Kính mong bác Dunglanchin và các cô bác cho cháu được xin đôi lời về lá số ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
aliceinhighland
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kính mong bác Dunglanchin và các cô bác cho cháu được xin đôi lời về lá số ạ

Gửi bài gửi bởi aliceinhighland »

Xin chào các bác, các cô, chú, anh, chị. Con/em là nữ, năm nay 28 tuổi. Tốt nghiệp đại học Luật nhưng đi làm không đúng chuyên ngành được 5 năm. Ba năm đầu tiên sau ra trường, công việc tuy ổn định nhưng hay gặp những chuyện không may và hay mất của. Hai năm trở lại đây công việc bấp bênh không thuận lợi. Bên cạnh đó, con/em ngoại hình cũng ưa nhìn, tính tình theo như mọi người nhận xét là hiền lành, tính con/em có hơi lạnh lùng ít nói nhưng trong tâm không có ý xấu hay muốn làm hại ai bao giờ và rất dễ mủi lòng. Tuy nhiên từ trước tới nay vẫn chưa quen ai bao giờ, con/em cảm thấy tình duyên có phần lận đận. Kính mong các bác trong diễn đàn hữu duyên cho con xin vài lời khuyên về công việc và tình duyên ạ.
Con/em xin chân thành cảm ơn!
Tập tin đính kèm
T.jpg (181.06 KiB) Đã xem 925 lần
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Kính mong bác Dunglanchin và các cô bác cho cháu được xin đôi lời về lá số ạ

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

aliceinhighland đã viết: 20:55, 20/01/22 Xin chào các bác, các cô, chú, anh, chị. Con/em là nữ, năm nay 28 tuổi. Tốt nghiệp đại học Luật nhưng đi làm không đúng chuyên ngành được 5 năm. Ba năm đầu tiên sau ra trường, công việc tuy ổn định nhưng hay gặp những chuyện không may và hay mất của. Hai năm trở lại đây công việc bấp bênh không thuận lợi. Bên cạnh đó, con/em ngoại hình cũng ưa nhìn, tính tình theo như mọi người nhận xét là hiền lành, tính con/em có hơi lạnh lùng ít nói nhưng trong tâm không có ý xấu hay muốn làm hại ai bao giờ và rất dễ mủi lòng. Tuy nhiên từ trước tới nay vẫn chưa quen ai bao giờ, con/em cảm thấy tình duyên có phần lận đận. Kính mong các bác trong diễn đàn hữu duyên cho con xin vài lời khuyên về công việc và tình duyên ạ.
Con/em xin chân thành cảm ơn!

