Con đường du học trắc trở gian nan

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Con đường du học trắc trở gian nan

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Qúy Dậu đã viết: 11:55, 11/08/22
Enjoyeveryday đã viết: 09:32, 11/08/22
Qúy Dậu đã viết: 09:18, 11/08/22

Trời Bánh Kem ơi lạc quan lên em. Cứ nghĩ chồng ngoại tình thì lấy đâu ra động lực lấy chồng nữa :))

Chị được phán 10 năm tới lấy chồng hay không cũng không hạnh phúc mà vẫn muốn liều mạng xông tới đây này =))

Dù biết tỉ lệ ngoại tình rất cao nhưng biết đâu sống tốt ông trời lại thương 😅
Thật sự đã có duyên làm vợ chồng thì phải có vui có buồn :))
Thoải mái ra chị sống tốt cuộc sống nó ngoài đời thật tốt hơn trong lá số nhiều, một lá số bình thường nó nhưng do sống tốt nên thành công trong sự nghiệp và tình duyên.
Em lúc nào cũng phải sẵn tinh thần chuẩn bị hết, do kinh nghiệm chạy trốn chủ nợ từ nhỏ =))
Em tạo nhiều nghiệp lắm nên tốt nhất phải trong tinh thần trả nghiệp :"> , em không phải người tốt rất tàn ác, quả báo em phải trả gần như mỗi ngày lấy buồn làm vui cố gắng mỗi ngày.
Em giờ hết nghe được tiếng”đi chết đi”. Giờ mỗi ngày em đều cố gắng sống tốt trả bớt nghiệp nợ.
Nam mô a di Đà phật
Ngày mới vui vẻ nha chị :x
Chúc chị có người chồng như ý nguyện :x
Thấy em vui vẻ hơn mỗi ngày chị cũng cảm thấy vui lây :)

Chúc em ngày mới vui vẻ nhé :x
Em lo chuyện ba mẹ em, cứ xin tiền vậy Hoài, núi vàng núi bạc cũng sụp đổ. Hỏi để thoả mãn chồng tương lai giải stress thôi chứ sư phụ em đang theo nói em sau này sẽ mệt mỏi đây, ổng nói đúng chạy trời không khỏi nắng nếu khuyên được bố mẹ thì tốt nhưng hiện giờ thấy họ không thay đổi. Anh hoavan nói đúng chuyện khổ không đến lượt em lo, sư phụ cũng nói sẽ luôn có người giúp đỡ bảo vệ em.
Nam mô a di đà Phật
Mong bố mẹ em sớm tỉnh ngộ.
Em ủng hộ từ thiện nhưng phải có trách nhiệm lo cho bản thân mình trước đã không phải xin tiền đi làm từ thiện.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, thanhmai8558, hoavan004
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Qúy Dậu đã viết: 09:18, 11/08/22

Trời Bánh Kem ơi lạc quan lên em. Cứ nghĩ chồng ngoại tình thì lấy đâu ra động lực lấy chồng nữa :))

Chị được phán 10 năm tới lấy chồng hay không cũng không hạnh phúc mà vẫn muốn liều mạng xông tới đây này =))

Dù biết tỉ lệ ngoại tình rất cao nhưng biết đâu sống tốt ông trời lại thương 😅
Thoải mái ra chị sống tốt cuộc sống nó ngoài đời thật tốt hơn trong lá số nhiều, một lá số bình thường nó nhưng do sống tốt nên thành công trong sự nghiệp và tình duyên.
Em lúc nào cũng phải sẵn tinh thần chuẩn bị hết, do kinh nghiệm chạy trốn chủ nợ từ nhỏ =))
Em tạo nhiều nghiệp lắm nên tốt nhất phải trong tinh thần trả nghiệp :"> , em không phải người tốt rất tàn ác, quả báo em phải trả gần như mỗi ngày lấy buồn làm vui cố gắng mỗi ngày.
Em giờ hết nghe được tiếng”đi chết đi”. Giờ mỗi ngày em đều cố gắng sống tốt trả bớt nghiệp nợ.
Nam mô a di Đà phật

