Thất bại, xuống dốc do quen nhầm tuổi Kỷ Tị !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thất bại, xuống dốc do quen nhầm tuổi Kỷ Tị !

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 18:29, 10/05/22 thôi thoát khỏi cái lyso này đi Ngọc. Nơi đây toàn thị phi khốn nạn, nhân tài hầu như bị dìm sạch, chỉ còn bọn ngáo ở lại thôi
Bác nào luận nói có cái đúng thì nói gay gắt mình vẫn tôn trọng ý kiến.
Mấy mụ già mõm mái xề trung niên có con trai như mụ catcherblock vào đăng bài ái kỷ gì đó mình vẫn chửi =))
Sống đến từng tuổi này mới thấm câu:
Ở đời tình bạc như vôi. bạc trắng tình đời. toàn những người lòng lang dạ sói. đổi trắng thay đen.

t đã từng sống quá khó khăn cách đây hơn 10 năm trước chỉ vì cha mẹ bỏ nhau, mẹ t tẩu tán tài sản ôm tiền ra đi, cha lam ăn xuống dốc. Khó khăn cách đây 3.4 năm khi công việc ko ai hỗ trợ, người tình cũng phản trắc hãm hại, bản thân thì chấn thương nặng, ko ai hỗ trợ.
Cho đến khi t có một cơ hội duy nhất để thành công vào năm 26 tuổi, cơ hội duy nhất để t vươn lên thay đổi cuộc đời mình và bước qua những khó khăn, t quyết định lùi lại một bước vì người tình. t bỏ bê công việc của mình, cơ hội trời ban cho mình ra sức vun đắp cho người tình và mối quan hệ này.

Giờ thì hậu quả ra sao ? Kết quả thế nào ? Rồi đời t sẽ ra sao ? Sao t ngu vậy ?! Sao t lại làm thế ?! Mọi nỗ lực trong bao nhiêu năm qua của t giờ đổ sông đổ biển hết. Có ai thấu nỗi đau khổ và sự cay đắng này ko ?

Cái ngày T đánh bạn trai do nó ra tay đánh t trước, bôi nhọ chửi bới gia đình ấy do bọn nó ko đáng dc tôn trọng. Thì hậu quả mình cũng xác định rồi. Hậu quả trước mắt.

Giờ chỉ còn ngồi xem bọn này diễn thôi là được, vở kịch đã hạ màn. bọn người nhà nó thì chắc chắn đéo bao giờ còn chuyện cưới hỏi gì đâu. còn thằng 89 này thì như lũ ruồi nhặng le ve để lợi dụng thêm mấy đồng tiền lẻ ăn ngủ xong rồi nó biến thôi à =)) nó lợi dụng thêm được gì thì nó lợi dụng thôi. đéo có cửa lợi dụng nữa đâu.

Chủ yếu là nó sẽ còn rất cố gắng tiếp cận để lợi dụng tình - tiền trong vài năm tới, đến khi nó muốn lấy vợ lập gia đình thì nó bỏ thôi tìm hiểu con khác trong vòng vài tháng rồi cưới. chứ bây giờ thấy rõ bộ mặt thật tụi bó rồi đó. tất cả chỉ là một màn kịch để tụi nó lợi dụng.

Hôm qua đến giờ nó nhắn cho tao hơn 200 tin nhắn. tao thừa hiểu =)) nó vẫn muốn ở lại Sài Gòn để kiếm chác thêm. lương nó cao trên 20 triệu 1 tháng. cặp với tao thì vừa moi dc tiền tao vừa ko tốn tiền nữa. kiếm chác thêm 2.3 năm nữa thì biến. nếu hên có thể dụ dc một mớ tiền khởi nghiệp

Nếu là người tình ko cưới thì bất cứ thằng nào cũng được thôi ko cần là 89. Nên chỉ cần thích là được. và bài học đê rút kinh nghiệm lần sau là việc mình, mình cứ làm. ko lùi lại, ko hy sinh, ko quan tâm đến người tình

