Mới chia tay, đang ráo riết tìm chồng kẻo qua 30

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Chiens
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mới chia tay, đang ráo riết tìm chồng kẻo qua 30

Gửi bài gửi bởi Chiens »

dung1 đã viết: 15:00, 12/09/22
Chiens đã viết: 11:40, 12/09/22
dung1 đã viết: 11:29, 12/09/22
Em có khoa xương khúc thì tố chất tốt nhưng văn xương hóa kị thì thì học tài thi phận. Mà mệnh mã khách triệt + xương khúc rễ đam mê điều không tốt. Nếu gặp điều kiện xấu có thể dính đến tệ nạn. Tuần tại di theo thời gian sẽ xung phá triệt ở mệnh nên sẽ nới dần và sang đại vận 12 -21 sát tinh ở cung nhị hợp mệnh , tam hợp lưu mệnh đưa vào thì mệnh sẽ không thể tĩnh được nữa. Tự nhiên mã khách muốn bay nhảy theo đà kiếp.
Bác dung1 ơi, bác cho cháu mạn phép hỏi là cháu cũng cs xương hóa kị ở cung di thì có tính là học tài thi phận ko hay chỉ tính xương kị ở cung quan lộc thôi ạ? Cháu xin cảm ơn bác ạ
Cháu 16 t còn nhỏ không xem tử vi.
Vậy là 18 t cháu mới được xem à bác hihi ;;) ;;)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Qúy Dậu đã viết: 21:05, 12/09/22
十面埋伏 đã viết: 18:40, 12/09/22 Cứ ế là đổ lỗi cho cô quả thì ko đc rồi. Cô quả nó độc vô cùng. Độc đến mức các bậc đế vương khi xưa, lúc muốn hạ thấp bản thân để lấy lòng kẻ sỹ thiên hạ đều tự xưng là cô và quả. Nó là danh xưng thấp nhất rồi. Cô quả Nó ảnh hưởng đến cả lục thân cơ . Tiếng Việt chỉ có từ " Cô độc" là sát nghĩa nhất. Nhưng vẫn chưa lột tả đc cái độc của nó. Cô độc trong gia đình mình, cô độc trong công ty, trong xã hội, trong mọi hành trình của đời người. Ko phải là bạn sẽ ko ra quý ai, ko mở lòng với ai, mà là bạn cứ quý ai, thân vơi ai 1 thời gian thì sẽ có chuyện khiến họ rời xa bạn. Dfos là cô quả. Chứ nếu giờ 30 tuổi em vẫn có gia đình bình thường, có bạn thân > 5 năm thì ko phải cô quả.

Ko phải cứ xinh, dễ thương mà ế là cô quả, xinh mà nghiêm túc quá, giỏi quá, zai méo dám chọc thì cũng ế như thường à

Ai chẳng cô đơn. Vũ khúc cô đơn, cự môn cũng cô đơn. Bọn Vũ khúc cô đơn thì lao đầu vào cv. Ko yêu đc người thì ta yêu việc, ngoại tình với tiền vậy. Bọn Cự môn thì lên mạng tán nhảm hoặc bật ti vi cả ngày mà ko thèm xem 1 phút.. Lúc nó nói nhảm nhiều nhất là lúc nó cô đơn nhất. Phải ko thầy Văn :))
Công nhận là đáng yêu, dễ thương lại tốt tính nên em không thiếu bạn. Bạn 10, 15, 20 năm e vẫn chơi đều chứ 5 năm bõ bèn gì. Chân thành là sợi dây chắc nhất để giữ tình bạn. Cũng mấy lần tưởng cạch mặt nhau rồi mà nhờ nó vẫn quay lại chơi vs nhau :))

E đang đau đầu nghĩ xem phải làm cách nào để chữa được bệnh Đà mã cô tang mà giờ chẳng lẽ chuyển sang chữa bệnh nghiêm túc vs ko sexy để sớm lấy chồng =))
Có đúng ko? Có đúng nghiêm túc và thiếu sexy ko? Em có mấy cái áo 2 dây, mấy cái váy tren đầu gối? Ca đoán < 3 :))

Thuốc chống ế là phải đúng bệnh. Cho nên mới cần ls đúng.

Lúc em xin lỗi LG là ca đã biết chắc rồi.
Người biết nói câu xin lỗi người khác dù lỗi mình rất nhẹ và có lý do chính đáng thì ko thể nào là người cô quả đc đâu. Phải có cái tâm khá rộng mở mới làm thế đc. Giờ thìn

Chứ em uống thuốc cô quả thì có mà ngàn năm ko hiệu quả. Ngàn năm ế. :))
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Chiens đã viết: 21:23, 12/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 11:51, 12/09/22
Chiens đã viết: 11:40, 12/09/22

