Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Hà Túc Đạo đã viết: 19:56, 29/08/22
Nói về lũ nhặng, hình như nó bám theo tôi vào đây và càng ngày càng điên cuồng phá cái topic dễ thương nhất diễn đàn này. Thấy tần suất vo ve ngày càng nhiều :(
Sorry bạn chủ top LadyR.
Tạm biệt, chúc mn vui vẻ :))

Nếu mọi người không ai cảm thấy bị phiền thì cớ chi anh phải phiền lòng, lấn cấn làm chi mấy chuyện nhỏ ấy… Mỗi người góp vui 1 câu, càng làm topic thêm xôm tụ, ấm cúng thôi mà anh Hà Túc Đạo :)

Anh coi đó mà hơi bị "nhạy cảm" đó nha................ :>
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Hà Túc Đạo, coco87
Đầu trang

chinhlaem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chinhlaem »

Em chào các bác. Thấy các anh chị post lá số vào đây nên em cũng mạnh dạn post để xin luận giải/tư vấn. Em thì ngoại hình cũng không có gì đặc biệt, khuôn mặt hài hoà dễ nhìn. Cuộc sống hiện tại em không băn khoăn gì nhiều (hoặc do chưa tới lúc?) trừ chuyện tình cảm là khiến em suy nghĩ nhất.
Tập tin đính kèm
C2DAFA76-2F62-4BFE-9863-A52762CFB4E9.jpeg (324.04 KiB) Đã xem 459 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

long1610 đã viết: 08:56, 27/08/22
dạ cho em xin đôi lời về lá số này với ạ , tình duyên , sự nghiệp

Xin chào bạn long1610! Đúng ra đây không phải topic giải số đơn thuần, và bạn cũng chưa thực hiện yêu cầu đặt ra là mô tả về hình dáng của mình :> Nhưng thôi thì bạn đã có duyên post lá số trong này nên mình sẽ góp đôi lời cho bạn khỏi uổng công sức hihi

Lá số bạn chèn vào lúc xem được lúc không nên mình sẽ đính kèm cho mọi người cùng dễ xem…

- Theo kinh nghiệm của mình thì đàn ông Tham Lang miếu vượng thường cao to, nam tính, đậm người chứ không thư sinh. Không biết có đúng với trường hợp của bạn không nhỉ? ;;)

- Mệnh bạn Tham Lang đi cùng Xương Khúc nên cũng là người biết thưởng thức “cái đẹp” và đầy “tham vọng”... :P Thêm Hoa Cái vào nữa thì có lẽ cũng hay đi xem bói? :)) Ngoài ra còn khá chú ý đến vẻ bề ngoài của cả bản thân và những người bạn tiếp xúc? ;)

- Mệnh Thân của bạn Tham Lang tụ hợp đầy đủ Linh Hoả thì cũng khá hợp cách, có Vũ Khúc ở đối cung thì sách bảo lúc ban đầu trắc trở nhưng sau vẫn sẽ có cơ hội phát tài (bạn để ý thêm hạn có Hoá Lộc hoặc Lộc Tồn).

- Với cung Di có Vũ Khúc đi kèm hàng loạt sao ám và buồn sầu như Hoá Kị, Đà La, Thiên Khốc, Tang Môn.. có lẽ ra ngoài xã hội đối với bạn cũng không hẳn là hoàn toàn thuận lợi và vui vẻ?

- Cung Phụ Mẫu của bạn khá dữ dội và có dấu hiệu bất lợi.. cộng thêm bộ Nhật Nguyệt hãm nữa… Có phải bạn không hợp với gia đình hoặc hay phải xa gia đình, bố mẹ, anh chị em?

- Cung Thê của bạn nhìn cũng không vừa hihi Nhưng có vẻ như sau này bạn sẽ lấy được cô vợ khá là tháo vát, đảm đang đấy! Cố mà giữ nhé ;))

Bạn thông cảm, đây là topic chuyên về nghiệm lý.. hơn nữa, mình cũng chưa đạt đủ trình độ để luận giải tương lai, nên phiền bạn kiểm chứng những thông tin trên giúp mình rồi các thầy sẽ góp ý thêm cho bạn về lá số :)
Tập tin đính kèm
HNA9VBRP.jpg (185.3 KiB) Đã xem 424 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Jmine080800
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jmine080800 »

LadyR đã viết: 10:21, 08/08/22 Xin chào các anh chị em trên diễn đàn Lý số thân thương! Nhân tiện mình đang nghiên cứu mục giải đoán về tướng mạo, hình dáng và thần thái qua các sao (“Trung Châu Tử vi Đẩu số Tam Hợp phái” tập 1), bỗng dưng nổi hứng, muốn nghiệm lý thêm về việc liệu Tử vi có chính xác khi mô tả diện mạo của con người qua các chính tinh và phụ tinh ở Mệnh cung, Thân cung và các cung xung chiếu.

Cũng có ý muốn góp phần cho sinh hoạt trên diễn đàn càng thêm sôi nổi và tạo liên kết, gắn bó giữa các thành viên thường trực trên diễn đàn - đề nghị các bạn, các anh chị em nhiệt tình hưởng ứng và cống hiến hết mình vì mục đích học thuật, lợi ích chung, sự tiến bộ của cộng đồng, vì đại cuộc ạ hihi

Mời cả nhà tự do post lá số, đặc biệt là kèm theo mô tả kỹ lưỡng về ngoại hình, dáng vóc của mình nha! Bonus cho bạn nào tải hình ảnh thật của mình lên cho mọi người cùng nghiệm lý, sẽ được thưởng luận giải chung hoặc giải đáp câu hỏi cụ thể từ các cao nhân trên diễn đàn ;;) (Tha thiết kính mời các cao vị nhân chiếu cố cho những trường hợp đặc biệt tích cực này ạ!)