Vậy cho nên việc bây giờ đéo phải buồn khổ hay khóc lóc hay hối hận mất đi cơ hội, tiền bạc. bây giờ có mấy việc cần làm. T sẽ làm.

còn về thằng 89 t sẽ ko gặp nữa. số điện thoại tao chặn. đến ngày hẹn nó qua, zl t chặn là xong. nó tới nhà kiếm t đuổi nó về luôn. ko cho nó qua. ko cho cơ hội gặp mặt hay nói chuyện gì hết. vậy là đủ rồi. việc t thì t lo, t cũng ko có nhu cầu chia sẻ bất cứ câu chuyện gì của cuộc đời tao với cái loại đó.

mọi thứ quá đủ rồi.

Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 19:59, 10/05/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 18:29, 10/05/22 thôi thoát khỏi cái lyso này đi Ngọc. Nơi đây toàn thị phi khốn nạn, nhân tài hầu như bị dìm sạch, chỉ còn bọn ngáo ở lại thôi
Mấy mụ già mõm mái xề trung niên có con trai như mụ catcherblock vào đăng bài ái kỷ gì đó mình vẫn chửi =))
Ở đời tình bạc như vôi. bạc trắng tình đời. toàn những người lòng lang dạ sói. đổi trắng thay đen.

t đã từng sống quá khó khăn cách đây hơn 10 năm trước chỉ vì cha mẹ bỏ nhau, mẹ t tẩu tán tài sản ôm tiền ra đi, cha lam ăn xuống dốc. Khó khăn cách đây 3.4 năm khi công việc ko ai hỗ trợ, người tình cũng phản trắc hãm hại, bản thân thì chấn thương nặng, ko ai hỗ trợ.
Cho đến khi t có một cơ hội duy nhất để thành công vào năm 26 tuổi, cơ hội duy nhất để t vươn lên thay đổi cuộc đời mình và bước qua những khó khăn, t quyết định lùi lại một bước vì người tình. t bỏ bê công việc của mình, cơ hội trời ban cho mình ra sức vun đắp cho người tình và mối quan hệ này.

Giờ thì hậu quả ra sao ? Kết quả thế nào ? Rồi đời t sẽ ra sao ? Sao t ngu vậy ?! Sao t lại làm thế ?! Mọi nỗ lực trong bao nhiêu năm qua của t giờ đổ sông đổ biển hết. Có ai thấu nỗi đau khổ và sự cay đắng này ko ?

Cái ngày T đánh bạn trai do nó ra tay đánh t trước, bôi nhọ chửi bới gia đình ấy do bọn nó ko đáng dc tôn trọng. Thì hậu quả mình cũng xác định rồi. Hậu quả trước mắt.

Giờ chỉ còn ngồi xem bọn này diễn thôi là được, vở kịch đã hạ màn. bọn người nhà nó thì chắc chắn đéo bao giờ còn chuyện cưới hỏi gì đâu. còn thằng 89 này thì như lũ ruồi nhặng le ve để lợi dụng thêm mấy đồng tiền lẻ ăn ngủ xong rồi nó biến thôi à =)) nó lợi dụng thêm được gì thì nó lợi dụng thôi. đéo có cửa lợi dụng nữa đâu.

Chủ yếu là nó sẽ còn rất cố gắng tiếp cận để lợi dụng tình - tiền trong vài năm tới, đến khi nó muốn lấy vợ lập gia đình thì nó bỏ thôi tìm hiểu con khác trong vòng vài tháng rồi cưới. chứ bây giờ thấy rõ bộ mặt thật tụi bó rồi đó. tất cả chỉ là một màn kịch để tụi nó lợi dụng.

