BUỒN QUÁ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: BUỒN QUÁ

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

LâmGiang đã viết: 16:45, 12/05/22
Rainbowlight đã viết: 16:10, 12/05/22
LâmGiang đã viết: 15:20, 12/05/22

Số ai nấy hưởng thôi bạn ạ, bỏ chồng cũng là chuyện thường với cấu trúc mệnh của bạn. chắc bạn up lại lá bát tự lên đây kèm câu hỏi nào chi tiết, biết đc gì tôi nói.
mình muốn xem về công danh sự nghiệp, nhờ bạn xem giúp, xin cảm ơn!
Hình ảnh
Số này tôi đoán như sau:

1/ Ất mộc sinh tháng tý, tý mùi hại căn, ất mộc mất căn, Ất này là tử mộc. Tử mộc thì kỵ thủy, tuy nhiên mệnh này là kim thủy thấp thổ kết đảng đi chế mộc hỏa táo thổ. Ý tứ trái ngược nhau, trong đời khó đạt thành công lớn, rất may vận đi mộc hỏa, đây là điểm tốt của mệnh.

2/ Tân mùi là chồng đầu, mùi sửu xung, mùi bị hại. Tôi đoán người này là người ở xa đến (khác quê) hoặc bạn quen từ sớm. Quan hệ thế này thì người chồng tân mùi này khả năng sẽ chia tay. Chồng 2 là canh tý, đây là người lớn tuổi, có thể là đồng học, đồng môn của bạn & là người gắn bó với bạn rất nhiều, có thể nói là chồng 2 được hơn chồng 1.

3/ Vận Quý Mão. Điều đầu tiên cần nói là vận này bạn khá nhàn thân, tiền tài đc người cho (lộc) nhiều hơn là tự kiếm. Có nhiều yếu tố khác nữa nếu phân tích sâu. Nhà cửa trong vận này sẽ được, khả năng là năm sau.

4/ Canh Tý mang tượng, hợp trực tiếp về chủ vị, Ấn mang Quan mũ, đây là vấn đề về công danh, làm đâu cũng có vấn đề, dăm bữa nửa tháng nghỉ là là do tý mùi hại, nhưng làm đầu cũng có công danh. Còn nghề, tôi đoán chừng là sẽ làm về BDS hoặc truyền thông, hoặc thậm chí có liên quan đến tài chính như chứng khoán, tiền ảo v.v. Nói chung là sẽ làm nhiều nghề liên quan đến cổ cồn trắng.

5/ tài chính thì đây là số khá, không được trăm tỷ thì cũng tính vài chục. Phỏng chừng 3 năm 2025-2027 là các năm bạn phát tài. Đến đó, nếu còn chơi diễn đàn, phản hồi giúp tôi là được.
2/ Sau khi bỏ chồng 1 chắc mình sẽ không lấy chồng 2 nữa, rách việc lắm, tự dưng mang gông vào người làm gì cho khổ, thoát mãi mới được chả tội gì rước thêm của nợ :-j
3/ Vận Quý Mão này mình thấy vất vả nhất từ bé đến giờ chứ không có nhàn thân , nếu nhìn thấy bảo nhàn thì chắc là do làm nhanh thì xong việc sớm có nhiều thời gian để nghỉ ngơi vậy thôi. Mình cũng hi vọng là sớm có nhà cửa được luôn năm nay thì tốt.
4/ Đúng là mình hay nhảy việc nhiều và làm đâu cũng chỉ vài tháng là nghỉ, chỉ có tự làm chủ thì được vài năm.
5/ Mong là cũng được 99 tỉ để dưỡng già như bác nói O:-)
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Rainbowlight đã viết: 18:17, 12/05/22
Hình ảnh
Số này tôi đoán như sau:

1/ Ất mộc sinh tháng tý, tý mùi hại căn, ất mộc mất căn, Ất này là tử mộc. Tử mộc thì kỵ thủy, tuy nhiên mệnh này là kim thủy thấp thổ kết đảng đi chế mộc hỏa táo thổ. Ý tứ trái ngược nhau, trong đời khó đạt thành công lớn, rất may vận đi mộc hỏa, đây là điểm tốt của mệnh.

