THAI TỌA QUANG QUÝ là hiện thân của cát tường và thiện nghiệp ( nguồn:Kimca.net)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: THAI TỌA QUANG QUÝ

Gửi bài gửi bởi hysshu »

rongdaen đã viết: 11:59, 08/08/22
hysshu đã viết: 11:43, 08/08/22
rongdaen đã viết: 16:39, 03/08/22
1. Em đang làm nghề gì, trình độ, hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không, có học trường chuyên lớp chọn gì không?

2. Vợ em làm nghề gì, trình độ? Vợ em bản chất hiền nhưng cũng khó tính, hay muốn lấn át chồng?

3. Giai đoạn từ 25 tới 34 chắc là em có gặp nhiều trắc trở biến động trì trệ ít thuận lợi?
1. Em đang làm công an. Học đại học ra. Hồi phổ thông đúng là học trường chuyên, thi cử cũng giải này giải nọ.
2. Vợ em đang làm giáo viên. Học cao đẳng. Hiền nhưng cũng hay cằn nhằn muốn lấn át chồng. Nhưng lấn át được hay ko là do em muốn hay ko muốn.
3. Giai đoạn từ 25 đến nay công việc chỉ bình bình không có gì đặc sắc, sống nhờ lương, chưa có chức quyền gì. Trước năm 2018 đi làm xa nhà. Năm 2018 may được chuyển về gần nhà có thuận lợi đôi chút.
Bác xem quan lộc em Mã lương hãm gặp tuần tuyệt nên không được tốt. Có vẻ như từ 35 trở đi tuần tại quan lộc mạnh lên thì khá hơn đúng không ạ?
Quan lộc của em có thiên lương hãm địa nhưng đắc Tuần Hóa khoa tả hữu thai tọa quang quý là ok. Theo hiểu biết của anh thì cung có Tuần Triệt thì chính tinh ảnh hưởng mạnh, phụ tinh ảnh hưởng ko quan trọng bằng chính tinh , chính tinh mà miếu địa gặp Tuần Triệt thì kém, hãm địa mà gặp Tuần thì tốt hơn. Hóa Khoa ko ảnh hưởng nhiều của Tuần Triệt. Quan của em ko mạnh do đà không kiếp ở cung Tỵ xung chiếu, dù vậy có Tuần là tốt rồi, ko có Tuần thì còn kém nữa. Tuần ảnh hưởng suốt đời.
Được cảm ơn bởi: rongdaen
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: THAI TỌA QUANG QUÝ là hiện thân của cát tường và thiện nghiệp

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Mintleaf đã viết: 08:33, 02/08/22
hysshu đã viết: 21:49, 01/08/22
Mintleaf đã viết: 10:44, 20/07/22
Mệnh tài quan có lực. Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích hoc tập có cao không, có học trường chuyên lớp chọn gì không? bố mẹ em có khá giả không?
Dạ vâng! Hoàn cảnh thì bố mẹ em khá giả ạ, trước năm 22t thì hầu hết mọi thứ đều do bố mẹ lo hết cho em, từ ăn mặc ở cho đến học cái gì và công việc làm, bố mẹ đều sắp xếp trước nên em khá thụ động ạ, em học cao đẳng và thi cử thành tích bình thường thôi ạ.
Qua 22t thì bố mẹ em chia tay, mọi thứ khiến em sụp đổ và sốc một thời gian dài, sau đó em phải tự làm quen mọi thứ khi không còn ai nâng đỡ phía sau em nữa. Nhưng có lẽ trong cái rủi cũng xuất hiện cái may ạ, em như trở thành một người khác, không để những chuyện cũ không vui tác động đến mình quá nhiều, tuy có nhiều vấp ngã trong tư duy và hành động nhưng em rút được kinh nghiệm và đã trưởng thành hơn theo hướng tích cực.
Hiện tại em đã nghỉ làm để về tập trung xây dựng kinh doanh tại nhà khoảng 3 năm nay, nhưng vẫn còn nhiều điều cản trở nên chưa tiến hành được ạ!
Mong anh Hysshu có thể luận giải giúp em là vận số của em đến thời điểm nào thì thuận lợi hơn ạ!
Em cám ơn anh rất nhiều!
Vận em từ 46 tới 55 tuổi là vận khá tốt đó. Cung Điền có Hỏa linh kiếp hội tụ thì đề phòng trộm cướp, đề phòng bị mất trộm ở nhà, cẩn thận đề phòng Lửa. Cũng may Hỏa linh đắc địa nhưng vẫn nên cẩn thận.
Được cảm ơn bởi: Mintleaf
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mintleaf »

