Ngẫm lại cuộc đời

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
hoangphu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngẫm lại cuộc đời

Gửi bài gửi bởi hoangphu »

Chào cả nhà,

Cháu/ Mình có chút tâm sự đêm khuya, ngẫm lại về cuộc đời qua lá số. Để tiện xưng hô, xin phép được tạm xưng hô là Mình.

Năm nay bắt đầu bước sang cung Thân. Tổng kết lại 30 năm Mệnh thì thấy cuộc sống của mình gặp quá nhiều điều thuận lợi “sướng từ nhỏ tới lớn - hiện tại :) ”, cho dù lá số mình thì không phải quá đẹp (theo mình tự xem về các chính tinh, ví dụ như Tham Lang Hoá Kỵ Hãm,... chưa biết xem cách cục do còn mới). Mình sinh ra ở quê, gia đình cũng bình thường, bố mẹ làm lao động công nhân, học hành cũng chỉ thuộc dạng khá chứ không hẳn giỏi, vậy mà các kì thi đều vượt qua, đỗ trường điểm, đại học tốt, lên đại học được gặp các anh khoá trên hướng dẫn tận tình như anh em, cuối cùng cũng cùng cách anh xuất ngoại đi du học bằng một khoản học bổng. Mình về nước từ 2017, làm công việc văn phòng, rồi lấy vợ sinh con, công việc ổn định như mơ. Hiện tại tổng tài sản của vợ chồng mình có gần 10 tỷ, bao gồm nhà và xe. Đúng là một cuộc sống mà mọi thứ đang trôi đến với mình một cách mà mình cũng khó tưởng tượng nổi, à bổ sung thêm mình Thân cư Phúc Đức nên các việc liên quan đến mộ phần, hay thờ cúng, chùa chiền, gíup đỡ những người nghèo khó mình rất quan tâm. Mình nghĩ đó cũng là một phần để cuộc sống của mình khá là êm đềm như vậy.
Hôm nay tâm sự cũng úp lá số để mọi người có thể chiêm nghiệm thêm về những lá số mà có thể nói Cải thiện lá số tử vi qua những việc thiện lành, Đức năng thắng số :)
Tập tin đính kèm
1DA99496-E63F-46F8-BBFA-058CDBB9089C.jpeg (296.87 KiB) Đã xem 660 lần
Sửa lần cuối bởi hoangphu vào lúc 01:45, 08/02/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: coco87, Yeutanhuong, Ariance
Đầu trang

hoangphu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Ngẫm lại cuộc đời

Động lực viết post này là sau khi đọc thread này của bác Đạo sĩ Tây đô, mình có theo dõi bác trên FB, tiếc là Bác đã không còn nữa.
https:// lyso. vn/ tu-vi/ la-so-tu-vi-va-viec-cai-thien-so-mang-t59050.html
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Sugarbaby »

Hỏi để nghiệm lý, bạn có kinh doanh hay đầu tư không? Xin cảm ơn.
Đầu trang

hoangphu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thu nhập chính của mình đến từ lương.

Khi đi học về mua nhà được bố mẹ 2 bên cũng giúp đỡ một chút, cụ thể là 1 nửa tiền. Sau đó mình đi làm và trả dần. xong tiền nhà thì đồng thời giá nhà cũng tăng khá nhanh.
Năm ngoái mình có chuyển đổi công việc mức lương cũng khá cao + có chung kinh doanh thêm thu nhập tạm ổn + mua xe (2 tỷ nhưng chưa trả hết, hiện tại đang nợ 500tr)

Thêm một cái là tài bạch mình có Phá Quân + Hoả tinh nên mình cảm nhận cứ mỗi khi tài khoản mình nhiều tiền mặt là kiểu gì cũng hay có chuyện phải chi tiêu đến tiền (ví dụ như con ốm,...), dãn đến mình hay chuyển đổi tiền mặt thành khoản đầu tư/ hoặc khoản vay để hoá giải thành mìnn luôn tình trạng không có tiền. Không biết mình làm có đúng không :D, ai có kinh nghiệm cũng có thể cho mình thêm kiến thức.
Được cảm ơn bởi: Sugarbaby
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Xin hỏi thêm là 2 năm 2007, 2019 của bạn như thế nào? Mình đoán là không tốt, hạn gì thì mình ko có khả năng khán. Cảm ơn bạn rất nhiều nhé. :D
Được cảm ơn bởi: hoangphu
Đầu trang

hoangphu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thực sự là mình chưa trải qua hạn gì quá to để nhớ. :D
Bạn có vẻ cũng có hiểu sâu, mình đang muốn nhìn thêm về bên Thân, bình thường sang Thân con người, vận hạn có khác nhiều không nhỉ? :D
Được cảm ơn bởi: Sugarbaby
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

thấy bạn thích về tử vi mình tặng bạn 1 bài luận như sau.

