Nữ mệnh Tham Vũ - Kính mong cao nhân chỉ điểm đường công danh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nguyendieunhi
Chính thức
Chính thức

Re: Nữ mệnh Tham Vũ - Kính mong cao nhân chỉ điểm đường công danh

Gửi bài gửi bởi nguyendieunhi »

atn419 đã viết:
nguyendieunhi đã viết:
atn419 đã viết: Chủ thớt có lá số giống mình nè ^^ nhưng đọc cmt thấy nghiệm lya về cung phụ mẫu mình ko giống bạn
Vì cung phụ mẫu mình có Địa Không, Địa Kiếp tọa xung, bạn bớt được cái đó. Bạn chia sẻ vài điều về bản thân để mình nghiệm lý với :)
Tính cách : ckhas mạnh mẽ , mình cũng có chút dị nhưng giờ nữ tính bớt rồi :3
Gđinh : bme mình làm công ăn lương bình thuong (tầng lớp bình dân ) bố mình hiền lành , còn mẹ mình nói hơi nhiêu . nói chung 2 thân ăn ở hiền lành mn đều quý
Mình đang học kte , sự học và thi cử cũng khá lật đật. Tình duyên cũng lật đật ko kém ^^ xơ xơ mít thế
Đầu trang

nguyendieunhi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nguyendieunhi »

nguvat đã viết:27 tuổi lấy chồng người ngoại quốc nếu đúng lên đây báo cáo cho mọi người biết nhé.
Xin phép chủ thớt cho mình hỏi bạn nì tí :3
Ban oi !!! mình có may mắn giống chủ top ko
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Xóa lá số cũ, post lại và nghiệm lý sau 5 năm :D
Hình ảnh
nguvat đã viết: 22:24, 05/08/16 Cả đời không lo cơm ăn áo mặc. Thường làm gì cũng phải cố gắng hơn người khác mới có thành quả. Tham Vũ đồng hành bất phát thiếu niên nên cứ thoải mái ăn học và yêu đương cùng với làm những gì mình thích. Còn trẻ nếu không thích ngành này có thể mạnh dạn bỏ. Xương khúc khôi việt khoa quyền lộc cộng với giáp âm dương sáng sủa bạn ăn đủ nên đừng lo nghĩ làm gì nặng đầu. 3 năm tới sẽ có thay đổi về mặt chí hướng của bạn nhưng không biết cụ thể bạn định làm gì nhưng hẫy nhớ tất cả những gì bạn làm đều là do thực lực của bạn không nhờ may mắn đâu. Lá số đẹp để nghiệm lý.
nguvat đã viết: 23:44, 05/08/16 Cảm ơn vì cung cấp thông tin. Cung phụ mẫu của em thái dương cự môn hóa kỵ gia thêm không kiếp thì chắc ba mẹ không bền rồi. Phần nhiều do ba lắm mồm khó chịu chắc vậy. Em hỏi về công danh làm gì. Phá sản vài lần, lận đận vài lần từ 42 trở đi mới an nhàn được. Yên tâm đi dù phá sản hay ntn thì vẫn sướng hơn người giống như nhà giầu mất con xe hơi không ăn thua, không ăn thua. Về sức khỏe do âm dương sáng kẹp mệnh thì hay đau đầu. Nói 27 tuổi lấy chồng là đoán không chắc vì cung di của lá số này có ăn bộ cô - quả cung tử tức nhị hợp với cung phúc đức là khôngtốt nên có thể không thèm lấy chồng. Lấy chồng càng muộn càng tốt lý do nếu lấy muộn trải nghiệm cũng nhiều hơn suy nghĩ cũng chín chắn hơn cũng như nhiều sự lựa chọn hơn. Cũng trong năm 27 này rất cẩn thận kẻo có tai nạn bất ngờ. Cho hỏi thêm gia đình có mấy anh em với ba mẹ ly dị năm nào vậy?
nguvat đã viết:Anh nói rồi không đọc hay sao? đại vận 10 năm tới vận tuy vất vả nhưng cũng có thể thành công. 23,24,25,26 đều tốt chỉ đặc biệt e ngại năm 27 tuổi thôi qua năm đó thì tốt lên. Vậy yên tâm chưa. Làm được gì cứ làm đi chẳng sợ đổ bể đâu có đổ bể thì cũng phải từ năm 32 tới 42 tuổi... Năm 24 tuổi phát dã như lôi chẳng biết buôn bán gì mà phát nếu phát thì lên đây báocáo không phát cũng lên đây báocáo. Hết tư vấn dạo. Cảm ơn vì đã post lá số hay.
3 năm tam tai 2016, 2017, 2018 quả thật kinh hoàng. 2016 thì được bác sĩ chuẩn đoán bệnh nhưng vì nhiều lý do nên từ chối điều trị. 2017, 24 âm tuổi là năm xung động, thay đổi chỗ ở liên tục, không có việc làm, việc học cũng bê bết, bệnh từ năm 2016 bắt đầu phát tác, có phát như dã lôi thì chắc là phát bệnh. Em không tiện kể những gì xảy ra nhưng cuộc sống lúc đó xung động liên tục, mọi quyết định hành động đều là sai lầm, hoàn toàn mất phương hướng, mọi mặt trong cuộc sống đều đổ vỡ và bị bệnh rất nặng. Đúng là 2018 gặp một sự kiện làm thay đổi chí hướng hoàn toàn (theo hướng tốt đẹp hơn).

