, đâu phải để cho bọn trẻ trâu học được. Chẳng qua chúng học nhau, học sách vỡ man thư, hàng chợ trên mạng.

Hễ cứ thấy tứ trụ là cắm đầu vào luận thân vượng, thân nhược; dụng thần là gì. Vận hạn gặp dụng thần thì tốt, gặp kị thần thì xấu.

Làm sao nhận biết tốt xấu, họa phúc. Nên mới luận thành ra đá nhau Tử vi tốt mà Tứ trụ xấu hay Tử vi xấu mà Tứ trụ tốt là vậy.
Được cảm ơn bởi: hajime01072000, Thao0808
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ĐỗVạnThông đã viết: 11:51, 14/10/21 Tứ trụ là bộ môn cao thâm uyên áo vô cùng, đâu phải để cho bọn trẻ trâu học được. Chẳng qua chúng học nhau, học sách vỡ man thư, hàng chợ trên mạng.

Hễ cứ thấy tứ trụ là cắm đầu vào luận thân vượng, thân nhược; dụng thần là gì. Vận hạn gặp dụng thần thì tốt, gặp kị thần thì xấu.

Làm sao nhận biết tốt xấu, họa phúc. Nên mới luận thành ra đá nhau Tử vi tốt mà Tứ trụ xấu hay Tử vi xấu mà Tứ trụ tốt là vậy.
Dạ vâng con cảm ơn. bác đã có nhận xét, có thể người luận cho bé trình độ chưa chuyên sâu. Bác có thể cho cháu biết theo lá số bát tự của cháu bé (08/08/2020 17:01pm)có xấu quá không ạ. Cháu là mẹ bé, hiếm muộn mãi mới có bé. Cung tử tức của cháu hơi xấu nên cháu cũng lo lắng về bé ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đối với bát tự của một người phúc hay họa thường không thể hiện trên 8 chữ Can Chi mà nó là những gì ẩn tàng bên trong nó. Thế nên mới cần người có nghiên cứu chuyên sâu, chiêm nghiệm nhiều mới có thể nhận định đúng được.

Lấy cho bạn 1 ví dụ để hiểu hơn: trong bát tự của 1 người, có Thân, Thìn, Hợi, Sửu. Nhưng tới vận Tý, năm Tý là họ gặp khó khăn, hoạn nạn là tại sao?. Vì Thân Thìn muốn hợp Tý để thành Cục; trong khi Hợi Sửu muốn hợp Tý để thành phương, nên trong bát tự có tranh chấp, có xung đột.

Nên người xem số trước hết cần phải có kinh nghiệm, sau nữa phải có tâm mới nhìn ra.

Đối với Phúc thì cần tìm ra chỗ tụ khí. Cũng là vấn đề khó. Cần người biết tư duy, suy xét sâu xa mới có thể nhìn ra.

Nó khó là vậy, nhưng khi đã bắt được mạch nguồn của nó rồi, có thể hiểu được những sự việc vận hạn đã xảy ra một cách rõ ràng. Có thể tiên lượng việc tương lai tốt xấu chính xác, dễ dàng.

Tuy nhiên, ở đây tôi xin phép không luận lá số của con bạn, vì tránh những kẻ thiếu hiểu biết vào tranh cao thấp, gây chuyện thị phi với tôi.

Tôi up trở lại lá số bát tự của con bạn với 2 gạch dưới. Bạn lưu ý nếu có nhờ ai xem, nếu người xem lưu tâm đến 2 chữ này thì có thể tạm tin. Còn nếu như kiểu luận Kim vượng là luận tào lao nhé.

Hình ảnh

Còn 1 vài ý nữa tôi sẽ nói sau.
Được cảm ơn bởi: hajime01072000, coco87
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ĐỗVạnThông đã viết: 13:58, 14/10/21 Đối với bát tự của một người phúc hay họa thường không thể hiện trên 8 chữ Can Chi mà nó là những gì ẩn tàng bên trong nó. Thế nên mới cần người có nghiên cứu chuyên sâu, chiêm nghiệm nhiều mới có thể nhận định đúng được.

Lấy cho bạn 1 ví dụ để hiểu hơn: trong bát tự của 1 người, có Thân, Thìn, Hợi, Sửu. Nhưng tới vận Tý, năm Tý là họ gặp khó khăn, hoạn nạn là tại sao?. Vì Thân Thìn muốn hợp Tý để thành Cục; trong khi Hợi Sửu muốn hợp Tý để thành phương, nên trong bát tự có tranh chấp, có xung đột.

Nên người xem số trước hết cần phải có kinh nghiệm, sau nữa phải có tâm mới nhìn ra.

Đối với Phúc thì cần tìm ra chỗ tụ khí. Cũng là vấn đề khó. Cần người biết tư duy, suy xét sâu xa mới có thể nhìn ra.

Nó khó là vậy, nhưng khi đã bắt được mạch nguồn của nó rồi, có thể hiểu được những sự việc vận hạn đã xảy ra một cách rõ ràng. Có thể tiên lượng việc tương lai tốt xấu chính xác, dễ dàng.

