TIỀN DÂM HẬU THÚ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
hongngoc21
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TIỀN DÂM HẬU THÚ

Gửi bài gửi bởi hongngoc21 »

Chả là mới đây em có nhờ thầy tử vi xem giúp lá số, thì thầy có nói một câu về cung tử tức của em là 'tiền dâm hậu thú' tức là có bầu trước rồi mới cưới sau thì sẽ tránh được việc chồng ngoại tình sau này vì có phục binh ở cung tử tức. Đây là lá số của em nhờ mọi người xem rồi giải thích giúp em, em thích tử vi lắm nhưng mải đi làm ko có thời gian học tử vi.
Hình ảnh
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: TIỀN DÂM HẬU THÚ

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Cũng thế, bản tính bạn cũng đào hoa, xung quanh toàn đàn ông, có thế nào cũng khó tránh. Có câu, ăn quả nhớ gốc, bạn tránh đc cái nhân đào hoa thì sau này, hôn nhân có chuyện cũng nhẹ nhàng.

Ở đây tôi không nói bạn xấu, số thể hiện vậy, tốt nhất là nên đối mặt.
Được cảm ơn bởi: hongngoc21, Yeutanhuong
Đầu trang

Lão Bản QN
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Lão Bản QN »

Thực tế bây giờ cho thấy cách tiền dâm hậu thú quá nhạt nhẽo rồi , e nghĩ xem bây giờ đa số toàn hưởng xác thịt trước đó thôi ...thời thế tạo nên hiện tượng mà 😂
Được cảm ơn bởi: coco87, hongngoc21, Yeutanhuong, LeUyen
Đầu trang

hongngoc21
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hongngoc21 »

Giang nói mình đào hoa nhưng mình thấy ko hề luôn ý, ngoại hình cũng bình thường ko đẹp, đàn ông xunh quanh mình ko có. Nếu bạn nói m đào hoa thì khả năng cao sau này mình sẽ là ng ngoại tình chứ ko phải chồng mình hay sao?
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Mình giống con trai lúc nhỏ chả ma nào theo lớn một đống mình còn lo cha mẹ nữa vậy mà cũng theo.
Tình yêu khó nói lắm
Được cảm ơn bởi: hongngoc21
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

hongngoc21 đã viết: 21:23, 19/05/22 Chả là mới đây em có nhờ thầy tử vi xem giúp lá số, thì thầy có nói một câu về cung tử tức của em là 'tiền dâm hậu thú' tức là có bầu trước rồi mới cưới sau thì sẽ tránh được việc chồng ngoại tình sau này vì có phục binh ở cung tử tức. Đây là lá số của em nhờ mọi người xem rồi giải thích giúp em, em thích tử vi lắm nhưng mải đi làm ko có thời gian học tử vi.
Ý của câu "Tiền dâm hậu thú" là lấy trước cưới sau, ăn ở với nhau trước rồi mới cưới hỏi. Chỉ đơn thuần là vậy thôi, chứ không có nghĩa là có bầu trước rồi mới cưới thì sẽ tránh được việc chồng/vợ ngoại tình sau này. Nhiều người không khéo nghe linh tinh thì để nó ứng vào việc khác đấy.

Chỉ có Phục Binh tại Tử thôi thì không nói lên tiền dâm hậu thú đâu. Cho dù là Thai Vượng Phục Tướng đi chăng nữa cũng chưa chắc là tiền dâm hậu thú, mà nó còn có ý nghĩa khác nữa. Nhiều khi cố tình để tránh việc gì đó mà đâm ra lại làm cho sự việc càng dễ xảy ra.

Lá số trên chẳng có tín hiệu / tiêu chí "tiền dâm hậu thú, hoặc nếu cho là có thì cũng bé tí tẹo thôi. Bây giờ ai muốn (tiền dâm hậu thú) thì cũng đều được thôi. Thế nên đừng cả dại nghe người ta nói linh tinh hoặc đừng đọc thấy linh tinh rồi cho là phải như thế thì mới tốt, hóa giải được thế này thế kia có khi lại làm cho hỏng bét.

