Các Thầy giúp em với ạ! Chúc các thầy năm mới vui vẻ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
dangtrang_95
Chính thức
Chính thức

Các Thầy giúp em với ạ! Chúc các thầy năm mới vui vẻ

Gửi bài gửi bởi dangtrang_95 »

Em chào mọi người,
Em là Bảo Ngọc, sinh ngày 20/9/1995 (Âm lịch), giờ 19:50.
Em sinh ra và lớn lên ở Hà Nội, gia đình tri thức.
Em đã tốt nghiệp Thạc sĩ và đang làm giáo viên.
Thời gian gần đây em rất căng thẳng vì bị giục cưới trong khi bản thân yêu ai cũng lỡ dở :((
Em muốn nhờ mọi người coi giúp năm nào em có hạn hỉ và liệu cung chồng con của em có tới nỗi quá xấu không ạ?
Em cảm ơn mọi người.
Chúc mọi người năm mới vui vẻ bình an ạ.
Tập tin đính kèm
Bao Ngoc.jpg
Bao Ngoc.jpg (236.1 KiB) Đã xem 1404 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Các Thầy giúp em với ạ! Chúc các thầy năm mới vui vẻ

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

Một cô giáo người Hà Nội, trình độ thạc sỹ mà còn phải lên lyso.vn la toáng lên, hỏi hạn hôn nhân nè. Cô giáo còn chưa vui vẻ, bình an mà chúc người khác tới tấp vậy.

Tình duyên nhỡ nhàng. Chưa có người YÊU mà lại bị giục cưới. Căng thẳng quá chứ lị.

Phải giúp cô giáo, chứ cô giáo căng thẳng, stress lại ảnh hưởng tới các cháu học trò. Cả năm lo dịch, lo dạy/học online. Cô trầm cảm, các cháu cũng trầm cảm nốt. Chết dở.

===================

1. Năm nay cô giáo có hạn HỶ, nhưng mà cô giáo cũng phải mở lòng, CHỦ ĐỘNG và chấp nhận. Đừng cầu toàn quá. Năm nay là quyết định đó.

2. Hôn nhân như ý. Chồng con tuyệt vời. Chắc chỉ có trên phim và mộng tưởng. Chuyện hôn nhân của cô giáo nếu 5 bỏ làm 10 (chứ không phải 9 bỏ làm 10) sẽ OK.

3. Thay vì lên đây hỏi số, cô giáo đăng mẩu rao vặt tìm chồng trên này (hoặc nơi khác) dễ có kết quả hơn.

===================

Có căng thẳng, trầm cảm cô giáo cũng đừng giận cá chém thớt, đổ lên đầu mấy cháu học sinh cô nhé. Tội cho cô, tội cho cả mấy đứa nhỏ.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Lời văn (haiuyenlyso) giống giống một chàng trai bằng cấp cao cỡ cô giáo nầy mà 2, 3 cô đeo như sên .
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

lightgroupvietnam
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lightgroupvietnam »

haiuyenlyso đã viết: 17:59, 20/02/22 Một cô giáo người Hà Nội, trình độ thạc sỹ mà còn phải lên lyso.vn la toáng lên, hỏi hạn hôn nhân nè. Cô giáo còn chưa vui vẻ, bình an mà chúc người khác tới tấp vậy.

Tình duyên nhỡ nhàng. Chưa có người YÊU mà lại bị giục cưới. Căng thẳng quá chứ lị.

Phải giúp cô giáo, chứ cô giáo căng thẳng, stress lại ảnh hưởng tới các cháu học trò. Cả năm lo dịch, lo dạy/học online. Cô trầm cảm, các cháu cũng trầm cảm nốt. Chết dở.

===================

1. Năm nay cô giáo có hạn HỶ, nhưng mà cô giáo cũng phải mở lòng, CHỦ ĐỘNG và chấp nhận. Đừng cầu toàn quá. Năm nay là quyết định đó.

