XEM SỐ - lần 2

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
binhngo279
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: XEM SỐ - lần 2

Gửi bài gửi bởi binhngo279 »

CHUONGZKHUE đã viết: 01:26, 23/09/22
LâmGiang đã viết: 22:34, 22/09/22
CHUONGZKHUE đã viết: 19:07, 22/09/22 Chờ Thầy trà lời đã chứ, hỏi dồn dập như vậy Thầy theo đâu có kịp .
Cảm ơn cụ Khuê đã ghé thăm, con không phải Thầy/ Bà gì đâu ạ vì chưa phải thời của con. Hiện tại, con chỉ muốn hữu duyên giúp đỡ được bà con càng nhiều càng tốt do sẵn con cũng sắp không lên đây nữa ạ.
Đoán Tứ trụ là rất khó . Vio có nói rồi, học một đời chưa chắc đã thành .
Bác Khuê nói đúng quá. Em/cháu học tử vi đc ngót 15 năm, nay thêm tứ trụ để nghiệm thêm về 1 hệ lịch khác nhưng thấy khó thật.
Đầu trang

binhngo279
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi binhngo279 »

Cảm ơn bác Lâm Giang có thớt này để người mới như em có cơ hội học hỏi!
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Bác @Lâm Giang ơi, bác xem qua tứ trụ có thể tư vấn huớng nghiệp được ko ạ... Mình còn con bé út đã vào lớp 10 rồi .... Bác ok thì mình mới post lá số ạ
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Trangntt12 đã viết: 23:28, 21/09/22 Cháu chào bác ạ. Cháu rất mong nhận được luận giải từ bác về lá số của cháu.
Từ trước đến nay, sức học của cháu khá là tốt nhưng mỗi khi đi thi đặc biệt là các kỳ thi quan trọng thì kết quả lại không được tốt, không đúng với sở nguyện. Chính vì vậy cháu có chút tâm lý và áp lực ạ.
Bác cho cháu hỏi:
- Công danh sự nghiệp cháu sau này thế nào ạ? Liệu cháu có nên theo đuổi con đường bằng cấp hay không?
- Sức khỏe của bố mẹ cháu trong thời gian tới vẫn tốt chứ ạ? Vì bố mẹ cháu cũng lớn tuổi rồi thêm nữa đặc thù công việc vất vả nên cháu hơi lo cho sức khỏe bố mẹ.
- Cháu chưa có người yêu nhưng cháu có được một số cô chú tiết lộ chồng cháu sau này sẽ gia trưởng và cháu bị sợ chồng. Nếu đúng như vậy thì mong bác cho cháu lời khuyên với ạ.
Dưới đây là lá số tứ trụ của cháu:
Khôn tạo: Nhâm Dần-Quý Mão-Kỷ Mão-Bính Dần.

1/ Nên có bằng cấp vì số này vẫn chính là dụng ấn hóa quan sát. Học càng cao, bằng cấp càng nhiều càng có lợi cho đương số về mặt sự nghiệp. Về công danh sự nghiệp thì cũng hên xui, trông thì đẹp nhưng khó cầu, như trăng trong nước vậy. Chủ yếu là tự lực lên bằng đôi chân thì bền + thực quyền. Nhưng mà yên tâm, số được thời, nên sắp tới có xấu cũng sẽ giảm tránh được nhiều. Số này nếu được thì nên theo công quyền, sẽ lên cao được.

2/ Bố mẹ đều ổn, Kỷ lấy Bính Dần làm mẹ, Dần mộc làm cha, mộc hỏa thấu môn hộ thì số này cha mẹ khá thọ, không sao đâu.

3/ Cụ nào nói ý số 3 khá có lý, số này phó cung nhiều, cũng dạng yêu đương nhiều lần, nên cưới trễ 1 tí, kiếm bác nào nhà gần, lớn tuổi thì hôn nhân sẽ ổn định hơn. Nhưng cứ thong thả mà trải nghiệm.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Trangntt12
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

pineappel 100 đã viết: 02:41, 22/09/22 Nhờ anh xem giúp e ạ
Cuộc sống tương đối khó khăn về mọi mặt , sức khoẻ yếu
Kết hôn 2021 , hiện tại đang bầu con đầu lòng dự sinh đầu năm 2023
Cho e hỏi nhưng lưu ý trong việc nuôi dạy con sau này , hôn nhân có bền ko , tiền bạc khi nào ổn định ạ
Số này giàu khá lớn đấy, đang vận phản cục nên kém thôi, sau 2027 mọi thứ sẽ cát lợi, cứ vững niềm tin vào cuộc sống. Từ 2027, mỗi năm tài chính mỗi tốt lên nhiều lần. Khi tài chính thuận lợi nhớ giúp đỡ đồng bào/ kẻ khốn khó, khi suy vận sẽ có người giúp đỡ.

