Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Gửi bài gửi bởi cocacola »

coco87 đã viết: 07:49, 25/12/21 Mệnh em thuộc bố cục Hoả Viêm Thổ Táo.

Sinh vào giờ Mùi. Mùi trung Thổ là bản khí, Hoả là dư khí.

Thổ trong mệnh vượng. Bính Hoả gặp Thổ là Hoả tối. Mệnh em là thân nhược.

Dụng thần là Mộc Hoả. Kị thần Thuỷ, Thổ.

Dụng Tân Kim mà kị Canh Kim.

Năm 2021 Tân Sửu em phát tài.

Cái này liên quan tới mộ khố. Em có mộ Mùi ở giờ sinh.

Sửu xung Mùi là sự xung của Thuỷ Hoả.

Mệnh em có khí thế Hoả cường vượng Tị Ngọ Mùi từ 4 trụ hợp lại. Lúc này Kim khố mở. Tân Kim trong Sửu trở nên hữu dụng.

Đại vận Ất Sửu

Em sẽ giàu, mộ khố được mở ra hoàn toàn.
Dạ em cảm ơn chị.
Cũng nhiều bác kết luận giống như chị là Ất Sửu vận đáng giá nhất đời, nên tận dụng bung hết sức mình.
Em của hiện tại đang ra sức rèn luyện nội tại để đến đó có thể cáng đáng mọi thứ rồi về nghỉ ngơi luôn ạ. Chứ em cảm thấy 2 vận Thủy sau đó là tử vận của em rồi.
Mọi thành công đều cần quá trình nỗ lực của bản thân + trợ lực từ yếu tố thời cuộc, may mắn; chứ không phải tự nhiên đến đó nói giàu là giàu được đúng không chị hehe.
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số sẽ có nhiều ứng kỳ vào năm 2025? Kính mời bác Nghienmo, Vio xem giúp cháu ạ!

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Dì chị xem theo Tử Vi, ông Khôi xem theo Tứ Trụ, cũng phán chị hậu vận xấu. Thậm chí ông Khôi còn nói năm 60 tuổi chị sẽ qua 1 cơn bạo bệnh. Nếu vượt qua thì sẽ sống thêm 1 con giáp. Không vượt qua là chết luôn. :))

Chị hay giỡn với bạn bè & đồng nghiệp. Tao không bao giờ tính lương hưu. Vì tao đâu có biết, tao sống nổi tới ngày tao về hưu đâu. Tính chi cho mệt. =))

Cuộc đời này phải có công bằng & hài hoà. Mình có xuống rồi mình lại có lên. Mình có lên rồi mình lại có xuống. Mình hồi nhỏ tốt, trung niên tốt, thì hậu vận xấu cũng bình thường thôi. :D
Được cảm ơn bởi: cocacola, Yeutanhuong
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

coco87 đã viết: 00:26, 26/12/21 Dì chị xem theo Tử Vi, ông Khôi xem theo Tứ Trụ, cũng phán chị hậu vận xấu. Thậm chí ông Khôi còn nói năm 60 tuổi chị sẽ qua 1 cơn bạo bệnh. Nếu vượt qua thì sẽ sống thêm 1 con giáp. Không vượt qua là chết luôn. :))

Chị hay giỡn với bạn bè & đồng nghiệp. Tao không bao giờ tính lương hưu. Vì tao đâu có biết, tao sống nổi tới ngày tao về hưu đâu. Tính chi cho mệt. =))

