TRAI BẤT NHÂN PhÁ QUÂN THìN TUẤT

Chia sẻ các loại tài liệu, sách, phần mềm
thao25
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TRAI BẤT NHÂN PhÁ QUÂN THìN TUẤT

Gửi bài gửi bởi thao25 »

bạn mình cũng có phá quân thìn tuất nhưng mình thấy nó tuy hơi nóng tính nhưng không đến mức bất nhân hay xấu tính
Hình ảnh
Đầu trang

Hoapro
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoapro »

Em hiền dã man luôn nè Hình ảnh
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hajime01072000 »

thao25 đã viết: 12:27, 10/03/20 bạn mình cũng có phá quân thìn tuất nhưng mình thấy nó tuy hơi nóng tính nhưng không đến mức bất nhân hay xấu tính
Hình ảnh
Cho mình hỏi bạn của bạn phải là con trưởng không ạ?
Đầu trang

thao25
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thao25 »

hajime01072000 đã viết: 11:07, 07/04/22
thao25 đã viết: 12:27, 10/03/20 bạn mình cũng có phá quân thìn tuất nhưng mình thấy nó tuy hơi nóng tính nhưng không đến mức bất nhân hay xấu tính
Hình ảnh
đúng là con trưởng ạ
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thao25 đã viết: 16:13, 22/08/22
hajime01072000 đã viết: 11:07, 07/04/22
Hình ảnh
đúng là con trưởng ạ
cám ơn bạn mình hỏi vì bé nhà mình cũng có lá số giống bạn
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

hodinhha79 đã viết: 15:13, 09/01/18 Nghiên cứu tử vi thì ta ko ngừng nghiên cứu thêm một số từ ngữ liên quan đến trung quốc. Vì có một số ý nghĩa của trung quốc khi sang đến Việt nam thì ý nghĩa thay đổi. Vì ý nghĩa của câu nói và ý nghĩa trong sách lại có sự khác biệt. Vd: tam nam bất phú, bất nhân, bất nghì...tôi có hỏi và nghiên cứu thì ở trung quốc họ dùng chữ " tất" sang đến VN thì thành chữ " bất" các bạn cũng nên xem xét về ý nghĩa ngôn ngữ. Vd như: tam nam bất phú nhưng ý nghĩa của nó là cả 3 ae ko thể cùng giàu được chứ ko phải là nghèo hết. Vài lời chia sẻ.
Bạn nói rất đúng. Vì mình hay để ý câu tam nam bất phú. Mà nhà thì 3 ae zai. Và mình cũng quen biết rất nhiều nhà 3 ae. Thường thì ình thấy nhà kiểu gì cũng có 2 người khá giả và rất khá giả, còn 1 người kém hơn. Tôi cũng tìm hiểu thì cũng đọc dc tài liệu ở TQ là "tất" sang VN thành " bất". Tử vi nhiều lúc sẽ bị sai vì dịch nhầm. Có những câu ta phải tìm hiểu về ngữ hán nôm. Mệnh vô chính diệu đắc tam ko , phú quý khả kì. Mới đọc tưởng rất ngon, ai ngờ " khả kì" thì chỉ giàu một giai đoạn ngắn sau đó thì vật vờ.
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Xem tử vi có một số thứ các bạn nên ngẫm lại. Thời xưa tử vì được viết ra trong một xh mọi thứ ko giống như bây giờ. Ngày xưa coi trọng cung quan vì chỉ dc làm quan là sẽ có mọi thứ. Nhà rộng to đẹp, có người hầu hạ, xe cộ và quyền thế. Ngày này người ta cần cung tiền và cung thiên di. Môi trường thịnh vượng và năng lực kiếm tiền . Phải có tiền thì mới có nhà cao cửa rộng, có tiền mới có xe, người giúp việc.... phá quân ngày xưa là một tên tướng cướp chuyên phá phách và cướp bóc, còn cướp của ai thì chưa biết, cướp của người giàu chia cho người nghè cũng là cướp.. một chế độ hà khắc.... còn phá quân bây giờ khác là sự đột phá, là phá đi cái nhà cũ để xây lên cái nhà mới to đẹp hơn, là phá bỏ đi lề thói cũ để đi đến những bước đột phá cho nhân loại. .... phá quân là bộ sao hành động 100% nên trong một xh thay đổi ko ngừng họ rất năng động và luôn kịp bắt nhịp với thời đại, dám làm , ko sợ thất bại nên phá quân thành công rất cao. .. nhưng nói một cách nào đó thì sự cô độc của phá quân thì chuẩn, lên càng cao thì sự cô độc càng lớn.
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hodinhha79 đã viết: 14:42, 31/08/22 Xem tử vi có một số thứ các bạn nên ngẫm lại. Thời xưa tử vì được viết ra trong một xh mọi thứ ko giống như bây giờ. Ngày xưa coi trọng cung quan vì chỉ dc làm quan là sẽ có mọi thứ. Nhà rộng to đẹp, có người hầu hạ, xe cộ và quyền thế. Ngày này người ta cần cung tiền và cung thiên di. Môi trường thịnh vượng và năng lực kiếm tiền . Phải có tiền thì mới có nhà cao cửa rộng, có tiền mới có xe, người giúp việc.... phá quân ngày xưa là một tên tướng cướp chuyên phá phách và cướp bóc, còn cướp của ai thì chưa biết, cướp của người giàu chia cho người nghè cũng là cướp.. một chế độ hà khắc.... còn phá quân bây giờ khác là sự đột phá, là phá đi cái nhà cũ để xây lên cái nhà mới to đẹp hơn, là phá bỏ đi lề thói cũ để đi đến những bước đột phá cho nhân loại. .... phá quân là bộ sao hành động 100% nên trong một xh thay đổi ko ngừng họ rất năng động và luôn kịp bắt nhịp với thời đại, dám làm , ko sợ thất bại nên phá quân thành công rất cao. .. nhưng nói một cách nào đó thì sự cô độc của phá quân thì chuẩn, lên càng cao thì sự cô độc càng lớn.

