Cung tật ách, nhân cách thứ 2 của con người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Cung tật ách, nhân cách thứ 2 của con người

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Cung tật ách có không kiếp hãm thì có tính khai phá để học sâu môn tử vi được hk v.
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

hodinhha79 đã viết: 15:43, 03/10/22
GiauThienSu đã viết: 06:28, 03/10/22
hodinhha79 đã viết: 01:48, 03/10/22
cung tật ách là kho chứa những tiềm tàng ,cộng với nguy cơ của con người . chứ ko phải loại đa nhân cách. nhưng ko phải lúc nào cũng có thể khởi phát. đào hoa ở cung tật ách ko có nghĩ con người đó hoa nguyệt và che dấu cái dâm tinh xấu xa. mà những người này thường gặp những mối tình ko theo ý muốn. khao khát tình yêu đẹp mà ông trời không cho, nên đôi khi nản vì tình yêu . tại sao cung mệnh luôn nhị hợp với cung tật ách cũng có cái lý của nó. nó đi song hành , vì ko được như ý cho nên cung mệnh đôi lúc ko kiểm soát được , nhưng dù sao đào hoa chỉ tác động mạnh 30 năm đầu , thường những lá số đào hoa cung tật ách thì họ sẽ đặng khi họ lên cung thân , bông hoa lúc đó chuyển sang một thế khác . vì đào hoa chủ hút , ko còn hút bừa bãi nữa vì đã trải qu a quá trình đúc rút kinh nghiệm nên sẽ tránh những thứ ko cần thiết. một điều nhịn , chín điều lành . mình cũng để ý nhiều lá số đào hoa cư tật ách , họ lại rất đúng đắn trong tình yêu. có những người đào hoa ko cư tật ách thì họ lại rất phóng đãng . dâm tinh đóng đầy mệnh thân. thường dâm tinh đóng nhiều thì cung tậ ách sẽ nhiều sao xấu, cung tật ách là kết quả của mệnh thân gây ra . những người có cung tật ách đẹp , mà cung mệnh thân ko được đẹp ( hơi kém về nhận thức) thì đến cung tật ách thì họ lại rất sáng suốt vì do môi trường tự dưng kích động được những tiềm tàng ở sâu trong con người . cũng như phim trưởng ý , đả thông kinh mạch , từ thằng ngở ngẩn trở lên võ công thượng thừa . cung tật ách cũng gần như thế. :D :D :D :D
Cung tật ách và cung mệnh thân của mình không được đẹp, người ta thì tự dưng kích hoạt khả năng tiềm tàng như bạn nói, còn mình có khi khả năng tiềm tàng không thấy đâu có khi luyện công đến tẩu hỏa nhập ma luôn :)) =))
mình cũng đã nói rồi. Ko phải dễ mà kích hoạt dc tiềm tàng cung tật ách. Bản chất cung tật ách là sự khát khao mong muốn thầm kín , còn có kích hoạt dc ko còn do lỗ lực của cung mệnh. Cung mệnh ko lỗ lực thì làm gì có cơ hội khai quật tiềm tàng của cung tật ách. Cũng như có sao xấu ở trong đó, tiềm tàng bệnh tật . Nếu mệnh tạo ko ăn chời rượu chè thì những sao trong cung tật ách sẽ ko bao giờ phát tác. Cung tật ách có nhiều sao tốt mà cung mệnh tạo luôn luôn lỗ lực học hỏi và rèn luyện , tích góp kinh nghiệm thì một lúc nào đó sẽ kích hoạt dc những tiềm năng sâu thẳm trong con người mình. Mọi con đường làm gì có dễ dàng. Quan trọng tự hỏi bản thân xem đã lỗ lực chưa. Như bạn mình cung tật ách cơ cự đắc song hao mão dậu. Hạn đến cung tật ách đi buôn bán máy lọc nước kiếm tiền như nước. Chỉ thấy có một vấn để là mua máy lướt về mông má rồi bán. Nhưng mệnh tao luôn cố gắng tìm mọi cách để làm và kiếm tiền , ko sợ vất vả . Đến bây giờ tự dưng có nghề kinh doanh buôn bán máy lọc nước, mặc dù làm ngân hàng nhà nước. Quan trọng là phải lỗ lực ko ngừng.
Lá số của mình, mình thấy trên mạng bảo cung tật ách mà có sao Tử Vi, Thất Sát cũng giống như Vị Vua cầm thanh kiếm báu vậy, người có cách cục này thường hay hách dịch, khó tính, khó chịu, khó ưa, khó chìu,... vì vậy hay cảm thấy lúc nào cũng buồn và cô đơn, mình thấy cũng khá đúng với mình :))
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

