Thân mệnh đồng cung vô chính diệu, cần cao nhân cho lời bình!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phuonghuynguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thân mệnh đồng cung vô chính diệu, cần cao nhân cho lời bình!

Gửi bài gửi bởi phuonghuynguyen »

suitableBear đã viết: 17:50, 21/10/21 Tử vi coi trọng yếu tố bộ sao, nên chỉ cần trong mệnh bàn có bộ sao nào đó kết hợp đủ mạnh thì chắc chắn đương số sẽ được hưởng sự tốt đẹp của bộ sao đó kể cả khi không nằm trong cung mệnh thân.
Em có tự nghiệm bản thân mình và lá số thì đúng là có nhiều việc xảy ra với bản thân lại ứng vào 1 cung khác, cám ơn bác đã luận qua và giải đáp được thắc mắc bấy lâu của em, chúc bác sức khỏe ạ >:D<
Đầu trang

NgoMinhTri
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NgoMinhTri »

Tên đã viết: 10:59, 21/10/21
phuonghuynguyen đã viết: 15:09, 20/10/21 Xin chào các cô chú và các anh chị trong diễn đàn! Mình rất tin tưởng vào Khoa Tử Vi nên cũng có dành một chút thời gian để tìm hiểu và tự lý giải lá số cho chính bản thân, nhưng do lá số của minh khá đặc biệt vì cung Mệnh và Thân vừa đồng cung lại vừa vô chính diệu nên làm mình hơi bối rối khi luận giải rất mong mọi người có kinh nghiệm vào giúp đỡ. Mình xin cảm ơn rất nhiều.
Lá số này của mình thì cung Mệnh Thân vô chính diệu sẽ bị ảnh hưởng của cung xung chiếu (Thiên Di) nhiều hơn hay chịu ảnh hưởng của Tam Hợp (Dần Ngọ Tuât) ạ?
Bao nhiêu sao tốt chui hết vào cung thê rồi. Lo mà lấy vợ đi =)) =))
Một lá số hay, để rèn luyện tính cách Thái Tuế suốt cả cuộc đời, phần thưởng nằm tại cung thê cũng là "một" món quà trên con đường này của bạn... (góc nhìn riêng) ;)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tên
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tên »

NgoMinhTri đã viết: 07:38, 22/10/21
phuonghuynguyen đã viết: 15:09, 20/10/21 Xin chào các cô chú và các anh chị trong diễn đàn! Mình rất tin tưởng vào Khoa Tử Vi nên cũng có dành một chút thời gian để tìm hiểu và tự lý giải lá số cho chính bản thân, nhưng do lá số của minh khá đặc biệt vì cung Mệnh và Thân vừa đồng cung lại vừa vô chính diệu nên làm mình hơi bối rối khi luận giải rất mong mọi người có kinh nghiệm vào giúp đỡ. Mình xin cảm ơn rất nhiều.
Lá số này của mình thì cung Mệnh Thân vô chính diệu sẽ bị ảnh hưởng của cung xung chiếu (Thiên Di) nhiều hơn hay chịu ảnh hưởng của Tam Hợp (Dần Ngọ Tuât) ạ?
Một lá số hay, để rèn luyện tính cách Thái Tuế suốt cả cuộc đời, phần thưởng nằm tại cung thê cũng là "một" món quà trên con đường này của bạn... (góc nhìn riêng) ;)
tính cách thái tuế cái gì cha nội, phúc phần dòng họ người ta tích góp mấy đời rơi vào ai thì người đó hưởng.

đoán mệnh đâu phải có 1 môn , tử bình cũng là môn đoán mệnh cát hung khét tiếng , nó có tính cách thái tuế khỉ mốc gì đâu, mà dân làm ăn khui vận phát tài xài nó ầm ầm :)) 1 sao thái tuế thì quyết định gì :))

là này mệnh vcd được âm + hóa lộc ,dương + tuần thành sáng lại, soi sáng là người cực kì thông minh.

bác nên kêu chủ topic cung quan vcd , mà cung quan vcd ko tốt , bác nên động viên chủ topic, đổi cung thê lấy cung quan cơ cự của tôi :D :D

lấy cung quan của tôi =))
Được cảm ơn bởi: NgoMinhTri
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

phuonghuynguyen đã viết: 17:31, 21/10/21
hysshu đã viết: 10:53, 21/10/21
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành có tốt không?
Em đang kinh doanh ạ, trình độ đại học, hồi phổ thông thì đường học hành cũng khá tốt, chỉ có đều lên đại học thì em lười học đi hẳn :-B
2014 em thi cử đại học điểm cao không?
Đầu trang

NgoMinhTri
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi NgoMinhTri »

Tên đã viết: 09:56, 22/10/21
NgoMinhTri đã viết: 07:38, 22/10/21

tính cách thái tuế cái gì cha nội, phúc phần dòng họ người ta tích góp mấy đời rơi vào ai thì người đó hưởng.

đoán mệnh đâu phải có 1 môn , tử bình cũng là môn đoán mệnh cát hung khét tiếng , nó có tính cách thái tuế khỉ mốc gì đâu, mà dân làm ăn khui vận phát tài xài nó ầm ầm :)) 1 sao thái tuế thì quyết định gì :))

là này mệnh vcd được âm + hóa lộc ,dương + tuần thành sáng lại, soi sáng là người cực kì thông minh.

bác nên kêu chủ topic cung quan vcd , mà cung quan vcd ko tốt , bác nên động viên chủ topic, đổi cung thê lấy cung quan cơ cự của tôi :D :D

lấy cung quan của tôi =))
=))))) Ý là nhìn đại vận đi... mà mệnh, thân đồng cung là Thái Tuế...
Đôi lúc cuộc đời ấm áp từ đầu không hiểu được mùi vị nhấm nháp từng chút...
Nhưng cũng đôi lúc nếm lạnh nằm sương rồi, khi nằm trong chăn bông lại hạnh phúc hơn nhiều... ^^!
Cũng nhiêu đó sao đổi cung quan Cự Cơ thì thành cái gì... =)))))))))
Đầu trang

phuonghuynguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuonghuynguyen »

hysshu đã viết: 12:06, 22/10/21
phuonghuynguyen đã viết: 17:31, 21/10/21
hysshu đã viết: 10:53, 21/10/21
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành có tốt không?
Em đang kinh doanh ạ, trình độ đại học, hồi phổ thông thì đường học hành cũng khá tốt, chỉ có đều lên đại học thì em lười học đi hẳn :-B
2014 em thi cử đại học điểm cao không?
Dạ cũng khá cao so với mặt bằng chung ạ, dù năm đó em cũng xác định thi cho vui do muốn đi làm kiếm tiền ngay nên gần 3 tuần trước khi thi mới ôn, cũng may là đậu được đại học :D
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”