Chị đừng đọc nha phần trên lâu lâu em lên cơn lo quá do cha mẹ em gọi điện xin tiền nên em lên cơn lo lắng.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, hoavan004
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Enjoyeveryday đã viết: 22:33, 11/08/22
Nam mô a di Đà phật

Chị đừng đọc nha phần trên lâu lâu em lên cơn lo quá do cha mẹ em gọi điện xin tiền nên em lên cơn lo lắng.
Ukm sau cơn mưa trời sẽ lại sáng thôi. Ai cũng sẽ có lúc lo lắng mà. Đợt này chị cũng có nhiều cảm xúc tiêu cực quá. Hi vọng ngày mai sẽ là một ngày nắng đẹp. Chúc em ngủ ngon nha :x
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday, hoavan004
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Qúy Dậu đã viết: 18:10, 11/08/22
kimhoai đã viết: 14:13, 11/08/22
Qúy Dậu đã viết: 12:48, 11/08/22

Chuẩn luôn em toàn thích mấy anh nghiêm túc, khó tính và lý trí, toàn trái ngược lại với tính cách của em nên em không phải gu của người ta :(( Thân cư Thê Vũ Phủ xong hội Đào hồng Không Kiếp thì sẽ thích con gái xinh đẹp nhưng ghê gớm ạ?
Ý thứ 2 anh không trả lời nhé. Con người thế nào phải xem cách cục và nhiều nơi trên ls nữa, mỗi cung thê với vài sao hội họp thì không nói lên điều gì.

Con trai cũng mỗi kiểu người mỗi khác em ạ. Đàn ông cợt nhả trăng hoa. Thấy em ưa nhìn là sẽ bu lại như ong bướm quanh nụ hoa mới nở. Không cần làm gì nó cũng bám vào, đuổi còn chẳng đi.
Đàn ông loại trong cung phu của em anh nghĩ không phải loại đấy. Trừ những trường hợp duyên định, mới nhìn đã thích, còn không trong mắt họ em cũng chẳng khác người vô hình nếu giữa hai người không có tương tác gì. Trường hợp đó thì em phải là người chủ động nếu thấy tiềm năng. Tạo ra và kéo ngắn dần mối tương tác với họ trước, rồi mới có các bước tiếp theo, tất nhiên là theo bản năng tinh tế của mình. Anh dùng từ chèo kéo tượng hình vậy thôi, chứ không phải kiểu tướp tướp lồ lộ ra có mà nó chạy mất dép, còn đánh giá mình chẳng ra gì :))

Haha... anh lại sắp thành quân sư quạt mo, dạy 1 cô gái kiếm chồng, giống kiểu lo bò trắng răng rồi...
Anh bảo anh thích đưa ra lời khuyên còn gì :)) Không dạy e cách kiếm chồng thì a dạy e cách kiếm tiền cũng được ;;)

Haiz e cảm giác ông trời đang thử thách em. Rõ ràng để em dính combo Tuần không cô quả xong lại bắt em học bài học phải chủ động để giành lấy cái mình thích. Không biết học được không nhưng tiếp tục để đại vận 10 năm sau sóng gió chuyện tình cảm để em học cách chịu trách nhiệm với quyết định của mình ngày hôm nay #-o

Người ta giỏi vs giàu trắc trở chuyện tình cảm thì không nói chứ e vừa dốt vừa nghèo sau ông trời bắt em học nhiều quá vậy :((
Xời ơi

Ở trên anh nói tương lai vô thường mà. Sao phải xoắn, gặp người tốt thì cứ tranh thủ lo gì sóng với gió :-w
Mà 10 năm sau sóng gió ý là sao. Anh thấy cũng ok mà. hay muốn đợi tới 42 tuổi lấy cho nó đẹp, mà lúc đấy chắc đẹp lão :))

Hay sợ vận phu thê 10 năm, tham lang hoá kỵ phiếm thuỷ đào hoa phải ko ?
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Nam mô a di Đà phật

Em trai em đang làm gì? Em có phải giúp nhiều ko?
Sức khoẻ em có tốt ko. Đừng quá ôm đồm nhiều quá là đc e ạ...
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thanhmai8558 đã viết: 09:17, 12/08/22