Cuộc đời này phải có công bằng & hài hoà. Mình có xuống rồi mình lại có lên. Mình có lên rồi mình lại có xuống. Mình hồi nhỏ tốt, trung niên tốt, thì hậu vận xấu cũng bình thường thôi. :D
Dạ em hiểu ạ :D
Em quan điểm lúc trẻ và trung niên là gdoan mình cần va chạm và trải nghiệm nhiều nhất, chứ để già rồi mới tới thời vận thì nó lỡ làng quá, và lúc đó là lúc cần nghỉ ngơi chứ ham mê bon chen làm chi nữa. Right time, right place hehe.
Biết khái quát về số mệnh của mình rồi, cái em tập trung bây giờ là tích lũy kinh nghiệm, trui rèn bản thân thôi ạ. Lâu lâu hơi down mood thì vào up topic lên hoặc update 1 số thông tin cho các bác nghiệm lý cho vui ạ :D
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

coco87 đã viết: 00:26, 26/12/21 Dì chị xem theo Tử Vi, ông Khôi xem theo Tứ Trụ, cũng phán chị hậu vận xấu. Thậm chí ông Khôi còn nói năm 60 tuổi chị sẽ qua 1 cơn bạo bệnh. Nếu vượt qua thì sẽ sống thêm 1 con giáp. Không vượt qua là chết luôn. :))

Em không tin lắm đâu chị coco có người giàu Hoài à chị. Có một số mẹ làm ăn chung em biết
Nhỏ sinh ra giàu lớn lấy chồng giàu già vẫn giàu hạnh phúc. Em chỉ biết có 1 bà chính miệng bả kể cho em nghe cuộc đời bả không biết nghèo khổ là gì, chồng cũng hạnh phúc, con cái ngoan hiền, già giờ không làm gì ngồi ăn rồi ngủ thôi. Không bệnh tật rất khỏe mạnh giờ 60 tuổi rồi.
Lỡ chị lọt vào thì sao. Gắng làm phúc đừng hại người là được, em chúc chị may mắn :x
Được cảm ơn bởi: cocacola
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Vừa qua tháng Ất Tỵ năm Nhâm Dần thì em gặp khá nhiều chuyện xui xẻo (tuy nhiên nhìn theo hướng tích cực thì là động lực để em chuyển qua 1 gdoan khác tốt hơn :D ).
Mọi người có đoán ra hạn nào không ạ? Em sẽ cập nhật sau để mn cùng nghiệm lý ạ hehe.
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Em xin phép nêu dữ kiện để mọi người nghiệm ạ.

Ngay ngày 2/5 (ngày Ất Mão, tháng Ất Tỵ, năm Nhâm Dần) em có xô xát với phòng trọ kế bên vì lý do em qua nhắc nhở họ quá ồn ào lúc 12h khuya thì họ xông ra múc em luôn :v Tay chân xây xát và đổ máu => em quyết định chuyển về căn chung cư của chị đồng nghiệp ở (cách cty có 3km hehe, trong khi chỗ em trọ cũ cách cty 15 km). Trước đó chị đồng nghiệp này đã ngỏ ý muốn em về ở nhưng em từ chối, nhưng sau sự việc này em dời đi ngay lập tức => điều này có lợi cho bản thân em vì tiết kiệm được tgian di chuyển cũng như sức khỏe, tinh thần thoải mái hơn, tập trung cho công việc nhiều hơn.
Chủ Nhật ngày 15/5 này (ngày Mậu Thìn, tháng Ất Tỵ, năm Nhâm Dần) thì em hao 1 khoản tài khá lớn (gần trăm củ) cho bạn mượn nhưng có khả năng không thu hồi được, mọi người có nhìn ra tượng nào không ạ?
Em chỉ nêu sự kiện ứng kì thực tế chứ k biết xem đâu ạ nên k thể trao đổi học thuật với mn được. Hi vọng giúp ích cho mn nghiệm lý ạ 😃
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Le2020 đã viết: 20:10, 19/04/20 +Bản thân cần Ấn sinh nên rất yêu thương mẹ, Ất không có nguồn sinh, mà Ất phải sinh Bính, nên Ất bị tiết nhược vì vậy Mẹ phải chăm lo cho bản thân mình rất khổ cực.
Bản thân vượng nên xu thế là thích hưởng tài, tài kề bên là muốn kiếm tiền, cũng muốn có nhiều bạn gái, nhưng chi ngày Ngọ hợp với giờ Mùi lại ôm Ấn trên can, nên cung hôn nhân bị khóa chặt rất khó kết hôn, chỉ muốn lo cho mẹ, không muốn kết hôn.