GiauThienSu đã viết: 10:06, 03/10/22
Enjoyeveryday đã viết: 09:50, 03/10/22
GiauThienSu đã viết: 09:47, 03/10/22

:)) =))
Khổ thấy mẹ luôn ở đó mà cõi trên hay cõi dưới làm không kịp luôn. Chỉ lâu lâu đi chùa.
Tiền đủ thứ tiền hết.
Chỉ mong có tiền thôi chứ ở đó cõi nào
Ý em nói là kiểu như người ta nói mình khùng khùng á chị, không phải em nói chị là người cõi trên đâu nhé, em thì cũng hay bị nói vậy lắm, em thấy chị có sao Âm Sát ở mệnh giống em nên em mới hỏi chị xem sao :)). Chúc chị có 1 ngày mới đầy vui vẻ và tốt lành.
Không điên nổi đâu chị nhiều việc phải làm lắm từ điên phải tỉnh à. Chị trải qua khoảng thời gian trầm cảm nặng. Giờ đỡ rồi.
Ngủ ngon em
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Enjoyeveryday đã viết: 20:10, 03/10/22
Enjoyeveryday đã viết: 09:50, 03/10/22
Khổ thấy mẹ luôn ở đó mà cõi trên hay cõi dưới làm không kịp luôn. Chỉ lâu lâu đi chùa.
Tiền đủ thứ tiền hết.
Chỉ mong có tiền thôi chứ ở đó cõi nào
Ý em nói là kiểu như người ta nói mình khùng khùng á chị, không phải em nói chị là người cõi trên đâu nhé, em thì cũng hay bị nói vậy lắm, em thấy chị có sao Âm Sát ở mệnh giống em nên em mới hỏi chị xem sao :)). Chúc chị có 1 ngày mới đầy vui vẻ và tốt lành.
Không điên nổi đâu chị nhiều việc phải làm lắm từ điên phải tỉnh à. Chị trải qua khoảng thời gian trầm cảm nặng. Giờ đỡ rồi.
Ngủ ngon em
Trầm cảm nó cứ buồn hoài làm sao để hết chị? Không biết chị có bao giờ cảm thấy mình dần quên đi chính mình không chị? Em thì cứ hay cảm thấy lúc nào cũng buồn, có lúc buồn mà không rõ nguyên do luôn, mỗi ngày trôi qua sao mà thấy vô vị quá, đi ra ngoài đường nhìn ngắm xung quanh cảm thấy mình sao mà lạc lõng như không thuộc về thế giới này vậy, hay cảm thấy mình dần quên đi chính mình, cảm thấy sợ 1 ngày nào đó mình quên đi mất chính mình là ai...
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

GiauThienSu đã viết: 20:39, 03/10/22
Ngủ ngon em
Trầm cảm nó cứ buồn hoài làm sao để hết chị? Không biết chị có bao giờ cảm thấy mình dần quên đi chính mình không chị? Em thì cứ hay cảm thấy lúc nào cũng buồn, có lúc buồn mà không rõ nguyên do luôn, mỗi ngày trôi qua sao mà thấy vô vị quá, đi ra ngoài đường nhìn ngắm xung quanh cảm thấy mình sao mà lạc lõng như không thuộc về thế giới này vậy, hay cảm thấy mình dần quên đi chính mình, cảm thấy sợ 1 ngày nào đó mình quên đi mất chính mình là ai...
1. Không cảm giác
2. Sợ thấy người ( chị sợ thấy người tới run luôn nhưng nghề chị phải tiếp xúc rất rất nhiều người đủ loại người).
3. Mất trí nhớ
4. Hay mệt mỏi ( bò lết luôn cũng phải làm chứ không ai làm)
5. Ước được chết
...
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ngủ ngon em
Bây giờ là hôm nay phải làm gì, hoàn thành cái gì😚
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Enjoyeveryday đã viết: 20:50, 03/10/22

