XEM SỐ - lần 2

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
LiRuan
Chính thức
Chính thức

Re: XEM SỐ - lần 2

Gửi bài gửi bởi LiRuan »

LâmGiang đã viết: 14:31, 20/09/22 Sau topic trước tôi đóng để củng cố kiến thức, nay tôi mở lại topic này để hữu duyên giúp đỡ được bà con trong phạm vi khả năng và kiến thức của tôi. Từ giờ đến hết tháng Kỷ Dậu tôi sẽ ngồi đây, sau đó có lẽ sẽ off diễn đàn vì hầu như các mục đích vào đây tôi đã đạt được.

Do hiện tại khả năng định giờ sinh của tôi chưa hoàn thiện và khá mất thời gian để xác định, nên tôi sẽ chỉ xem các số có giờ sinh đã chắc chắn, mỗi Inquiry (post) tôi chỉ reply 1 lần, nên bà con cố gắng tập trung vào trọng tâm và các thứ cần hỏi, tôi sẽ chỉ trả lời theo câu hỏi chứ không nói ở ngoài.

Để đơn giản, bà con làm như sau:

1/ Lập số bên phongthuymenhly hoặc hocvienlyso, tôi chỉ trả lời các topic có lá số hiện lên.

2/ Nêu 1 số thông tin cơ bản của mình, các năm biến động lớn (nếu quá nhạy cảm thì không cần ghi lên, tốt nhất là nên bảo mật thông tin của chính mình) để tôi có thêm thông tin dự đoán.

3/ Nêu các câu hỏi chi tiết, càng chi tiết càng tốt.

Cảm ơn bà con,

Hy vọng qua topic này, tôi có thể giải đoán, giúp đỡ bà con được phần nào.
Em chào anh, nhờ anh xem giúp em về chuyện chồng con được ko ạ? Hiện tại em vẫn độc thân, chưa từng kết hôn.
Em cám ơn anh nhiều!
Tập tin đính kèm
34E5921B-5313-4440-9D70-9556D676B129.jpeg (383.23 KiB) Đã xem 691 lần
Đầu trang

grass0905
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi grass0905 »

Cám ơn bác đã mở topic này.
Con sinh ngày 6/12/2002 sinh giờ thân, mong thầy luận về mệnh, sự nghiệp giúp con ạ
Tập tin đính kèm
307655552_795066201692627_7616132459760029439_n.png (470.73 KiB) Đã xem 690 lần
Đầu trang

thuromm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuromm »

Em chào anh Lâm Giang. Cảm ơn anh đã lập một topic hữu ích thế này. Em đã xác định lại giờ sinh và xin anh xem giúp cho. Em xin post lá số của mình

Một số thông tin cơ bản của em như sau:

Hình dáng: Cao 1m63, nặng 47kg (tại thời điểm tạo lá số). Người mảnh khảnh, ăn nhiều nhưng khó lên cân. Mắt hai mí, to. Mũi khá cao, sống mũi thẳng, đầu mũi tròn, nhiều thịt. Da mịn màng, ít mụn. Môi không hồng hào, không thâm. Nhìn chung, được nhận xét là xinh xắn
Tính tình: hiền lành, nhẹ nhàng, nhưng em cũng có giới hạn và quy tắc của bản thân. Cần thời gian để cởi mở với người lạ. Khá cầu toàn, tính trách nhiệm cao. Tác phong thường được nhận xét là bình thản, có thể hơi chậm. Thiếu sự quyết đoán
Gia cảnh: bình thường. Em sinh ra và lớn lên tại Hà Nội, chưa từng rời xa gia đình, tính tới thời điểm hiện tại cũng hiếm khi đi xa, cùng lắm là mới vô được đến Thanh Hóa. Gia đình không tính là khá giả, nhưng đủ ăn. Bố mất năm 2011. Bố mẹ đều là người sống vì gia đình, yêu thương con cái. Có một anh trai lớn hơn 2 tuổi
Vận hạn: Em chưa trải qua vận hạn quá lớn. Kết quả thi Đại học năm 2016 không được như mong đợi, chỉ đủ đỗ (với em mà nói là sự thất vọng lớn), vẫn theo học Đại học nhưng nhiệt huyết học tập không cao như trước. 12 năm đi học trước đó thì tốt, đứng trong top lớp chọn, đạt giải cao trong kỳ thi học sinh giỏi, cao nhất là giải Nhì cấp Thành phố

Một số câu hỏi mong được anh luận giải:
1. Hiện em đang theo nghề kế toán, theo đúng chuyên ngành. Sự nghiệp của em sẽ thế nào ạ? Em cần lưu ý gì không ạ?
2. Xin cho em biết một số điều về chồng em (nếu có) Em có kha khá bạn thích nhưng do khép mình, ứng xử vụng về nên các bạn chắc cũng ngại, tóm lại tới giờ vẫn chưa có ai ạ. Nếu được, cho em biết thời điểm nhân duyên của mình ạ
3. Bản thân em có điều gì cần lưu ý hậu vận sau này không ạ?