2/ Tân mùi là chồng đầu, mùi sửu xung, mùi bị hại. Tôi đoán người này là người ở xa đến (khác quê) hoặc bạn quen từ sớm. Quan hệ thế này thì người chồng tân mùi này khả năng sẽ chia tay. Chồng 2 là canh tý, đây là người lớn tuổi, có thể là đồng học, đồng môn của bạn & là người gắn bó với bạn rất nhiều, có thể nói là chồng 2 được hơn chồng 1.

3/ Vận Quý Mão. Điều đầu tiên cần nói là vận này bạn khá nhàn thân, tiền tài đc người cho (lộc) nhiều hơn là tự kiếm. Có nhiều yếu tố khác nữa nếu phân tích sâu. Nhà cửa trong vận này sẽ được, khả năng là năm sau.

4/ Canh Tý mang tượng, hợp trực tiếp về chủ vị, Ấn mang Quan mũ, đây là vấn đề về công danh, làm đâu cũng có vấn đề, dăm bữa nửa tháng nghỉ là là do tý mùi hại, nhưng làm đầu cũng có công danh. Còn nghề, tôi đoán chừng là sẽ làm về BDS hoặc truyền thông, hoặc thậm chí có liên quan đến tài chính như chứng khoán, tiền ảo v.v. Nói chung là sẽ làm nhiều nghề liên quan đến cổ cồn trắng.

5/ tài chính thì đây là số khá, không được trăm tỷ thì cũng tính vài chục. Phỏng chừng 3 năm 2025-2027 là các năm bạn phát tài. Đến đó, nếu còn chơi diễn đàn, phản hồi giúp tôi là được.
2/ Sau khi bỏ chồng 1 chắc mình sẽ không lấy chồng 2 nữa, rách việc lắm, tự dưng mang gông vào người làm gì cho khổ, thoát mãi mới được chả tội gì rước thêm của nợ :-j
3/ Vận Quý Mão này mình thấy vất vả nhất từ bé đến giờ chứ không có nhàn thân , nếu nhìn thấy bảo nhàn thì chắc là do làm nhanh thì xong việc sớm có nhiều thời gian để nghỉ ngơi vậy thôi. Mình cũng hi vọng là sớm có nhà cửa được luôn năm nay thì tốt.
4/ Đúng là mình hay nhảy việc nhiều và làm đâu cũng chỉ vài tháng là nghỉ, chỉ có tự làm chủ thì được vài năm.
5/ Mong là cũng được 99 tỉ để dưỡng già như bác nói O:-)
Chúc chị sớm có nhà
Sửa lần cuối bởi Yeutanhuong vào lúc 18:58, 12/05/22 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

Chà, cũng chỉ mong đời Lộ về sau sẽ sáng như bạn Lamgiang nói.
Lá số 2 đứa cũng gần giống nhau nhưng số mình kém Lộ nhiều. Điểm yếu trên lá số của Lộ với mình, mình nghĩ ở cung Thìn với Tị, hạn qua đấy hay gặp chuyện :-?
Cuối tháng trước mình cũng gặp chuyện buồn với 1 người chị, nhưng đã giải quyết ổn thỏa và 2 chị em quan hệ lại như trước. Còn Lộ chia tay chồng thì mình chưa thấy có hạn gì.
Hy vọng năm sau mình xong giấy tờ nhà, thì Lộ có nhà :-bd
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Rainbowlight
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

nói chuyện với thằng bạn ở Mỹ, nó học trường thanh nhạc, lang thang làm đủ thứ nghề ở đất Mỹ, không hiểu vì sao nó có visa ?

nhưng đến 27 tuổi nó mới tìm được đam mê là ngành điện tử, nó tự học , tự nghiên cứu rồi xin việc ở một công ty bên Mỹ về điện tử. giờ nó vừa làm thuê bên cạnh tự làm chủ một start-up nghiên cứu về điện tử, đã gọi được vốn và chuẩn bị nghỉ làm thuê để toàn lực cho dự án riêng.

nước Mỹ thật thú vị ! một thằng không có bằng cấp gì về điện tử luôn. Học thanh nhạc ra mới vãi, sinh năm 90 ^:)^
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

mình thích lắng nghe những câu chuyện cuộc đời như trên vì chính mình cũng được truyền cảm hứng.

