Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Mintleaf »

LadyR đã viết: 21:48, 15/08/22
thankiu đã viết: 01:34, 12/08/22
Nồng nhiệt chào đón em thankiu đến với “thớt” và mong em ở lại tích cực giao lưu với các anh các chị trong này cho vui!

Loanh quanh tất bật, mấy ngày nay mới có dịp viết gửi em vài dòng, mong em lượng thứ cho sự chậm trễ này hihi

Trước hết, em không cần phải khách sáo và nên xưng hô sao cho “xích gần khoảng cách”.. cứ “anh chị em” cho thân mật :P Em tự xưng “cháu”, làm cho các anh thầy không dám đến gần, sợ đụng phải trường hợp “trẻ vị thành niên”, dễ dính thị phi… :))
Chị LadyR dễ thương quá ạ 🥰🥰 mong là chị sẽ tạo thêm những topic giống như vậy để lính mới bọn em có cơ hội giao lưu và được các cao nhân trên diễn đàn quan tâm chỉ điểm ạ 💜💜
LadyR đã viết: 22:44, 14/08/22
Kinh nghiệm cho các chị em chưa chồng là nếu có dịp ngó qua lá số các anh “ứng cử viên tiềm năng” thì nhớ để ý thêm cả cung Thân nhé! Đa phần thời gian mình sẽ chung sống với con người trong cung Thân chứ không phải cung Mệnh đâu ạ ;))
Chị ơi, vậy cung Thân trên lá số là chỉ tính cách của “người yêu” mình lúc đó ạ hay là chỉ diễn biến cuộc sống chung sau này của mình và người kia ạ?
Em mong được nhận phản hồi của chị LadyR ạ ☺️☺️
Được cảm ơn bởi: LadyR, PhươngLe
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

thankiu đã viết: 07:25, 16/08/22
coco87 đã viết: 22:31, 15/08/22 Lá số Thankiu đẹp đó!!!

Mệnh Vũ Tham học kinh tế là đúng nghành rồi. Sau này em rất giàu có nhờ kinh doanh.
E cảm ơn chị coco87, em có dự định về sau sẽ kinh doanh trong mảng giáo dục, và sẽ dành tiền kiếm từ đó để mua đất. Nhưng giờ thì em vẫn mông lung lắm chưa đâu vào đâu.. với cả cũng trẻ con nữa ạ. Nhưng mà thôi trẻ con cho trẻ lâu c nhỉ 🥰
Lá số này ko nhờ vào bố mẹ thì cũng bt thôi. Đừng đầu tư mạo hiểm , nhất là đầu tư lớn sẽ bị nô bộc ép chết. Làm thật ăn thật thì có thể cuộc sống ok. Mới lại làm vừa sức thôi. Vì ko phải là mẫu người làm lớn . Giàu có mà ko phải tiền BM cho thì cũng bt. Sức mình làm ra ko dc bao nhiêu đâu. Nên làm vừa phải và gìn giữ tiền BM cho.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, LadyR, thankiu
Đầu trang

thankiu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thankiu »

hodinhha79 đã viết: 14:05, 16/08/22
coco87 đã viết: 22:31, 15/08/22 Lá số Thankiu đẹp đó!!!

