Hỏi việc gia đình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
longth21
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hỏi việc gia đình

Gửi bài gửi bởi longth21 »

Cho em hỏi lá số tử vi của em có phải cưới vợ 2 và có con khác dòng không ạ (nếu có thì khi nào xảy ra)? Nhờ mọi người tư vấn giúp ạ. Bọn em đã có 1 cháu
Em cảm ơn rất nhiều.
Em đính kèm 2 lá số của vợ chồng em ạ.
Tập tin đính kèm
vợ.jpg (182.83 KiB) Đã xem 371 lần
chồng.jpg (182.8 KiB) Đã xem 371 lần
Đầu trang

longth21
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hỏi việc gia đình

Có bác nào xem cho em với ạ. Lá số của 2 vợ chồng em có phải là truyền tinh không ạ? Mà toàn truyền sao xấu: Thiên Đồng, thiên hình, địa kiếp
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

longth21 đã viết: 20:25, 15/08/22 Có bác nào xem cho em với ạ. Lá số của 2 vợ chồng em có phải là truyền tinh không ạ? Mà toàn truyền sao xấu: Thiên Đồng, thiên hình, địa kiếp

Bạn longth21 thân , vợ chồng bạn có 1 con là trai hay gái và cháu sinh năm nào ? .
Đầu trang

Vista8000
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vista8000 »

longth21 đã viết: 20:25, 15/08/22 Có bác nào xem cho em với ạ. Lá số của 2 vợ chồng em có phải là truyền tinh không ạ? Mà toàn truyền sao xấu: Thiên Đồng, thiên hình, địa kiếp
Cả 2 đều có con khác dòng, sẽ bỏ nhau
Đầu trang

longth21
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dunglanchin đã viết: 14:38, 16/08/22

Bạn longth21 thân , vợ chồng bạn có 1 con là trai hay gái và cháu sinh năm nào ? .
Cảm ơn bác, cháu là con trai sinh năm 2017, em đính kèm lá số của cháu ạ. Em nhìn cung Phụ mẫu của cháu có 2 sao Phá Quân, Địa Không xấu thế kia là cũng dự đoán được phần nào rồi.
Tập tin đính kèm
l.jpg (182.03 KiB) Đã xem 226 lần
Đầu trang

longth21
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vista8000 đã viết: 20:02, 16/08/22
Cả 2 đều có con khác dòng, sẽ bỏ nhau
Cảm ơn bác nhiều đã xem cho em ạ. Em thấy sách có nói về lá số truyền tinh 2 vợ chồng thường gắn bó bền chặt, dù có thể không hạnh phúc? Có phải chia tay trong đại vận 36-45 không ạ?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

longth21 đã viết: 21:33, 16/08/22
dunglanchin đã viết: 14:38, 16/08/22

Cảm ơn bác, cháu là con trai sinh năm 2017, em đính kèm lá số của cháu ạ. Em nhìn cung Phụ mẫu của cháu có 2 sao Phá Quân, Địa Không xấu thế kia là cũng dự đoán được phần nào rồi.

Longth21 thân .
Bạn mệnh mộc , mệnh đóng tại cung Ngọ là tử địa , không thuận .
Thân đóng tại cung Thìn là bại địa và tự hình thì cũng không thuận .
Mệnh đóng tại cung Ngọ , tuổi Mậu có Kình dương (h) tại Ngọ , Kình dương tượng trưng cho Thanh kiếm , Ngọ tượng trưng con Ngựa , là cách : " Mã đầu đới kiếm " ( Gươm đeo đầu Ngựa ) .
Kình ( hãm địa ) tại cung Hỏa ( Ngọ ) bị khắc tính kim của kình ( Hỏa khắc kim ) , nên là cách hết sức nguy hiểm , khó tránh tai ương , thương tật , ... , nhưng vì cùng tắc biến lại là kỳ cách vì : Bạn tuổi Mậu có Thái âm Hóa Quyền , Thiên cơ Hóa kỵ thành tam hợp đắc Kỵ Quyền thì lại là kỳ cách rất tốt : " Mã đầu đới kiếm " chấn ngự biên cương .
Bạn có : Mệnh không , Thân kiếp hãm thường là người khôn ngoan , buồn nhiều hơn vui , mau thành mau bại , thăng trầm .
Cung thê của bạn thì :
Hôn phối một cách khác lạ , ít người ngờ tới , bao hàm ý : không bình thường , vội vàng , muộn , phức tạp , gia đạo hay có trục trặc , bất hòa .
Mọi hoát động của mình đều có bạn đời góp công sức , tốt hay xấu đều là : DUYÊN hay : NỢ từ kiếp trước .
Bạn có con dị bào , ở cung âm ( Mão ) là cùng mẹ khác cha .
Vợ bạn cũng có mệnh đóng tại cung Ngọ và cũng là cách : " Mã đầu đới kiếm " mà lại không thành kỳ cách như của bạn , cho nên phải hết sức chú ý .
Hai vợ chồng bằng tuổi ( 1988 ) thì nên phải nhường nhịn nhau .
Chúc bạn may mắn .
Được cảm ơn bởi: duyhg99
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”