08/2022 qua vận Bính Dần: Bính trợ thân, Dần hợp Ngọ sinh cho bản thân vượng, nên tốt. Dần sinh Bính, nhưng Dần hình Tỵ, nên có thành công cũng có nhiều việc đột nhiên gãy đổ.
+2022 Nhâm Dần: Nhâm sinh Ất, Ất sinh Bính bản thân vượng. năm này chuyện gì cũng thành công.
Cháu chào bác Le2020, dạo này nhiều việc buồn lòng quá nên cháu có vào đọc lại topic của mình, xong muốn phản hồi cho bác biết những gì tới nay bác luận đúng để bác nghiệm lý ạ!
Những cái cháu trích dẫn ở trên là hoàn toàn đúng 100%. Cháu chỉ xin bổ sung cho rõ hơn năm 2022 của cháu ạ!
2022: lương vẫn bình thường, nhưng mấy tháng cuối năm cháu lại có thêm vài nguồn thu ngoài lớn hơn lương. Cụ thể là các tháng 11/2022, 12/2022, 1/2023 Dương Lịch (Tân Hợi, Nhâm Tý, Quý Sửu). Trong đó tháng 1/2023 Dương Lịch tức Quý Sửu được nhiều nhất. Tuy nhiên sang năm 2023 thì đột ngột bị đứt gãy.
Chuyện tình cảm vẫn không đến đâu bác ạ, vì trong lòng cháu còn rất nặng lòng muốn lo cho mẹ nên luôn bị rào cản tâm lý này mà không thể thoát ra được ạ.

Cháu cám ơn bác!

À, còn 1 điểm nữa là khi có tài thì tài của cháu thường k tụ được, hoặc là cháu sẽ dùng để lo cho gdinh cháu nhiều hơn, hoặc là sẽ gặp tai nạn hay j đó mà mất tiền! Trong năm nay cháu đã từng gặp tai nạn + xô xát phải đền tiền, đúng kiểu của đi thay người ấy ạ!
Đầu trang

Quý Huệ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Quý Huệ »

cocacola đã viết: 14:06, 08/01/23

Bính sinh tháng Ngọ, mệnh cục tòng hỏa, Bính vượng sợ suy, nên phải luôn đốt mộc để duy trì, đây là ý tứ về sức khỏe, 1 Ất hiện trụ giờ vượng tọa khố là dụng của bạn, Ất Mùi này hỏng thì bạn sẽ có chuyện.

Mệnh cục lấy Canh làm dụng, song kim số này hư thấu, Canh ứng cha có Kỷ làm nguyên thần nên không mất sớm, cha bạn bây giờ còn sống không? nhờ bạn phản hồi giúp. Do dụng kim nên các năm kim vượng (canh tân vượng, thấp thổ hoặc địa chi là kim) thì các năm đó tài chính và công việc sẽ rất tốt.

Nhờ bạn phản hồi giúp tôi xem các ý tứ phía trên có chính xác không?
Đầu trang

cocacola
Tam đẳng
Tam đẳng

Quý Huệ đã viết: 10:46, 10/01/23 Bính sinh tháng Ngọ, mệnh cục tòng hỏa, Bính vượng sợ suy, nên phải luôn đốt mộc để duy trì, đây là ý tứ về sức khỏe, 1 Ất hiện trụ giờ vượng tọa khố là dụng của bạn, Ất Mùi này hỏng thì bạn sẽ có chuyện.

Mệnh cục lấy Canh làm dụng, song kim số này hư thấu, Canh ứng cha có Kỷ làm nguyên thần nên không mất sớm, cha bạn bây giờ còn sống không? nhờ bạn phản hồi giúp. Do dụng kim nên các năm kim vượng (canh tân vượng, thấp thổ hoặc địa chi là kim) thì các năm đó tài chính và công việc sẽ rất tốt.

