Đóa hoa nở muộn- siêu cầu thủ bóng đá Karim Benzema

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Đóa hoa nở muộn- siêu cầu thủ bóng đá Karim Benzema

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

LâmGiang đã viết: 20:26, 18/08/22
thanhthanh2013 đã viết: 20:00, 18/08/22
LâmGiang đã viết: 18:55, 18/08/22

Này theo dõi thêm khi nó lớn đi, vì nếu sinh giờ Tý thì khá kém, không phải người đàng hoàng, đầu óc khá toxic.

Xuất thân tổ nghiệp khá kém & số này khắc mẹ. Nếu đúng thông tin như vậy thì mơi biết vào thời gian trên xấu hay tốt được.

Còn nếu biết rõ đc giờ sinh của thằng nhóc nhà rồi thi ok. Cái đó tính tiếp.
Giờ sinh thì chính xác ạ. Tổ nghiệp về đằng nội thì cũng khá. Chỉ là trong dòng họ cũng hay có điều như tranh chấp cãi vã.
Lá số tử vi thì anh Long Đức và anh hysshu cùng một số người đánh giá là ok nhưng anh bảo đầu óc cháu ko tốt thì cũng có lẽ vậy vì cháu đang sắp vào lớp 1 mà học rất chậm. Nếu xem tứ trụ chuẩn hơn là tử vi thì anh xem kĩ giúp em được ko ạ. E xin cám ơn a.
Nếu sinh giờ Tý thì chắc dạy nó làm người kỹ vào, thì sau này sẽ tránh đc nhiều điều. Vận đầu đời & vận Canh Tý đều là vận không tốt về sức khỏe & nhiều chuyện khác.

Còn chuyện học chậm thì sẽ còn chậm nữa khi vào vận ất mùi, kiểu gì nó cũng ham chơi nhác học. Mấy dạng số kiểu này thì đừng dạy cứng quá dễ phản tác dụng.
Vâng ạ. Vấn đề cần dạy cháu làm người kĩ để tránh nhiều điều thì e cũng đã từng hỏi qua mấy anh ở tử vi về 1 số điều về nhóm tang tuế điếu tam hợp mệnh với lực sĩ kình dương linh hỏa mệnh tài quan và khi đó a hysshu cũng bảo tam hợp mệnh có khoa quyền lộc nên lại thành đẹp chứ sát tinh cũng nhiều.
Và a cho e hỏi thêm vận canh tý có phải vận 56-65 ko ạ?
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

thanhthanh2013 đã viết: 20:35, 18/08/22
thanhthanh2013 đã viết: 20:00, 18/08/22
Giờ sinh thì chính xác ạ. Tổ nghiệp về đằng nội thì cũng khá. Chỉ là trong dòng họ cũng hay có điều như tranh chấp cãi vã.
Lá số tử vi thì anh Long Đức và anh hysshu cùng một số người đánh giá là ok nhưng anh bảo đầu óc cháu ko tốt thì cũng có lẽ vậy vì cháu đang sắp vào lớp 1 mà học rất chậm. Nếu xem tứ trụ chuẩn hơn là tử vi thì anh xem kĩ giúp em được ko ạ. E xin cám ơn a.
Nếu sinh giờ Tý thì chắc dạy nó làm người kỹ vào, thì sau này sẽ tránh đc nhiều điều. Vận đầu đời & vận Canh Tý đều là vận không tốt về sức khỏe & nhiều chuyện khác.

Còn chuyện học chậm thì sẽ còn chậm nữa khi vào vận ất mùi, kiểu gì nó cũng ham chơi nhác học. Mấy dạng số kiểu này thì đừng dạy cứng quá dễ phản tác dụng.
Vâng ạ. Vấn đề cần dạy cháu làm người kĩ để tránh nhiều điều thì e cũng đã từng hỏi qua mấy anh ở tử vi về 1 số điều về nhóm tang tuế điếu tam hợp mệnh với lực sĩ kình dương linh hỏa mệnh tài quan và khi đó a hysshu cũng bảo tam hợp mệnh có khoa quyền lộc nên lại thành đẹp chứ sát tinh cũng nhiều.
Số đó vẫn có điểm tốt của nó, cũng khá nhiều cái tốt. Tương lai dễ có công danh, thành tựu xã hội. Tôi không đi sâu vì mấy dạng số như vậy không hợp với tôi.

