Mệnh không thân kiếp hãm Kình Hình Đà . Nghiệm lý của bản thân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mệnh không thân kiếp hãm Kình Hình Đà . Nghiệm lý của bản thân

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Kính thưa anh chị cô chú và các bạn của lyso .

Mấy tháng nay nhăm nhe đi tìm hiểu mệnh không thân kiếp mà rầu ơi là rầu :(( . Thân ăn con địa kiếp hãm đi với Tham Lang , đà la ở đất la võng nữa . Mọi người nói mấy người này là ghê ghớm lắm . Ích kỉ lắm ko chơi được , ko nên chọn làm vợ :(( .

Eo ơi lúc trẻ mình có ích kỉ , tính toán thật ấy . Nhưng mình chơi với bạn bè chưa ai bị thiệt hết mà mình là ng chịu thiệt thôi . Nên bạn bè chục người mà ai cũng thân thiết tốt lắm , cho dù là người từng rất ghét vì tính mình hay bùng nổ chửi thẳng mặt đứa nào làm mình không vui . Kể cả mấy bạn trai lúc đầu ngán mình lắm , chơi lâu thì mới xem mình là bạn vì biết tính mình rất rõ ràng sòng phẳng ấy . Sự thật thì những người không thân với mình mới không thích mình , cuộc đời mình chắc chỉ cần 10 bạn thân là mình thấy đủ .
Lúc trẻ mình cũng nghĩ mình phải nắm đầu thg ck , cũng tìm mọi cách để ở kèo trên trong mối quan hệ yêu đương . Càng lớn mình nhận ra mềm yếu là sức mạnh nên mình kệ hết rồi , không còn tính ích kỉ nhỏ mọn đó nữa . Mình nghĩ nếu để mọi người nghĩ mình có cái lá số tởm lợm này thì sống làm gì trên đời này , thà lên chùa đi tu cho bớt nghiệp ăn ở cho xong . 😭. Nếu mình ích kỉ thì mình phải tìm mọi cách leo lên vị trí cao nhất rồi , khi mà mình bị cái ng mình ghét lên chức thì mình không thèm nhịn mà nghỉ việc luôn . Tính mình chỉ ghét cúi đầu với người mình không thích nên sự nghiệp mình khá bấp bênh . Mình tìm đến phật giáo tu tập là để rèn luyện cái tính này , mình muốn có 1 nội lực mạnh mẽ chịu đựng từ cái thấp nhất , khổ nhất trong sự nghiệp.

Mình cảm thấy tuy mình không giỏi vì mình học cũng tàng tàng , nhưng tham vọng mình rất mạnh thôi . Mình rất ngu trên đường học nhưng chưa bao giờ từ bỏ việc học hành cải tiến bản thân cho tới nay 35t mà mình vẫn tìm kiếm học hành phát triển bản thân , đến các trò chơi mình chỉ chọn trò chơi cải thiện IQ , không dám để não nghỉ ngơi lười biếng .
Nhà mình lúc trước cũng nghèo nên mình thời trẻ không có ý kết hôn nếu ck nghèo .cơ bản lúc ấy mình không bỏ xuống gia đình mình để chạy theo trai được . Sau này gia đình mình khá lên , bm và e mình đã tự chủ kinh tế , có thể nói mình khá vất vả cải tiến suy nghĩ độc lập và biết lo lắng tính toán cho 10 năm sau nên bây giờ mình nhẹ ghánh gia đình hẳn ra . Và giờ mình tự tin lựa chọn bạn trai nghèo tí không sao miễn biết lo lắng sắp xếp gd ổn thỏa và dám vượt khổ chung . Cơ mà mình thấy thất vọng đàn ông thời nay vô cùng , thậm chí suy nghĩ còn thua cả mình . Mệnh thân chả có không kiếp ,sát tinh gì mà yếu ớt chả quân tử đàn ông tẹo nào . Mình học cả nhân tướng mà nhìn người chỉ thấy cái ngọn thôi , đàn ông mà nuôi nấng kiểu công tử thì đời này toang rồi cho dù đầu óc thiên tài cũng thua .
Hừ ...đời này mình nghĩ ai lấy được mình là may mắn ấy vì mình không phải kiểu ích kỉ không biết lo toan mọi thứ . Nhưng để mình chấp nhận lấy làm chồng thì đạo đức phải đặt lên làm đầu nên mình mới cứ thế này . Nên mình khẳng định đàn bà KK cực kì mạnh mẽ cá tính , làng nhàng ko vào mắt được đâu chứ dám chê mình 👀

Mình biết thân mệnh mình 2 con KK ấy không quan trọng , đáng sợ nhất là Kình Đà , Hình . Đời gặp xui đó là nghiệp rồi , mình bị tai nạn liên miên không biết bao nhiêu lần cho hết . Nhưng nói tính mình lành nhạt thờ ơ là không đúng tẹo nào 😭. Mình rõ ràng có 1 quả tim tràn ngập yêu thương lo lắng và trách nhiệm ấy chứ . Chỉ là khi ko được đáp lại thì hơi hụt hẫng , đau buồn ... hên mình tìm đến tâm linh học được 1 loại tình yêu cứ cho đi , cứ cảm ơn ng để cho mình được thể hiện tình yêu là vui nên tâm bớt loạn.
Bây giờ mình hiểu sao có thầy khuyên mình nên học Kinh Dịch và không nên học Tử Vi 😭. Mình ức chế là vì mấy thầy thấy đại vận mình KK nên sợ chơi với mình ấy . Thật là oan ức mà 😡 Tuy nhiên khi mới biết tới tv mình cũng có ý xấu đi soi tính cách ng yêu mình xem nó có gạt mình không nên có inbox hỏi anh chị chú bác trên này 😛. Rất xin lỗi vì sự vô duyên đó ạ .
Được cảm ơn bởi: LadyR, Vân Quý
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”