Mệnh Vũ Tham học kinh tế là đúng nghành rồi. Sau này em rất giàu có nhờ kinh doanh.
E cảm ơn chị coco87, em có dự định về sau sẽ kinh doanh trong mảng giáo dục, và sẽ dành tiền kiếm từ đó để mua đất. Nhưng giờ thì em vẫn mông lung lắm chưa đâu vào đâu.. với cả cũng trẻ con nữa ạ. Nhưng mà thôi trẻ con cho trẻ lâu c nhỉ 🥰
Lá số này ko nhờ vào bố mẹ thì cũng bt thôi. Đừng đầu tư mạo hiểm , nhất là đầu tư lớn sẽ bị nô bộc ép chết. Làm thật ăn thật thì có thể cuộc sống ok. Mới lại làm vừa sức thôi. Vì ko phải là mẫu người làm lớn . Giàu có mà ko phải tiền BM cho thì cũng bt. Sức mình làm ra ko dc bao nhiêu đâu. Nên làm vừa phải và gìn giữ tiền BM cho.
Dạ vâng em sẽ chú ý nếu mai sau có ý định đầu tư hoặc làm ăn riêng. Thực chất bố mẹ em không định sau này cho em gì cả, quan điểm là cho cái cần câu thôi chứ không cho con cá: bố mẹ em đầu tư cho ăn học không tiếc gì cả ạ, nhưng cũng không định cho nhiều tài sản gì lớn cả, vì nhà em cũng không giàu đến thế ạ 😂 với lại tương lai em cũng làm ăn lương thiện thôi ạ không có gan làm các mảng mặt trái đâu …
Được cảm ơn bởi: Mintleaf
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Mintleaf đã viết: 12:15, 16/08/22
Chị LadyR dễ thương quá ạ, mong là chị sẽ tạo thêm những topic giống như vậy để lính mới bọn em có cơ hội giao lưu và được các cao nhân trên diễn đàn quan tâm chỉ điểm ạ!

Chị ơi, vậy cung Thân trên lá số là chỉ tính cách của “người yêu” mình lúc đó ạ hay là chỉ diễn biến cuộc sống chung sau này của mình và người kia ạ?
Em mong được nhận phản hồi của chị LadyR ạ

Chị cảm ơn, em quá khen :"> Qua thời gian chị ngó nghiêng diễn đàn thì có để ý rất nhiều em gái có lá số rất hay, đặc sắc và “đầy tiềm năng”, và có lẽ con người ngoài đời cũng khả ái và xinh tươi (vài case đã được kiểm chứng trong topic :x )… Mà đến khi đăng topic riêng lại không được khó ngàng tới vì đông người hỏi mà các thầy lại bận việc riêng, hoặc có tranh thủ thời gian lên diễn đàn chắc cũng có ý đọc giải trí, tranh luận học thuật hoặc hứng lên thì bình vài câu chứ ít người có tâm trí luận đầy đủ. Nhiều khi phải thật hiểu về một người thì mình mới có hứng thú, cũng như sự quan tâm để giải số cho người ta. Vậy nên nếu tạo điều kiện cho các em và các anh thầy cùng giao lưu trong 1 “nhóm" thì sẽ dễ có cơ hội cho các em được luận giải lá số hơn. Các em chịu khó post ảnh nữa thì các anh thầy sẽ càng có động lực để phấn đấu B-)

Nhiều khi các em cũng không nhất thiết phải viết về Tử vi trong này, chỉ cần bày tỏ quan điểm sống hoặc chia sẻ về hoàn cảnh, cuộc sống, tâm tư nguyện vọng thì cũng đủ để nghiệm lý rồi mà. Ảnh cũng thỉnh thoảng nên update, vì qua 1 hình ảnh thì không thể nhận định về một con người.. nhân đó chia sẻ thêm niềm vui với mọi người (ví dụ, ảnh các em vừa đi ăn uống ở đâu, thăm thú nơi nào, ngồi quán café nào, v.v.) :P Chị lập topic cũng để cho mọi người vui vẻ, thả lỏng, tán dóc là chính, chứ bàn mãi về Tử vi cũng ngán hihi

Trước chị thấy trên Lý số các bạn hay để avatar hình, post ảnh tích cực như ăn cơm bữa vậy đó 8-> Vậy mà giờ đây văn hoá Lý số có vẻ càng lúc càng thấy nghiêng về “bảo thủ”, “truyền thống” hơn hay sao đó.. các chị em che mặt giấu mình như phụ nữ Trung Đông vậy :)) Có thể một phần do diễn đàn không tạo thuận lợi trong việc đăng hình (hạn chế kích cỡ ảnh) và chèn link?