Hôm qua đến giờ nó nhắn cho tao hơn 200 tin nhắn. tao thừa hiểu =)) nó vẫn muốn ở lại Sài Gòn để kiếm chác thêm. lương nó cao trên 20 triệu 1 tháng. cặp với tao thì vừa moi dc tiền tao vừa ko tốn tiền nữa. kiếm chác thêm 2.3 năm nữa thì biến. nếu hên có thể dụ dc một mớ tiền khởi nghiệp

Nếu là người tình ko cưới thì bất cứ thằng nào cũng được thôi ko cần là 89. Nên chỉ cần thích là được. và bài học đê rút kinh nghiệm lần sau là việc mình, mình cứ làm. ko lùi lại, ko hy sinh, ko quan tâm đến người tình

Vậy cho nên việc bây giờ đéo phải buồn khổ hay khóc lóc hay hối hận mất đi cơ hội, tiền bạc. bây giờ có mấy việc cần làm. T sẽ làm.

còn về thằng 89 t sẽ ko gặp nữa. số điện thoại tao chặn. đến ngày hẹn nó qua, zl t chặn là xong. nó tới nhà kiếm t đuổi nó về luôn. ko cho nó qua. ko cho cơ hội gặp mặt hay nói chuyện gì hết. vậy là đủ rồi. việc t thì t lo, t cũng ko có nhu cầu chia sẻ bất cứ câu chuyện gì của cuộc đời tao với cái loại đó.

mọi thứ quá đủ rồi.

luận gay gắt mà luận sai cũng vẫn tôn trọng, luận sai mà còn cứng, dìm hàng đương số thì sao Ngọc ?
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

chephoarong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chephoarong »

Nhiều tiền cũng nhiều nỗi khổ tâm.
Bản thân mình thì tiền cũng ko có, sáng nào cũng mướt mặt k được ngủ quá 7h phải bật dậy để đi cày kiếm tiền. Tối nào cũng bị ảnh hưởng linh xương đà kị ở cung Tài thao thức vì tiền ngủ ko nổi. Nay đi đón con có trong vòng hai tiếng đậu xe thì quay lại mất 1 bên kính xe. Tối đến buồn chán quá thế là lôi con chó bỏ lên giỏ xe, xách xe đạp chạy loanh quanh (xe đạp bà dì cho mượn vì có ý định mua xe đạp nhưng tiếc tiền chưa mua được). Lâu lâu mới đạp xe lại, thế là người và chó nằm dài ngoài đường, may quá cái xe ko bị gì, chứ lại đền thì khổ.
Sáng vừa mua 20 tờ vé số mong trúng số mà khổ là ko biết dò. Mai nhờ bố dò hộ vậy
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

chephoarong đã viết: 21:38, 10/05/22 Nhiều tiền cũng nhiều nỗi khổ tâm.
Bản thân mình thì tiền cũng ko có, sáng nào cũng mướt mặt k được ngủ quá 7h phải bật dậy để đi cày kiếm tiền. Tối nào cũng bị ảnh hưởng linh xương đà kị ở cung Tài thao thức vì tiền ngủ ko nổi. Nay đi đón con có trong vòng hai tiếng đậu xe thì quay lại mất 1 bên kính xe. Tối đến buồn chán quá thế là lôi con chó bỏ lên giỏ xe, xách xe đạp chạy loanh quanh (xe đạp bà dì cho mượn vì có ý định mua xe đạp nhưng tiếc tiền chưa mua được). Lâu lâu mới đạp xe lại, thế là người và chó nằm dài ngoài đường, may quá cái xe ko bị gì, chứ lại đền thì khổ.
Sáng vừa mua 20 tờ vé số mong trúng số mà khổ là ko biết dò. Mai nhờ bố dò hộ vậy
thương, cố gắng lên nhé
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Năm nay em cũng chết. Cài tài khoản chứng khoán của em đỏ rực rồi =)) ko nghĩ nhiều cũng ko bi quan. mọi chuyện sẽ có cách giải quyết thôi.
Tự nhiên mất cả trăm triệu. Chả hiểu hạn gì.
chephoarong đã viết: 21:38, 10/05/22 Nhiều tiền cũng nhiều nỗi khổ tâm.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thiên hạ chín người mười ý =))
Mồm của họ, buông lời cay độc, khẩu nghiệp tự nhận =))
Ai nói đúng thì tiếp thu, ai nói ko đúng mình ko cần quan tâm làm gì Toản ạ =))
ai lịch sự thì mình tiếp còn ko thì thôi.
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 20:00, 10/05/22
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 19:59, 10/05/22

mọi thứ quá đủ rồi.