2019 hết tam tai thì vẫn rất hung nhưng ít ra đã xác định được chí hướng dù hoàn cảnh cuộc sống cực kì khó khăn nhưng nhìn lại đó là gặp hung để mà hóa cát và đạt được những thứ bị trì trệ trong 3 năm tam tai như giấy tờ nhập cư hoàn thành, tốt nghiệp đại học.

2020, 27 tuổi âm, đại dịch COVID, thất nghiệp 10 tháng Năm này thì không hung, chỉ chán chán thôi, đại khái là vẫn trong giai đoạn hồi phục sức khỏe, kiên trì hoàn thiện bản thân, nộp đơn xin việc khắp nơi rồi đại dịch thì lockdown ở nhà suốt. Nhưng không có lấy chồng, không có tai nạn gì bất ngờ hết nha nhưng không biết phải hạn có lộc tồn, ân quang không mà nhận được số tiền lớn từ trên trời rơi xuống :)).

Năm nay 2021, tiểu hạn cung mệnh có Hóa Khoa thì viên mãn, bệnh nặng trong 5 năm trước đã hoàn toàn khỏi, có việc làm tốt, nhập học lên thạc sĩ để chuyển sang ngành IT, các mối quan hệ tốt đẹp, tài chính ổn định chỉ chưa có người yêu thôi.

Còn về những thành quả đạt được quả thật rõ ràng là thực lực và sự cố gắng của bản thân nhưng nếu không gặp những may mắn kì diệu liên tiếp, gặp vô số quý nhân nâng đỡ về mọi mặt từ tinh thần tới vật chất thì thậm chí không còn tồn tại để mà ngồi đây nghiệm lý với mọi người chứ đừng nói đạt được như ngày hôm nay.

Em nghiệm lý tạm vậy, cao nhân nào đi ngang chỉ điểm tiếp vận hạn tương lai cho em được thì em xin cảm ơn [-O<
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, nguvat
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

atn419 đã viết: 13:09, 03/07/21 Xóa lá số cũ, post lại và nghiệm lý sau 5 năm :D
Hình ảnh
1. Em đang làm nghề gì? Trình độ đại học trở lên? Hồi phổ thông học hành chăm chỉ, thành tích học tập cũng khá tốt? Bố mẹ em chắc hay khắc khẩu, mâu thuẫn, không hợp nhau?

2. Năm Mùi 2015 và từ đầu năm nay đến giờ em thấy khá thuận lợi?

3. Năm Thìn 2012 em thấy có thuận lợi nhiều không?
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

hysshu đã viết: 00:31, 04/07/21
atn419 đã viết: 13:09, 03/07/21 Xóa lá số cũ, post lại và nghiệm lý sau 5 năm :D
Hình ảnh
1. Em đang làm nghề gì? Trình độ đại học trở lên? Hồi phổ thông học hành chăm chỉ, thành tích học tập cũng khá tốt? Bố mẹ em chắc hay khắc khẩu, mâu thuẫn, không hợp nhau?

2. Năm Mùi 2015 và từ đầu năm nay đến giờ em thấy khá thuận lợi?

3. Năm Thìn 2012 em thấy có thuận lợi nhiều không?
1. Em theo học bằng đại học là Nghệ Thuật Truyền Thông. Đang làm công sở, Trợ lý Marketing. Em đang học thạc sĩ ngành IT để chuyển ngành. Từ nhỏ tới lớn thì luôn theo học trường top của SG nhưng rất bất đắc chí, tự cho là thất bại trong đại vân Đồng Âm vì luôn không đạt được mục tiêu mình đề ra hay it ra là như mọi người trông đợi ví dụ như cấp hai dù chuẩn bị trươc hai năm vẫn không thi không đậu vào trường chuyên cấp ba như chị em. Lúc vào phổ thông thì cũng vào được nguyện vọng một, trường danh tiếng, thi đậu lớp chuyên, nhưng tâm lý chán nản, không muốn học, luôn đội sổ đứng áp chót lớp, nhưng chưa bao giờ quá tệ, ít ra cũng được học sinh Khá, tốt nghiệp trung học loại khá.

