Nhờ xem giùm lá số này nếu chuyên tâm tu theo Phật pháp cả đời thì liệu có được bình an và nhiều may mắn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Nhờ xem giùm lá số này nếu chuyên tâm tu theo Phật pháp cả đời thì liệu có được bình an và nhiều may mắn

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Đã chuyên tâm theo Phật rồi thì phải chấp nhận cô đơn. Nhưng bù lại tránh tham sân si, giác ngộ rồi thì nhẹ nghiệp chứ sao bạn. Mình nghĩ nhẹ nghiệp cũng là một cách chữa bệnh.
Mình cũng đang trên con đường đó đây. Hoàn cảnh mình thì trong dòng họ có nhiều người tu tại gia, k lập gia đình vậy nên mình theo vậy không sao. chị mình còn vừa giúp mình vừa dặn mình phải giữ gìn sức khoẻ nữa.
Giữ giới nghiêm chỉnh và buông bỏ được thì sẽ có bình an. Giữ tâm trong sáng....Sức khoẻ tinh thần cũng rất quan trọng nha..
Được cảm ơn bởi: K54, Enjoyeveryday
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhờ xem giùm lá số này nếu chuyên tâm tu theo Phật pháp cả đời thì liệu có được bình an và nhiều may mắn

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Tôi giống bà muốn cưới chồng mà nhát thấy mồ.
Năm sau tôi có tình duyên hạn cưới sinh.
Tôi không biết có cưới nổi không😂
Tính khí yêu đời, ăn rồi ngủ rồi làm việc không thích đi chơi nói chung phải xài tiền trong bất kì hoạt động nào cũng no no. Còn bạn trai thì chia ra, tiền anh anh trả tiền em em trả nên không thích ra ngoài ăn cơm nhà thôi, cho dù bạn trai đòi bao nói không sợ nợ nần nhau chút lỡ tao cưới người khác mày chém tao sao 😅
Nhưng tiền chồng có nghĩa là tiền vợ🤣
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”