Kính nhờ cao nhân xem hôn nhân

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kính nhờ cao nhân xem hôn nhân

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

Cảm ơn các bác đã ghé topic.
Em đang bị khủng hoảng tâm lý hôn nhân.
Vợ ck lấy nhau 2016, từng bỏ nhau ra toà có qdinh 1 lần năm 2017 và quay lại cùng năm do ck cứ đeo bám xin lỗi và lúc đó còn trẻ nên tcam cũng còn nhiều e đã tha thứ, sinh bé đầu 2018, sinh bé sau 2020. Từ khi cưới đã mâu thuẫn và ko hạnh phúc, dần dần sinh hận thù lớn, k có tiếng nói chung.
Chồng thì ko kiếm ra tiền, hoặc kiếm ra k đủ lo cho bản thân và gia đình. Ở với ck sức khoẻ tinh thần và tiền bạc, sự nghiệp của vợ ngày càng đi xuống. Về phía ck thì lương ngày 1 tăng. Chồng môi trường gặp nhiều nữ giới, ko có hiện tượng ngoại tình xảy ra nhưng mà kiểu ko chuyên tâm với gdinh. Cũng có trách nhiệm (cho ăn, đưa đón đi học, chơi cùng) với con ngoại trừ kinh tế.
Em tính ly hôn nhiều lần k xong. Vướng mắc nhiều thứ. Có ng nói lộc cung chồng nhưng phải muộn mới có. Ng thì bảo kỵ thần tại cung chồng. Ng nói phối ngẫu tinh bao cục hôn nhân nên bị phối ngẫu theo rất chặt, hôn nhân mệt mỏi k dễ ly hôn, một khi muốn ly hôn sẽ phải trả giá rất đắt.
Còn có ng bảo: mệnh có 1 sát không quan, không đủ tha thứ cho ck (e chẳng biết tnao là tha thứ đc. Ck nghe mẹ chửi vợ, khinh nhà vợ, hắt hủi con cái, vì mẹ xúi con ko phải con nó, chửi rủa xúc phạm, tiêu hết tiền vợ, k đóng góp đc kte gdinh, đưa vợ đc đồng thì kể lể r tính toán với vợ con từng tí một..., nvay thì sau 6 năm em mới mệt mỏi quá mà muốn buông, mất dần tcam. Thì là e k dễ tha thứ hay dễ quá mà bị nhờn ạ?). Và có lấy ck sau cũng k thay đổi đc. Nhưng dễ là sẽ chỉ lấy đc 1 ng ck thôi.
Nói chung em k biết về tứ trụ. Nhưng đúng là ck e k muốn ly hôn. Nó vẫn cứ bám trụ bằng đc. E thì chưa ổn định đc hôn nhân nên e đau đầu lắm. Mng bảo 2025 sẽ tốt. Nhưng đợi 3 năm nữa e k đợi nổi vì e quá stress và khủng hoảng r ạ.
Xin nhờ cao nhân cho e biết e phải làm gì để tốt lên ạ??? Em muốn ly hôn có ổn k ạ? Bao giờ e ly hôn ạ? Ly hôn xong liệu e có thể lấy đc ng khác ko hay lại vập vào con ng này ạ? Thực sự e k thể chịu đựng nổi thg ck này nữa r ạ, e chỉ còn nỗi căm thù thôi nhưng cs con chung nhiều cái nhì nhằng quá, e muốn bỏ cũng k dứt đc ngay khi nó cứ đeo bám ạ.
Em xin cảm ơn rất nhiều, xin hãy cho e lối đi chứ e rối quá rồi.
Vợ: lasotutru/1/14JFBA2G.jpg
Chồng: lasotutru/1/91FR7XUQ.jpg
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Kính nhờ cao nhân xem hôn nhân

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Chủ topic cá tính khá mạnh mẽ, cứng đầu + khó bảo, theo đuổi tiền tài khá nhiều, năm nay khá mệt mỏi là chính xác, đầu năm dễ hao tài, cuối năm dễ mệt mỏi với hôn nhân. Lá này khó ly hôn lắm, Tài chính từ 30-35, làm nhiêu hết nhiêu nhưng 35 tuổi đổ đi sẽ được, khá được 5 năm, sau đó lại làm nhiêu hết nhiêu tiếp. 36-40 nhớ tích lũy để mà ăn cho mấy năm còn lại.