Đã khán hạn chi tiết thì không dùng lyso vì tiết khí không được chính xác. Coi chơi tổng quan thì được, chứ đi vào chi tiết thì cần lập trang đúng tiết khí như phongthuymenhly hoặc kém hơn là hocvienlyso. Bazi cũng đc, mà khó nhìn.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

LâmGiang đã viết: 20:46, 18/08/22
thanhthanh2013 đã viết: 20:35, 18/08/22

Số đó vẫn có điểm tốt của nó, cũng khá nhiều cái tốt. Tương lai dễ có công danh, thành tựu xã hội. Tôi không đi sâu vì mấy dạng số như vậy không hợp với tôi.

Đã khán hạn chi tiết thì không dùng lyso vì tiết khí không được chính xác. Coi chơi tổng quan thì được, chứ đi vào chi tiết thì cần lập trang đúng tiết khí như phongthuymenhly hoặc kém hơn là hocvienlyso. Bazi cũng đc, mà khó nhìn.
Vâng e cám ơn anh ạ
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

NCTien đã viết: 20:25, 14/07/22
Bạn NCTien mệnh Thất Sát, cũng khá giỏi về tử vi, mong bạn có ý kiến về lá số cầu thủ Benzema ( mệnh Thất Sát cư Tý). Giờ sinh độ khả tín AA- theo trang Astro.com
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

TuviExpress đã viết: 21:40, 14/08/22
Bạn TuviExpress cũng là cao thủ tử vi. Mong bạn có vài ý kiến về lá số cầu thủ Benzema ( giờ sinh độ khả tín AA- theo trang Astro.com). Cảm ơn bạn rất nhiều.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

kimhoai đã viết: 11:30, 18/08/22
hysshu đã viết: 11:18, 18/08/22
kimhoai đã viết: 07:28, 18/08/22 Nghiên cứu mệnh lý nên linh động, không nên bài bải thuộc làu sách vở, nhất là khi đã muốn khảo nghiệm mệnh người trên những khu vực địa lý và văn hoá hoàn toàn khác mình. Tử vi tứ trụ là dựa vào thế giới quan, logic và triết học á đông mà xây dựng, xem số cho người á đông thì được. Khi áp dụng cho người phương tây không phải cái gì cũng dùng được. Tốt hay xấu cho người phương đông chưa chắc đã là tốt hay xấu cho người phương tây.

Tuy con gà và con vịt đều là gia cầm, nhưng khi bị vứt xuống nước, con gà sẽ chết còn con vịt thì gặp được chỗ thuận lợi để kiếm ăn. Sát hay cát tinh cũng phải theo sự khác biệt đó mà suy. Nhiều người chăm chăm nhìn vào sát tinh, hung tinh mà đoán lá số tốt xấu cho người tây theo kiểu người phương đông thì không ổn.

Ở cái xã hội đúng 18 tuổi phải tay không dọn ra khỏi nhà tự lập, không có hung tinh làm sao tồn tại, cứ thơ thẩn văn chương cắm đầu vào mấy quyển sách không chịu đi làm thì chỉ có chết đói. Cái nơi coi người vợ là tài sản người chồng là quan lộc không thể có cách xem phu thê giống với nơi mà vợ chồng chỉ là đối tác của nhau... Muốn xem mệnh người nước nào trước hết cần hiểu về văn hoá và thế giới quan của họ rồi tuỳ vào đó mà luận cho phù hợp. Phải hiểu lý mới luận được số.
Benzema mà mệnh Phá Quân thì cũng khó cam chịu, khó làm nền, khó hy sinh để người khác tỏa sáng, mệnh Phá Quân thì rất khó phục người khác.