1. Mệnh - Tài - Quan - Di
Mệnh kim cư tại cung tý là nơi đất thuỷ, thuỷ kim sinh cách, nhưng do kim sinh thuỷ nên bạn sống là người hy sinh vì ng khác trc rồi mới nhận về mình sau. Tham lang cư mệnh là ng thích ăn uống, tửu lượng tốt, lông tóc rậm. Ng tham lang là ng quý ai thì quý ra mặt ko thích là xúc đất đổ đi. Ng có sao tham lang khi đi thì chân như lướt trên mặt đất. Tham lang ngộ kỵ do hành can của năm sinh thì bạn là ng có mùi cơ thể hơi nồng, ng có hoá kỵ là ng hay dính thị phi, tính là hay nghi ngờ, đố kỵ. Thiên hỷ cư mệnh là ng mũi cao môi mỏng, đi kèm lộc tồn thì trời cho hưởng lộc. Triệt ở mệnh là ng ít nói,

Tham lang hoá khí là sao đào hoa, quang quý, đào hồng thiên quan, cư di là ng ra ngoài đc nhiều ng thương kẻ mến. Tử vi đóng ở đây ngụ ý số hay đc gần những ng giỏi, những ng có chức quyền. Cung nô lại có tả hữu khôi việt, bạn bè là nhiều ng giỏi có thể trợ giúp đắc lực cho mình, tràng sinh thì đông bạn lắm bè.

Cung quan có thất sát địa không cư đất mộc dục là ng chăm chút cho công việc. Trong công việc là ng khó tính, khắt khe. Thất sát cư quan thì giỏi quản lý, công việc liên quan đến ng nước ngoài.

Cung tài: do mệnh có tham hoả tương phùng chi thời phát phú thương nhân, số là ng buôn bán mà trở nên giàu có, gặp hoá lộc thì giỏi xoay sở đồng tiền nhưng do phá quân, phá chủ hao hoá bại, sát phá tham ngộ. không kiếp phát dã như lôi, kiếm thì đc rất nhiều mà mất thì cũng ko kém. Phá - tướng thì kiếm tiền hay phải đấu tranh.

2. Phụ mẫu - huynh đệ
Triệt nối mệnh và phụ mẫu, lớn lên thì sống gần cha mẹ, ôm vòng thái tuế long phượng thì bố mẹ có đồng lương hưu, ko phụ thuộc vào ktế của con cái.
Huynh đệ có thái âm, nhà có 3 chị em, trên bạn có chị, sau cũng đi xa làm ăn rồi lại quay về. Tang hổ cư huynh đệ thì hay phải lo cho ae trong nhà.

3. Phúc - Thê
Thân cư phúc có thiên hình càng lớn tuổi càng khó tính. Phúc có phục binh kiếp sát, nhà có liệt sĩ. Phúc có lưu hà, mồ mả đặt gần nhưng nơi nhiều nước. Vũ tướng thì phát mộ 5 đời phù cho cháu con, các cụ ngày xưa nhiều ng làm thầy, có nguyệt đức quang quý đào hồng, có ng đi tu.

Tổ hợp phúc phối di có đào hồng, lấy vợ ắt hẳn là ng xa quê cách quán. Cung thê có liêm phủ, vợ là người to béo, cao lớn, thích hưởng thụ, mắt to hơi lồi, vợ giỏi quản lý đồng tiền. Có thiên không thì vợ thích hoa lá cành, cũng là ng có sự giác ngộ. Có thiên trù thì vợ hay chui vào bếp.

4. Điền
Có dương lương, văn xương, nhà có sân trc sân sau, nhà nhiều cây cối, trong nhà bày nhiều đồ làm bằng gỗ. Xương khúc cư điền thì đất to nhưng nhà nhỏ.

Còn về vận hạn thì mình nghĩ bạn xuất ngoại năm 21 tuổi khi tiểu hạn đi đến cung mão, cưới vợ năm 28 tuổi.

Tiểu hạn 2021 về cung hợi, mã gặp lưu mã, 1 năm đi lại nhiều, trong nhà có ace làm đám cưới. Do thái âm ngộ đà kỵ thì 2021 còn bị bệnh về mắt.

Có gì chưa đc thì bạn feedback giúp mình nhé.
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mình tìm hiểu 1 chút Bát tự thôi, Tử vi mình không rõ nên không có gì chia sẻ với bạn.

Nói thiệt mình đã thấy vài lá số đại gia hãm không chê vào đâu được rồi :)), nên ko phải cứ nhìn lá số tử vi toàn hãm là mệnh xấu đâu, cũng có khi xấu thật, hên xui. 😂

Bát tự của bạn ok phết đấy, Thương quan thân nhược bội Ấn, chạy Ấn vận nên bạn theo con đường học hành chức nghiệp, suôn sẻ hanh thông.

Giờ này nếu là nữ thì lại chạy Tài vận, nó lại theo Tài thành Thương quan sinh Tài thân nhược, thích kinh doanh đầu cơ, vận từ 27 tuôi bao nát không còn nhìn ra con người. =))

Lý do cuộc đời bạn êm đềm, và chắc vẫn phè phỡn tới 63 tuổi :) vì bát tự ok, nhất là vận thuận. Chờ nghiệm năm 2043 Quý Hợi ra sao nhé, và cẩn thận năm đó 1 chút.
Đầu trang

hoangphu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cám ơn các vị tiền bối đã gửi tặng những kinh nghiệm và kiến thức.

Cả 2 tiền bối đều có những lời rất đúng về những thứ xung quanh cuộc sống của mình. Đặc biệt về Bát tự, mình chưa tìm hiểu về bát tự, có lẽ đây sẽ là bước đánh dấu tiếp trong sở thích huyền học của Mình :D

Chúc mọi người tiếp tục có những bước đột phá trong lĩnh vực Tử vi/ Bát Tự.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”