TQ ủng hộ Nga xâm lược Ukraine, Nga sẽ ủng hộ TQ xâm lược biển Đông?????

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
aib
Chính thức
Chính thức

TQ ủng hộ Nga xâm lược Ukraine, Nga sẽ ủng hộ TQ xâm lược biển Đông?????

Gửi bài gửi bởi aib »

Nói lại lịch sử thì ngày xưa LX, TQ đã giúp vn chống lại phe tư bản. LX, TQ họ tốt, tự dưng họ giúp mình hay là mục đích chính là để làm yếu phe tư bản?????
Tq hàng nghìn năm nay lúc nào họ cũng muốn xâm lược vn.

Bây giờ phương Tây giúp Ukraine, họ tự dưng giúp hay là mục đích là để làm yếu Nga, bảo vệ lợi ích của Nato?

Theo mình thì câu trả lời đã quá rõ ràng. Nga, TQ hay Mỹ thì cũng đều vì lợi ích của họ thôi. Không ai giúp không ai cái gì cả.

Nhiều bạn vẫn ủng hộ Nga xâm lược Ukraine, tại sao? Mình không hiểu nổi các bạn luôn đó?

LX ngày xưa là tập hợp gồm mười mấy nước (trong đó có Ukraine), nếu các bạn nói là là vn mang ơn Nga. Thế mình hỏi các bạn là thế vn có mang ơn Ukraine và mười mấy nước còn lại trong Lx cũ không?
Tại sao tất cả những nước Lx cũ không bao giờ muốn quay trở lại? Các bạn đã bao giờ động não nghĩ chưa?
Nước Nga ngày xưa sống sao mà để tất cả những nước Lx cũ họ ghét? Cái gì cũng có nguyên nhân của nó cả.

Vn, tq, và các nước Lx cũ ngày xưa mà theo Lx không mở cửa, cứ bao cấp thì đến bây giờ củ khoai cũng không có mà ăn đâu. Chỉ có lợi ích là vĩnh cửu chí làm gì có bạn bè hay kẻ thù vĩnh viễn. Quan trọng nhất là vn phải mạnh lên chứ không tin thằng nào hết được đâu.

Bạn bè hôm nay có thể trở thành kẻ thù của ngày mai. Liệu tq ủng hộ Nga xâm lược Ukraine thì sau này Nga có ủng hộ TQ xâm lược biển Đông k?
Các bạn có muốn mất biển Đông cho TQ k?

Mình thì mình chỉ mong muốn hoà bình. Người dân Nga họ cũng khổ lắm, nhiều người phản đối chiến tranh. Chỉ có những kẻ độc tài tham vọng quyền lực, tài phiệt mới ủng hộ chiến tranh.
Họ dùng truyền thông để tẩy não người dân, lợi dụng sự ngây thơ để tạo nên lòng thù hận, nói với những người lính Nga xâm lược Ukraine là yêu nước, là để bảo vệ lợi ích của nước Nga, nhưng có thực sự như thế không? Người dân Nga có cuộc sống tốt đẹp lên không?
Hay vì chiến tranh mà nhiều người phải hy sinh, phải đói nghèo?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”