Aliceinhigland thân .
Bạn mệnh Hỏa ( Sơn Đầu Hỏa ) , mệnh đóng tại cung Mùi là không thuận và bị hình ( Mùi hình Tuất ) .
Mệnh VCD có Nhật , Nguyệt sáng sủa hợp chiếu thì tốt .
Thân đóng tại cung Mão được cường địa , thuận và có đất dựng võ , gặp môi trường , gặp hoàn cảnh , gặp thời vận tốt thì được hưởng thụ khá giả .
Phúc tốt .
Bạn là người có phong thái phong lưu , đẹp , ưa diện , ưa thanh sắc bề ngoài , đa tình , dễ bị tê thấp , chậm có con , thường đau yếu thi có thai nghén , dễ bị thủy tai hoặc bị phỏng nước hay bị phỏng lửa điện .
Bạn thường phải tranh đấu , phải sớm xa gia đình , xa quê hương , càng đi xa lập nghiệp càng tốt .
Bạn là người thông minh , sáng suốt , cẩn thận , siêng cần , bền chí , đa tài , cư xử tốt với mọi người , hay giúp đỡ mọi người , sống thọ .
Đoan trang , ôn lương , định làm gì thì quyết tâm làm cho được , vượng phu ích tử .
Thường là con trưởng hay đoạt trưởng , hoặc là giường cột của gia đình , quả cảm , nhưng hơi cục tính .
Mệnh có Quả tú , thường cô đơn , xung khắc , chậm muộn , khó tính , câu chấp , không muốn ai trái ý mình , nhưng lại không biết chiều ý người khác .
Bạn là người có công việc bấp bênh , chưa vững chắc , thường có sự thay đổi , làm cho mình bị lạc hướng hay mất hướng đi ( nên chú ý ) .
Tuổi Giáp tuất , giáp là gốc , tuất là ngọn , giáp là Mộc , tuất là thổ , do đó có gốc khắc ngọn ( gốc mộc khắc thổ ngọn ) là không thuận , ví như cây mà gốc không tài bổ cho ngọn thì khác gì một gia đình trống đánh xuôi mà kèn thổi ngược , cần cố gắng để vượt qua .
Tuổi dương nữ , an mệnh , thân ở cung âm ( mùi , mão ) , là âm dương nghịch lý , là trái với môi trường , không thích hợp cho sự phát huy cá tính , nên thường phải làm việc trái với ý nguyện , nhưng vì hợp với bản chất của giới tính nên cũng dung hòa được những bất đồng và đạt được kết quả tuy không toại ý lắm .
Cung sinh : Càn (6) , cung Phi : Ly (9) nằm ở cung TM , cho nên thường phải chống trả vất vả nhiều mới mong có kết quả và phụ thuộc vào :
-Tác phong .
-Nhân cách .
-Phảm hạnh của mình để vượt qua .
Bạn là người khôn ngoan , sáng suốt , nêu cao đạo lý thực tâm hay giả dối , khôn cần phải có ngoan , cần biết lẽ phải , đừng hại ai vì không qua mặt được lý công bằng của tạo hóa , không phải chỉ có mình là nhất , nên tu đức để an hưởng tuổi già . Thôi muộn rồi , hẹn bạn mai tâm sự tiếp , chúc bạn ngủ ngon .
Được cảm ơn bởi: Cub34, aliceinhighland, trangross, Thịnh_Nguyễn, thanh163
Đầu trang

aliceinhighland
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Kính mong bác Dunglanchin và các cô bác cho cháu được xin đôi lời về lá số ạ

Dạ con cảm ơn bác ạ. Quả thật con thường hay bị phỏng, từ nhỏ đã ít sống cùng ba mẹ, con cũng có phần cục tính, trước giờ công việc của con cũng có sự thay đổi và nhiều khi con thấy mình mất phương hướng, không biết phải nên đi như thế nào. Xin bác luận giải lá số của con xem con có phù hợp với nghề Luật không ạ, con muốn tìm một hướng đi ổn định cho mình ạ.
Ngoài ra xin bác cho con hỏi về chồng con sau này như thế nào ạ? Con xin cảm ơn bác nhiều ạ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

aliceinhighland đã viết: 09:42, 21/01/22 Dạ con cảm ơn bác ạ. Quả thật con thường hay bị phỏng, từ nhỏ đã ít sống cùng ba mẹ, con cũng có phần cục tính, trước giờ công việc của con cũng có sự thay đổi và nhiều khi con thấy mình mất phương hướng, không biết phải nên đi như thế nào. Xin bác luận giải lá số của con xem con có phù hợp với nghề Luật không ạ, con muốn tìm một hướng đi ổn định cho mình ạ.
Ngoài ra xin bác cho con hỏi về chồng con sau này như thế nào ạ? Con xin cảm ơn bác nhiều ạ

Alieceinhigland thân .
Cung quan của bạn thì : văn võ kiêm toàn , có : Thái âm (M) ở hợi thì thường chủ về phú , chứ không chủ về quý .
Thái âm là sao tiền thì chủ về kế hoạch , mà không chủ về hành động , cho nên thủ cung sự nghiệp thì dù là làm hưởng lương cũng liên quan đến tài chính , nhưng chỉ ở bộ phận kế hoạch , mà không nên có hành động thực tế .
Cung quan có : Thái âm và đối cung là Thiên cơ thì thích hợp trong lĩnh vực khoa học kỹ thuật công nghệ , không nên đầu cơ , nhưng công việc có sắc thái lưu động như khoa học kỹ thuật hàng hải , hàng không , sản xuất vận tải .
Thái âm ở Hợi thủ cung sự nghiệp có sát tinh thì hợp với lĩnh vực khoa học kỹ thuật , nhất là ngành điện tử máy tính . Chứ nghề luật thì thường không hợp lắm với bạn , mà bạn hay bị làm trái với ý nguyện .
Cung quan ở Hợi có Thiên không , Cô Thần , Kiếp sát đồng cung thì thường được hoạch phát , nhưng cũng hoạch phá , cần biết tiến thoái đúng lúc .
Được cảm ơn bởi: aliceinhighland
Đầu trang