luận gay gắt mà luận sai cũng vẫn tôn trọng, luận sai mà còn cứng, dìm hàng đương số thì sao Ngọc ?
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dạo gần đây em có gặp một thanh niên mà em khá thích tính cách. Anh ta còn trẻ, Trầm tính, tính cách đàn ông. Nhìn bề ngoài có vẻ là một người lạnh lùng, khó gần, gai góc, nhưng anh ta rất dễ mến. Anh ta làm nghề buôn bán nhỏ, Cha mẹ anh ta đã mất, nên anh ta sống một mình cùng chị gái. Em đã gặp chị gái anh ta. Em thích tính cách của cả hai. Thằng cha 89 phải chịu, vì đó là lỗi của nó đã ko cư xử tốt với em. Và cho dù có lấy nhau hay không lấy, em cũng ko đầu tư đưa tiền làm ăn cho cha 89. Vì cha 89 là một kẻ bảo thủ, sống ích kỷ. Em thà cầm vài tỷ hay vài trăm triệu để thủ thân em, còn hơn đem tiền cho loại người thiển cận, bần tiện như vậy để khởi nghiệp. Hừ ! Sai lầm khi hỏi một người như vậy về công việc của em. Thằng cha 89 làm lương cao thật, nhưng là loại bần tiện, keo kiệt, bảo thủ, đem lại rắc rối. Và chưa chắc gia đình đã cho cưới sau khi em đánh nó và gây ra những loại chuyện cãi vã như thế. em chả nghĩ gì cả, nó định đánh em trước, nên em đánh lại và làm tất cả những chuyện này để dằn mặt nó. tất cả là lỗi của nó.

Vậy là em đã có thêm một người tình mới. Mặc dù có thể chưa coi được như một người tình chính thức, có thể như một người bạn đi. Mà ko sao chỉ cần em thích là được. Nhưng thanh niên này có một vấn đề, cho nên nếu cưới thì chỉ cưới đc ông 89 thôi. thanh niên này hợp để làm tình nhân hơn là cưới hỏi.

Nếu là em lúc trước, có lẽ em sẽ ko thích những người bạn như vậy. Vì những người bạn cũ và người tình cũ em chơi trong mấy năm nay đã cắt đứt liên lạc. Những người còn trẻ những đã sở hữu những căn hộ rất sang trọng và đắt tiền trong khu toà nhà Land mark 81, hay những người còn trẻ mà đã mở công ty riêng. Những tầng lớp tinh hoa của xã hội. Nhưng vì tình bạn trong mấy năm đã chấm dứt, với giờ họ cũng đi nước ngoài và có cuộc sống riêng, nên em cũng ko bàn nhiều đến những chuyện này. Vì một chuyện nào đó mà tình cảm kết thúc, bàn đến những chuyện xưa là điều ko cần thiết ! Đối với em, kết thúc chính là kết thúc.

12 năm trước, lần đầu biết đến diễn đàn, cuộc đời gây rắc rối cho em. đến khi thuận lợi hơn, em lại tự gây rắc rối cho chính mình.

đến giờ cuộc đời rất thuận lợi. sống trong căn biệt thự tiền tỷ đẹp như mơ ở khu nhà giàu. tha hồ chơi game mỗi ngày. cái acc game vip của em là ước mơ của bao nhiêu cô gái nghèo ko tiền chơi cùng game với em. ăn uống trong những nhà hàng sang trọng. đc những người tình quan tâm, luôn dưới cơ em, sống trong sự bao bọc. trong mấy năm sắp tới cha sẽ bán đất cho em tiền và cho em cái nhà 20 tỷ. quan trọng là lựa chọn thằng nào. lấy về giữ được tiền. đi làm về đưa tiền cho em. chứ ko phải lấy một thằng chồng tham vọng về để nó lợi dụng sự ngu ngốc của em để hãm hại, xúi giục em. Hừ !