Em hết tiền rồi cả con chó cưng của em cũng không nuôi nổi. Em bán hết tất cả trả nợ cho cha mẹ rồi. Em trai em có cô chú em lo rồi. Hiện em đang ăn nhờ ở đậu nhà cô chú. Mọi người đối xử em rất tốt, chăm lo cho em như đứa trẻ 10 tuổi 😅
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Enjoyeveryday đã viết: 09:22, 12/08/22

Em hết tiền rồi cả con chó cưng của em cũng không nuôi nổi. Em bán hết tất cả trả nợ cho cha mẹ rồi. Em trai em có cô chú em lo rồi. Hiện em đang ăn nhờ ở đậu nhà cô chú. Mọi người đối xử em rất tốt, chăm lo cho em như đứa trẻ 10 tuổi 😅
Vậy là em nhẹ nợ hơn nhỉ.
Chị cũng có em trai, một thời phải đi làm nuôi em trai. Rồi ba chị mất. Nói thật với em giờ chị cố gắng ko tham nữa. Chồng con ko có cũng ko sao.
Ko ôm đồm nhiều là để tránh bị bệnh em ạ. Sinh lão bệnh...Tham thì bệnh là có thật á. Lúc đầu tưởng có nhiều là vui sau mới biết sau đó là bệnh.
Nhẹ nợ thì vẫn có sức khoẻ...
Còn thì mỗi người vẫn có căn cơ khác nhau. Giờ chị hiểu cầu toàn quá sẽ tự gây căng thẳng cho mình thôi.
Giữ trái tim em trong sáng. Đừng đặt nặng vấn đề gì quá là được. Cái này là các Thầy nói đó...
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thanhmai8558 đã viết: 09:54, 12/08/22

Vậy là em nhẹ nợ hơn nhỉ.
Chị cũng có em trai, một thời phải đi làm nuôi em trai. Rồi ba chị mất. Nói thật với em giờ chị cố gắng ko tham nữa. Chồng con ko có cũng ko sao.
Ko ôm đồm nhiều là để tránh bị bệnh em ạ. Sinh lão bệnh...Tham thì bệnh là có thật á. Lúc đầu tưởng có nhiều là vui sau mới biết sau đó là bệnh.
Nhẹ nợ thì vẫn có sức khoẻ...
Còn thì mỗi người vẫn có căn cơ khác nhau.
Giữ trái tim em trong sáng. Đừng đặt nặng vấn đề gì quá là được.
Dạ em cảm ơn lời khuyên của chị
Chia buồn cùng chị cha chị mất. Nam mô a di Đà phật.
Em thì mong trả được hết nợ trước khi chết, mà chắc chết cũng chẳng trả nổi cho cô chú em :((
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Nên ở nhà, ở nhà sẽ có phúc ở nhà. Còn nếu đi được thì chọn Úc hoặc các nước phương nam. Số này khá tốt, nhưng trẻ sẽ phải vất vả nhiều.
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Enjoyeveryday đã viết: 10:09, 12/08/22
thanhmai8558 đã viết: 09:54, 12/08/22
Em thì mong trả được hết nợ trước khi chết, mà chắc chết cũng chẳng trả nổi cho cô chú em :((
Trước đây chị cũng căng thẳng chuyện tiền, nợ này nọ....Giờ xem bói mà về mảng y, chữa bệnh. Chị mới hiểu thật ra đều trên người mình cả em ạ. Ví dụ Nhâm là bàng quang, Quý là Thận, Tân là Phổi,....Thủy là tai, mỗi người đều là một nhân tố nào đó thôi...
Chính e sinh ra cũng là một nhân tố nào đó trong gia đình, Nên e giữ gìn sức khoẻ, lấy thân và sở trường làm việc thiện lành là cuộc sống có ý nghĩa rồi. Còn đồng tiền, có khi có đúng có sai...nhưng nhiều là người ta vẫn đầu tư cho sức khoẻ mà.
Mà Phật vẫn nói đừng tham....đó cũng là một cách giữ sức khoẻ nhỉ. Chúc e giữ gìn sức khoẻ..và trái tim luôn trong sáng trước những hỉ nộ ái ố của thế sự.
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”