Cách miêu tả hình dáng qua tử vi. M.n đi qua ghé vào giải đáp giúp em chút ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Chanhhhhhhhh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cách miêu tả hình dáng qua tử vi. M.n đi qua ghé vào giải đáp giúp em chút ạ.

Gửi bài gửi bởi Chanhhhhhhhh »

Theo như sách em đọc và tham khảo thì Thiên Đồng thủ mệnh hãm địa chủ về đen, tay chân ngắn, béo, thấp. Nhưng em mang ra so sánh với bản thân thì không giống? Ngược lại với điều trên, được mỗi cái em tròn người. Mọi người giải đáp giúp em chút được không ạ. ( Ngày giờ sinh đều chính xác không sai đâu ạ)
Tập tin đính kèm
Ggg.jpg (238.23 KiB) Đã xem 552 lần
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cách miêu tả hình dáng qua tử vi. M.n đi qua ghé vào giải đáp giúp em chút ạ.

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

tính cách bạn thế nào? Phần hạ bộ, đặc biệt là mông có to hơn các bộ phận khác k?
Được cảm ơn bởi: Chanhhhhhhhh
Đầu trang

Chanhhhhhhhh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cách miêu tả hình dáng qua tử vi. M.n đi qua ghé vào giải đáp giúp em chút ạ.

Tính của em bên ngoài vui vẻ bên trong khóc thầm, lạc quan , cười nhiều, nói về tính thiên đồng thì em gần giống, mông hông em to ạ. Nhưng da em Da trắng, tóc đen dày dài, răng đều, mày đen, mi tốt. Cao 1m65 tay chân dài k ngắn trán cao 😶 , so ra. Thì k giống lắm nhưng mà ngày giờ sinh thì không sai được, vì 6 năm bố mẹ mới có được em nên nhớ rất kỹ. Còn bảo đẻ ra 3k9 🤭
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

Chanhhhhhhhh đã viết: 12:54, 18/02/22 Theo như sách em đọc và tham khảo thì Thiên Đồng thủ mệnh hãm địa chủ về đen, tay chân ngắn, béo, thấp. Nhưng em mang ra so sánh với bản thân thì không giống? Ngược lại với điều trên, được mỗi cái em tròn người. Mọi người giải đáp giúp em chút được không ạ. ( Ngày giờ sinh đều chính xác không sai đâu ạ)
Các cụ đã viết ra thì không sai em ạ, nhưng áp dụng thì không dễ, gọi là giấu chiêu ấy. Em chẳng có tính Thiên Đồng gì đâu nên không phải nhọc công tìm kiếm.
Em chắc xinh đẹp phúc hậu nhỉ. Lá số này cực tốt, không cần xem đâu em.
Đầu trang

Chanhhhhhhhh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Anh cho em hỏi sao mệnh thiên đồng lại không có tính thiên đồng ạ ? Em sống tình cảm phần nhiều hơn ? Em mới nghiên cứu tử vi thôi. Bởi vì có thầy nói em cô quả nên cha mất sớm em để tâm rất nhiều nên em muốn hiểu.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tmyn091
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tmyn091 »

Chanhhhhhhhh đã viết: 12:54, 18/02/22 Theo như sách em đọc và tham khảo thì Thiên Đồng thủ mệnh hãm địa chủ về đen, tay chân ngắn, béo, thấp. Nhưng em mang ra so sánh với bản thân thì không giống? Ngược lại với điều trên, được mỗi cái em tròn người. Mọi người giải đáp giúp em chút được không ạ. ( Ngày giờ sinh đều chính xác không sai đâu ạ)
tâm sinh tướng, chẳng ai có thể đoán được tướng của người khác nếu không hiểu tâm của người kia ra sao và môi trường lớn lên của họ thế nào
Đầu trang