Em xin cảm ơn anh nhiều. Chúc anh một ngày tốt lành và xin anh xem giúp cho
Tập tin đính kèm
Minh Thu - h tuất tứ trụ.jpg
Minh Thu - h tuất tứ trụ.jpg (235.43 KiB) Đã xem 665 lần
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

LiRuan đã viết: 22:40, 29/09/22
LâmGiang đã viết: 14:31, 20/09/22 Sau topic trước tôi đóng để củng cố kiến thức, nay tôi mở lại topic này để hữu duyên giúp đỡ được bà con trong phạm vi khả năng và kiến thức của tôi. Từ giờ đến hết tháng Kỷ Dậu tôi sẽ ngồi đây, sau đó có lẽ sẽ off diễn đàn vì hầu như các mục đích vào đây tôi đã đạt được.

Do hiện tại khả năng định giờ sinh của tôi chưa hoàn thiện và khá mất thời gian để xác định, nên tôi sẽ chỉ xem các số có giờ sinh đã chắc chắn, mỗi Inquiry (post) tôi chỉ reply 1 lần, nên bà con cố gắng tập trung vào trọng tâm và các thứ cần hỏi, tôi sẽ chỉ trả lời theo câu hỏi chứ không nói ở ngoài.

1/ Lập số bên phongthuymenhly hoặc hocvienlyso, tôi chỉ trả lời các topic có lá số hiện lên.

2/ Nêu 1 số thông tin cơ bản của mình, các năm biến động lớn (nếu quá nhạy cảm thì không cần ghi lên, tốt nhất là nên bảo mật thông tin của chính mình) để tôi có thêm thông tin dự đoán.

Cảm ơn bà con,

Em chào anh, nhờ anh xem giúp em về chuyện chồng con được ko ạ? Hiện tại em vẫn độc thân, chưa từng kết hôn.
Em cám ơn anh nhiều!
Hôn nhân: Mệnh này, lấy Mùi làm cung, toàn bộ làm phó cung, nên hôn nhân, yêu đương khá phức tạp. Hôn nhân cũng trung bình và khá ổn định nếu có hôn nhân. tầm này chưa lấy và sau 35 tuổi lấy chồng thì ứng chữ Bính Thân làm chồng, khả năng là hôn phối tự chọn, có thể là người lớn tuổi đã qua 1 đời yêu đương sâu đậm/ hôn nhân.

Con cái: Mệnh này khắc con, song cũng không khắc nặng lắm, cũng được. Con cái cũng có tài chứ không kém cỏi. Khả năng là ít con và là con trai hoặc đẻ nhiều con trai hơn (tùy năm thụ thai/ sinh con mới xác định rõ giới tính).
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, LiRuan, DHậu
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Bác Lâm Giang ơi... Xin Bác cho vài câu về 5 năm vận Ất Sửu với ạ.
Đặc biệt là năm nay 2022 Còn khoảng mấy tháng nữa hết năm rồi. Em đăng bảng bán nhà rồi cò lái hỏi thì nhiều chứ cũng chưa thấy ngừoi mua nào bác ạ.

Tiền nong thì ngợp lắm rồi bác ơi...
Đầu trang

thaibinh123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thaibinh123 »

Chào anh Lâm Giang,
Mong hữu duyên với anh.
Thông tin bản thân: em người nhỏ, cân đối, dễ nhìn, mắt kém, học hành tốt, ba mẹ ko sống chung
Sau bao lần lận đận thì cuối cùng em cũng có được công việc ổn định, cách nhà 20 km. Công việc này em nghĩ em cũng ko gắn bó lâu.
Điều em băn khoăn là nhân duyên của em mãi vẫn chưa tới. Trong thời gian tới liệu em có bứt phá gì không? Cảm ơn anh ạ
Sửa lần cuối bởi thaibinh123 vào lúc 20:17, 01/10/22 với 2 lần sửa.
Đầu trang