Kazim Benzema là cầu thủ tài năng, giỏi nhưng tuổi trẻ dính tai tiếng nhiều. Khi sang Real Madrit thì lúc đó có nhiều cầu thủ tên tuổi lẫy lừng hơn như KaKa, CR7.... và Higuain tài năng không kém ( cũng đá ở vị trí tiền đạo) , Kazim Benzema nhiều năm hy sinh, làm nền để cho CR7 tỏa sáng, ( nếu không hy sinh thì cũng chỉ dự bị hoặc bị bán sang câu lạc bộ khác) từ khi CR7 rời Real Madrid thì Kazim Benzema gặp được thời thế để phát huy, thống soái hàng công Real Madrid. Mệnh Thất Sát, Thân Tử Tướng thì biết thời thế, biết mình ở đâu, biết chờ thời. Mệnh Thất Sát gặp vận la võng Thìn Tuất thì cũng phải tranh đấu nhiều, khó được toại chí.
Tử vi thì không bàn, nhưng quan trọng là phải gặp thời. Vũ trụ đang xoay sang thời của các ông già. Ông nào phát triển đúng thời thì phất. Từ tổng thống Mỹ, Nga cho tới giới cầu thủ. Toàn mấy ông già đang đứng trên đỉnh vinh quang. Điều mà trước đây ít khi xảy ra. Ở độ tuổi sự nghiệp này đáng ra đều out hết rồi.
Tài năng+ gặp thời nhưng may mắn cũng rất quan trọng. Benzema vô địch C1 cùng Real năm 2022, tôi tuy hâm mộ Real nhưng cũng thừa nhận Real tuy đá hay, bản lĩnh, nhưng ko phải trận nào cũng đá hay, nhiều trận tuy thắng nhưng mang yếu tố may mắn. Trận Real gặp ManCity trên sân ManCity năm 2022 thì đúng là trận này Manciy đá hay hơn nhiều, nếu ManCity dứt điểm tốt thì Mancity phải thắng đậm hơn, chứ ko dừng lại ở tỉ số thắng 4-3. Trận lượt về Real cũng bị thua Man City phút 73 nhưng 2 phút 90; 91 Real ghi liền 2 bàn thoát hiểm, phút 95 Benzema bị đốn ngã trong vòng cấm và đích thân Benzema ghi bàn trên chấm 11m, Real thắng ngược Man City 3-1 và vào chung kết rồi vô địch. Các Trận Real gặp PSG hoặc Chelsea hoặc ManCity hoặc Liverpool thì Real đều ko được đánh giá cao trước các đối thủ này về lực lượng binh hùng tướng mạnh, phong độ . Real chỉ hơn các đối thủ này ở bản lĩnh, kinh nghiệm, tố chất " chân mệnh thiên tử", hay thoát hiểm hoặc ghi bàn ở những thời khắc quan trọng, chứ thế trận ko phải lấn lướt đối thủ, áp đảo đối thủ . Đúng là có số
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

hysshu đã viết: 11:23, 17/08/22
Bạn LadyR sinh lúc 9h15 sáng ( nếu đúng giờ sinh) thì Mệnh Thất Sát tại Tý, Thân Tử Tướng ở Tuất. Cấu trúc vận đi và mệnh Thân cũng khá giống siêu sao bóng đá Benzema.

Dạ, xin báo cáo với bạn hysshu là mình không có vinh dự được biết cầu thủ Benzema là ai và cũng không mấy quan tâm đến lĩnh vực thể dục thể thao ạ hihi Nhưng do bạn đã nhắc đến lá số 7S mà trước đây mình đã từng cho là của mình thì mình cũng xin có chút ý kiến như sau ạ ;))

Theo quan điểm của mình thì về cách cục, lá số Mệnh Thất Sát giờ Tị ngày 18/06/1982 của mình hợp cách và có lực hơn của anh cầu thủ này. Thất Sát + Kình Dương, Phá Quân + Địa Kiếp, Tham Lang + Linh Hoả; Thân cư Phu có Tử Tướng Quyền lại ít sát tinh hơn của bác kia. Nếu mình ứng với lá số này, chắc có khi phát còn mạnh hơn anh Benzema của bạn hysshu ấy nhỉ :>