Nhờ bạn phản hồi giúp tôi xem các ý tứ phía trên có chính xác không?
Cháu chào bác!
Cám ơn bác đã xem cho cháu, cháu xin phản hồi thật chi tiết để bác có thể rút ra được gì đó ạ, sẵn cũng là dịp để cháu trải lòng luôn chứ dạo này cháu hơi buồn ạ :)
Có vẻ nhìn qua ls của cháu, ai cũng thấy trọng điểm là Ất Ấn. Bản thân cháu đúng là xem mẹ cháu là mục tiêu duy nhất từ nhỏ đến nay để cháu tồn tại ạ, cháu rất thương mẹ cháu bác ạ. Thậm chí nhiều đêm cháu còn nằm suy nghĩ, nếu sau này k còn mẹ thì cháu cũng k thiết tha gì cdoi này nữa ạ! Về điểm này, rất nhiều bác đều luận năm 2025 cháu sẽ có tang sự, sang năm Bính Ngọ phục ngâm nếu vẫn giữ suy nghĩ này thì e là cháu cũng k còn nữa!

Cha cháu hiện vẫn khỏe mạnh, nhưng mẹ con cháu k hợp với cha và họ nội ạ.

Cháu xin kể sơ các năm gần đây ạ:
1/ Ất Mùi 2015: tình tiền có đủ, nhưng không bền
2/ Bính Thân 2016: toang nặng, thất nghiệp, mất sạch tiền tiết kiệm
3/ Đinh Dậu 2017: tốt, được tăng lương 2 lần
4/ Mậu Tuất 2018: ổn
5/ Kỷ Hợi 2019: ổn, nhưng năm nay bà ngoại cháu mất nên cũng bị đả kích lớn
6/ Canh Tý 2020: khá, bắt đầu có nguồn thu ngoài lương dù ít
7/ Tân Sửu 2021: tốt, nguồn thu ngoài tăng
8/ Nhâm Dần 2022: rất tốt, nguồn thu ngoài tăng nhiều, nhưng không bền

Tính ra nếu hài hòa nhất là năm Ất Mùi, còn bạo phát về lương là Đinh Dậu, còn bạo phát về khoản ngoài là Tân Sửu và Nhâm Dần ạ!
Được cảm ơn bởi: Quý Huệ
Đầu trang

Quý Huệ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Quý Huệ »

cocacola đã viết: 19:44, 10/01/23
Cháu xin kể sơ các năm gần đây ạ:
1/ Ất Mùi 2015: tình tiền có đủ, nhưng không bền
2/ Bính Thân 2016: toang nặng, thất nghiệp, mất sạch tiền tiết kiệm
3/ Đinh Dậu 2017: tốt, được tăng lương 2 lần
4/ Mậu Tuất 2018: ổn
5/ Kỷ Hợi 2019: ổn, nhưng năm nay bà ngoại cháu mất nên cũng bị đả kích lớn
6/ Canh Tý 2020: khá, bắt đầu có nguồn thu ngoài lương dù ít
7/ Tân Sửu 2021: tốt, nguồn thu ngoài tăng
8/ Nhâm Dần 2022: rất tốt, nguồn thu ngoài tăng nhiều, nhưng không bền

Tính ra nếu hài hòa nhất là năm Ất Mùi, còn bạo phát về lương là Đinh Dậu, còn bạo phát về khoản ngoài là Tân Sửu và Nhâm Dần ạ!
Cảm ơn bạn đã phản hồi,

1/ Năm Bính Thân, mất tiền vì cái gì? Mất vào khoảng thời gian nào? chia 2 giai đoạn là trước tháng 8 và sau tháng 8. Có thể ước tính xem con số mất là bao nhiêu? Mạn phép đoán là có yếu tố bị bạn bè lừa gạt trong này. Nếu là số lớn thì tôi mạn phép đoán là rơi vào từ 400-900tr.

2/ do khá lâu rồi, nên có thể cho tôi con số được tăng tổng trong 2 lần không?

3/ Về nghề nghiệp, tôi đoán bạn là dân xây dựng, làm cho tư nhân, công trình thiên về nhà cao tầng, có đúng không?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”