Chị cũng đang nảy sinh ý tưởng về topic tìm kiếm những lá số “truyền tinh” trên diễn đàn. Chẳng là chị có 1 anh bạn mà mãi không chịu cưới vợ, chị “dí" cho bao nhiêu lá số “truyền tinh” có, không “truyền tinh” mà xinh đơn thuần cũng có mà không xi-nhê, vẫn lắc đầu quầy quậy.. càng "dừ" càng khó tính… =)) Chắc phải có sự giao lưu, tiếp cận trực tiếp mới ăn thua! Nghĩ bụng, trên diễn đàn này trai tài gái sắc không thiếu, bao nhiêu các chị em gái xinh tươi như “nụ hồng e ấp, hoa mai hé nở” mà vẫn chịu cảnh “cô đơn lẻ bóng”… Phải chăng nếu tạo mối nhân duyên, tạo “sân chơi lành mạnh” cho các hội viên diễn đàn có dịp thể hiện hết mình thì cả nhà đều vui ;;)

Hoặc như trước đây có topic thi “Miss Lý số”, cũng có rất nhiều chị em nhiệt tình tham gia, mà hình như cuối cùng cũng bầu được 1 bạn nữa cơ hihi Nếu khởi động lại 1 topic như thế cho thời điểm hiện tại thì hay biết mấy :x

Nhưng như hiện nay là đang hơi “ôm đồm” rồi, nên mấy ý tưởng này chị “mớm” cho các anh, chị và các em đấy! Có bạn nào lập ra thread tương tự rồi chị hứa sẽ vào “múa may”, chung tay chung chân góp vui ;))

Về cung Thân cũng có nhiểu quan điểm lắm, em ah… Nào là cung Thân ảnh hưởng sau 30, Mệnh ảnh hưởng trước 30; Thân là ngọn, Mệnh là gốc; Thân thể hiện nhân cách, bản chất con người; Thân là biểu hiện ngoài xã hội của một người, v.v. Theo kinh nghiệm của chị thì có lẽ Mệnh là con người mình sinh ra, Thân là con người mình “trở thành” thì đúng và khá dễ xem.. măc dù mầm mống của Thân vẫn luôn trong mình, chỉ là chưa thể hiện ngay hoặc thể hiện ít ở giai đoạn đầu đời…

Thứ nhất, em nên để ý cung Thân của họ an vào cung nào. Điều này có thể cũng có ảnh hưởng đến tính cách và lối sống của họ. Thứ hai, em để ý đến cách cục chính tinh, chính diệu thủ Thân (nên đắc địa trở lên). Thứ ba, em để ý đến các cát tinh và hung tinh đi kèm. Đương nhiên là càng ít hung sát tinh càng “lành”. Hung sát tinh có thể góp phần tạo dựng thành công cho đương số, nhưng về tính cách thì ảnh hưởng không tốt: dễ nóng tính, khắc nghiệt hoặc hung dữ, "ngụy quân tử" hơn là người không có hung sát tinh.

Đó là quan điểm thiển cận, mang tính chủ quan của chị thôi nhé! Em nên tham khảo thêm sách vở và ý kiến các vị cao thủ trên này để có cái nhìn toàn diện...
Được cảm ơn bởi: thankiu, Mintleaf, Quan Nguyen
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

thankiu đã viết: 16:33, 16/08/22
hodinhha79 đã viết: 14:05, 16/08/22

Dạ vâng em sẽ chú ý nếu mai sau có ý định đầu tư hoặc làm ăn riêng. Thực chất bố mẹ em không định sau này cho em gì cả, quan điểm là cho cái cần câu thôi chứ không cho con cá: bố mẹ em đầu tư cho ăn học không tiếc gì cả ạ, nhưng cũng không định cho nhiều tài sản gì lớn cả, vì nhà em cũng không giàu đến thế ạ 😂 với lại tương lai em cũng làm ăn lương thiện thôi ạ không có gan làm các mảng mặt trái đâu …
bạn hiểu sai rồi. ko phải làm mặt trái của XH mà lá làm những việc không chắc chắn. mới lại bạn ko muốn thì kiểu gì cũng được sự hỗ trợ của BM .
Được cảm ơn bởi: Mintleaf, Quan Nguyen, LadyR
Đầu trang

