Được chu cấp 5tr/tháng 4 năm đại học. Ra trường đi làm cô gái muốn chia tay anh shipper

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Được chu cấp 5tr/tháng 4 năm đại học. Ra trường đi làm cô gái muốn chia tay anh shipper

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

:)) ý bạn là 100tr tiền mặt đó cầm trong tay mới biết nó nhiều à?

5 -7 tỷ tiền mặt vứt cốp xe cũng có vài lần rồi
Được cảm ơn bởi: Hungnguyen30
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Được chu cấp 5tr/tháng 4 năm đại học. Ra trường đi làm cô gái muốn chia tay anh shipper

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

十面埋伏 đã viết: 09:33, 23/09/22 :)) ý bạn là 100tr tiền mặt đó cầm trong tay mới biết nó nhiều à?

5 -7 tỷ tiền mặt vứt cốp xe cũng có vài lần rồi
Em còn chưa bao giờ cầm được 50tr trong tay, Anh như vậy là giỏi quá rồi.
5,7 tỷ thì Em không dám mơ tới. Chỉ ráng đủ ăn đủ mặc không bệnh tật ốm đau là Em mừng.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

ngochuyen1117 đã viết: 23:22, 22/09/22 Em thì nghĩ là anh shipper đó kiếp trước nợ cô gái kia đó. Đến nay, đã trả nợ xong thì cô ấy rời xa. Cũng ko nên trách người ta xấu xa hay làm sao. Vì cái cô gái đó, chỉ làm theo đúng trái tim mà cô đó mách bảo thôi.
Khi hai người chia tay, thì chúng ta ko nên trách người nào bỏ rơi người còn lại. Vì em có tìm hiểu luật hấp dẫn. Người bị bỏ không còn đủ sức hấp dẫn với người buông bỏ trước thôi.

Trước chồng cũ có nói em những câu như là: hồi yêu nhau anh đã làm rất nhiều việc vì em, đưa em đi chữa bệnh, có khó khăn thì cũng không bao giờ bỏ rơi em, vậy mà em thì sao, tất cả những việc anh làm, anh cố gắng vì em. Đối với em cũng chẳng có ý nghĩa gì, em cũng ko thấy cảm động. Cuối cùng, em cũng rời bỏ anh."
Mình nghe xong mình chỉ im lặng và mình thấy không vui. Nói như thể là mình có lỗi gì à. Mình chẳng có lỗi gì hết. Anh không còn sức hấp dẫn với em thì em rời xa anh và không quay lại với anh. Vậy thôi. Mình chẳng làm gì sai cả. Đúng là hồi yêu nhau, anh tốt với em thật. Em cảm ơn. Nhưng thời gian sống chung khi kết hôn, anh ko bảo vệ được em. Em cảm thấy cô đơn, thiệt thòi em chán, em bỏ anh vậy thôi.
Chán. Mình đếch thèm nói chuyện với chồng cũ. Nhức đầu. Có hỏi gì con cái thì trả lời thôi. Nhớ tới đã thất mệt. Chẳng muốn nói chuyện.
Lời giải thích là kiếp trước nợ nhau nhiều trường hợp thấy rất hợp lý. Nhưng trong trường hợp này ng ta sẽ để ý đến 240 triệu mà thấy lời giải thích này nó nhạt. Một miếng khi đói bằng một gói khi no sẽ đc người ta chấp nhận hơn
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Tôi chẳng là gì so với bạn bè tôi. So với chúng nó, tôi chỉ là con tép nhỏ :))

Đừng đặt mục tiêu nhỏ vậy. Nghĩ thì nghĩ cho lớn. Ai cũng có lúc méo có đồng nào trong túi, nhưng người giàu trong tương lai là người dám nghĩ lớn
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Sống phải sống với hiện thực không phải kiếp trước kiếp này đó chỉ là lời an ủi hay đổ lỗi. Cô này nên trả hết nợ cho anh shipper nên trả thêm lãi. Lời hứa tình yêu không nên được thực hiện vì nợ tình cảm theo nghiệp báo thì kiếp này không trả kiếp sau phải tiếp tục trả.
Nếu không yêu kết hôn cũng chia tay nhau thôi. Cần gì phải hành hạ nhau.
Được cảm ơn bởi: Hungnguyen30, LadyR
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

十面埋伏 đã viết: 09:41, 23/09/22 Tôi chẳng là gì so với bạn bè tôi. So với chúng nó, tôi chỉ là con tép nhỏ :))