Ba mẹ thì li dị khoảng năm 2007-2008. Em sống với ba cho tới lúc đi nước ngoài.

2. Năm Mùi 2015 là năm rất tốt đối với em. Lúc đó có việc làm full-time là thiết kế đồ họa rồi cùng lúc học đại học ở nước sở tại cũng rất tốt, chuyện nhà ở cũng tốt đẹp ổn định, bạn trai ở xa năm đó đi du học sang nước em đang ở gặp em. Ai cũng nói em mới sang mà có cuộc sống độc lập, đạt được vậy là rất thành công. Thế nên 2016 tự dưng mọi thứ đổ ào, em thật không trở tay được.

Em nhận được công việc và nhận vào học thạc sĩ từ cuối năm ngoái rồi từ đầu năm nay sự lành đến liên tục. Bác sĩ và ê kíp chăm sóc em từ 2019 công nhận em đã hoàn toàn hồi phục và báo là sẽ hoàn thành thủ tục xuất viện cho em cuối tháng này. Ở chỗ làm việc thì gặp chủ tốt, đồng nghiệp thiện lương ủng hộ việc học của em. Đi học thì có học bổng kha khá. Học vừa xong một học kì, em hài lòng với kết quả. Giờ thì chỉ hơi hơi trông có người yêu cho cuộc sống thêm phong phú thôi nhưng trong thâm tâm vẫn yêu một người nên có hẹn hò ai cũng không tới đâu.

3. Năm Thìn 2012 em nghĩ là thuận lợi. Tốt nghiệp cấp 3 xong thì vào học RMIT, đậu điểm cao hết tất cả các môn lúc đó đang học, chuyện tình cảm cũng tốt đẹp, lúc đó thì còn được phát tiền tiêu vặt đều đều. Xong cuối năm 2013 thì bỏ đi định cư nước ngoài.

Nếu được thì cho em hỏi sang năm em như nào ah? Vận Thiên Đồng có phải là thay đổi chỗ làm hay chỗ ở không ah?
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Hình ảnh
nguvat đã viết: 22:24, 05/08/16 Cả đời không lo cơm ăn áo mặc. Thường làm gì cũng phải cố gắng hơn người khác mới có thành quả. Tham Vũ đồng hành bất phát thiếu niên nên cứ thoải mái ăn học và yêu đương cùng với làm những gì mình thích. Còn trẻ nếu không thích ngành này có thể mạnh dạn bỏ. Xương khúc khôi việt khoa quyền lộc cộng với giáp âm dương sáng sủa bạn ăn đủ nên đừng lo nghĩ làm gì nặng đầu. 3 năm tới sẽ có thay đổi về mặt chí hướng của bạn nhưng không biết cụ thể bạn định làm gì nhưng hẫy nhớ tất cả những gì bạn làm đều là do thực lực của bạn không nhờ may mắn đâu. Lá số đẹp để nghiệm lý.
nguvat đã viết: 23:44, 05/08/16 Cảm ơn vì cung cấp thông tin. Cung phụ mẫu của em thái dương cự môn hóa kỵ gia thêm không kiếp thì chắc ba mẹ không bền rồi. Phần nhiều do ba lắm mồm khó chịu chắc vậy. Em hỏi về công danh làm gì. Phá sản vài lần, lận đận vài lần từ 42 trở đi mới an nhàn được. Yên tâm đi dù phá sản hay ntn thì vẫn sướng hơn người giống như nhà giầu mất con xe hơi không ăn thua, không ăn thua. Về sức khỏe do âm dương sáng kẹp mệnh thì hay đau đầu. Nói 27 tuổi lấy chồng là đoán không chắc vì cung di của lá số này có ăn bộ cô - quả cung tử tức nhị hợp với cung phúc đức là khôngtốt nên có thể không thèm lấy chồng. Lấy chồng càng muộn càng tốt lý do nếu lấy muộn trải nghiệm cũng nhiều hơn suy nghĩ cũng chín chắn hơn cũng như nhiều sự lựa chọn hơn. Cũng trong năm 27 này rất cẩn thận kẻo có tai nạn bất ngờ. Cho hỏi thêm gia đình có mấy anh em với ba mẹ ly dị năm nào vậy?
Rất tốt. Cũng lâu lắm rồi anh Ngu mới quay lại diễn đàn này. Thời gian trôi nhanh thật.
Trong thời gian qua em chắc cũng có thời gian nghiên cứu bộ môn này rồi. Coi để biết chứ không để tin và phụ thuộc vào nó.
Lá số hay như cuộc sống. Tham vũ đồng hành quả nhiên là thăng trầm thời trẻ về già sẽ phát.
nguvat đã viết:Anh nói rồi không đọc hay sao? đại vận 10 năm tới vận tuy vất vả nhưng cũng có thể thành công. 23,24,25,26 đều tốt chỉ đặc biệt e ngại năm 27 tuổi thôi qua năm đó thì tốt lên. Vậy yên tâm chưa. Làm được gì cứ làm đi chẳng sợ đổ bể đâu có đổ bể thì cũng phải từ năm 32 tới 42 tuổi... Năm 24 tuổi phát dã như lôi chẳng biết buôn bán gì mà phát nếu phát thì lên đây báocáo không phát cũng lên đây báocáo. Hết tư vấn dạo. Cảm ơn vì đã post lá số hay.
3 năm tam tai 2016, 2017, 2018 quả thật kinh hoàng. 2016 thì được bác sĩ chuẩn đoán bệnh nhưng vì nhiều lý do nên từ chối điều trị. 2017, 24 âm tuổi là năm xung động, thay đổi chỗ ở liên tục, không có việc làm, việc học cũng bê bết, bệnh từ năm 2016 bắt đầu phát tác, có phát như dã lôi thì chắc là phát bệnh. Em không tiện kể những gì xảy ra nhưng cuộc sống lúc đó xung động liên tục, mọi quyết định hành động đều là sai lầm, hoàn toàn mất phương hướng, mọi mặt trong cuộc sống đều đổ vỡ và bị bệnh rất nặng. Đúng là 2018 gặp một sự kiện làm thay đổi chí hướng hoàn toàn (theo hướng tốt đẹp hơn).