Tuy nhiên, ở đây tôi xin phép không luận lá số của con bạn, vì tránh những kẻ thiếu hiểu biết vào tranh cao thấp, gây chuyện thị phi với tôi.

Tôi up trở lại lá số bát tự của con bạn với 2 gạch dưới. Bạn lưu ý nếu có nhờ ai xem, nếu người xem lưu tâm đến 2 chữ này thì có thể tạm tin. Còn nếu như kiểu luận Kim vượng là luận tào lao nhé.

Hình ảnh

Còn 1 vài ý nữa tôi sẽ nói sau.
Dạ vâng con cảm ơn bác đã giải thích làm cho con sáng ra nhièu điều, đúng là tứ trụ là môn học cần sự tinh tế sâu sắc và chiêm nghiệm nhiều.

Con cảm ơn lời khuyên của bác, sau này nếu có người xem cho bé con sẽ lưu ý những điều bác nhắc. Con kính chúc bác nhiều sức khoẻ ạ.
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Như nói trên, tôi có vài điều nói thêm với bạn nữa:

Số của con bạn có thể bị cấn giờ. Đó là có thể rơi vào giờ này hoặc sang giờ khác. Tuy nhiên đó không phải là vấn đề quyết định.

Khi xác định lá số, một người cần phải lấy 3 lá số, trước trong và sau giờ sinh. Dù người đó có giờ sinh chính xác cũng vậy. Bởi vì số của con người có thể có sự sai lệch về giờ trước hoặc giờ sau so với giờ sinh. Ví dụ một người sinh chính xác vào giờ Mão, nhưng số của họ có khi ăn vào giờ Dần, hoặc giờ Thìn. Cổ nhân có chỉ dẫn như vậy và kinh nghiệm bản thân tôi cũng thấy đúng. Nhiều trường hợp như vậy.

Còn đối với người bị cấn giờ cần lấy thêm 1 lá số nữa. Cụ thể trường hợp của con bạn cần phải 4 lá số Mùi Thân Dậu Tuất để xác định. Lá nào ứng đúng số mệnh của mình thì lấy.

Có thể bạn thấy khó quá. Nhưng phải làm như thế mới xác định được lá số đúng của mình (của con bạn). Lá số liên quan đến cả cuộc đời của mình, nên dù có khó khăn cũng phải cố gắng, đúng không?.

Tuy nhiên, muốn làm được phải đợi đến khi bé lớn. Phải trải qua 1 đến 2 đại vận.

Nên tôi muốn khuyên bạn đừng bận tâm đến số của bé bây giờ. Hãy nuôi dạy bé cho tốt trước đã.

Vậy nhé. Chúc sức khỏe gia đình.
Được cảm ơn bởi: dongquang2198
Đầu trang

dongquang2198
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dongquang2198 »

ĐỗVạnThông đã viết: 08:36, 15/10/21 Như nói trên, tôi có vài điều nói thêm với bạn nữa:

Số của con bạn có thể bị cấn giờ. Đó là có thể rơi vào giờ này hoặc sang giờ khác. Tuy nhiên đó không phải là vấn đề quyết định.

Khi xác định lá số, một người cần phải lấy 3 lá số, trước trong và sau giờ sinh. Dù người đó có giờ sinh chính xác cũng vậy. Bởi vì số của con người có thể có sự sai lệch về giờ trước hoặc giờ sau so với giờ sinh. Ví dụ một người sinh chính xác vào giờ Mão, nhưng số của họ có khi ăn vào giờ Dần, hoặc giờ Thìn. Cổ nhân có chỉ dẫn như vậy và kinh nghiệm bản thân tôi cũng thấy đúng. Nhiều trường hợp như vậy.

Còn đối với người bị cấn giờ cần lấy thêm 1 lá số nữa. Cụ thể trường hợp của con bạn cần phải 4 lá số Mùi Thân Dậu Tuất để xác định. Lá nào ứng đúng số mệnh của mình thì lấy.

Có thể bạn thấy khó quá. Nhưng phải làm như thế mới xác định được lá số đúng của mình (của con bạn). Lá số liên quan đến cả cuộc đời của mình, nên dù có khó khăn cũng phải cố gắng, đúng không?.

Tuy nhiên, muốn làm được phải đợi đến khi bé lớn. Phải trải qua 1 đến 2 đại vận.

Nên tôi muốn khuyên bạn đừng bận tâm đến số của bé bây giờ. Hãy nuôi dạy bé cho tốt trước đã.

Vậy nhé. Chúc sức khỏe gia đình.
Xin phép chủ thớt. Thưa bác ĐỗVạnThông, bác có thể hữu duyên giúp em với được không ạ? Em sinh lúc 5h30 nhưng vẫn chưa đủ trình độ nghiệm lý để biết mình sinh giờ Dần hay giờ Mão ạ. Mong bác hữu duyên luận cho em đôi lời. Em cảm ơn bác nhiều.

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn ở trên nhờ xác định lá số. Bạn cho tôi biết sơ về gia cảnh, bố mẹ, anh chị em. Công việc, một vài hạn mà bạn đã trải qua.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”