Chanhhhhhhhh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn anh. Em thật sự cũng không tốt đẹp như những gì em thể hiện, nói về hoàn cảnh sống ,năm 3t em đã sống xa bố mẹ và ở nhờ nhà ông bà nội, trong vòng 4 năm em đã phải thay đổi chỗ ở khá nhiều, từ nhà nội, đến bác ,chú, anh . Chị em gái phải chia ra để ở người bên nội ng bên ngoại. Tính cách của em từ nhỏ ham chơi, ham ăn, nhưng em hiểu chuyện có lẽ từ rất sớm. Trong 4 chị em gái em có lẽ được bố mẹ, phải nói chính xác là bố em thương và quan tâm nhất so với ce gái trong nhà. Nhưng em có vẻ không được mọi người thích lắm . Em sống nội tâm , em nhận mình có tính thương người từ nhỏ, nhìn thấy người già trẻ em hay bất kỳ người lang thang em đều muốn giúp đỡ ,dù em cũng không dư giả gì. Dù nhiều lúc bị m.n nói vì em tính cách như vậy nhưng không giúp họ em rất áy náy. Và sẽ không ngừng suy nghĩ nên giúp đỡ họ em cảm thấy em mãn nguyện .em chưa từng nghĩ sẽ lấy chồng gần hay đại loại như là lấy chồng sớm. khi bố mất em từng có ý nghĩ lo cho mẹ và em gái xong em sẽ đi tu , nhất là hơn 2 năm trước giai đoạn bố em bệnh nặng, em thật sự muốn kết thúc cuộc đời của mình, vì bất lực và đau khổ nhất là gia đình mà em tin lại không trân trọng những gì em làm , nhất là mẹ em. nhưng em không giám vì bố em vẫn yêu thương và quan tâm em mỗi ngày , em nợ gia đình mình quá nhiều.Em tin phật pháp cũng quy y tam bảo rồi, hầu như không đi xem bói, cũng không phải siêng năng đến chùa dù chùa gần em sống, em chỉ nghĩ lòng em có là được. Bởi vì trên này không có ai ,nên em nói hết những thứ mà em chôn giấu bấy lâu. Em không thích hơn thua với người khác, chỗ nào thị phi em tránh càng nhanh vì số em nhiều cái trời ơi đất hỡi nó rơi vào đầu, em còn chưa hiểu hết đã mang tiếng. Cuộc sống của em không khổ nhưng em suy nghĩ nhiều , bây giờ thì cũng đỡ hơn nhưng vì câu nói của Thầy về chuyện bố em càng hợp em nên bố mất sớm, em rất bàng hoàng ,đau khổ vì đều ấy nên em đã tìm đến tử vi xem mệnh cô quả của em có ảnh hưởng lớn vậy không . Em cảm ơn các anh nhiều đã giải đáp em vài điều. Em vẫn sẽ tìm tòi nghiên cứu ạ.
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Chanhhhhhhhh đã viết: 11:54, 19/02/22 Cảm ơn anh. Em thật sự cũng không tốt đẹp như những gì em thể hiện, nói về hoàn cảnh sống ,năm 3t em đã sống xa bố mẹ và ở nhờ nhà ông bà nội, trong vòng 4 năm em đã phải thay đổi chỗ ở khá nhiều, từ nhà nội, đến bác ,chú, anh . Chị em gái phải chia ra để ở người bên nội ng bên ngoại. Tính cách của em từ nhỏ ham chơi, ham ăn, nhưng em hiểu chuyện có lẽ từ rất sớm. Trong 4 chị em gái em có lẽ được bố mẹ, phải nói chính xác là bố em thương và quan tâm nhất so với ce gái trong nhà. Nhưng em có vẻ không được mọi người thích lắm . Em sống nội tâm , em nhận mình có tính thương người từ nhỏ, nhìn thấy người già trẻ em hay bất kỳ người lang thang em đều muốn giúp đỡ ,dù em cũng không dư giả gì. Dù nhiều lúc bị m.n nói vì em tính cách như vậy nhưng không giúp họ em rất áy náy. Và sẽ không ngừng suy nghĩ nên giúp đỡ họ em cảm thấy em mãn nguyện .em chưa từng nghĩ sẽ lấy chồng gần hay đại loại như là lấy chồng sớm. khi bố mất em từng có ý nghĩ lo cho mẹ và em gái xong em sẽ đi tu , nhất là hơn 2 năm trước giai đoạn bố em bệnh nặng, em thật sự muốn kết thúc cuộc đời của mình, vì bất lực và đau khổ nhất là gia đình mà em tin lại không trân trọng những gì em làm , nhất là mẹ em. nhưng em không giám vì bố em vẫn yêu thương và quan tâm em mỗi ngày , em nợ gia đình mình quá nhiều.Em tin phật pháp cũng quy y tam bảo rồi, hầu như không đi xem bói, cũng không phải siêng năng đến chùa dù chùa gần em sống, em chỉ nghĩ lòng em có là được. Bởi vì trên này không có ai ,nên em nói hết những thứ mà em chôn giấu bấy lâu. Em không thích hơn thua với người khác, chỗ nào thị phi em tránh càng nhanh vì số em nhiều cái trời ơi đất hỡi nó rơi vào đầu, em còn chưa hiểu hết đã mang tiếng. Cuộc sống của em không khổ nhưng em suy nghĩ nhiều , bây giờ thì cũng đỡ hơn nhưng vì câu nói của Thầy về chuyện bố em càng hợp em nên bố mất sớm, em rất bàng hoàng ,đau khổ vì đều ấy nên em đã tìm đến tử vi xem mệnh cô quả của em có ảnh hưởng lớn vậy không . Em cảm ơn các anh nhiều đã giải đáp em vài điều. Em vẫn sẽ tìm tòi nghiên cứu ạ.
Tới số thì đi nếu má làm ai chết được chỉ bằng việc má được sinh ra, má hơn siêu nhân nữa.
Đầu trang

Chanhhhhhhhh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hì , cũng biết vậy nhưng vì tình cảm với người bố đã mất quá lớn thành ra rất để tâm. Cảm ơn c nhiều.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”