DHậu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi DHậu »

Cảm ơn bà con,

em cảm ơn bác đa tạo topic
đây la lá sô của em xin bác cho e vài y kiến ạ
em da ngâm , cao 1m65 , người ốm mà mặt tròn
cách đây 9 năm thi ba e bi đôt quy bây giờ hiên tai bi liêt
mẹ em thi đang ung thư
năm ngoái em co 2 lần vì shock phan vê nên phải câp cuu
- cho em hỏi sức khoẻ em có ổn không ạ co nguy hiểm gi không
- hiện tại vận này của em sao đen với xâu quá tuong lai em có phat triên đuoc không ạ , tai lộc có tôt hơn không . Em xin chân thành cảm ơn.
Hình ảnh

Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

thaibinh123 đã viết: 20:04, 01/10/22 Chào anh Lâm Giang,
Mong hữu duyên với anh.
Thông tin bản thân: em người nhỏ, cân đối, dễ nhìn, mắt kém, học hành tốt, ba mẹ ko sống chung
Sau bao lần lận đận thì cuối cùng em cũng có được công việc ổn định, cách nhà 20 km. Công việc này em nghĩ em cũng ko gắn bó lâu.
Điều em băn khoăn là nhân duyên của em mãi vẫn chưa tới. Trong thời gian tới liệu em có bứt phá gì không? Cảm ơn anh ạ
Mệnh này là nội thực thần cách, bản chất mệnh không có gì đặc biệt. Vận Canh Tý sắp tới là vận tốt, khả năng sẽ có hôn nhân/ công việc như ý trong giai đoạn này. Vận Sửu vừa qua thực ra cũng không quá kém, nhưng chủ yếu là bạn rất mệt mỏi, buồn phiên về nội tâm và khả năng chia tay người yêu, số kiểu này thì yêu đương từ rất sớm chứ không phải đến giờ vẫn ế.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, thaibinh123, DHậu
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

DHậu đã viết: 20:14, 01/10/22

Cảm ơn bà con,

em cảm ơn bác đa tạo topic
đây la lá sô của em xin bác cho e vài y kiến ạ
em da ngâm , cao 1m65 , người ốm mà mặt tròn
cách đây 9 năm thi ba e bi đôt quy bây giờ hiên tai bi liêt
mẹ em thi đang ung thư
năm ngoái em co 2 lần vì shock phan vê nên phải câp cuu
- cho em hỏi sức khoẻ em có ổn không ạ co nguy hiểm gi không
- hiện tại vận này của em sao đen với xâu quá tuong lai em có phat triên đuoc không ạ , tai lộc có tôt hơn không . Em xin chân thành cảm ơn.
Hình ảnh

Nhìn qua thì bạn là người có cái tôi tương đối cao, thích đánh bạc hoặc đầu tư mạo hiểm. Địa chi kiểu này thì làm người khá ổn chứ không kém, nghề nghiệp chắc làm công ty, thiên về quản lý tài chính hoặc nghề liên quan quản lý.

Sức khỏe thì tương đối thôi bình thường, không có gì đáng ngại. Nhưng có 1 cái thế này, số này khắc mẹ, cha thì thọ, không vấn đề gì nếu còn sống tời tầm này. Bị liệt nhưng còn sống khá lâu, mẹ thì không bằng đâu.

Khoản vân Tuất, bạn có thể phát tài được, tùy năm, cũng dc 1 mớ khá đấy. Còn vận Bính này thì công danh sẽ ổn. trong năm này và kéo đến 2025, khả năng cao là mẹ sẽ gặp vấn đề về sức khỏe, nhớ chú ý kỹ chuyện này.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, DHậu
Đầu trang

halam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi halam »

Em chào anh, nhờ anh xem giúp em ạ.
Em xin gửi một số thông tin.
Em là nữ, sinh ngày 26/2/1992 âm lịch, giờ sinh 0:15 sáng, là con cả, sau có 1 em trai, dáng người thấp, tính tình ít nói, hiện chưa lập gia đình.
Câu hỏi:
1. Tháng này em đang định chuyển việc, anh xem giúp em có cơ hội tìm được công việc mới phù hợp không ạ.
2. Nhờ anh xem giúp em đường hôn nhân ạ.
Em cảm ơn anh.
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”