Bác dung1 ơi, bác cho cháu mạn phép hỏi là cháu cũng cs xương hóa kị ở cung di thì có tính là học tài thi phận ko hay chỉ tính xương kị ở cung quan lộc thôi ạ? Cháu xin cảm ơn bác ạ
Ls bạn hóa kỵ cung thê mà. Mệnh tuần thân triệt sau chắc cũng nhiều lúc ko đc xứng ý toại lòng.
Vậy là theo bác, cách xương kị có được tính trong tam hợp không hay chỉ thành cách khi đồng cung vậy ạ? :-/
Xương kỵ đồng cung thì xấu nhé. Nhưng hóa kị đóng cung nào thì cung đó cũng xấu. Đóng tài hoặc điền thì đỡ xấu hơn
Được cảm ơn bởi: Chiens
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

十面埋伏 đã viết: 21:14, 12/09/22
Dokhoavan đã viết: 20:53, 12/09/22
十面埋伏 đã viết: 19:16, 12/09/22

Lý gì? Lý là to mồm thắbg 90% à? xem gì cũng sai bét nhưng cứ gọi chị Hằng nhiều là thắng à :))
Cậu nhỏ dễ quạu vậy chắc là cung Phụ mẫu có hoá kị xung Tật rồi! :))

Trên cậu bảo mình mệnh Cự Nhật, mà mình thì hay đùa nên không phải. Còn cậu không muốn gọi Hằng mà gọi gì là tuỳ cậu à!

Khi ta càng lớn thì càng cô độc
Nhưng tinh thần phải luôn tươi trẻ
Thế người nó mới khoẻ
Cậu nhỏ hay dỗi hờn có biết hông?! :))
Tôi quạu là tôi bỏ đi luôn kìa. Ai quạu với thầy đc. Ko quạu nhaa. :))

Tôi chỉ là thấy thầy xem sai bét hết nhưng lại ko bao giờ nghi chuyện đs sai lá số nên thấy kỳ thôi :))
Tôi à? Nói chuyện 3 câu là tôi đem lá giờ thìn ra check ngay :))

Hồi xưa, mỗi lần cáu với ngy là ko nói gì, bước ra cửa đóng cửa rất nhẹ, xong đi gội đầu massage :))
Lúc về vợ nó ngửi mãi mà ko thấy mùi rượu, lại chỉ thấy mùi thơm nên sợ tôi lắm =))
Sao ông tướng bảo còn chưa đủ tuổi thi đại học. Giờ lại báo có vợ rồi nhỉ ?
Đầu trang

Chiens
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chiens »

thanhthanh2013 đã viết: 21:53, 12/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 11:51, 12/09/22
Ls bạn hóa kỵ cung thê mà. Mệnh tuần thân triệt sau chắc cũng nhiều lúc ko đc xứng ý toại lòng.
Vậy là theo bác, cách xương kị có được tính trong tam hợp không hay chỉ thành cách khi đồng cung vậy ạ? :-/
Xương kỵ đồng cung thì xấu nhé. Nhưng hóa kị đóng cung nào thì cung đó cũng xấu. Đóng tài hoặc điền thì đỡ xấu hơn
Cháu cảm ơn bác ạ. :x
Sửa lần cuối bởi Chiens vào lúc 22:16, 12/09/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

thanhthanh2013 đã viết: 21:57, 12/09/22
Dokhoavan đã viết: 20:53, 12/09/22

Cậu nhỏ dễ quạu vậy chắc là cung Phụ mẫu có hoá kị xung Tật rồi! :))

Trên cậu bảo mình mệnh Cự Nhật, mà mình thì hay đùa nên không phải. Còn cậu không muốn gọi Hằng mà gọi gì là tuỳ cậu à!

Khi ta càng lớn thì càng cô độc
Nhưng tinh thần phải luôn tươi trẻ
Thế người nó mới khoẻ
Cậu nhỏ hay dỗi hờn có biết hông?! :))

Tôi chỉ là thấy thầy xem sai bét hết nhưng lại ko bao giờ nghi chuyện đs sai lá số nên thấy kỳ thôi :))

Hồi xưa, mỗi lần cáu với ngy là ko nói gì, bước ra cửa đóng cửa rất nhẹ, xong đi gội đầu massage :))
Lúc về vợ nó ngửi mãi mà ko thấy mùi rượu, lại chỉ thấy mùi thơm nên sợ tôi lắm =))
Giời, chú cập nhật lại đi ạ.
Hình như lâu rồi chú ít ra ngoài, cấu hình lười update.
Giờ mode gọi nhau là vk, ck, bà xã, ông xã đó chú ơi. Xác định mối quan hệ hẹn hò, có bạn bè chứng kiến thì Cấp 2 là đủ gọi thế rồi.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

十面埋伏 đã viết: 22:01, 12/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 21:57, 12/09/22

Giời, chú cập nhật lại đi ạ.
Hình như lâu rồi chú ít ra ngoài, cấu hình lười update.
Giờ mode gọi nhau là vk, ck, bà xã, ông xã đó chú ơi. Xác định mối quan hệ hẹn hò, có bạn bè chứng kiến thì Cấp 2 là đủ gọi thế rồi.
Cũng hơi khả nghi. Chưa đủ tuổi đại học mà lại có vẻ có kiến thức tử vi. Lại biết a dung1 ngày xưa cũng nhầm lá số 1 thời gian. Giờ thấy lại biết cả lâm giang. Thế mà vẫn ko nhận là bác Hà Túc Đạo.
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Chiens đã viết: 21:58, 12/09/22
Cháu cảm ơn bác ạ.
Xương kỵ của cháu ko chiếu mệnh, nếu chiếu mệnh thì đường học hành thi cử ko đc thuận lợi lắm. Cung thê có thanh long đồng cung với Kỵ, cũng hóa giải đc kỵ phần nào.
Được cảm ơn bởi: Chiens
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