hysshu đã viết: 11:34, 20/08/22
hysshu đã viết: 21:49, 01/08/22
Vận em từ 46 tới 55 tuổi là vận khá tốt đó. Cung Điền có Hỏa linh kiếp hội tụ thì đề phòng trộm cướp, đề phòng bị mất trộm ở nhà, cẩn thận đề phòng Lửa. Cũng may Hỏa linh đắc địa nhưng vẫn nên cẩn thận.
Dạ, em cám ơn anh nhiều lắm ạ!
Anh cho em hỏi Cung Điền của em có Hoả Linh Kiếp hội tụ này em nên đề phòng trong tất cả các vận hay ở vận 46-55 này thì cần cẩn thận nhất anh ạ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Mintleaf đã viết: 21:14, 20/08/22

Dạ, em cám ơn anh nhiều lắm ạ!
Anh cho em hỏi Cung Điền của em có Hoả Linh Kiếp hội tụ này em nên đề phòng trong tất cả các vận hay ở vận 46-55 này thì cần cẩn thận nhất anh ạ?
Các vận ko đẹp thì nên đề phòng nhiều. Nhiều khi đề phòng cũng chưa chắc thoát được vì 1 ngày; 2 ngày hoặc 1 tuần 1 tháng thì còn đề phòng được, chứ 1 đại vận thì biết khi nào mà đề phòng mà cuộc sống có nhiều nguyên nhân khách quan, mình ko kiểm soát được. May là Hỏa linh em đắc địa nên đỡ hơn. Tốt nhất em nên niệm Kinh Phật. Em có thể đọc Kinh Phổ Môn của Quán Thế Âm Bồ Tát hoặc Kinh Địa Tạng. Em nên nghiên cứu thêm về Kinh Phật thì rất tốt. Ngày nào cũng nên niệm danh hiệu NAM MÔ QUÁN THẾ ÂM BỒ TÁT hoặc NAM MÔ ĐẠI NGUYỆN ĐỊA TẠNG VƯƠNG BỒ TÁT hoặc NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT 45 phút trở lên thì suốt đời em không lo gì hạn lửa, hạn khó khăn nguy kịch, trộm cắp. NIỀM TIN LÀ VUA CỦA MỌI CÔNG ĐỨC. Phật Pháp là con đường tốt nhất để vượt lên số phận.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: THAI TỌA QUANG QUÝ là hiện thân của cát tường và thiện nghiệp ( nguồn:Kimca.net)

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Terranguyen đã viết: 11:48, 06/07/21
hysshu đã viết: 11:30, 06/07/21
Terranguyen đã viết: 22:51, 05/07/21 Lá số của em cung phúc có thai toạ mộ, mệnh có ân quang thiên quý, lúc nhỏ có hơi biến động, lớn bình dị thấy ớn mặc dù cũng ko giàu lên, cả cuộc đời sau này mà cũng v thì tôt, ko cần bon chen, có tiền lại đi đây đi đó du lich chời ơi nó sướng 😍

Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Đường học hành của em hồi cấp 1,cấp 2, lên cấp 3 có vẻ không tốt bằng? Năm nay em có thấy khó khăn, thị phi gì không?
Dạ Em học đại học ngành du lịch do dịch quá nên khoảng 1 năm nay em đang làm bên bảo hiểm phi nhân thọ, công việc văn phòng bình thường.