Mi la
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mi la »

Ồ không liên quan nhưng em từng thấy hình ảnh cô Maria Ozawa ở sân vận động. Cô rất là đẹp, tuy đã đứng tuổi nhưng da dẻ trắng ngần, cổ cao ba ngấn, mặt mũi sang trọng, trông cũng rất có khí chất... Em chợt nghĩ cô Maria Ozawa này cũng có tướng phu nhân đó chớ, sao lại lâm vào công việc này nhỉ ?
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LadyR đã viết: 17:30, 16/08/22
Chị cảm ơn, em quá khen. Qua thời gian chị ngó nghiêng diễn đàn thì có để ý rất nhiều em gái có lá số rất hay, đặc sắc và “đầy tiềm năng”, và có lẽ con người ngoài đời cũng khả ái và xinh tươi (vài case đã được kiểm chứng trong topic … Mà đến khi đăng topic riêng lại không được khó ngàng tới vì đông người hỏi mà các thầy lại bận việc riêng, hoặc có tranh thủ thời gian lên diễn đàn chắc cũng có ý đọc giải trí, tranh luận học thuật hoặc hứng lên thì bình vài câu chứ ít người có tâm trí luận đầy đủ. Nhiều khi phải thật hiểu về một người thì mình mới có hứng thú, cũng như sự quan tâm để giải số cho người ta. Vậy nên nếu tạo điều kiện cho các em và các anh thầy cùng giao lưu trong 1 “nhóm" thì sẽ dễ có cơ hội cho các em được luận giải lá số hơn. Các em chịu khó post ảnh nữa thì các anh thầy sẽ càng có động lực để phấn đấu .

Nhiều khi các em cũng không nhất thiết phải viết về Tử vi trong này, chỉ cần bày tỏ quan điểm sống hoặc chia sẻ về hoàn cảnh, cuộc sống, tâm tư nguyện vọng thì cũng đủ để nghiệm lý rồi mà. Ảnh cũng thỉnh thoảng nên update, vì qua 1 hình ảnh thì không thể nhận định về một con người.. nhân đó chia sẻ thêm niềm vui với mọi người (ví dụ, ảnh các em vừa đi ăn uống ở đâu, thăm thú nơi nào, ngồi quán café nào, v.v.) Chị lập topic cũng để cho mọi người vui vẻ, thả lỏng, tán dóc là chính, chứ bàn mãi về Tử vi cũng ngán hihi
Vậy hả chị, em tưởng trên này là chỉ có luận bàn lí số hay chiêm nghiệm các lá số thôi 😲, tại vì kiến thức người mới chúng em cũng hạn hẹp ngoài trưng cầu ý kiến của các anh chị xem giúp lá số thì cũng không dám nói về điều gì, vì sợ sai các anh chị lại cười 😂
Sửa lần cuối bởi Mintleaf vào lúc 22:37, 16/08/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mintleaf đã viết: 22:31, 16/08/22
Trước chị thấy trên Lý số các bạn hay để avatar hình, post ảnh tích cực như ăn cơm bữa vậy đó 8-> Vậy mà giờ đây văn hoá Lý số có vẻ càng lúc càng thấy nghiêng về “bảo thủ”, “truyền thống” hơn hay sao đó.. các chị em che mặt giấu mình như phụ nữ Trung Đông vậy :)) Có thể một phần do diễn đàn không tạo thuận lợi trong việc đăng hình (hạn chế kích cỡ ảnh) và chèn link?

