LÁ SỐ SONG LỘC MÀ SAO CHƯA GIÀU?HAY TỬ VI KHÔNG ĐÚNG?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: LÁ SỐ SONG LỘC MÀ SAO CHƯA GIÀU?HAY TỬ VI KHÔNG ĐÚNG?

Gửi bài gửi bởi KENT »

Lời đầu tiên em cảm ơn anh đã luận giúp cho thằng con nhà em , số em ai cũng phán sau giàu lắm mà giờ có gì đâu anh, làng nhàng chán gần chết, chưa thấy gì đột phá nên mọi thứ cũng chỉ là phỏng đoán và tương đối thôi, em không ham giàu lớn đâu..... đủ ăn là mừng rồi
Hình ảnh
Đầu trang

Lệ Thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lệ Thu »

Mong mọi người xem giúp em ls bé nhà em, em thấy gần giống với ls chủ top chỉ có vòng vận đi ngược lại, đào hoa hoả tinh thiên không địa không, em cảm ơn ạHình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Lệ Thu đã viết: 15:59, 10/11/20 Mong mọi người xem giúp em ls bé nhà em, em thấy gần giống với ls chủ top chỉ có vòng vận đi ngược lại, đào hoa hoả tinh thiên không địa không, em cảm ơn ạHình ảnh
Mệnh VCD,mệnh Mộc đóng cung Mão ( Mộc) là tốt,có sát tinh đắc địa ( Hỏa tinh) làm nòng cốt,tiếc 1 chút vì phải mệnh Hỏa mới sử dụng tốt sát tinh đắc địa này.
Được cảm ơn bởi: Lệ Thu
Đầu trang

Lệ Thu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lệ Thu »

hysshu đã viết: 00:36, 11/11/20
Lệ Thu đã viết: 15:59, 10/11/20 Mong mọi người xem giúp em ls bé nhà em, em thấy gần giống với ls chủ top chỉ có vòng vận đi ngược lại, đào hoa hoả tinh thiên không địa không, em cảm ơn ạHình ảnh
Mệnh VCD,mệnh Mộc đóng cung Mão ( Mộc) là tốt,có sát tinh đắc địa ( Hỏa tinh) làm nòng cốt,tiếc 1 chút vì phải mệnh Hỏa mới sử dụng tốt sát tinh đắc địa này.
Xin cảm ơn bác ạ, cho em hỏi thêm chút ạ, có phải đào hoa gặp hoả tinh thì thành hoa héo phải không ạ ?
Đầu trang

hacvt9a
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hacvt9a »

dung1 đã viết: 13:23, 26/10/20
hacvt9a đã viết: 11:34, 26/10/20
dung1 đã viết: 11:21, 26/10/20
Số em khá giả. Đại vận tài, ách và di cơ bản ổn. Đại vận cư di tốt nhất. Số sướng về hậu vận. Cung phúc có triệt thì kém nhưng xét thấy nội cung vcd có kiếp tang thì triệt này cũng làm tĩnh cung phúc bớt xáo trộn.
Em tưởng đại vận di xấu vì có địa không địa kiếp hỏa tinh kình dương,lại còn tả hữu.Có thầy bảo ở vận thiên di thì tả hữu vào hùa theo nhóm sát tinh trên.Còn vận tật ách tham lang có lưu hà phục binh,linh tinh chiếu,đại vận này có bị nguy hiểm,tiểu nhân mưu mô hãm hại?
Đại vận ách không ảnh hưởng nhiều lắm đâu. Vận di thì thái dương và trị được kình dương và hỏa tinh. Có minh lộc ám lộc vẫn ổn. Âm dương tả hữu giáp xương khúc. Trở ngại là địa ko hư phá nhưng cách cục âm dương đồng cung này phù hợp địa không và thiên hư đắc địa. Vận này sẽ tốt lộc.
anh Dũng xem hộ em cung phu thê,con cái có tốt không?
Đầu trang

tieutus2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: LÁ SỐ SONG LỘC MÀ SAO CHƯA GIÀU?HAY TỬ VI KHÔNG ĐÚNG?

Gửi bài gửi bởi tieutus2 »