Tóm lại, nên sửa tính đi thì đời dễ hơn.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

LâmGiang đã viết: 21:29, 03/05/22 Chủ topic cá tính khá mạnh mẽ, cứng đầu + khó bảo, theo đuổi tiền tài khá nhiều, năm nay khá mệt mỏi là chính xác, đầu năm dễ hao tài, cuối năm dễ mệt mỏi với hôn nhân. Lá này khó ly hôn lắm, Tài chính từ 30-35, làm nhiêu hết nhiêu nhưng 35 tuổi đổ đi sẽ được, khá được 5 năm, sau đó lại làm nhiêu hết nhiêu tiếp. 36-40 nhớ tích lũy để mà ăn cho mấy năm còn lại.

Tóm lại, nên sửa tính đi thì đời dễ hơn.
Tính e cần sửa gì hả a? Sao a biết e sửa tính thì đời dễ hơn ạ?
Tức là xưa nay e cứng đầu cứng cổ quá nên em phải tự lực cánh sinh, tự gánh vác mọi thứ cho mng ăn bám là đáng đời e r đó ạ?
Đời e từ ngày e sinh ra đến giờ và kể từ ngày lấy ck đến nay chưa có ngày nào là thực sự tốt cả để mà nói năm nay khá mệt mỏi. Vì chẳng có năm nào e k mệt mỏi ạ.
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Số không thể đổi, con người thì có. Sướng khổ do tâm. Nhìn cách nói, tôi biết cỡ tôi khuyên bạn là gần như impossible . Thông tin tôi có nói sẵn, bạn có thể tham khảo để lạc quan hơn. Mấy chuyện khác chắc tôi vô duyên nên không giúp được bạn, đợi người hữu duyên vậy.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Có 3 con vật sống và lớn lên với nhau từ nhỏ: con cừu, con ngựa, con heo nên chúng rất thân thiết.
Vào một ngày kia, ông chủ bế con cừu đi, rồi lại mang lại. Con cừu tuy hơi khó chịu nhưng rồi cũng k sao. Ông lại bế con ngựa đi và quay lại, con ngựa vui vẻ.
Cho đến 1 ngày ông bế con heo đi, con heo kêu gào thảm thiết.
Cừu liền nói: có gì đâu nhỉ? Tôi cũng bị bế đi mà tôi có thấy khổ đâu?
Ngựa cũng nói: đúng vậy, có gì mà phải kêu gào? Đúng là con heo k biết sướng khổ tại tâm à?
Nhưng chúng đâu có biết, đâu có đặt mình vào vị trí con heo đâu??? Vì ông chủ có bế cừu đi cũng chỉ lấy bộ lông, bế ngựa đi cũng chỉ để lấy sức, nhưng khi bế heo đi, là ông đã làm thịt con heo rồi!!!
Ở đời mỗi ng 1 nhận thức, hình thành từ chính những gì họ trải qua. Người từng trải thì có thể hiểu đc cho ng khác. Vì họ biết đặt mình vào vị trí người khác, đã từng đi qua nỗi đau mà ng khác cũng đã đi qua.
Nhưng nếu họ chưa trải qua, thì họ cũng k thể nào hiểu được. Và thứ mà họ mang đến đó là: tại sao anh ta phải kêu gào lên thế nhỉ, tôi cũng vậy mà tôi có kêu đâu?
Trên đời này, thứ đáng quý nhất đó chính là sự đồng cảm.
Được cảm ơn bởi: noname1411
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”