XEM SỐ - lần 2

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

XEM SỐ - lần 2

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Sau topic trước tôi đóng để củng cố kiến thức, nay tôi mở lại topic này để hữu duyên giúp đỡ được bà con trong phạm vi khả năng và kiến thức của tôi. Từ giờ đến hết tháng Kỷ Dậu tôi sẽ ngồi đây, sau đó có lẽ sẽ off diễn đàn vì hầu như các mục đích vào đây tôi đã đạt được.

Do hiện tại khả năng định giờ sinh của tôi chưa hoàn thiện và khá mất thời gian để xác định, nên tôi sẽ chỉ xem các số có giờ sinh đã chắc chắn, mỗi Inquiry (post) tôi chỉ reply 1 lần, nên bà con cố gắng tập trung vào trọng tâm và các thứ cần hỏi, tôi sẽ chỉ trả lời theo câu hỏi chứ không nói ở ngoài.

Để đơn giản, bà con làm như sau:

1/ Lập số bên phongthuymenhly hoặc hocvienlyso, tôi chỉ trả lời các topic có lá số hiện lên.

2/ Nêu 1 số thông tin cơ bản của mình, các năm biến động lớn (nếu quá nhạy cảm thì không cần ghi lên, tốt nhất là nên bảo mật thông tin của chính mình) để tôi có thêm thông tin dự đoán.

3/ Nêu các câu hỏi chi tiết, càng chi tiết càng tốt.

Cảm ơn bà con,

Hy vọng qua topic này, tôi có thể giải đoán, giúp đỡ bà con được phần nào.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Enjoyeveryday, cocacola, coco87, Hainam.le87, Chiens, ducnm131, Suzy90, Vkacaba, Kbakdm, Trongkhanhhp, sonson1909
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: XEM SỐ - lần 2

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Thanks Bác Lâm Giang đã mở Topic.

Mình xin đăng ký 1 xuất nhé .

Lá số bà xã mình .

Nữ , sinh 8-3-1966 lúc 4g45 sáng tại miền Nam VN .

Dáng người thấp , hơi mập ( 1,5m , nặng 65kg) .

Hồi còn trẻ thì ít bịnh vặt nhưng càng ngày càng yếu đi . Cơ bản cũng là các bịnh về thoái hóa xương khớp , đau vai gáy ....do ngồi nhiều .

Bả có thời gian đi học ở nước ngoài trong 2 năm 1993-1995 thì về lại VN .

Lấy chồng 1996 , sinh con trai 1998 , con gái 2007 .

Câu hỏi là :

1- Sức khỏe có ổn ko ạ , ngoài bịnh vặt do tuổi già thì có gì khác đáng quan ngại ko ạ , kiểu đau ốm rề rề ko ngớt , hoặc tiểu đường .....

2- Có số xuất ngoại định cư ko ạ , nếu có thì năm nào ạ ?

3- Đánh giá về hậu vận thì có thấy sung sướng , thảnh thơi ko ạ ?

Sorry Bác vì 2 trang web bác đưa thì trang Phong thủy Mệnh lý ko vào được còn trang Hoc viện lý số thì copy cái lá số vào trang Lyso này ko được bác ạ

Hình ảnh
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Em xin một quẻ, lâu lắm rồi không hỏi số
Em là nam sinh ngày 17/4/89 DL vào giờ thân 16h 50.em ko lấy lá số được anh thông cảm
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Quan Nguyen đã viết: 15:23, 20/09/22 Thanks Bác Lâm Giang đã mở Topic.

Lá số bà xã mình .

Nữ , sinh 8-3-1966 lúc 4g45 sáng tại miền Nam VN .

Dáng người thấp , hơi mập ( 1,5m , nặng 65kg) .

Hồi còn trẻ thì ít bịnh vặt nhưng càng ngày càng yếu đi . Cơ bản cũng là các bịnh về thoái hóa xương khớp , đau vai gáy ....do ngồi nhiều .

Bả có thời gian đi học ở nước ngoài trong 2 năm 1993-1995 thì về lại VN .

Lấy chồng 1996 , sinh con trai 1998 , con gái 2007 .