dung1 đã viết: 18:18, 09/04/13
tieutus2 đã viết:La so nay lam tieu phu duoc khong a , anh dung1 , Tomahawk1101 va moi nguoi xem gium voi !
Hình ảnh
Lá này hậu vận mới khá được. Lộc tồn ở mệnh nhưng đừng có tham nhé vì kiếp sát hóa kị nó nằm cùng đó. Lá này 22 t bắt đầu vươn lên, 32 t hao lộc do tham lộc mà nên. Nói chung là lá này hay, nhiều cái xấu ở mệnh nhưng vòng vận đi đẹp. sẽ có cơ hôi vươn lên làm ông chủ của tiều phu( phú ông).hiiii
Chào các Bác, Chú, A/C trên diễn đàn cùng A Dũng đã mấy năm trôi qua, trong lúc nhiều buồn phiền về kinh tế tiền bạc em lên tìm lại. Anh xem năm nay em 25 tuổi về tiền bạc em đầu tư thất bại lại còn bạn bè lợi dụng tiền bạc mất hết và còn âm nợ. Sau đó vài tháng công việc chính của em được thăng chức lên một vị trí mới gọi là sớm so với tuổi tác, nhưng phải xa nhà. Một năm buồn vui lẫn lộn nhưng buồn về tư tưởng tinh thần nhiều hơn Em muốn làm kinh tế riêng nhưng nghĩ gì làm gì đều thất bại. Có phải năm sau 26 tuổi em vẫn vậy có làm gì cũng phải từ 27 trở đi và làm nhỏ, phải sau 32 mới làm tạm tốt lên được phải không Anh. Tuổi trẻ cứ như không được sử dụng hết thời gian an phận buồn lắm Anh. Anh cho em ý kiến.
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

decem đã viết: 21:40, 26/10/20 Em cũng mệnh vcd có song lộc nhưng chắc số em không giàu được vì em cũng không có đam mê làm giàu.

Mệnh Thân đều vcd mà còn giáp Kình Đà, phúc, quan đều vcd anh cho em hỏi số này sống được bao lâu ạ.

Em từ bé đều dễ nuôi ăn ngon ngủ kĩ. Tính em ăn vào Thiên Đồng kiểu người vô tư ít lo nghĩ. Ra ngoài thì lại ít nói khó gần vì thật ra e lười nói chuyện. Gia đình thì chỉ đủ ăn đôi khi cũng thiếu trước thiếu sau dù ba em kiếm được nhưng lại bị mẹ em chơi đề nên lại phải trả nợ thay. Tính em không hợp gia đình dù ko khắc khẩu chỉ là không thích nói chuyện. Mệnh vcd không biết mình muốn gì mà ba mẹ cũng không giúp định hướng được gì nên trước 22t cảm thấy cs bế tắc. Sau này được người khác chỉ đường cho đi em cũng làm theo & đi xa gia đình nên mọi chuyện tốt dần lên. Em bỏ ngang học Cao đẳng vì không hợp, đi học chứng chỉ bây giờ làm IT lương cũng gọi là ổn. Giữa 2017 em đi làm việc ở nước ngoài 1 năm rồi về nước, mọi chuyện tới nay tốt lên nhiều, trước covid tháng nào cũng đi ctac nước ngoài 1,2 lần. Em không thông minh nhưng khi có chuyện thì đều được bạn bè thông minh hơn mình chỉ đường giúp đỡ.

Anh xem giúp em tuổi thọ được đến bao giờ, nếu sống được đến già liệu về già cs có an yên không. Tạm thời thì cuộc sống cũng gọi là toại nguyện ko giàu có nhưng sống vui vẻ. Em có tiết kiệm được chút ít thì nên đầu tư vào cái gì cho hợp số, vì em cũng ko giỏi đầu tư chỉ mong giữ được tiền thôi ạ.
Hình ảnh
Haizz, bộ Đồng Âm mà không gặp sát tinh, cách cục quá thuận lợi đúng là sức bật yếu thật. Mệnh song lộc thế này còn không giàu thì lá VCD Đồng Âm nhiều sát tinh, tài nguyên cục kém như của mình phải làm sao =))

Nếu bạn Di mà thấy đời khá hơn nhiều thì nên tận dụng thêm vài lần Di nữa để đời càng thêm khá (lưu ý chọn những năm có Di đại vận và Tiểu vận đẹp).
Được cảm ơn bởi: decem
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

dung1 đã viết: 13:56, 01/04/13 Hình ảnh
Mong mọi người ghé qua bàn luận .
Chú giàu chưa , lão phu thấy vận chú đang hao tài :))
Có hóa khoa, được tí danh tiếng nhưng vẫn thị phi , nói chung có tí tiếng nhưng ko có miếng
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Sở Khanh đã viết: 09:51, 23/05/22
dung1 đã viết: 13:56, 01/04/13 Hình ảnh
Mong mọi người ghé qua bàn luận .
Chú giàu chưa , lão phu thấy vận chú đang hao tài :))
Có hóa khoa, được tí danh tiếng nhưng vẫn thị phi , nói chung có tí tiếng nhưng ko có miếng
Anh bị nhầm lá số. Nói chung sinh ở giờ chuyển giao nên nó cũng phần nào ảnh hưởng cả 2 lá số. Hiện tại A chưa giàu
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

dung1 đã viết: 11:35, 23/05/22
Anh bị nhầm lá số. Nói chung sinh ở giờ chuyển giao nên nó cũng phần nào ảnh hưởng cả 2 lá số. Hiện tại A chưa giàu
Em có mò đọc lại các bài của anh, học hỏi được rất nhiều ạ. Chúc anh nhiều niềm vui và an nhiên trong cuộc sống nhé :x
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, dung1
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”