Nếu sinh thêm con có ảnh hưởng tài bạch, phu thê, sức khoẻ không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nếu sinh thêm con có ảnh hưởng tài bạch, phu thê, sức khoẻ không?

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

moon306 đã viết: 21:15, 18/10/21 Sao ế vậy nè :(. Cô bác anh chị em ơi, cho iem xin 1 quẻ với
Bạn moon306 thân ,
Nếu bạn sang năm muốn sinh con thì không thuận và không tốt , không nên sinh , năm sau cũng là năm xấu của bạn , nên chú ý .
Năm 2023 ( khi đó bạn 42t ) mà sinh con thì mới thật tốt ( nhưng khi đó có muộn đối với tuổi bạn không ) , trai , gái đều tốt , nhưng nếu có con gái thì thật tốt , cuộc sống của gia đình bạn sẽ tốt lên .
Cung quan của bạn thì :
Quan VCD thì dù có gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội chiếu cũng không được toàn mỹ , như thế dĩ nhiên là công danh không thể hiển đạt được , nếu có chức vụ thì cũng bình thường .
Trên đường công danh gặp nhiều trở ngại , tai ương , nhất là hình ngục , chỉ có lánh mình ra khỏi chỗ lơi danh mới được an toàn .
Cung Quan có : giáp không , giáp kiếp hại công danh , tài lộc cũng hại như danh đó mà .
Ở đại vận 33-42 thì bạn thường có công việc không ổn định , hay có sự thay đổi , sang đại vận sau thì thuận hơn . Chúc bạn một buổi tối an lành .
Được cảm ơn bởi: moon306
Đầu trang

moon306
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi moon306 »

dunglanchin đã viết: 16:08, 19/10/21
moon306 đã viết: 21:15, 18/10/21 Sao ế vậy nè :(. Cô bác anh chị em ơi, cho iem xin 1 quẻ với
Bạn moon306 thân ,
Nếu bạn sang năm muốn sinh con thì không thuận và không tốt , không nên sinh , năm sau cũng là năm xấu của bạn , nên chú ý .
Năm 2023 ( khi đó bạn 42t ) mà sinh con thì mới thật tốt ( nhưng khi đó có muộn đối với tuổi bạn không ) , trai , gái đều tốt , nhưng nếu có con gái thì thật tốt , cuộc sống của gia đình bạn sẽ tốt lên .
Cung quan của bạn thì :
Quan VCD thì dù có gặp nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội chiếu cũng không được toàn mỹ , như thế dĩ nhiên là công danh không thể hiển đạt được , nếu có chức vụ thì cũng bình thường .
Trên đường công danh gặp nhiều trở ngại , tai ương , nhất là hình ngục , chỉ có lánh mình ra khỏi chỗ lơi danh mới được an toàn .
Cung Quan có : giáp không , giáp kiếp hại công danh , tài lộc cũng hại như danh đó mà .
Ở đại vận 33-42 thì bạn thường có công việc không ổn định , hay có sự thay đổi , sang đại vận sau thì thuận hơn . Chúc bạn một buổi tối an lành .
Cảm ơn bạn nhiều nhé.
Mà cho mình hỏi quan VCD là gì vậy bạn 😂?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

moon306 đã viết: 19:08, 19/10/21
dunglanchin đã viết: 16:08, 19/10/21
Bạn moon306 thân ,
Cung quan của bạn thì :
Cảm ơn bạn nhiều nhé.
Mà cho mình hỏi quan VCD là gì vậy bạn 😂?
Moon306 thân ,
Quan VCD ( VCD = vô chính diệu ) là cung quan không có chính tinh đóng .
Được cảm ơn bởi: moon306
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

moon306 đã viết: 16:34, 16/10/21 Các bác đi ngang qua xem giúp em năm sau em có khả năng sinh bé nữa không ạ? Nếu sinh thì tài bạch, phu thê, sức khoẻ của em có bị ảnh hưởng gì nhiều không? Chồng em cùng tuổi, em có 1 bé trai sinh năm 2015 (âm lịch) nhưng thuộc 2016 dương lịch ạ.

Ngoài ra các bác xem giúp em công việc hiện tại của em có bền không ạ? Em có khả năng thay đổi công việc nữa không? Vì sao tính em lại thay đổi hoàn toàn khi gặp cấp trên hiện tại (cấp trên là nữ, bằng tuổi em ạ), em xìu như cục bột để người đó muốn nặn gì thì nặn, không biết nổi nóng là gì, hoàn toàn khác với con người em khi đối diện với các sếp trước. Cảm ơn các bác nhiều ạ.
Bạn đang làm nghề gì? trình độ? Hồi phổ thông chắc là rất chăm chỉ, học hành có thành tích cao? Từ 33 tuổi tới giờ chắc bạn gặp nhiều khó khăn, trì trệ trong công việc, cuộc sống?
Đầu trang

moon306
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi moon306 »

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm. Mình đang làm lĩnh vực tài chính. Trình độ cao học. Đúng là hồi phổ thông mình toàn học lớp chọn, trường điểm, có số thủ khoa các kỳ thi tốt nghiệp, chuyển cấp. 29 tuổi mình nghỉ việc đi học cao học. Sau khi học xong thì lập gia đình và có công việc mới nhưng khó khăn, trì trệ từ lúc có công việc mới đến giờ thì đỡ hơn chút xíu, công danh không mấy thuận lợi, thu nhập thì cũng tạm, hiện mình hài lòng với công việc hiện tại nhưng không biết công việc này có bền không và tương lai như thế nào, vẫn rất chông chênh.

Mình chờ bạn bình tiếp nhé :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”