aliceinhighland
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ con cảm ơn bác rất nhiều, con sẽ lưu ý những lời khuyên của bác để biết tiến lùi hợp lý hơn ạ. Bác cho con hỏi thêm về cung chồng của con thì sao ạ ?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

aliceinhighland đã viết: 13:49, 21/01/22 Dạ con cảm ơn bác rất nhiều, con sẽ lưu ý những lời khuyên của bác để biết tiến lùi hợp lý hơn ạ. Bác cho con hỏi thêm về cung chồng của con thì sao ạ ?

Aliceinhighland thân .
Cung phu quân của bạn thì :
Nên chậm lập gia đình để tránh sinh ly hoặc bỏ rơi nhau , muộn lập gia đình thì chung thủy , vợ chồng đều cương cường , nhưng chung sống được với nhau .
Cả hai đều có tài , khá giả , chồng nên là con trưởng , cưới xin dễ dàng .
Phải lấy chồng hợp tuổi và phải chú ý không dễ lấy phải chồng bị chơi bời , cờ bạc , phá tán ( vì có : song hao <hãm> , không kiếp <hãm> , Thiên không , kiếp sát ) . Chúc bạn may mắn .
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

dunglanchin đã viết: 14:34, 21/01/22
aliceinhighland đã viết: 13:49, 21/01/22 Dạ con cảm ơn bác rất nhiều, con sẽ lưu ý những lời khuyên của bác để biết tiến lùi hợp lý hơn ạ. Bác cho con hỏi thêm về cung chồng của con thì sao ạ ?

Aliceinhighland thân .
Nên chậm lập gia đình để tránh sinh ly hoặc bỏ rơi nhau , muộn lập gia đình thì chung thủy , vợ chồng đều cương cường , nhưng chung sống được với nhau .
Phải lấy chồng hợp tuổi và phải chú ý không dễ lấy phải chồng bị chơi bời , cờ bạc , phá tán ( vì có : song hao <hãm> , không kiếp <hãm> , Thiên không , kiếp sát ) . Chúc bạn may mắn .

Aliceinhighland thân .
Cung tử tức của bạn thì :
Có Thất sát thủ cung tử tức thì chủ ít con cái , sinh con gái trước rồi mới sinh con trai thì tốt hơn , có thể giảm bớt : " hình thương " .
Thường hiếm muộn , khó nuôi , hay bị sẩy thai , xung khắc , Nữ mệnh có lần phá thai .
Sinh nhiều nuôi ít , thường có một con , nhiều thì có con dị bào .
Đầu trang

aliceinhighland
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ con xin chân thành cảm ơn những lời khuyên từ bác ạ. Con sẽ lưu ý những lời bác dặn ạ
Đầu trang

Thịnh_Nguyễn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thịnh_Nguyễn »

Aliceinhighland thân .
[/quote]

Bác luận thật nhiệt tình, chúc bác nhiều sức khỏe

Aliceinhighland thân .
Cung tử tức của bạn thì :
Có Thất sát thủ cung tử tức thì chủ ít con cái , sinh con gái trước rồi mới sinh con trai thì tốt hơn , có thể giảm bớt : " hình thương " .
Thường hiếm muộn , khó nuôi , hay bị sẩy thai , xung khắc , Nữ mệnh có lần phá thai .
Sinh nhiều nuôi ít , thường có một con , nhiều thì có con dị bào .
[/quote]
Được cảm ơn bởi: dunglanchin, aliceinhighland
Đầu trang

aliceinhighland
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ bác có thể cho con biết về một số tuổi hợp với con được không ạ ? Và có thể nào hoá giải về phần con cái được không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”