2019 hết tam tai thì vẫn rất hung nhưng ít ra đã xác định được chí hướng dù hoàn cảnh cuộc sống cực kì khó khăn nhưng nhìn lại đó là gặp hung để mà hóa cát và đạt được những thứ bị trì trệ trong 3 năm tam tai như giấy tờ nhập cư hoàn thành, tốt nghiệp đại học.

2020, 27 tuổi âm, đại dịch COVID, thất nghiệp 10 tháng Năm này thì không hung, chỉ chán chán thôi, đại khái là vẫn trong giai đoạn hồi phục sức khỏe, kiên trì hoàn thiện bản thân, nộp đơn xin việc khắp nơi rồi đại dịch thì lockdown ở nhà suốt. Nhưng không có lấy chồng, không có tai nạn gì bất ngờ hết nha nhưng không biết phải hạn có lộc tồn, ân quang không mà nhận được số tiền lớn từ trên trời rơi xuống :)).

Năm nay 2021, tiểu hạn cung mệnh có Hóa Khoa thì viên mãn, bệnh nặng trong 5 năm trước đã hoàn toàn khỏi, có việc làm tốt, nhập học lên thạc sĩ để chuyển sang ngành IT, các mối quan hệ tốt đẹp, tài chính ổn định chỉ chưa có người yêu thôi.

Còn về những thành quả đạt được quả thật rõ ràng là thực lực và sự cố gắng của bản thân nhưng nếu không gặp những may mắn kì diệu liên tiếp, gặp vô số quý nhân nâng đỡ về mọi mặt từ tinh thần tới vật chất thì thậm chí không còn tồn tại để mà ngồi đây nghiệm lý với mọi người chứ đừng nói đạt được như ngày hôm nay.

Em nghiệm lý tạm vậy, cao nhân nào đi ngang chỉ điểm tiếp vận hạn tương lai cho em được thì em xin cảm ơn [-O<
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Bả phát quá trời anh ơi.
Bây giờ bả đang kiếm căn nhà chỉ hơn ba triệu bả gọi là nhà cũ để chứa tiền 🙃
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Yeutanhuong đã viết: 15:07, 09/09/21 Bả phát quá trời anh ơi.
Bây giờ bả đang kiếm căn nhà chỉ hơn ba triệu bả gọi là nhà cũ để chứa tiền 🙃
Không cần bỉ bôi vậy. Chưa chắc đã là bà, là ông thì sao?
Nên xem số đừng xem người.
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

vào vận song hao hãm mà vẫn làm ra tiền tài thật ~X( ~X( sở mỗ nên về đốt con mẹ nó sách cho rồi :((
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

lão phu đoán mệnh này từ 37 trở lên mới phát mạnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”