Đường học hành tạm được cũng học sinh giỏi nhưng ko xuất sắc hay giải thưởng gì cả, cuộc đời như đưa đẩy ấy, đi học em ko có nguyện vọng gì cả cứ tới đâu hay tới đó, đến lúc nộp nguyện vọng em cũng đến tr đại học và nhìn một lượt rồi dki vào ngành du lịch. Xong giờ em lại thấy mình thích đi du lịch khổ cái bị dịch.

Thị phi thì lúc nào cũng có xung quanh em nhưng em ko qtam, e tự thấy bản thân em có hơi bị nhạt với tất cả mọi thị phi 😄 Còn khó khăn chắc tầm này là khó khăn chung đa phần mọi người rồi, e cũng ko túng quá, có tiền nhiều thì xài nhiều tiền ít thì xài ít

Ước mơ của e chỉ là trúng số có tiền đi du lịch vòng quanh thế giới 🤪
Năm nay em có gặp nhiều áp lực lo âu, thị phi gì không?
Được cảm ơn bởi: Terranguyen
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 00:07, 21/08/22

Các vận ko đẹp thì nên đề phòng nhiều. Nhiều khi đề phòng cũng chưa chắc thoát được vì 1 ngày; 2 ngày hoặc 1 tuần 1 tháng thì còn đề phòng được, chứ 1 đại vận thì biết khi nào mà đề phòng mà cuộc sống có nhiều nguyên nhân khách quan, mình ko kiểm soát được. May là Hỏa linh em đắc địa nên đỡ hơn. Tốt nhất em nên niệm Kinh Phật. Em có thể đọc Kinh Phổ Môn của Quán Thế Âm Bồ Tát hoặc Kinh Địa Tạng. Em nên nghiên cứu thêm về Kinh Phật thì rất tốt. Ngày nào cũng nên niệm danh hiệu NAM MÔ QUÁN THẾ ÂM BỒ TÁT hoặc NAM MÔ ĐẠI NGUYỆN ĐỊA TẠNG VƯƠNG BỒ TÁT hoặc NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT 45 phút trở lên thì suốt đời em không lo gì hạn lửa, hạn khó khăn nguy kịch, trộm cắp. NIỀM TIN LÀ VUA CỦA MỌI CÔNG ĐỨC. Phật Pháp là con đường tốt nhất để vượt lên số phận.
Dạ, em rất cảm ơn lời khuyên chân thành từ anh ạ! Bản thân em được có duyên biết đến Phật Pháp cũng 5 năm nay rồi ạ, nhưng để hiểu hơn về Pháp của Phật và cũng như giác ngộ ra nhiều điều thì em đã đọc tụng, chép Kinh Phật và nghe Pháp thường xuyên mới hơn một năm nay thôi ạ.
Trước thì em đi chùa và chỉ biết về Chú Đại Bi, về các vị Phật và Bồ Tát nhưng khi em nghe Pháp của thầy Pháp Hoà và cô Lệ Hiếu thì em biết đến nhiều bài Kinh và ý nghĩa cũng như cách Phật dạy chúng ta sống ở đời, Pháp của Phật hiện hữu trong cuộc sống của mình chứ không đâu cao xa và ai cũng có thể học được.
Những bài học này giúp em chuyển hoá được bản thân mình rất nhiều ạ. Em từng bị những nạn tai về tiền bạc hay những lúc gặp khó khăn muốn gục ngã nhưng sau đó thì sự việc xoay chuyển một cách bất ngờ mà em cũng không biết giải thích tại sao. Nói ra thì nghe hơi huyền hoặc nhưng em thấy có lẽ đúng như cách thầy giảng: "Khi con học về Pháp của Phật thì điều đầu tiên cứu con chính là bản thân con, con chuyển hoá được mình, học được đức hạnh của Ngài, không buồn khổ, không đổ lỗi, quán sát được thân tâm mình, thì chính con tự cứu mình rời khỏi bể khổ".
Hiện tại thì cuộc sống của em chưa khác trước là mấy nhưng trạng thái và cảm xúc của em khác trước nhiều lắm ạ! Em tích cực và luôn kéo từ trường tích cực về phía mình, nếu có gì đột ngột xảy ra thì em chỉ coi đó là nghiệp duyên của em và em phải trả, trả xong em lại tiếp tục hồi hướng công đức ạ!
Đôi dòng tâm sự về bản thân em và em hi vọng mọi người cũng sẽ luôn tìm được lối ra cho riêng mình và có một cuộc sống tốt đẹp và tích cực ạ :x :x
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Mintleaf đã viết: 10:17, 21/08/22