Câu hỏi là :

1- Sức khỏe có ổn ko ạ , ngoài bịnh vặt do tuổi già thì có gì khác đáng quan ngại ko ạ , kiểu đau ốm rề rề ko ngớt , hoặc tiểu đường .....

2- Có số xuất ngoại định cư ko ạ , nếu có thì năm nào ạ ?

3- Đánh giá về hậu vận thì có thấy sung sướng , thảnh thơi ko ạ ?

Sorry Bác vì 2 trang web bác đưa thì trang Phong thủy Mệnh lý ko vào được còn trang Hoc viện lý số thì copy cái lá số vào trang Lyso này ko được bác ạ

Hình ảnh
Khôn tao: Bính Ngọ - Tân Mão - Bính Dần - Canh Dần
Số này nếu sinh giờ Dần thì tôi xem như sau:

Về tính cách, cô nhà là người tài hoa, hào sảng và ra dáng đàn chị trong trong mọi chuyện, có thể nói phụ nữ như tính cách đàn ông. Số cũng khá đặc biệt, cuộc đời cũng khá phiêu du, bất định, lên xuống cũng nhiều, số có duyên tâm linh & dễ nhìn thấy người âm.

Về 3 câu hỏi, tôi đoán như sau:

1/ Sức khỏe về già khá kém, bắt đầu tư vận Ất Dậu trở đi là đi xuống nhiều, càng già càng xuống, tuy nhiên đó là theo số, nhưng theo thời thế nói chung thì 20 năm sắp đến vẫn qua được.

2/ Số này khó có số xuất ngoại do môn hộ bán hợp với niên trụ, nếu đi được thì đến vận Thân sẽ có thể đi được. Có thể là vận Thân năm Tý sẽ đi được.

3/ Hậu vận được, sức khỏe kém, nhưng bù lại có kinh tế khá tốt, nếu không tự làm thì chồng con hoặc người thân xung quanh sẽ làm, và sẽ tốt về tài chính, đương số sẽ ăn theo được.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

LâmGiang đã viết: 17:44, 20/09/22
Quan Nguyen đã viết: 15:23, 20/09/22 Thanks Bác Lâm Giang đã mở Topic.

Lá số bà xã mình .

Nữ , sinh 8-3-1966 lúc 4g45 sáng tại miền Nam.

Hình ảnh
Khôn tao: Bính Ngọ - Tân Mão - Bính Dần - Canh Dần
Số này nếu sinh giờ Dần thì tôi xem như sau:

Về tính cách, cô nhà là người tài hoa, hào sảng và ra dáng đàn chị trong trong mọi chuyện, có thể nói phụ nữ như tính cách đàn ông. Số cũng khá đặc biệt, cuộc đời cũng khá phiêu du, bất định, lên xuống cũng nhiều, số có duyên tâm linh & dễ nhìn thấy người âm.

Về 3 câu hỏi, tôi đoán như sau:

1/ Sức khỏe về già khá kém, bắt đầu tư vận Ất Dậu trở đi là đi xuống nhiều, càng già càng xuống, tuy nhiên đó là theo số, nhưng theo thời thế nói chung thì 20 năm sắp đến vẫn qua được.

2/ Số này khó có số xuất ngoại do môn hộ bán hợp với niên trụ, nếu đi được thì đến vận Thân sẽ có thể đi được. Có thể là vận Thân năm Tý sẽ đi được.

3/ Hậu vận được, sức khỏe kém, nhưng bù lại có kinh tế khá tốt, nếu không tự làm thì chồng con hoặc người thân xung quanh sẽ làm, và sẽ tốt về tài chính, đương số sẽ ăn theo được.
Rất cảm ơn Bác ạ, xin được phản hồi về tính cách của bả để Bác nghiệm lý.
Tính cách của bả cứng nhắc và nghiêm túc . Cũng không thích đùa giỡn , không thích vòng vo cũng không thích nịnh nọt nguời khác dẫu là cấp trên bác à . Chứ nói kiểu đàn ông thì không hẳn nhưng mà là người nghiêm túc không biết đùa , cũng rất ít đùa.
Vậy thôi ạ.
Được cảm ơn bởi: LâmGiang, Quan Nguyen
Đầu trang

redmoon9494
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi redmoon9494 »