Bé nhà mình cũng mệnh phá quân cư tuất nên mình cũng lo bạn ạ. Thấy mọi người chê quá. Hi vọng sau này bé nên người:
Hình ảnh
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hajime01072000 đã viết: 17:19, 01/09/22
hodinhha79 đã viết: 14:42, 31/08/22 Xem tử vi có một số thứ các bạn nên ngẫm lại. Thời xưa tử vì được viết ra trong một xh mọi thứ ko giống như bây giờ. Ngày xưa coi trọng cung quan vì chỉ dc làm quan là sẽ có mọi thứ. Nhà rộng to đẹp, có người hầu hạ, xe cộ và quyền thế. Ngày này người ta cần cung tiền và cung thiên di. Môi trường thịnh vượng và năng lực kiếm tiền . Phải có tiền thì mới có nhà cao cửa rộng, có tiền mới có xe, người giúp việc.... phá quân ngày xưa là một tên tướng cướp chuyên phá phách và cướp bóc, còn cướp của ai thì chưa biết, cướp của người giàu chia cho người nghè cũng là cướp.. một chế độ hà khắc.... còn phá quân bây giờ khác là sự đột phá, là phá đi cái nhà cũ để xây lên cái nhà mới to đẹp hơn, là phá bỏ đi lề thói cũ để đi đến những bước đột phá cho nhân loại. .... phá quân là bộ sao hành động 100% nên trong một xh thay đổi ko ngừng họ rất năng động và luôn kịp bắt nhịp với thời đại, dám làm , ko sợ thất bại nên phá quân thành công rất cao. .. nhưng nói một cách nào đó thì sự cô độc của phá quân thì chuẩn, lên càng cao thì sự cô độc càng lớn.

Bé nhà mình cũng mệnh phá quân cư tuất nên mình cũng lo bạn ạ. Thấy mọi người chê quá. Hi vọng sau này bé nên người:
Hình ảnh
[
lo cũng ko được nên đừng lo. đây là lá số của nghững người vượt khó, càng gian nan càng thành công. 30 năm đầu vất vả bao nhiêu thì sau thì 30 năm sau sẽ tốt bấy nhiêu. cái quan trọng là cho bé tình yêu thương và dạy cho con phải có tự lỗ lực bản thân , chịu khó rèn luyện bản thân . rèn luyện kỹ năng . là một lá số 100 % tranh hành động nên tư duy sẽ được tích lũy từ hành động. hành động đúng thì tư duy cũng đúng . chỉ cần dạy cho bé làm người là phải như thế nào . đàn ông phải có trách nhiệm ra sao. giai đoạn phá quân nằm ở cung tuất nó cũng giống như một vị vua nằm ở một cái hố , chỉ nhìn được một khoảng bầu trời , cho thấy tố chất nhận biết tốt nhưng môi trường nhận biết kém . nên với mẫu người nhự vậy thì khi bé làm cái tốt thì khuyến khích , làm cái khồng tốt thì phải chỉnh đốn ngay. để hình thành quá trình nhận biết mọi việc đúng , thì sau này kết quả tích lũy khi lên cung thân mới được nhiều tốt đẹp .
Được cảm ơn bởi: hajime01072000
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hodinhha79 đã viết: 23:22, 01/09/22
hajime01072000 đã viết: 17:19, 01/09/22

Hình ảnh
[
lo cũng ko được nên đừng lo. đây là lá số của nghững người vượt khó, càng gian nan càng thành công. 30 năm đầu vất vả bao nhiêu thì sau thì 30 năm sau sẽ tốt bấy nhiêu. cái quan trọng là cho bé tình yêu thương và dạy cho con phải có tự lỗ lực bản thân , chịu khó rèn luyện bản thân . rèn luyện kỹ năng . là một lá số 100 % tranh hành động nên tư duy sẽ được tích lũy từ hành động. hành động đúng thì tư duy cũng đúng . chỉ cần dạy cho bé làm người là phải như thế nào . đàn ông phải có trách nhiệm ra sao. giai đoạn phá quân nằm ở cung tuất nó cũng giống như một vị vua nằm ở một cái hố , chỉ nhìn được một khoảng bầu trời , cho thấy tố chất nhận biết tốt nhưng môi trường nhận biết kém . nên với mẫu người nhự vậy thì khi bé làm cái tốt thì khuyến khích , làm cái khồng tốt thì phải chỉnh đốn ngay. để hình thành quá trình nhận biết mọi việc đúng , thì sau này kết quả tích lũy khi lên cung thân mới được nhiều tốt đẹp .
Cám ơn lời khuyên của bạn. Mình sẽ lưu ý khi dạy dỗ bé ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Thư viện”