2. Hôn nhân như ý. Chồng con tuyệt vời. Chắc chỉ có trên phim và mộng tưởng. Chuyện hôn nhân của cô giáo nếu 5 bỏ làm 10 (chứ không phải 9 bỏ làm 10) sẽ OK.

3. Thay vì lên đây hỏi số, cô giáo đăng mẩu rao vặt tìm chồng trên này (hoặc nơi khác) dễ có kết quả hơn.

===================

Có căng thẳng, trầm cảm cô giáo cũng đừng giận cá chém thớt, đổ lên đầu mấy cháu học sinh cô nhé. Tội cho cô, tội cho cả mấy đứa nhỏ.
Bác này ẩn mình hay quá , thấy một cô nương Chính Quan Cách xuất hiện, Tài lộ, Quan ẩn là nhào vào làm quen ngay . Ấn Kiêu cũng vượng nữa chứ, thông minh tuyệt đỉnh . Đinh lấy Nhâm Quan làm Chồng , năm nay Nhâm Dần thì chồng đến rồi . Ấy mà bát tự lại dính Âm Dương Lệch, có nguy hại quá như coco87 nói không bác kk
18-28 Sát ẩn , cũng vài anh Nhân Tình mò tới hó hé, cơ mà cô nàng chỉ có Quan , tính cách cứng cỏi, quá nghiêm túc ( như tôi chăng [-O< ) :” Bác không phải gu của em, mời về gấp”, khó tính vậy badboy nào dám mò tới , lại gặp Thực chế Sát nữa chứ , mấy anh né ra em còn phải học , phải chơi , chưa muốn lấy chồng đâu .
Năm nay 28 tuổi, vừa bước vào đại vận 28-37 gặp ngay anh Nhâm hiển lộ . Chốt đơn thôi !
Gặp tôi cũng ham cô gái Quan Cách như này lắm , nhưng Thạc Sĩ khó tính ơi là khó tính , dân Hà Nội nữa , khó mà vô kèo lắm . Lại dính Âm Dương Lệch, có khi nào lại lấy anh Tiến Sĩ học vị nào cực cao hay Công Tử Phố Cổ nào không ?
Maybe! Thôi cứ chốt , duyên tới thì nhận thôi, đời còn dài , sợ gì mà không lấy chồng 8->
Đầu trang

dangtrang_95
Chính thức
Chính thức

[/quote]

Bác này ẩn mình hay quá , thấy một cô nương Chính Quan Cách xuất hiện, Tài lộ, Quan ẩn là nhào vào làm quen ngay . Ấn Kiêu cũng vượng nữa chứ, thông minh tuyệt đỉnh . Đinh lấy Nhâm Quan làm Chồng , năm nay Nhâm Dần thì chồng đến rồi . Ấy mà bát tự lại dính Âm Dương Lệch, có nguy hại quá như coco87 nói không bác kk
18-28 Sát ẩn , cũng vài anh Nhân Tình mò tới hó hé, cơ mà cô nàng chỉ có Quan , tính cách cứng cỏi, quá nghiêm túc ( như tôi chăng [-O< ) :” Bác không phải gu của em, mời về gấp”, khó tính vậy badboy nào dám mò tới , lại gặp Thực chế Sát nữa chứ , mấy anh né ra em còn phải học , phải chơi , chưa muốn lấy chồng đâu .
Năm nay 28 tuổi, vừa bước vào đại vận 28-37 gặp ngay anh Nhâm hiển lộ . Chốt đơn thôi !
Gặp tôi cũng ham cô gái Quan Cách như này lắm , nhưng Thạc Sĩ khó tính ơi là khó tính , dân Hà Nội nữa , khó mà vô kèo lắm . Lại dính Âm Dương Lệch, có khi nào lại lấy anh Tiến Sĩ học vị nào cực cao hay Công Tử Phố Cổ nào không ?
Maybe! Thôi cứ chốt , duyên tới thì nhận thôi, đời còn dài , sợ gì mà không lấy chồng 8->
[/quote]
Em cảm ơn lời luận giải nhiệt tình của bác ạ. CŨng đúng như bác nói là tầm 18-25 em đỏng đảnh lắm, có người hỏi cưới thì còn mải học mải chơi mải công việc chưa muốn lấy. Đến năm ngoái (27t) gặp ngay 1 bad boy mà em ko biết thế là đâm vào yêu thật lòng, ng ta cũng có tình cảm thật lòng cho e đấy nhưng bị gia đình cấm cản.
Bác cho em hỏi là nếu năm nay em ko cưới (vì bây giờ e vẫn chưa biết cưới ai :))) thì liệu các năm sau còn cơ hội không ạ?
Với cả có Âm Dương Lệch là xấu lắm ạ mà em thấy mấy người nhắc liền.
Em cảm ơn ạ ^^.
Đầu trang