十面埋伏 đã viết: 21:28, 12/09/22
Qúy Dậu đã viết: 21:05, 12/09/22
十面埋伏 đã viết: 18:40, 12/09/22 Cứ ế là đổ lỗi cho cô quả thì ko đc rồi. Cô quả nó độc vô cùng. Độc đến mức các bậc đế vương khi xưa, lúc muốn hạ thấp bản thân để lấy lòng kẻ sỹ thiên hạ đều tự xưng là cô và quả. Nó là danh xưng thấp nhất rồi. Cô quả Nó ảnh hưởng đến cả lục thân cơ . Tiếng Việt chỉ có từ " Cô độc" là sát nghĩa nhất. Nhưng vẫn chưa lột tả đc cái độc của nó. Cô độc trong gia đình mình, cô độc trong công ty, trong xã hội, trong mọi hành trình của đời người. Ko phải là bạn sẽ ko ra quý ai, ko mở lòng với ai, mà là bạn cứ quý ai, thân vơi ai 1 thời gian thì sẽ có chuyện khiến họ rời xa bạn. Dfos là cô quả. Chứ nếu giờ 30 tuổi em vẫn có gia đình bình thường, có bạn thân > 5 năm thì ko phải cô quả.

Ko phải cứ xinh, dễ thương mà ế là cô quả, xinh mà nghiêm túc quá, giỏi quá, zai méo dám chọc thì cũng ế như thường à

Ai chẳng cô đơn. Vũ khúc cô đơn, cự môn cũng cô đơn. Bọn Vũ khúc cô đơn thì lao đầu vào cv. Ko yêu đc người thì ta yêu việc, ngoại tình với tiền vậy. Bọn Cự môn thì lên mạng tán nhảm hoặc bật ti vi cả ngày mà ko thèm xem 1 phút.. Lúc nó nói nhảm nhiều nhất là lúc nó cô đơn nhất. Phải ko thầy Văn :))
Công nhận là đáng yêu, dễ thương lại tốt tính nên em không thiếu bạn. Bạn 10, 15, 20 năm e vẫn chơi đều chứ 5 năm bõ bèn gì. Chân thành là sợi dây chắc nhất để giữ tình bạn. Cũng mấy lần tưởng cạch mặt nhau rồi mà nhờ nó vẫn quay lại chơi vs nhau :))

E đang đau đầu nghĩ xem phải làm cách nào để chữa được bệnh Đà mã cô tang mà giờ chẳng lẽ chuyển sang chữa bệnh nghiêm túc vs ko sexy để sớm lấy chồng =))
Có đúng ko? Có đúng nghiêm túc và thiếu sexy ko? Em có mấy cái áo 2 dây, mấy cái váy tren đầu gối? Ca đoán < 3 :))

Thuốc chống ế là phải đúng bệnh. Cho nên mới cần ls đúng.

Lúc em xin lỗi LG là ca đã biết chắc rồi.
Người biết nói câu xin lỗi người khác dù lỗi mình rất nhẹ và có lý do chính đáng thì ko thể nào là người cô quả đc đâu. Phải có cái tâm khá rộng mở mới làm thế đc. Giờ thìn

Chứ em uống thuốc cô quả thì có mà ngàn năm ko hiệu quả. Ngàn năm ế. :))
Gì chứ e đọc Đắc nhân tâm từ năm 19 tuổi nhé :))
Nhưng giờ cái duy nhất e nhớ trong quyển sách ấy chỉ là làm gì cũng cần sự chân thành. Nói cảm ơn và xin lỗi khi mình thật sự cảm thấy như vậy thì đơn giản mà. Có lỗi mà không nói xin lỗi mà cứ giữ trong lòng mới mệt ý 8->

Áo hai dây thì e ít thật nhưng váy nào cũng ngắn trên đầu gối :)) Thanh niên nghiêm túc nhưng vẫn thời trang và quan trọng là đủ xinh ;;)

Thế giờ Thìn thì e phải uống thuốc gì mới hết ế hả ca? =))
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

Chiens
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chiens »

hysshu đã viết: 22:11, 12/09/22
Chiens đã viết: 21:58, 12/09/22
Cháu cảm ơn bác ạ.
Xương kỵ của cháu ko chiếu mệnh, nếu chiếu mệnh thì đường học hành thi cử ko đc thuận lợi lắm. Cung thê có thanh long đồng cung với Kỵ, cũng hóa giải đc kỵ phần nào.
Cháu hiểu rồi ạ :-O , Cháu cảm ơn bác hysshu ạ. :x
Sửa lần cuối bởi Chiens vào lúc 22:15, 12/09/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”