Vận của lá số mình đi cũng ok, cùng chiều với anh kia, tuy nhiên ĐV Song Lộc lại đến quá sớm nên chắc sẽ không được hưởng gì. Còn lại thì ĐV 23-32 Tử Tướng Quyền và ĐV 43-52 Tham Lang + Linh Hỏa + Hoá Khoa thì chắc cũng đủ “lên mặt với đời” B-)

Còn của anh Benzema thì liền tù tì từ ĐV 33-42 cho đến 73-82 là “ngồi mát ăn bát vàng” rồi nhỉ! Hậu vận như vậy là quá ổn rồi còn gì!

Cũng chính vì những suy luận như vậy nên mình nghĩ mình không ăn gì được từ lá số 7S cả. Cuộc đời mình khá bằng phẳng, ít biến cố, ít đấu tranh và cũng do đó mà ít thành tựu :P
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

E có ls ông anh họ mệnh thất sát này nhờ a hysshu cùng các ac nghiệm lý
Gia đình khá,Từ nhỏ đến 12 tuổi học giỏi, từ 13-22 học hành sa sút cấp 3 trượt trường chuyên, đại học cũng trượt và học trường dân lập. 23-32 ra trường vẫn đc bố lo cho công việc và cũng làm việc có tố chất năng lực được thăng tiến lúc này thì bố chỉ là phụ ko phải yếu tố chính cho thăng tiến, lấy vợ sinh 2 con. Bố vợ cho mảnh đất đắt giá rồi 2 vợ chồng xây nhà rất to và đẹp.khả năng là tự kiếm được phần nhiều tiền xây nhà. 2 vợ chồng mỗi người 1 chiếc ô tô. Đại khái từ bé đều ko có thời gian cơ cực dù có thời học sa sút và lại khá giả sớm.sự nghiệp đang ok và có kinh doanh ngoài kiếm thêm
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

LadyR đã viết: 08:08, 19/08/22
hysshu đã viết: 11:23, 17/08/22
Bạn LadyR sinh lúc 9h15 sáng ( nếu đúng giờ sinh) thì Mệnh Thất Sát tại Tý, Thân Tử Tướng ở Tuất. Cấu trúc vận đi và mệnh Thân cũng khá giống siêu sao bóng đá Benzema.

Theo quan điểm của mình thì về cách cục, lá số Mệnh Thất Sát giờ Tị ngày 18/06/1982 của mình hợp cách và có lực hơn của anh cầu thủ này. Thất Sát + Kình Dương, Phá Quân + Địa Kiếp, Tham Lang + Linh Hoả; Thân cư Phu có Tử Tướng Quyền lại ít sát tinh hơn của bác kia. Nếu mình ứng với lá số này, chắc có khi phát còn mạnh hơn anh Benzema của bạn hysshu ấy nhỉ :>

Vận của lá số mình đi cũng ok, cùng chiều với anh kia, tuy nhiên ĐV Song Lộc lại đến quá sớm nên chắc sẽ không được hưởng gì. Còn lại thì ĐV 23-32 Tử Tướng Quyền và ĐV 43-52 Tham Lang + Linh Hỏa + Hoá Khoa thì chắc cũng đủ “lên mặt với đời” B-)

Còn của anh Benzema thì liền tù tì từ ĐV 33-42 cho đến 73-82 là “ngồi mát ăn bát vàng” rồi nhỉ! Hậu vận như vậy là quá ổn rồi còn gì!