Ngủ ngon em
Bây giờ là hôm nay phải làm gì, hoàn thành cái gì😚
Ok chị. Chúc chị có 1 buổi tối đầy vui vẻ và tốt lành. Em lúc trước cũng có nhiều lần nghĩ đến ý định ra đi, em có lần tự mình ra đi nhưng may mắn không chết, lúc đó em mới nghĩ cuộc đời người giống như 1 bộ phim hay 1 giấc mộng vậy, nếu mình chết đi liệu cuộc đời mình sẽ khác hay nó tồi tệ hơn, hay nó tốt hơn hay nó lặp lại y vậy và đến lúc đó mình lại tìm cách chết đi nữa,... em thấy vậy ta cứ dũng cảm tiến về phía trước để xem xem rốt cuộc bộ phim cuộc đời của mình, giấc mộng dài của mình nó sẽ có gì thú vị nào :> >:D<
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

TLXD đã viết: 16:38, 02/10/22
dunglanchin đã viết: 09:16, 17/07/21 Tật ách : để luận bênh tật , tham vọng tiềm tàng , lúc từ trần ... Tật ách tích tụ những nghiệp xấu từ kiếp trước của đương số truyền sang kiếp này . Tật ách là mệnh chủ lúc về già .
Tham vọng tiềm tàng có thể hiểu là những tính chất bị che giấu của con người khi có điều kiện sẽ xuất hiện.
Ví dụ cung mệnh của mình rất hiền lành, nhưng cung tật ách lại có Tử vi, thiên phủ nên tiềm ẩn bên trong luôn nghĩ mình cao hơn người khác kg? Hoặc một người trông ở ngoài rất đứng đắn nhưng cung tật ách có đào hoa, thiên không lại có liêm trinh, phá quân nên họ luôn tiềm ẩn sự trăng hoa và lừa dối kg ạ?
NHỮNG ĐIỀU ĐÁNG NHỚ
1. Khi mình thành công bất kỳ việc gì cũng đừng tự hào, vì theo nhân quả, tự hào điều gì, sau đó sẽ mất điều đó luôn.
Ví dụ, tự hào mình đẹp, hoặc tài giỏi, một khoảng thời gian nào đó sẽ hết đẹp, hết tài giỏi.
2. Khi thành công điều gì chớ khởi tâm kiêu mạn, thầm cho là tài giỏi hơn người đó chính là hành động tự đốt Phước của mình.
Do vậy để giữ Phước thì chớ kiêu mạn, coi thường người khác.
Người có tâm coi thường, khinh rẻ người khác là người tự chuốc lấy thất bại trong trường đời.
3. Đối với người tu, là luôn luôn kiểm soát tâm mình để sửa chữa, khắc phục lỗi lầm của mình, để khi nhìn bên ngoài không còn lời nói, không còn cử chỉ sai lầm, sống hoà hợp thân thiện với mọi người, được rất nhiều người khen ngợi, ngưỡng mộ... thì hãy cẩn thận trước lời khen của mọi người.
Lời khen của mọi người là tốt, nhận lời khen, cảm ơn lời khen rất chân thành, xong đừng vui sướng trước lời khen đó, mà phải buông luôn, không chấp giữ lời khen để ngấm ngầm vui sướng.
Bởi vì:
Khi khởi tâm vui sướng trước lời khen của mọi người, bản ngã sẽ lớn mạnh, làm hao tổn công Đức tu tập, đường tu sẽ bị chặn lại.
Đối với người không tu, chưa biết phật pháp, khi được khen quá sung sướng cũng tăng cái tôi, tăng kiêu mạn, sẽ làm tổn Phước cực kỳ.
Với người có trí tuệ, họ không thích khen, không thích phô trương là vì lẽ đó.
4. Cuộc sống kín đáo âm thầm sẽ cho con người có thêm sức mạnh để chiến thắng trong đường đời.
( Sưu tầm bài viết hay trên mạng)
Được cảm ơn bởi: hysshu, Tôn Ngộ Không !!!, hoavan004, TLXD, Free Wind, Ping, Huynnn
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

