BUỒN QUÁ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: BUỒN QUÁ

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 13:45, 11/05/22
Rainbowlight đã viết: 12:08, 11/05/22 đóe biết sang vận 34- lắm nhà đất như nào mà giờ còn chưa mua nổi 1 lô đất, nghĩ nó chán :|
chị tự học lập trình rồi đi làm giống em đi, than vãn có ích gì đâu. Chị lớn tuổi rồi thì làm frond-end cũng ok mà, học thêm thiết kế UX/UI nữa, nữ tỉ mỉ hơn nam

em lười nên không thích frond-end đâu nhưng vì là full-stack nên phải ôm hết
học trên này , học xong , tự build cái dự án rồi đi xin việc thôi
https://fullstack.edu.vn/
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: BUỒN QUÁn

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 11:46, 11/05/22
Yeutanhuong đã viết: 10:16, 11/05/22
ThiênĐức đã viết: 10:06, 11/05/22
Phương tây họ còn đang xem xét nghỉ ngày thứ 6 không làm, VN thì các công ty đua nhau bắt nhân viên làm thứ 7.
Làm bao nhiêu tiếng không quan trọng bằng hiệu suất như thế nào chị nhỉ. Vẽ vời ra "nhân viên phải cống hiến" thực chất là bóc lột thôi.
Quan trọng nói chung phải giỏi cộng may mắn. Chắc may mắn nhận được việc nhiều hơn :))
Mấy đứa trong dòng họ chị học đại học thuộc top 10 của Mỹ.
Chúc em thành công trong cuộc sống.
anh đọc sách kỹ thuật của họ rồi, trình độ bình thường so với bách khoa VN thôi, có khi còn không bằng

Thứ họ hơn chúng ta là sau khi đi làm, họ có các khuôn mẫu công nghệ và cách tổ chức để phát triển lên tiếp.

còn cái kiểu freelancer, gọi ra tay đôi từng thằng như em nói, tuổi gì ăn VN
Nói sơ sơ giá học thêm 1 kèm 1 hồi xưa lâu rồi thấy mẹ nó trả $50 1 giờ mời giáo viên kèm nó học.
Biết có đứa tự học được nhưng đa số bên mình có học thêm.
Tôi không có cơ hội đi học nên không muốn nói nhiều
Thôi cái gì cũng có giá của nó.
Chúc ông thành công trong công việc của mình
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 13:45, 11/05/22
Rainbowlight đã viết: 12:08, 11/05/22 đóe biết sang vận 34- lắm nhà đất như nào mà giờ còn chưa mua nổi 1 lô đất, nghĩ nó chán :|
chị tự học lập trình rồi đi làm giống em đi, than vãn có ích gì đâu. Chị lớn tuổi rồi thì làm frond-end cũng ok mà, học thêm thiết kế UX/UI nữa, nữ tỉ mỉ hơn nam

em lười nên không thích frond-end đâu nhưng vì là full-stack nên phải ôm hết
cảm ơn em nhưng chị không thích làm nghề lập trình nên chị phải tìm việc khác rồi.
cái mình cần trước mắt bây giờ là mua được đất để con xây nhà ngay trong năm nay, an cư mới lập nghiệp 8->
Được cảm ơn bởi: Tôn Ngộ Không !!!
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

hình 1 là Doremon thời còn giằng xé nội tâm

hình 2 là Doremon đã đạt đến cảnh giới tĩnh lặng, trầm ngâm trước ván cờ cuộc đời.
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

gia đình và bạn bè biết mình trông như thế này trên lyso chắc họ buồn lắm. Còn đâu là người đàn ông trầm ấm, điềm tĩnh và quyết đoán trong mắt họ
:(
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

LâmGiang đã viết: 18:47, 07/05/22
Rainbowlight đã viết: 18:21, 07/05/22
LâmGiang đã viết: 18:07, 07/05/22

Nhầm lẫn bình thường thôi. Cụ nhà nói em trai tôi sinh giờ ngọ. 1 hồi vác số đi hỏi, nhiều thầy hoan hỉ định lại cho thì nó ra giờ Tỵ (vẫn expect nhất giờ thìn, nhưng phước nó không đủ xD). Từ đó, tôi vác tập số mấy người thân cận đi rà lại hết, thì lại ngồi định lại hết thì mới chính xác sự kiện. Ví dụ:

Khôn: nhâm ngọ, nhâm dần, tân dậu, bính thân
Định lại ra giờ ngọ
Nhâm ngọ, nhâm dần, tân dậu, giáp ngọ

Giờ thân tốt hơn giờ ngọ rất nhiều (dù giờ ngọ là tử phủ dần thân, mấy con hóa thì phải). Em gái tôi đáng buồn lại đi giờ ngọ.