Thằng 89 này có ý định dắt mũi em, và xúi giục em lấy hết sổ tiết kiệm cũng như cầm cố nhà để lấy tiền cho nó khởi nghiệp. hai năm qua, nó xen vào can thiệp vào công việc của em gây ra rất nhiều thiệt hại cho em.

Vì vậy, lần này em quyết tâm làm thằng tay, sỉ nhục nó lẫn cái gia đình nó, để cho nó biết em chẳng cần cái đám cưới này hay cái gia đình này, đc thì sống. ko dc thì thôi.

Em ko muốn phản bội thằng 89, vì nó cũng theo em một thời gian khá dài rồi. với em lớn tuổi cũng muốn có một gia đình

Nhưng nếu nó có ý định áp đặt, moi tiền của em ăn xài, hay xúi em cầm sổ tiết kiệm của em cho nó khởi nghiệp, hay cầm cố nhà cho nó làm ăn, hay mượn tiền em để làm những việc ko chính đáng.

Là em bỏ nó đi theo thằng khác với ngủ với thằng khác ngay lập tức ! Nó đừng trách con này nhé ! Dám đánh nó em cũng dám, đừng nghĩ em ko dám chà đạp lên tình nghĩa theo thằng khác

Xin lỗi, tôi ko phải người ích kỷ hay yêu bản thân. chỉ vì cuộc sống này quá tệ, nên mới muốn tìm đến cuộc sống khác.

Ở đời mà, muốn sống lâu dài với nhau thì cũng đừng nên ép nhau !

Trước khi trực tiếp thẳng tay đâm một người, em sẽ kề dao vào cổ để đe doạ họ trước. nếu em thoả hiệp được, em sẽ rút dao về. ko thoả hiệp được em sẽ đâm nhiều nhát dao xuống để kết thúc mọi thứ
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Thì ra Ngọc là thành viên đời đầu. Nick cũ là gì vậy?

Hồi xưa có nick Lâm gì đó. Cá tính lắm, phải em ko?

Gia đình khá giả thì kiếm đứa nào gia thế giống mình quen. Chị thấy em toàn quen nhầm bọn đào mõ. Em yêu nó còn nó thì yêu tiền của em. Tụi nó toàn kiếm cách đào tiền em. Ko đào được thì kiếm chuyện. Tỡm bọn đào mõ.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

mấy bác, mấy chị trung niên 40 tuổi nếu vào tập trung luận giải tử vi thì vào. còn nếu vào nói linh tinh bậy bạ vớ vẩn như catcher block gì đó có thể đừng cmt vào đây nữa được ko ạ ?
Ý kiến chỉ có thể là ý kiến nhưng đây là diễn đàn luận giải tử vi nên nếu ý kiến chủ quan thì nó lại là phiến diện. Tại sao hariwon tiến đạt yêu nhau 10 năm sống chung như vợ chồng vẫn bỏ nhau. Tại sao có nhiều cặp lúc nghèo thì bên nhau nhưng khi một bên khá lên rồi thì đường ai nấy đi ? Ko lẽ tất cả những gì khi bắt đầu đều là lợi dụng, giả dối hết ?
Tất cả mọi thứ đều là "duyên phận" ! Số trời đã định ko thể tránh khỏi. Con người ta sinh ra đều có số phận cả.
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Hôm nay chị cũng đánh đuổi thằng chồng ra khỏi nhà như đánh 1 con chó, mừng quá vậy là tống được của nợ ra khỏi cuộc đời, chính thức ly hôn và không cho nó bất cứ cơ hội nào được gặp con cái, cho nó sống không bằng chết mất tất cả sau 4 năm dày vò. Thoát được nợ này rồi cuộc sống nhẹ nhõm và dễ dàng hơn nhiều mình có thể đi nơi khác lập nghiệp mà không phải vướng bận gia đình :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”