Đừng đặt mục tiêu nhỏ vậy. Nghĩ thì nghĩ cho lớn. Ai cũng có lúc méo có đồng nào trong túi, nhưng người giàu trong tương lai là người dám nghĩ lớn
Em lo cái bụng hiện tại đã Anh, Phú Quý sinh ra lễ nghĩa.
Lo no cái bụng trước Em mới tính cái khác được. Em cũng chỉ là một người bình thường thôi, cũng mong trúng 1,2 tờ vé số để có vốn làm ăn.
Tương lai giàu hay không thì để sau, trước mắt lo chén cơm nó đủ đã. Em đặt mục tiêu 33 tuổi có 100tr đầu tiên mà hết đạt được.
Để qua vận sau làm lại.
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Enjoyeveryday đã viết: 09:42, 23/09/22 Sống phải sống với hiện thực không phải kiếp trước kiếp này đó chỉ là lời an ủi hay đổ lỗi. Cô này nên trả hết nợ cho anh shipper nên trả thêm lãi. Lời hứa tình yêu không nên được thực hiện vì nợ tình cảm theo nghiệp báo thì kiếp này không trả kiếp sau phải tiếp tục trả.
Không phải chỉ trả tiền là có thể trả hết đâu bạn. Như việc của mình, chồng cô gái đó lên báo luôn đó. Giờ cô ta như thế nào, bế 1 đứa con. Trông chờ vào đứa bé, đặt tất cả lên đứa con. Nên mình mới nói không phải chỉ trả tiền là xong hết mọi chuyện đâu bạn.
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Nếu vậy, hãy yên phận là người bình thường, như thế cũng rất tốt. Như các nhà sư chân chính, họ ko có đồng nào hết nhưng họ cực kỳ vui vẻ và hạnh phúc. :))

Còn nếu muốn giàu, bạn phải có gì đó khác biệt và đổi đc sự khác biệt đó thành tiền. Ví như, khi họ còn chạy ăn từng bữa, nung nóng gạch để sưởi ấm qua mùa đông Paris thì họ đã nghĩ đến chuyện làm thế nào để cả dân tộc VN trở nẻn hùng cường rồi :))

Thực tế là 100 người trúng số thì 101 người về mo sau 10 năm, thậm chí còn tệ hơn, nghèo hơn trước khi trúng số.... là do định luật bể chứa đó.
Được cảm ơn bởi: Hungnguyen30, LadyR, Ariance
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Hungnguyen30 đã viết: 09:58, 23/09/22
Enjoyeveryday đã viết: 09:42, 23/09/22 Sống phải sống với hiện thực không phải kiếp trước kiếp này đó chỉ là lời an ủi hay đổ lỗi. Cô này nên trả hết nợ cho anh shipper nên trả thêm lãi. Lời hứa tình yêu không nên được thực hiện vì nợ tình cảm theo nghiệp báo thì kiếp này không trả kiếp sau phải tiếp tục trả.
Không phải chỉ trả tiền là có thể trả hết đâu bạn. Như việc của mình, chồng cô gái đó lên báo luôn đó. Giờ cô ta như thế nào, bế 1 đứa con. Trông chờ vào đứa bé, đặt tất cả lên đứa con. Nên mình mới nói không phải chỉ trả tiền là xong hết mọi chuyện đâu bạn.
Ôi tình cảm em sợ lắm.
Em chưa biết yêu là gì hết.
Nhưng kiếp này em khủng khiếp lắm anh nhất cử nhất động đừng nên Phật ý ai hết 😅 lọc da em luôn, lớn vậy mà làm gì cũng phải nhìn trước ngó sau anh thấy khủng hoảng cỡ nào.
Em cảm ơn lời khuyên của anh 🥰
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

十面埋伏 đã viết: 09:41, 23/09/22 Tôi chẳng là gì so với bạn bè tôi. So với chúng nó, tôi chỉ là con tép nhỏ :))

E mà ko biết đến tử vi và biết số mình ko giàu lớn đc là có khi cái thằng nó gạ gẫm e đầu tư chứng khoán mấy hôm nay e đã theo nó. Nó tư vấn và ăn hoa hồng còn hứa hẹn thích thì nó chung vốn với mình. :)) không biết vậy có phải là ko dám nghĩ lớn không vì e cũng suy nghĩ là từ trước đến nay mình chơi cái gì liên quan đến việc ko phải làm mà có tiền như cờ bạc vui vẻ (mất cũng nho nhỏ vừa phải thôi ) hay nhỉ hơn nữa là cờ bạc trong game như trò oản tù tì trong game đều cuối cùng mất sạch . cờ bạc thật thì do mình chơi ngu và ko có sự minh mẫn như các con bạc còn cờ bạc trong game thì cũng có lúc đc nhưng vì lòng tham nhiều hơn như bác nói và nghĩ rằng game thôi mất thì thôi. Cuối cùng cũng mất vài trăm hay gần triệu tiền nạp thẻ hoặc có khi không mất nhưng cũng về mo. Vậy theo bác luận thế nào. Mấy hôm nay biết bác có khả năng luận và phân tích mấy cái việc kiểu bày nên hỏi và chia sẻ mấy lần mà bác ko trả lời nhiều lần quá
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”