Dạ, em rất cảm ơn lời khuyên chân thành từ anh ạ! Bản thân em được có duyên biết đến Phật Pháp cũng 5 năm nay rồi ạ, nhưng để hiểu hơn về Pháp của Phật và cũng như giác ngộ ra nhiều điều thì em đã đọc tụng, chép Kinh Phật và nghe Pháp thường xuyên mới hơn một năm nay thôi ạ.
Trước thì em đi chùa và chỉ biết về Chú Đại Bi, về các vị Phật và Bồ Tát nhưng khi em nghe Pháp của thầy Pháp Hoà và cô Lệ Hiếu thì em biết đến nhiều bài Kinh và ý nghĩa cũng như cách Phật dạy chúng ta sống ở đời, Pháp của Phật hiện hữu trong cuộc sống của mình chứ không đâu cao xa và ai cũng có thể học được.
Những bài học này giúp em chuyển hoá được bản thân mình rất nhiều ạ. Em từng bị những nạn tai về tiền bạc hay những lúc gặp khó khăn muốn gục ngã nhưng sau đó thì sự việc xoay chuyển một cách bất ngờ mà em cũng không biết giải thích tại sao. Nói ra thì nghe hơi huyền hoặc nhưng em thấy có lẽ đúng như cách thầy giảng: "Khi con học về Pháp của Phật thì điều đầu tiên cứu con chính là bản thân con, con chuyển hoá được mình, học được đức hạnh của Ngài, không buồn khổ, không đổ lỗi, quán sát được thân tâm mình, thì chính con tự cứu mình rời khỏi bể khổ".
Hiện tại thì cuộc sống của em chưa khác trước là mấy nhưng trạng thái và cảm xúc của em khác trước nhiều lắm ạ! Em tích cực và luôn kéo từ trường tích cực về phía mình, nếu có gì đột ngột xảy ra thì em chỉ coi đó là nghiệp duyên của em và em phải trả, trả xong em lại tiếp tục hồi hướng công đức ạ!
Đôi dòng tâm sự về bản thân em và em hi vọng mọi người cũng sẽ luôn tìm được lối ra cho riêng mình và có một cuộc sống tốt đẹp và tích cực ạ :x :x
Tử vi chỉ xem nhưng ko có cách hóa giải, hoặc hóa giải ko triệt để. Đạo Phật là con đường tốt nhất, phương pháp mạnh nhất để hóa giải nghiệp chướng, để vượt lên số phận, chiến thắng số phận. Chúc em ngày càng tinh tấn , kiên định trên con đường học Phật Pháp. Anh thì cũng chưa chép Kinh Phật, chỉ có hay niệm các danh hiệu như NAM MÔ ĐẠI NGUYỆN ĐỊA TẠNG VƯƠNG BỒ TÁT; NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT... mỗi ngày, việc niệm các danh hiệu của các Đức Phật, BỒ TÁT có thể thực hiện ở mọi nơi mọi lúc, nên cũng rất thuận tiện. Em có quyển Kinh Phổ Môn và Kinh Địa Tạng thì rất tốt, em nên tìm hiểu để đọc 2 quyển này.

NIỆM PHẬT 1 CÂU PHÚC SINH VÔ LƯỢNG

LẠY PHẬT 1 LẠY TỘI DIỆT HÀ SA.
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 10:32, 21/08/22
Mintleaf đã viết: 10:17, 21/08/22

Tử vi chỉ xem nhưng ko có cách hóa giải, hoặc hóa giải ko triệt để. Đạo Phật là con đường tốt nhất, phương pháp mạnh nhất để hóa giải nghiệp chướng, để vượt lên số phận, chiến thắng số phận. Chúc em ngày càng tinh tấn , kiên định trên con đường học Phật Pháp. Anh thì cũng chưa chép Kinh Phật, chỉ có hay niệm các danh hiệu như NAM MÔ ĐẠI NGUYỆN ĐỊA TẠNG VƯƠNG BỒ TÁT; NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT... mỗi ngày, việc niệm các danh hiệu của các Đức Phật, BỒ TÁT có thể thực hiện ở mọi nơi mọi lúc, nên cũng rất thuận tiện. Em có quyển Kinh Phổ Môn và Kinh Địa Tạng thì rất tốt, em nên tìm hiểu để đọc 2 quyển này.