dangtrang_95
Chính thức
Chính thức

CHUONGZKHUE đã viết: 18:50, 20/02/22 Lời văn (haiuyenlyso) giống giống một chàng trai bằng cấp cao cỡ cô giáo nầy mà 2, 3 cô đeo như sên .
Em thấy bác có những comment rất hay ở các post khác. Bác có thể luận giải cho em 1 chút với cho em lời khuyên được không ạ?
Em cảm ơn bác ạ.
Đầu trang

dangtrang_95
Chính thức
Chính thức

===================

===================

[/quote]
Em cảm ơn lời luận giải của anh ạ. Em không biết gì nhưng nhìn sơ sơ thấy cũng xấu rồi hihi. Em sắp phải chịu đựng những cái gì mà những 5 bỏ làm 10 đó ạ hehe :v
huhu anh bảo năm nay quyết định mà em còn chưa gặp ai để quyết luôn ý :(. Vậy bỏ lỡ năm nay thì phải năm nào nữa hả anh?
Hehe có duyên thì tự đến chứ ai lại rao vặt. Anh cứ khéo đùa =))).
Đầu trang

lightgroupvietnam
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Sau khi cải biên lại lá số Bát Tự & đối chiếu với lá số tử vi mang bộ Tứ Linh ( giác quan tâm linh rất nhạy bén ) & hiểu rằng Mậu Thổ chính là Thiên Ấn cường vượng , chính là đặc trưng Triết Học của bộ Tứ Linh . Tôi cảm giác mình khá “nguy hiểm” cho một số người trên này =))
Câu chuyện hieuthuyloi & haiuyenlyso có phải một người hay không vẫn chưa có hồi kết !!!
Nhưng hãy cẩn thận với một anh chàng Thiên Ấn cực vượng , đa nghi số một trong các dạng cách Bát Tự & dễ nghi đâu trúng đó :))
Một số người sẽ cảm thấy “nên ẩn mình” sẽ an toàn hơn =))
Các cao thủ đang núp lùm để chờ cơ hội chích nhau :)) . Chỉ có nàng coco87 với Ất thấu Sát nên cứ hùng hổ bảo vệ đàn chó khỏi bị ăn thịt , chứ nàng ta đâu biết loài người bọn họ còn muốn ăn thịt lẫn nhau, huống hồ là ăn thịt chó 🐶
Khi biết Giáp chính là Bồ của mình , tôi bắt đầu có tâm lý thích “Núp Lùm quan sát” xem phe nào Cao Thủ hơn để “Đánh Cược” với phán đoán của mình . Tôi bắt đầu thích đánh bạc & đầu cơ đầu tư , dụng Thiên Tài Giáp phá Mậu Thổ , xem có Phát Tài hay không. Lên diễn đàn phán đoán để “tập dượt” cho 10 năm Đại Vận Thiên Tài quả là hợp lý
Tứ Trụ , tôi thích bạn rồi đấy =))
Tập tin đính kèm
82D54126-7601-4E18-9BC0-1F340B5A3E6A.jpeg (463.25 KiB) Đã xem 1328 lần
Đầu trang