Bạn nào có thắc mắc giữa 2 lá số thì càng nên post hình để kết hợp xem tướng, phán đoán giờ sinh chuẩn, chọn lá số ứng nha!

Mình xin chân thành cảm ơn sự đóng góp của các bạn và mong chúng ta bình luận trên tinh thần xây dựng, tích cực và ý nguyện tốt đẹp nhất đối với các thành viên khác :x
Đầu trang

Jmine080800
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jmine080800 »

Lá số VCD thì hình dáng thì sẽ ntn ạ
Cho em xin một chút nghiệm lý với
Em cảm ơn ạ
4F17D0B2-633A-4742-9B4C-610C763384A8.jpeg (298.91 KiB) Đã xem 688 lần
Đầu trang

Sapphire123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Sapphire123 »

Em chiều cao 3m bẻ đôi, khá trắng, trắng xanh. Da bóng, khỏe và đẹp. Mặt tròn, mắt cận và nhiều người nhận xét mặt trẻ so với tuổi, tính tình cũng lúc trẻ con lúc như bà cụ non.
Ra ngoài là phải mặc đẹp, có gu ăn mặc và thưởng thức âm nhạc, tuy nhiên k phải thứ làm ra tiền.
Trán em cao và cũng ham học hỏi, em làm bên mảng tài chính.
Tập tin đính kèm
ca9af599610fa451fd1e.jpg (200.42 KiB) Đã xem 659 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Dokhoavan đã viết: 09:24, 29/08/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 08:43, 29/08/22 Cô bạn Triệu Mặc Ngọc còn đổi giờ sinh được thì các thánh trên này số nào chẳng đổi hết

Lyso thật giải trí
Trong chùa thì có tượng Phật, có sư sãi, nhưng cũng có Hộ pháp;
Trên Lyso thì có thầy luận số, có luôn cả Ngộ không!

Âu cũng là lẽ tự nhiên! :))
Hôm trước cháu cho thằng ku đi xem pháo hoa thì thằng ku nó đòi đi mua đồ chơi. Đến hàng đồ chơi chưa kịp mua thì đúng lú bắt đầu bắn pháo hoa. Chị chủ quán tranh thủ lúc bắn pháo hoa ko có khách đi đâu đó lại nhờ trông hàng hộ. Kết quả còn bán đc một món mà khách trẻ em nó biết giá luôn chứ cháu trông ko biết giá nhưng cũng bán đại theo giá đứa trẻ nói.
Tập tin đính kèm
20220827_213308-min.jpg (130.2 KiB) Đã xem 638 lần
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mục đích chính của mình là cũng khoe cái ảnh ko liên quan đến hình dáng tướng mạo còn mô tả trở thành người trông quán bất đắc dĩ và định ko bán cho đứa trẻ con nhưng nó lấy và cầm sẵn tiền và tự nói giá nên lại bán là phụ thôi.
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

thanhthanh2013 đã viết: 00:51, 01/09/22 Mục đích chính của mình là cũng khoe cái ảnh ko liên quan đến hình dáng tướng mạo còn mô tả trở thành người trông quán bất đắc dĩ và định ko bán cho đứa trẻ con nhưng nó lấy và cầm sẵn tiền và tự nói giá nên lại bán là phụ thôi.
Giải thích với ai thế?
Quý bạn chủ top, quý topic thì nên post bài đúng chủ đề, đúng quy tắc chủ top đặt ra chứ đừng spam lạc đề quá nhiều
Đang bận việc khác, thấy tin nhắn của diễn đàn, vào xem toàn thấy bài rác, bài ko đúng nguyên tắc thì ... tùy người... nhưng người nghiêm túc sẽ ko thích đâu.

À, tầm 2028, nếu còn nhớ và còn ghé qua đây thì update lại hình mặt, tai và toàn thân nhé. Hoặc inbox cho tôi.
Đang định xin cái đề tài khoa học cấp ngang bộ về: Sự biến đổi về hình dáng và chất lượng của tóc và lông mày trong quá trình quá độ sang cung thân :))

Thanks bạn
Được cảm ơn bởi: LadyR, Quan Nguyen
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 09:08, 01/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 00:51, 01/09/22 Mục đích chính của mình là cũng khoe cái ảnh ko liên quan đến hình dáng tướng mạo còn mô tả trở thành người trông quán bất đắc dĩ và định ko bán cho đứa trẻ con nhưng nó lấy và cầm sẵn tiền và tự nói giá nên lại bán là phụ thôi.
Giải thích với ai thế?
Quý bạn chủ top, quý topic thì nên post bài đúng chủ đề, đúng quy tắc chủ top đặt ra chứ đừng spam lạc đề quá nhiều
Đang bận việc khác, thấy tin nhắn của diễn đàn, vào xem toàn thấy bài rác, bài ko đúng nguyên tắc thì ... tùy người... nhưng người nghiêm túc sẽ ko thích đâu.

À, tầm 2028, nếu còn nhớ và còn ghé qua đây thì update lại hình mặt, tai và toàn thân nhé. Hoặc inbox cho tôi.
Đang định xin cái đề tài khoa học cấp ngang bộ về: Sự biến đổi về hình dáng và chất lượng của tóc và lông mày trong quá trình quá độ sang cung thân :))

Thanks bạn
Giờ e lại thấy thích thích vào topic này khoe ảnh mới chết bác ạ. Đang phải kìm nén lại, nếu giải thích đc mọi ng ok thì e lại cbi lúc nào khoe ảnh tiếp . Ok bác 2028 e mà nhớ cái là update hình ảnh ngay. Có khi thêm cả ảnh thằng ku nhà e lúc đó nữa.
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”