Việc đấy nó cũng như là thấy trên lá số có tín hiệu vợ/chồng có tình cảm lăng nhăng gì đó trong hôn nhân, thì người ta chủ động lăng nhăng với nhau trước với hy vọng việc lăng nhăng đó nó ứng rồi và không xảy ra nữa. Nhưng không có nghĩa việc xảy ra rồi thì sẽ không xảy ra nữa, và biết đâu cái việc làm đấy nó là cái hậu quả về sau (tức là việc chủ động lăng nhăng đó nếu lỡ như 2 người không đến được với nhau thì không phải là đã ứng vào tiêu chí lăng nhăng trong tình cảm rồi sao).
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong, Qúy Dậu
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

hongngoc21 đã viết: 06:36, 20/05/22 Giang nói mình đào hoa nhưng mình thấy ko hề luôn ý, ngoại hình cũng bình thường ko đẹp, đàn ông xunh quanh mình ko có. Nếu bạn nói m đào hoa thì khả năng cao sau này mình sẽ là ng ngoại tình chứ ko phải chồng mình hay sao?
Giờ chưa có thì tốt thôi, nhưng số cũng khó tránh, tránh được thì quá tốt, ít người làm được. Thông tin số hiện về ngày tháng bị sai, hiển thị bạn sinh tháng sửu (thực ra còn trong tháng Nhâm Tý), nên cũng bỏ đi yếu tố đào hoa đc 1 phần, còn lại vẫn vậy.

Ở đây không ai chê bạn cả, số mệnh sắp đặt, nên theo nó không có gì lạ, xu cát tị hung được mới là hơn người. Còn bao giờ đi giựt chồng người, ăn cắp, ăn trộm rồi vác số đi hỏi làm sao fix, lúc đó mới ăn đạn.
Đầu trang

catcherblock
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi catcherblock »

"TIỀN DÂM HẬU THÚ" nên đổi lại là "TIỀN ĐÂM HẬU THÚ" thì nghe nhẹ nhàng du dương hơn.
Lão Bản QN đã viết: 23:16, 19/05/22 Thực tế bây giờ cho thấy cách tiền dâm hậu thú quá nhạt nhẽo rồi , e nghĩ xem bây giờ đa số toàn hưởng xác thịt trước đó thôi ...thời thế tạo nên hiện tượng mà
Việc này liên quan đến xã hội học, nhân loại học, cũng là kết quả tất yếu của xã hội trọng thương nghiệp, kinh doanh, chạy theo vật chất, kiếm tiền bất chấp, gia tăng dân số, đam mê hưởng lạc, đô thị hóa, không gian sống của nhân loại bị thu hẹp do gia tăng dân số...
Ái dục là nguồn gốc của khổ đau, ái dục làm gia tăng dân số, tạo ra sinh mệnh mới đồng nghĩa với việc kéo dài vòng lặp bất tận, sinh tử tử sinh sinh sinh rồi lại tử, cũng là tạo ra những đau khổ mới, tạo ra sinh mệnh mới rồi những sinh mệnh này lại đặt ra những câu hỏi kỳ cục: "có đổi số được không", "số mệnh từ đâu ra", "tại sao tôi lại tồn tại", "định mệnh của tôi do tôi quyết định", "thiên mệnh hay nhân mệnh", "có số mệnh hay không có số mệnh", "bói toán hay không bói toán", "thầy bói này nói thế này thầy bói kia nói thế kia", "thầy bói nói tôi làm thế này thì sẽ tránh được thế này thế kia"...
Sự thật là việc tạo ra sinh mệnh mới là tạo ra khổ đau mới, vẫn duy trì vòng lặp bất tận, hiện giờ năm 2022 bạn hỏi câu này, cũng có đầy người ngoài kia có cùng câu hỏi như bạn, sau này con bạn cháu bạn chít bạn chắt bạn cũng có đứa sẽ lặp lại câu hỏi y chang như bạn, đây là một vòng lặp bất tận.
Muốn kết thúc vòng lặp, quay trở lại vấn đề cơ bản, kết thúc ái dục, không còn tạo ra sinh mệnh mới, kết quả là cũng không còn khổ đau, không còn băn khoăn, không còn bói toán, không còn thế này thế kia.
Chả là mới đây em có nhờ thầy tử vi xem giúp lá số, thì thầy có nói một câu về cung tử tức của em là 'tiền dâm hậu thú' tức là có bầu trước rồi mới cưới sau thì sẽ tránh được việc chồng ngoại tình sau này vì có phục binh ở cung tử tức
Cách chữa cháy của thầy không thể thay đổi triệt để được vấn đề của bạn, cũng không thể giải quyết được tận gốc vấn đề, nguồn gốc nằm ở chỗ sinh đẻ ái dục nam nữ hôn nhân, mà thầy lại đi khuyên bạn là nên có con trước rồi cưới chồng. Chữa cháy như này là kiểu thấy cháy ở đâu thì dập ở đó, mà không biết kết quả ảnh hưởng phía sau nó như thế nào, rất nguy hiểm.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”