dangtrang_95
Chính thức
Chính thức

lightgroupvietnam đã viết: 20:31, 20/02/22 Sau khi cải biên lại lá số Bát Tự & đối chiếu với lá số tử vi mang bộ Tứ Linh ( giác quan tâm linh rất nhạy bén ) & hiểu rằng Mậu Thổ chính là Thiên Ấn cường vượng , chính là đặc trưng Triết Học của bộ Tứ Linh . Tôi cảm giác mình khá “nguy hiểm” cho một số người trên này =))
Câu chuyện hieuthuyloi & haiuyenlyso có phải một người hay không vẫn chưa có hồi kết !!!
Nhưng hãy cẩn thận với một anh chàng Thiên Ấn cực vượng , đa nghi số một trong các dạng cách Bát Tự & dễ nghi đâu trúng đó :))
Các cao thủ đang núp lùm để chờ cơ hội chích nhau :)) . Chỉ có nàng coco87 với Ất thấu Sát nên cứ hùng hổ bảo vệ đàn chó khỏi bị ăn thịt , chứ nàng ta đâu biết loài người bọn họ còn muốn ăn thịt lẫn nhau, huống hồ là ăn thịt chó 🐶
Khi biết Giáp chính là Bồ của mình , tôi bắt đầu có tâm lý thích “Núp Lùm quan sát” xem phe nào Cao Thủ hơn để “Đánh Cược” với phán đoán của mình . Tôi bắt đầu thích đánh bạc & đầu cơ đầu tư , dụng Thiên Tài Giáp phá Mậu Thổ , xem có Phát Tài hay không. Lên diễn đàn phán đoán để “tập dượt” cho 10 năm Đại Vận Thiên Tài quả là hợp lý
Bác ơi cho em hỏi là ÂM DƯƠNG LỆCH là gì đấy ạ? Sao bác lại bảo em lấy người học vị cao ạ tại trước giờ e toàn yêu người bằng hoặc kém hơn mình chút ^^. Em cảm ơn ạ
Đầu trang

lightgroupvietnam
Nhị đẳng
Nhị đẳng

dangtrang_95 đã viết: 20:40, 20/02/22
lightgroupvietnam đã viết: 20:31, 20/02/22 Sau khi cải biên lại lá số Bát Tự & đối chiếu với lá số tử vi mang bộ Tứ Linh ( giác quan tâm linh rất nhạy bén ) & hiểu rằng Mậu Thổ chính là Thiên Ấn cường vượng , chính là đặc trưng Triết Học của bộ Tứ Linh . Tôi cảm giác mình khá “nguy hiểm” cho một số người trên này =))
Bác ơi cho em hỏi là ÂM DƯƠNG LỆCH là gì đấy ạ? Sao bác lại bảo em lấy người học vị cao ạ tại trước giờ e toàn yêu người bằng hoặc kém hơn mình chút ^^. Em cảm ơn ạ
Tôi không biết nó nguy hiểm ntn , vì tôi mới học Bát Tự thôi . Bạn có thể seach Google chữ đó, nó sẽ ra một mớ dữ liệu cho bạn đọc . Bạn thông minh mà , nhưng phụ nữ thông minh cũng hay cằn nhằn lắm haha. Thế nên cung Phu Cự Môn hãm ôm Cô Quả thì dễ “ngồi một mình mà chửi “ chứ nói nhiều đàn ông họ sợ lắm . Lúc đó lại cô đơn thì bảo là do số thôi . Đàn ông thông minh bị nói nhiều họ sẽ đi nhậu , đóng phòng kín mít ngồi một mình nghiên cứu , rồi rít thuốc kệ sự đời . Còn badboy bị cằn nhằn nhiều quá nó buồn nó bỏ mặc , nó điên nó đánh cho nữa .
Đấy phụ nữ thông minh thì con mình sẽ thông minh , vì đa phần con cái được hưởng Gen của Mẹ & một ít Gen đặc biệt của bố .
Nhưng đàn ông sợ phụ nữ quá thông minh. Nên hồi xưa đàn ông thích tìm đến Quý Phi hơn là ở với Hoàng Hậu . Vì ở với Quý Phi ít mệt mỏi hơn , ít bị cằn nhằn hơn,... :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”