Có đôi khi, đúng thời điểm, đúng người giải ảo cho mới có kết quả chính xác. Hoặc đơn giản, đủ duyên mới thấy sự thật.
nhầm gì mà nhầm tận 2,3 múi giờ vậy, từ giờ thìn sang giờ ngọ sang giờ thân thì cũng bá đạo thật :-j mình thì mình không có nhầm giờ được vì bác sĩ đỡ đẻ cho mẹ mình còn đến nhà mình chơi năm mình học lớp 10, cả người đỡ đẻ còn nhớ giờ sinh thì làm sao mà nhầm được, đẻ thường chứ có phải đẻ mổ đâu mà gây mê không biết gì, mà lại sinh giữa ban ngày ban mặt, năm 1991 thì cũng không tồi tàn đến mức đồng hồ đểu, nhà mình có cái đồng hồ horse mua từ năm 1986 (bằng tuổi chị gái mình), đến giờ vẫn còn đang dùng được chưa hỏng :|
Nói chung cũng tùy, nhưng định được đúng giờ sinh thì ok thôi, có thông tin chính xác là được. Nếu đúng giờ ngọ thì cuộc đời cũng thăng trầm đủ kiểu cả, đừng trông nhiều vào hôn nhân (tôi để ý, đa phần phụ nữ vào lyso, thông tin số thể hiện về phu cung khá kém). Bù lại, số được đường công danh khá tốt, xem như bù qua bù lại vậy.
Mình vừa quyết định bỏ chồng rồi, có ai thấy vui mừng cho mình không ta ?! Mà sao công danh của mình lẹt đẹt mãi vậy, chưa thấy có gì khá khẩm :(
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Rainbowlight đã viết: 14:41, 12/05/22
Rainbowlight đã viết: 18:21, 07/05/22
nhầm gì mà nhầm tận 2,3 múi giờ vậy, từ giờ thìn sang giờ ngọ sang giờ thân thì cũng bá đạo thật :-j mình thì mình không có nhầm giờ được vì bác sĩ đỡ đẻ cho mẹ mình còn đến nhà mình chơi năm mình học lớp 10, cả người đỡ đẻ còn nhớ giờ sinh thì làm sao mà nhầm được, đẻ thường chứ có phải đẻ mổ đâu mà gây mê không biết gì, mà lại sinh giữa ban ngày ban mặt, năm 1991 thì cũng không tồi tàn đến mức đồng hồ đểu, nhà mình có cái đồng hồ horse mua từ năm 1986 (bằng tuổi chị gái mình), đến giờ vẫn còn đang dùng được chưa hỏng :|
Nói chung cũng tùy, nhưng định được đúng giờ sinh thì ok thôi, có thông tin chính xác là được. Nếu đúng giờ ngọ thì cuộc đời cũng thăng trầm đủ kiểu cả, đừng trông nhiều vào hôn nhân (tôi để ý, đa phần phụ nữ vào lyso, thông tin số thể hiện về phu cung khá kém). Bù lại, số được đường công danh khá tốt, xem như bù qua bù lại vậy.
Mình vừa quyết định bỏ chồng rồi, có ai thấy vui mừng cho mình không ta ?! Mà sao công danh của mình lẹt đẹt mãi vậy, chưa thấy có gì khá khẩm :(
Số ai nấy hưởng thôi bạn ạ, bỏ chồng cũng là chuyện thường với cấu trúc mệnh của bạn. chắc bạn up lại lá bát tự lên đây kèm câu hỏi nào chi tiết, biết đc gì tôi nói.
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

LâmGiang đã viết: 15:20, 12/05/22

Số ai nấy hưởng thôi bạn ạ, bỏ chồng cũng là chuyện thường với cấu trúc mệnh của bạn. chắc bạn up lại lá bát tự lên đây kèm câu hỏi nào chi tiết, biết đc gì tôi nói.
mình muốn xem về công danh sự nghiệp, nhờ bạn xem giúp, xin cảm ơn!
Hình ảnh
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Rainbowlight đã viết: 16:10, 12/05/22
LâmGiang đã viết: 15:20, 12/05/22
mình muốn xem về công danh sự nghiệp, nhờ bạn xem giúp, xin cảm ơn!
Hình ảnh
Số này tôi đoán như sau:

1/ Ất mộc sinh tháng tý, tý mùi hại căn, ất mộc mất căn, Ất này là tử mộc. Tử mộc thì kỵ thủy, tuy nhiên mệnh này là kim thủy thấp thổ kết đảng đi chế mộc hỏa táo thổ. Ý tứ trái ngược nhau, trong đời khó đạt thành công lớn, rất may vận đi mộc hỏa, đây là điểm tốt của mệnh.

2/ Tân mùi là chồng đầu, mùi sửu xung, mùi bị hại. Tôi đoán người này là người ở xa đến (khác quê) hoặc bạn quen từ sớm. Quan hệ thế này thì người chồng tân mùi này khả năng sẽ chia tay. Chồng 2 là canh tý, đây là người lớn tuổi, có thể là đồng học, đồng môn của bạn & là người gắn bó với bạn rất nhiều, có thể nói là chồng 2 được hơn chồng 1.

3/ Vận Quý Mão. Điều đầu tiên cần nói là vận này bạn khá nhàn thân, tiền tài đc người cho (lộc) nhiều hơn là tự kiếm. Có nhiều yếu tố khác nữa nếu phân tích sâu. Nhà cửa trong vận này sẽ được, khả năng là năm sau.

4/ Canh Tý mang tượng, hợp trực tiếp về chủ vị, Ấn mang Quan mũ, đây là vấn đề về công danh, làm đâu cũng có vấn đề, dăm bữa nửa tháng nghỉ là là do tý mùi hại, nhưng làm đầu cũng có công danh. Còn nghề, tôi đoán chừng là sẽ làm về BDS hoặc truyền thông, hoặc thậm chí có liên quan đến tài chính như chứng khoán, tiền ảo v.v. Nói chung là sẽ làm nhiều nghề liên quan đến cổ cồn trắng.

5/ tài chính thì đây là số khá, không được trăm tỷ thì cũng tính vài chục. Phỏng chừng 3 năm 2025-2027 là các năm bạn phát tài. Đến đó, nếu còn chơi diễn đàn, phản hồi giúp tôi là được.
Được cảm ơn bởi: coco87, Qúy Dậu, Yeutanhuong, Rainbowlight, Ariance
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”