Cho c xin 1 xuất luận giải.
Các thông tinh chính từ lúc sinh ra đến giờ.
Năm 96(97) anh trai mất.
Năm 17 tuổi đi mổ ở cổ họng.
Năm 2013 đi du học trong 1 năm nhưng đi đi về về. Năm 2016 cũng đi du học, nhưng nước khác, đến bây giờ luôn ạ.
Năm 2020- 2022 gia đình và bản thân gặp nhiều biến cố.
C xin hỏi 3 câu
1. Con có cơ hội định cư ở nước sở tại bằng con đường học vấn hay phải chọn cách khác ạ.
2. Xin hỏi về cơ hội tình duyên, có có gặp được người phù hợp với mình hay không ạ? ( C có 1 mối tình nào hết từ trước đến nay)
3. Trong những năm tới và sau này con có công việc ổn định để phụ giúp gia đình ko ạ.
Con xin làm phiền bác xem giúp . C cám ơn.
Tập tin đính kèm
E83262D4-1F8E-47A8-8C60-D5B746413829.jpeg (426.29 KiB) Đã xem 1646 lần
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khanang »

Nhờ bạn Lâm Giang xem giúp mình mấy viêc với
1. Cha mẹ mình năm nay và năm sau có ổn không?. Năm nay cả 2 đều bị nạn và đã qua khỏi.
2. Mình dự kiến chuyển việc vào đầu tháng 9 này có đỡ hơn không?.
3. Vợ mình sức khoẻ có tốt lên được không? Công việc nên làm về mảng nào?
Cản ơn bạn nhiều
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

redmoon9494 đã viết: 18:28, 20/09/22 Cho c xin 1 xuất luận giải.
Các thông tinh chính từ lúc sinh ra đến giờ.
Năm 96(97) anh trai mất.
Năm 17 tuổi đi mổ ở cổ họng.
Năm 2013 đi du học trong 1 năm nhưng đi đi về về. Năm 2016 cũng đi du học, nhưng nước khác, đến bây giờ luôn ạ.
Năm 2020- 2022 gia đình và bản thân gặp nhiều biến cố.
C xin hỏi 3 câu
1. Con có cơ hội định cư ở nước sở tại bằng con đường học vấn hay phải chọn cách khác ạ.
2. Xin hỏi về cơ hội tình duyên, có có gặp được người phù hợp với mình hay không ạ? ( C có 1 mối tình nào hết từ trước đến nay)
3. Trong những năm tới và sau này con có công việc ổn định để phụ giúp gia đình ko ạ.
Con xin làm phiền bác xem giúp . C cám ơn.
Cấu trúc mệnh thế này là người có tài, 3 vấn đề của bạn, tôi phản hồi như sau:

1/ Mệnh này có tượng xa quê hương, nên có thể ở lại, học vấn cũng được, mà theo công việc để ở lại cũng được.

2/ Ngày Bính Thìn mà khố Tuất xung xa thế kìa thì mệnh rất khó về chuyện tình cảm, song nếu có quen biết sẽ dễ hôn nhân được, hôn nhân khá tốt & bền. Các năm thấu thủy (Nhâm-Quý) hoặc Tý-Hợi-Tuất dễ sẽ có hôn nhân. Tôi đoán là 2018-2020 đều có đàn ông xung quanh bạn, tôi không hiểu là tại sao lại không quen hoặc sao đó? Kén quá chăng? Riêng lưu niên 2 năm 22, 23 (từ giờ đến giữa đầu năm sau) là có thể có tình duyên, nếu quen được và đến đc hôn nhân thì ổn, còn sau đó phải đợi đến 2030 đổ đi thấy Tuất mới thấy tượng hôn nhân.

3/ Mệnh này thì cũng khó đấy, phát đạt nhất là từ vận Sửu đổ đi, lúc đấy cũng sẽ được thời. Thế thì xa quá, mệnh này dụng thủy mà gần cuối đời mới thấy, sắp tới cũng không thấy thủy nên cũng sẽ khá vất vả. 5 năm vận thìn (2026 đổ đi), là sẽ có thể làm ăn khá, cố gắng tận dụng.