Hôn nhân số này vốn bản chất rất kém, khó bền mà cũng chả hạnh phúc, con cái cũng kém, khó được nhờ con cái sau này. Đây là yếu tố mệnh, cố gắng cải thiện về mặt cuộc sống/ tính cách thì mọi thứ sẽ ổn hơn.
Được cảm ơn bởi: pineappel 100
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Mi la đã viết: 08:55, 22/09/22 Cháu chào bác ạ,
Cho cháu hỏi về vấn đề hôn nhân. Liệu cháu có lấy được chồng không sao mà từ đó tới giờ cháu chưa mảnh tình nào vắt vai cả.... Không biết chồng cháu có phải hạng vũ phu trăng hoa không ạ ?
Từ vận Đinh Sửu trở đi là sẽ có hôn nhân. Bạn cá tính khá mạnh, 2 đầu suy nghĩ nên suy nghĩ lung tung thế cũng phải thôi. Hôn nhân số này khá phức tạp và cũng có thế khá nhiều lần, nên thành phần nào cũng có thể sẽ gặp, thôi thì cứ chọn người theo cảm giác của bạn là được.

Còn thằng nhóc nhà bạn, người ta nói cũng hợp lý đấy, cũng khó để giáo dục nó. Chú ý nó theo lời khuyên của cụ nào bên Tử Vi chỉ bảo cho là ổn chứ tôi cũng không biết khuyên thế nào.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

bacnam08 đã viết: 13:04, 22/09/22
LâmGiang đã viết: 14:31, 20/09/22
Nhờ Bác xem giúp lá số này thế nào ? Công danh cùng hôn nhân ra sao ?

Cháu xin cảm ơn ạ !!!

Hình ảnh
Số này được thời, sắp tới 2 vận Đinh Hợi, Mậu Tý sẽ phát đạt nên công danh/ tài chính không bàn nhiều. Còn hôn nhân thì tôi nghĩ vận Tý sẽ ổn định.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Mi la
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mi la »

LâmGiang đã viết: 20:01, 23/09/22
Mi la đã viết: 08:55, 22/09/22 Cháu chào bác ạ,
Cho cháu hỏi về vấn đề hôn nhân. Liệu cháu có lấy được chồng không sao mà từ đó tới giờ cháu chưa mảnh tình nào vắt vai cả.... Không biết chồng cháu có phải hạng vũ phu trăng hoa không ạ ?
Từ vận Đinh Sửu trở đi là sẽ có hôn nhân. Bạn cá tính khá mạnh, 2 đầu suy nghĩ nên suy nghĩ lung tung thế cũng phải thôi. Hôn nhân số này khá phức tạp và cũng có thế khá nhiều lần, nên thành phần nào cũng có thể sẽ gặp, thôi thì cứ chọn người theo cảm giác của bạn là được.

Còn thằng nhóc nhà bạn, người ta nói cũng hợp lý đấy, cũng khó để giáo dục nó. Chú ý nó theo lời khuyên của cụ nào bên Tử Vi chỉ bảo cho là ổn chứ tôi cũng không biết khuyên thế nào.

dạ cháu cảm ơn ạ. như vậy có nghĩa là đời sống tình ái của cháu sẽ phong phú ư ? do tính cách cháu nên dễ thay đổi người yêu ? hay là do trắc trở nên không ở được với nhau lâu bền ạ ? hay vì kén chọn nên cảm thấy không an tâm ?
ý bác là chồng cháu có thể là bất kỳ đối tượng nào đúng không ạ ?
Đầu trang

minhngoc9294
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi minhngoc9294 »

LâmGiang đã viết: 14:31, 20/09/22 Sau topic trước tôi đóng để củng cố kiến thức, nay tôi mở lại topic này để hữu duyên giúp đỡ được bà con trong phạm vi khả năng và kiến thức của tôi. Từ giờ đến hết tháng Kỷ Dậu tôi sẽ ngồi đây, sau đó có lẽ sẽ off diễn đàn vì hầu như các mục đích vào đây tôi đã đạt được.

Do hiện tại khả năng định giờ sinh của tôi chưa hoàn thiện và khá mất thời gian để xác định, nên tôi sẽ chỉ xem các số có giờ sinh đã chắc chắn, mỗi Inquiry (post) tôi chỉ reply 1 lần, nên bà con cố gắng tập trung vào trọng tâm và các thứ cần hỏi, tôi sẽ chỉ trả lời theo câu hỏi chứ không nói ở ngoài.

Để đơn giản, bà con làm như sau:

1/ Lập số bên phongthuymenhly hoặc hocvienlyso, tôi chỉ trả lời các topic có lá số hiện lên.

2/ Nêu 1 số thông tin cơ bản của mình, các năm biến động lớn (nếu quá nhạy cảm thì không cần ghi lên, tốt nhất là nên bảo mật thông tin của chính mình) để tôi có thêm thông tin dự đoán.

3/ Nêu các câu hỏi chi tiết, càng chi tiết càng tốt.

Cảm ơn bà con,

Hy vọng qua topic này, tôi có thể giải đoán, giúp đỡ bà con được phần nào.
Mong bác xem luận giải giúp cháu ạ.
Cháu muốn hỏi về tình duyên, chồng và con cái sau này có tốt, hay khó khăn ạ. Hiện tại cháu vẫn độc thân. Cháu mong được bác góp ý ạ.
Cháu sinh ra và lớn lên tại Hà Nội, cháu học về khối ngành kinh tế và vào nhà nước năm 2021.
Cháu cảm ơn bác nhiều ạ.
Lá số của cháu:
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi minhngoc9294 vào lúc 12:43, 24/09/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

minhngoc9294
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi minhngoc9294 »

Topic trên ko hiện đc lá số. Chau gửi lại ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”