Cũng chính vì những suy luận như vậy nên mình nghĩ mình không ăn gì được từ lá số 7S cả. Cuộc đời mình khá bằng phẳng, ít biến cố, ít đấu tranh và cũng do đó mà ít thành tựu :P
+ Với lá số Thất Sát của bạn LadyR ( nếu bạn ứng số mệnh TS) thì Mệnh Thất Sát có Tuần uy lực giảm 1 phần, sang vận Tử Tướng ở thế la võng, Thất Sát kình hình có tính tranh đấu rất cao, gặp vận La Võng thường khó khăn, tuy vận này có Quyền nhưng có Đà đồng cung, Đà có tính trì trệ, lại còn kỵ không kiếp hãm địa chiếu, nên vận này rất khó thuận lợi, nhiều trì trệ khó khăn, thành công ít, gian nan. Vận Cự Cơ, Tham Hỏa Linh, Nhật Nguyệt thì sáng sủa

+ Bạn bảo Nếu mình ứng với lá số này ( lá số TS) , chắc có khi phát còn mạnh hơn anh Benzema của bạn hysshu ấy nhỉ. Cái này rất khó nói vì lá số cách cục tốt hơn nhưng chưa chắc đã thành công hơn, còn tùy thuộc vào tham vọng, nghề nghiệp, trình độ. Ở Việt Nam: 40 tỉ; 50 tỉ cũng gọi là giầu rồi so với mặt bằng chung của xã hội, nhưng so thế giới thì chưa ăn thua. Như cầu thủ Benzema là cầu thủ nổi tiếng thế giới, lại có công lớn giúp đội Real vô địch, được truyền thông, công nghệ , người hâm mộ bóng đá cả thế giới biết đến, quảng cáo nhiều, mỗi lần quảng cáo cũng đầy tiền. Năm 2020 Benzema tài sản đã là 60 triệu đô . LS ko đẹp, trung bình khá nhưng đó là các lá số của các diễn viên nổi tiếng hàng đầu, cầu thủ hàng đầu thế giới thì khác: hội này tiền như nước, cát xê cao, kiếm tiền dễ ( chỉ cần giữ hình ảnh, ko scandal)
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

thanhthanh2013 đã viết: 10:04, 19/08/22 E có ls ông anh họ mệnh thất sát này nhờ a hysshu cùng các ac nghiệm lý
Gia đình khá,Từ nhỏ đến 12 tuổi học giỏi, từ 13-22 học hành sa sút cấp 3 trượt trường chuyên, đại học cũng trượt và học trường dân lập. 23-32 ra trường vẫn đc bố lo cho công việc và cũng làm việc có tố chất năng lực được thăng tiến lúc này thì bố chỉ là phụ ko phải yếu tố chính cho thăng tiến, lấy vợ sinh 2 con. Bố vợ cho mảnh đất đắt giá rồi 2 vợ chồng xây nhà rất to và đẹp.khả năng là tự kiếm được phần nhiều tiền xây nhà. 2 vợ chồng mỗi người 1 chiếc ô tô. Đại khái từ bé đều ko có thời gian cơ cực dù có thời học sa sút và lại khá giả sớm.sự nghiệp đang ok và có kinh doanh ngoài kiếm thêm
LS đẹp đó, ứng số. Mệnh tài quan ngon lành cành đào, có Khôi Việt Tả hữu xương khúc Khoa ( xương gặp Kỵ đà đồng cung cũng ko hay lắm, nhưng nó đóng ở di và Sát Phá Tham ko cần thiết , ko coi trọng xương khúc lắm.Tài bạch Tham Lang miếu địa tuy bị Tuần nhưng Tham Miếu ko ngại Tuần Triệt, quan Phá quân miếu địa. Mệnh tài quan chỉ có nhược điểm đóng ở thế dục suy tuyệt nên ý chí tham vọng, sức bật ko mạnh mẽ lắm ( nếu ko có sự trợ giúp, hỗ trợ của người khác). Từ bé đến 12 tuổi học giỏi là ứng. Vận 13 tới 22 vận Tân Sửu can Tân: xương hóa kỵ, lại còn không kiếp hãm địa nên vận này thi cử lận đận, Thất Sát gặp vận Cơ Nguyệt đồng lương cũng ko hợp lắm. Vận 23 tới 32 vẫn có chút rắc rối khó khăn linh xương đà kỵ, có thể dính vào yêu đương thị phi nhưng vận này Liêm Tướng có tả hữu Khoa Khôi nên thuận lợi nhiều hơn
Được cảm ơn bởi: thanhthanh2013
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”