Chị cũng đang nảy sinh ý tưởng về topic tìm kiếm những lá số “truyền tinh” trên diễn đàn. Chẳng là chị có 1 anh bạn mà mãi không chịu cưới vợ, chị “dí" cho bao nhiêu lá số “truyền tinh” có, không “truyền tinh” mà xinh đơn thuần cũng có mà không xi-nhê, vẫn lắc đầu quầy quậy.. càng "dừ" càng khó tính… =)) Chắc phải có sự giao lưu, tiếp cận trực tiếp mới ăn thua! Nghĩ bụng, trên diễn đàn này trai tài gái sắc không thiếu, bao nhiêu các chị em gái xinh tươi như “nụ hồng e ấp, hoa mai hé nở” mà vẫn chịu cảnh “cô đơn lẻ bóng”… Phải chăng nếu tạo mối nhân duyên, tạo “sân chơi lành mạnh” cho các hội viên diễn đàn có dịp thể hiện hết mình thì cả nhà đều vui ;;)
Chị cho em hỏi “truyền tinh” là gì vậy ạ? Tại từ mới quá nên em không biết lắm 😂😂
Mintleaf đã viết: 22:31, 16/08/22
Hoặc như trước đây có topic thi “Miss Lý số”, cũng có rất nhiều chị em nhiệt tình tham gia, mà hình như cuối cùng cũng bầu được 1 bạn nữa cơ hihi Nếu khởi động lại 1 topic như thế cho thời điểm hiện tại thì hay biết mấy :x

Nhưng như hiện nay là đang hơi “ôm đồm” rồi, nên mấy ý tưởng này chị “mớm” cho các anh, chị và các em đấy! Có bạn nào lập ra thread tương tự rồi chị hứa sẽ vào “múa may”, chung tay chung chân góp vui ;))
Ui, thì ra diễn đàn mình sôi động vậy luôn hả chị, em vào sau nên không được tận hưởng bầu không khí này luôn ạ 😆😆 mọi người vui quá, em cứ tưởng các anh chị chiêm nghiệm tinh đẩu lý số sẽ nghiêm túc như các cụ cơ, không ngờ mọi người “quẩy” nhiệt quá ạ :-j :-j
Về cung Thân cũng có nhiểu quan điểm lắm, em ah… Nào là cung Thân ảnh hưởng sau 30, Mệnh ảnh hưởng trước 30; Thân là ngọn, Mệnh là gốc; Thân thể hiện nhân cách, bản chất con người; Thân là biểu hiện ngoài xã hội của một người, v.v. Theo kinh nghiệm của chị thì có lẽ Mệnh là con người mình sinh ra, Thân là con người mình “trở thành” thì đúng và khá dễ xem.. măc dù mầm mống của Thân vẫn luôn trong mình, chỉ là chưa thể hiện ngay hoặc thể hiện ít ở giai đoạn đầu đời…

Thứ nhất, em nên để ý cung Thân của họ an vào cung nào. Điều này có thể cũng có ảnh hưởng đến tính cách và lối sống của họ. Thứ hai, em để ý đến cách cục chính tinh, chính diệu thủ Thân (nên đắc địa trở lên). Thứ ba, em để ý đến các cát tinh và hung tinh đi kèm. Đương nhiên là càng ít hung sát tinh càng “lành”. Hung sát tinh có thể góp phần tạo dựng thành công cho đương số, nhưng về tính cách thì ảnh hưởng không tốt: dễ nóng tính, khắc nghiệt hoặc hung dữ, "ngụy quân tử" hơn là người không có hung sát tinh.