Tiền tuy quan trọng nhưng nó chỉ là phương tiên thôi, được sống với những hoài bảo mới là đáng sống.
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 21:16, 12/05/22 nói chuyện với thằng bạn ở Mỹ, nó học trường thanh nhạc, lang thang làm đủ thứ nghề ở đất Mỹ, không hiểu vì sao nó có visa ?

nhưng đến 27 tuổi nó mới tìm được đam mê là ngành điện tử, nó tự học , tự nghiên cứu rồi xin việc ở một công ty bên Mỹ về điện tử. giờ nó vừa làm thuê bên cạnh tự làm chủ một start-up nghiên cứu về điện tử, đã gọi được vốn và chuẩn bị nghỉ làm thuê để toàn lực cho dự án riêng.

nước Mỹ thật thú vị ! một thằng không có bằng cấp gì về điện tử luôn. Học thanh nhạc ra mới vãi, sinh năm 90 ^:)^
Ở Việt Nam cũng có trường hợp người nông dân làm lụng bao năm gắn bó với đồng ruộng, hơn 30t bổng dưng đi tầm sư học nghề đông y, giờ thành thầy lang khét tiếng trong vùng luôn 😆 khách khứa các tỉnh ven ven TH, HNa, ND, HNo, TB cứ kéo đến nườm nượp :-??
Đầu trang

Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

LâmGiang đã viết: 15:20, 12/05/22

Số ai nấy hưởng thôi bạn ạ, bỏ chồng cũng là chuyện thường với cấu trúc mệnh của bạn. chắc bạn up lại lá bát tự lên đây kèm câu hỏi nào chi tiết, biết đc gì tôi nói.
Hình ảnh
Số này tôi đoán như sau:

...

...
Polyrhythm đã viết: 09:45, 11/11/21
anh Hà xem bao giờ tuyển nhân viên BĐS cho tổ chức thì ới em vứi, số em hợp làm BĐS anh Hà ạ O:-)
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Chắc mình sẽ yêu em công nhân này, để ẻm ở nhà lo cơm nước và tâm sự . Được cái dễ thương, ngoan, biết dốt nên chịu nghe lời.

Thời điểm hiện tại mình cũng không với cao hơn được

Tương lai thì thôi, chốt sổ rồi, các em khác xinh giỏi kệ các em :(
Đầu trang

Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 23:45, 16/05/22 Chắc mình sẽ yêu em công nhân này, để ẻm ở nhà lo cơm nước và tâm sự . Được cái dễ thương, ngoan, biết dốt nên chịu nghe lời.

xã hội đầy người giấu bằng ĐH mang bằng cấp 3 xin đi làm công nhân đầy ra ấy, hồi mới ra trường con bạn chị nó xin vào công ty Hàn Quốc làm công nhân nhưng vì có bằng ĐH họ thấy phí nên cho làm văn phòng, cho làm QC thống kê, nó bảo đi học ĐH như đi du lịch mấy năm vậy, giờ về quê làm công nhân cho dễ xin việc, cuối cùng cũng có được làm công nhân đâu, xong lại bị kéo lên làm văn phòng không cho xuống xưởng =)) số rồi em ạ, nghề chọn người rồi không đúng nghề kiểu gì cũng toạch =)) đến xin làm công nhân còn không được nữa =))
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Lavender91 đã viết: 07:19, 17/05/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 23:45, 16/05/22 Chắc mình sẽ yêu em công nhân này, để ẻm ở nhà lo cơm nước và tâm sự . Được cái dễ thương, ngoan, biết dốt nên chịu nghe lời.

xã hội đầy người giấu bằng ĐH mang bằng cấp 3 xin đi làm công nhân đầy ra ấy, hồi mới ra trường con bạn chị nó xin vào công ty Hàn Quốc làm công nhân nhưng vì có bằng ĐH họ thấy phí nên cho làm văn phòng, cho làm QC thống kê, nó bảo đi học ĐH như đi du lịch mấy năm vậy, giờ về quê làm công nhân cho dễ xin việc, cuối cùng cũng có được làm công nhân đâu, xong lại bị kéo lên làm văn phòng không cho xuống xưởng =)) số rồi em ạ, nghề chọn người rồi không đúng nghề kiểu gì cũng toạch =)) đến xin làm công nhân còn không được nữa =))
kiếm vợ thì ngoan, dễ bảo là được.

Dù sao vợ không thể là người tình, càng không thể là bạn chiến đấu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”