Tổng quan, tôi đánh giá mệnh này vững, song không gặp thời, nên dù có chức quyền cao thì cũng phải đánh đổi, nên học cách tự hài lòng với bản thân thì cuộc sống sẽ tốt.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, redmoon9494
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

khanang đã viết: 19:32, 20/09/22 lasotutru/2017/14B4XERU.jpg
1. Cha mẹ mình năm nay và năm sau có ổn không?. Năm nay cả 2 đều bị nạn và đã qua khỏi.
Cản ơn bạn nhiều
Thường thì xem lục thân qua số của mình cũng khá khó và khó đạt đc chính xác cao, tôi đoán như sau:

1/ Trong vận Dần này thì các năm Dần-Mão, sức khỏe cha mẹ đều kém cả, năm này 6 tháng cuối năm cha dễ có vấn đề, cẩn thận. Năm sau, 6 tháng cuối năm dễ mẹ có vấn đề. Nếu qua được 2 năm này thì có khả năng sẽ ổn được đến 2027.

2/ Tháng 9 là tháng Tuất phải không? Tôi cũng không rõ nghề nghiệp của bác nên không trả lời được rõ. Nhưng Tháng Tuất sẽ có biến động về cơ quan, nơi làm việc, cát hung cũng không quá rõ vì cần nhiều thông tin hơn.

3/ Muốn hỏi rõ phải có số của người đó, đoán gián tiếp thì trình độ của tôi chưa đến. Về cơ bản số này Hợi làm vợ, Sửu Mùi là phó cung nên có vẻ đây không phải người đầu tiên của bác, vợ là người hoạt bát, có tài và ưa thích tự do, mạn phép đoán gián tiếp là người sẽ thích làm riêng/ tự làm tự ăn, nên các công việc phù hợp với tính cách này là sẽ ổn.
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khanang »

LâmGiang đã viết: 23:14, 20/09/22
khanang đã viết: 19:32, 20/09/22 lasotutru/2017/14B4XERU.jpg
Cản ơn bạn nhiều
Thường thì xem lục thân qua số của mình cũng khá khó và khó đạt đc chính xác cao, tôi đoán như sau:

1/ Trong vận Dần này thì các năm Dần-Mão, sức khỏe cha mẹ đều kém cả, năm này 6 tháng cuối năm cha dễ có vấn đề, cẩn thận. Năm sau, 6 tháng cuối năm dễ mẹ có vấn đề. Nếu qua được 2 năm này thì có khả năng sẽ ổn được đến 2027.

2/ Tháng 9 là tháng Tuất phải không? Tôi cũng không rõ nghề nghiệp của bác nên không trả lời được rõ. Nhưng Tháng Tuất sẽ có biến động về cơ quan, nơi làm việc, cát hung cũng không quá rõ vì cần nhiều thông tin hơn.

3/ Muốn hỏi rõ phải có số của người đó, đoán gián tiếp thì trình độ của tôi chưa đến. Về cơ bản số này Hợi làm vợ, Sửu Mùi là phó cung nên có vẻ đây không phải người đầu tiên của bác, vợ là người hoạt bát, có tài và ưa thích tự do, mạn phép đoán gián tiếp là người sẽ thích làm riêng/ tự làm tự ăn, nên các công việc phù hợp với tính cách này là sẽ ổn.
Rất cảm ơn bạn Lâm Giang. Đưa lá số nhờ đoán lục thân đúng là đã làm khó bạn rồi, tuy nhiên để có được lá số của cha mẹ lại càng khó hơn nhiều, cha mẹ mìn nă nay đã 84 va 86 tuổi rồi. Trong năm nay vào tháng 4 al mẹ mình té gãy tay, còn tháng 6 cha mình bị tăng xông té đập đầu, nằm viện hơn 20 ngày nay đã dần khoẻ lạ và đi lại được rồi. Nhưng tuổi già nên cũng rất lo lắng.
Về vợ thì mình chỉ có 1 thôi, lấy vợ muộn năm 38 tuổi
Còn về công việc mình sẽ nghỉ vào cuối tuần này, sang đầu tuần sẽ xin việc khác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”