Đó là quan điểm thiển cận, mang tính chủ quan của chị thôi nhé! Em nên tham khảo thêm sách vở và ý kiến các vị cao thủ trên này để có cái nhìn toàn diện...
Đoạn đầu chị giải thích về tính chất của Thân em hơi khó hình dung khi nhìn trên lá số, nhưng qua đoạn tiếp theo thì em hiểu rồi ạ (chị nói cặn kẽ và Vd rõ ràng có tâm quá ạ 🤗🤗)
Tuy em không biết mình hiểu được góc nhỏ bao nhiêu về lý số nhưng mà hiểu được sương sương vậy là em vui lắm rồi ạ 🤩🤩
Cảm ơn chị LadyR đã dành thời gian và cho em những dòng chia sẻ tận tình như vậy ạ 💜💜
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Quan Nguyen đã viết: 09:02, 16/08/22
Kbakdm đã viết: 23:33, 15/08/22
Quan Nguyen đã viết: 20:33, 15/08/22
😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁😁
Hỏi thêm nữa :
1, về sức khỏe và bệnh tật ntn ạ??? Ngoài 2 sự kiện bệnh tật ở trên , còn gì nữa không ạ😂😂😂
2, họ tên đầy đủ của bạn là gì ạ??? Tranh thủ chiêm nghiệm thêm THẦN SỐ HỌC.....
3, nếu có thể up ảnh chỉ tay phải trái rõ ràng càng tốt, đặc biệt hơn là vân tay, nhưng phải chắc chắn ảnh rõ ràng, khi phóng to không bị nhòe. Như ảnh chân dung, bạn up lên thì không xem đc gì cả, vì nó mờ tịt..... 🤣🤣🤣🤣

Sorry nhé !!! Cũng tại bạn nhiệt tình nên mình tranh thủ THAM 1 tý xíu 😁😁😁😁

Thầy cứ hỏi thoải mái nhe . Việc up hình thì hình như diễn đàn ko cho load file nặng thôi chứ hình mình chụp máy full frame cả . Thầy thích thì PM Mail . Em gửi cho thoải mái ...hi hi :-bd

Nói về bịnh tật thì căn bịnh cố hữu chắc là viêm xoang . Do cái tai nạn ở mũi năm xưa nên em bị vẹo vách ngăn .

Từ năm 2007 , sau khi mổ sạn thận thì phát sinh bịnh mãn tính khác là Cao Huyết áp . Đi khám thì BS Viện tim nói là Cao Huyết áp Vô căn . Uống thuốc đầu đặn mỗi ngày

Sức khỏe thì mình thấy cũng bình thường .

Ngoài ra vào những năm trước 2000 ( đâu đó 1998 -2000 ) thì bị dị ứng khá nặng . Ăn Bò , Cá biển ko được ..toàn thân nổi mẩn ngứa ngay. Đi tây y mãi ko hết , tình cờ đi mua vải than vãn với bà bán vải caí sự ngứa thế là bả mua giúp cho 2-3 thang thuốc bắc tại Gò vấp . May quá dứt hẳn cho tới giờ ...

Ngoài ra chả có gì nghiêm trong .....

Họ tên đầy đủ là Nguyễn Mạnh Quân .

Hình tay thì đây ạ :
Tay trái chú đường vợ kéo dài xuống tận cuối đường sinh mệnh và hợp với đường sinh mệnh đường công danh thành cái diều chú có thấy vợ chú giúp gì nhiều cho công việc hay sự nghiệp ko ạ? Trước cháu xem chỉ tay có cái đường vậy kéo từ cuối đường sinh mệnh dài đến chỗ hay xem mấy con thấy ông thầy phán thế giờ thấy hơi đúng. Nhưng xem tử vi thì ko rõ điều này.
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

thanhthanh2013 đã viết: 23:04, 16/08/22

Tay trái chú đường vợ kéo dài xuống tận cuối đường sinh mệnh và hợp với đường sinh mệnh đường công danh thành cái diều chú có thấy vợ chú giúp gì nhiều cho công việc hay sự nghiệp ko ạ? Trước cháu xem chỉ tay có cái đường vậy kéo từ cuối đường sinh mệnh dài đến chỗ hay xem mấy con thấy ông thầy phán thế giờ thấy hơi đúng. Nhưng xem tử vi thì ko rõ điều này.
Thực tế thì 2 vợ chồng mình "hơi" khắc khẩu 1 chút .

Công việc thì việc ai nấy làm .

Việc vợ có hỗ trợ hay ko thì tử vi ko nói đến nhưng tứ trụ thì có .

Mệnh mình các Thày nói là thổ vượng cần bổ xung Thủy . Mà thủy là mệnh vợ mình .....

Đại khái là vầy ....
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”