hysshu đã viết: 11:01, 05/10/22
TLXD đã viết: 16:38, 02/10/22
dunglanchin đã viết: 09:16, 17/07/21 Tật ách : để luận bênh tật , tham vọng tiềm tàng , lúc từ trần ... Tật ách tích tụ những nghiệp xấu từ kiếp trước của đương số truyền sang kiếp này . Tật ách là mệnh chủ lúc về già .
Tham vọng tiềm tàng có thể hiểu là những tính chất bị che giấu của con người khi có điều kiện sẽ xuất hiện.
Ví dụ cung mệnh của mình rất hiền lành, nhưng cung tật ách lại có Tử vi, thiên phủ nên tiềm ẩn bên trong luôn nghĩ mình cao hơn người khác kg? Hoặc một người trông ở ngoài rất đứng đắn nhưng cung tật ách có đào hoa, thiên không lại có liêm trinh, phá quân nên họ luôn tiềm ẩn sự trăng hoa và lừa dối kg ạ?
NHỮNG ĐIỀU ĐÁNG NHỚ
1. Khi mình thành công bất kỳ việc gì cũng đừng tự hào, vì theo nhân quả, tự hào điều gì, sau đó sẽ mất điều đó luôn.
Ví dụ, tự hào mình đẹp, hoặc tài giỏi, một khoảng thời gian nào đó sẽ hết đẹp, hết tài giỏi.
2. Khi thành công điều gì chớ khởi tâm kiêu mạn, thầm cho là tài giỏi hơn người đó chính là hành động tự đốt Phước của mình.
Do vậy để giữ Phước thì chớ kiêu mạn, coi thường người khác.
Người có tâm coi thường, khinh rẻ người khác là người tự chuốc lấy thất bại trong trường đời.
3. Đối với người tu, là luôn luôn kiểm soát tâm mình để sửa chữa, khắc phục lỗi lầm của mình, để khi nhìn bên ngoài không còn lời nói, không còn cử chỉ sai lầm, sống hoà hợp thân thiện với mọi người, được rất nhiều người khen ngợi, ngưỡng mộ... thì hãy cẩn thận trước lời khen của mọi người.
Lời khen của mọi người là tốt, nhận lời khen, cảm ơn lời khen rất chân thành, xong đừng vui sướng trước lời khen đó, mà phải buông luôn, không chấp giữ lời khen để ngấm ngầm vui sướng.
Bởi vì:
Khi khởi tâm vui sướng trước lời khen của mọi người, bản ngã sẽ lớn mạnh, làm hao tổn công Đức tu tập, đường tu sẽ bị chặn lại.
Đối với người không tu, chưa biết phật pháp, khi được khen quá sung sướng cũng tăng cái tôi, tăng kiêu mạn, sẽ làm tổn Phước cực kỳ.
Với người có trí tuệ, họ không thích khen, không thích phô trương là vì lẽ đó.
4. Cuộc sống kín đáo âm thầm sẽ cho con người có thêm sức mạnh để chiến thắng trong đường đời.
( Sưu tầm bài viết hay trên mạng)
Cảm ơn Hysshu
Được cảm ơn bởi: hysshu, hoavan004
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

dunglanchin đã viết: 21:35, 02/10/22
GiauThienSu đã viết: 20:24, 02/10/22
dunglanchin đã viết: 20:01, 02/10/22

Giau Thien su thân .
Cung tật ách của bạn có : Tử Sát thì không thể bằng Tử phủ đều Miếu , thì lúc nhỏ sức khỏe kém , cần đề phòng bị thẹo vết ở mặt , bị bệnh ở hậu môn như trĩ ... .
Bạn có : Tật ách sinh phù cho mệnh , thân là mình phải gánh chịu những nghiệp xấu do mình tạo ra từ kiếp trước truyền sang kiếp này và cả những nghiệp xấu do tiền nhân để lại .
Con cám ơn chú dunglanchin rất nhiều💖. Con hiện tại đã tỏ, rõ những bệnh tật quái lạ mình là do đâu rồi.

Ok bạn .
Dạ chú dunglanchin, chú cho cháu hỏi nhìn vào lá số tử vi có thể biết được đôi nét về người yêu hay vợ cháu sau này là người như thế nào, tính tình ra sao không chú? Cháu trước giờ chưa dính đến yêu đương nam nữ gì :)) nên cháu cũng hơi tò mò về vấn đề này ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”