NIỆM PHẬT 1 CÂU PHÚC SINH VÔ LƯỢNG

LẠY PHẬT 1 LẠY TỘI DIỆT HÀ SA.
Dạ, em cám ơn anh rất nhiều ạ 🥰🥰
Em cũng có chép Kinh Phổ Môn và Kinh Địa Tạng rồi ạ! Đặc biệt là kinh Địa Tạng, mỗi lúc em đọc tụng bài kinh này đến đoạn Hạnh Nguyện của Ngài Địa Tạng luôn mở rộng vạt áo chở che cho vong linh trẻ thơ bơ vơ không nơi chốn về và lời thề của Ngài “lửa Địa Ngục chưa tắt, nguyện không thành Phật” là em đều khóc, em cũng không biết tại sao vì khi em đọc những bài Kinh khác, Hạnh Nguyện của các Ngài cũng đều cao cả không khác gì Ngài Địa Tạng nhưng duy chỉ lúc đọc đến đoạn này trong Kinh Địa Tạng thì em lại cảm xúc như vậy.
Khi em kể điều này với bạn, bạn em nghĩ rằng em cảm tính quá nên dễ xúc động thôi, nhưng khi em nghe đến bài giảng mới của thầy Pháp Hoà gần đây, thầy cũng có chia sẻ “lúc trước khi thầy tu học cũng từng khóc khi tụng Kinh và khi tìm hiểu về các tư liệu nguồn gốc Phật giáo, thấy các vị tỳ kheo ngày trước không ngại gian khổ để đem được Kinh Phật và truyền thừa lại cho chúng ta ngày nay dễ dàng tu học mới thấy công lao các vị lớn thế nào” nên em thấy rằng việc cảm được Kinh Phật cũng là điều tốt, việc này khiến Phật tính trong mỗi người chúng ta lớn hơn, cũng khiến cuộc đời chúng ta tốt đẹp hơn 😊😊
Thầy cũng từng giảng là: “việc tu học không phải đánh giá qua đã thuộc vào nhiêu bài Kinh, nghe được bao nhiêu bài Pháp, kiến thức sâu rộng bao nhiêu mà là trong tâm có Phật, một câu niệm Phật cũng đủ làm tâm chúng ta yên bình, nhưng không có nghĩa việc học Kinh và đọc tụng không quan trọng, nếu có cơ hội thì đều nên học, biết càng nhiều tâm càng lặng, dù sóng gió nào cũng không đánh ngã được tâm vững vàng” 🌱
Em cũng chúc anh tâm luôn bình an và thân luôn khỏe mạnh ạ! Để anh càng tinh tấn tu học Phật Pháp và Lý số để giúp chúng em, những người còn yếu kém về Tử Vi có được hướng đi tốt hơn trong mệnh số bản thân ạ 🤗
Đầu trang

Terranguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: THAI TỌA QUANG QUÝ là hiện thân của cát tường và thiện nghiệp ( nguồn:Kimca.net)

Gửi bài gửi bởi Terranguyen »

Năm nay em có gặp nhiều áp lực lo âu, thị phi gì không?
Hiện tại thì vẫn bình thường anh ạ, Thị phi thì đôi ba câu thôi ( đi làm văn phòng ko thể ko có thị phi ) không đáng kể
Đầu trang

Nguyenkute9x
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Nguyenkute9x »

Lá số em có Thai Tọa Quang Quý ở Tài có được tính chiếu cả mệnh và Phúc ko ạ!
Em chưa rõ ý nghĩa vì 4 sao này ko pải tài tinh lắm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”