Nỗi ám ảnh sau sảy thai

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
Vy Nguyen 0311
Chính thức
Chính thức

Nỗi ám ảnh sau sảy thai

Gửi bài gửi bởi Vy Nguyen 0311 »

Chào các Bác trong CLB Ly so VN,

Tình hình em rất khó có con, lấy chồng từ năm 2019 đến mãi tháng 04/2022 thì mới nhận được tin vui thì lại bị thai ngoài tử cung và bắt buộc phải phẫu thuật cắt 1 bên vòi trứng và tháng 08/2022 tiếp tục nhận được tin vui thì lại bị thai lưu và bắt buộc phải nhập viện. Đến giờ em vẫn bị ám ảnh tâm lý, đêm nào cũng khóc, sao chặng đường có con của em thấy gian nan quá, mà 2 vợ chồng vẫn đang rất mong ngóng ... nhưng em đang rất sợ cảm giác mất mát lần nữa, hiện tại em đang rất hoang mang, mong các cao nhân giải đáp giúp em nhé. Em xin cám ơn Các Bác rất nhiều!

Em xin phép gửi lá số 2 vợ chồng em ạ
Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nỗi ám ảnh sau sảy thai

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

nếu 2 vợ chồng chị có điều kiện thì chị nên trữ trứng để tìm người đẻ thuê đi chị.
em đang nghiên cứu về dịch vụ mang thai hộ cũng có dự định để tìm người đẻ thuê chứ em ngại đẻ lắm. 350 triệu chị sẽ mua đc 1 đứa con. người mang thai hộ vui mà mình cũng vui nữa ạ.
pháp luật việt nam và trung quốc hiện tại đang làm rất gắt vấn đề mang thai hộ này nhưng em nghĩ cái này như một loại dịch vụ, có cung ắt sẽ có cầu chị ơi.
Đầu trang

Vy Nguyen 0311
Chính thức
Chính thức

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 14:28, 03/10/22 nếu 2 vợ chồng chị có điều kiện thì chị nên trữ trứng để tìm người đẻ thuê đi chị.
em đang nghiên cứu về dịch vụ mang thai hộ cũng có dự định để tìm người đẻ thuê chứ em ngại đẻ lắm. 350 triệu chị sẽ mua đc 1 đứa con. người mang thai hộ vui mà mình cũng vui nữa ạ.
pháp luật việt nam và trung quốc hiện tại đang làm rất gắt vấn đề mang thai hộ này nhưng em nghĩ cái này như một loại dịch vụ, có cung ắt sẽ có cầu chị ơi.
Cám ơn lời chia sẻ của Ngọc, thật ra mình vẫn muốn tự mình mang nặng đẻ đau để cảm nhận sự gắn kết với con cái trong quá trình mang thai nhiều hơn là dịch vụ mang thai hộ. Điều mình mong muốn ở đây chỉ là hy vọng ko xảy đến những điều mất mát tương tự trước đó.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Mi la
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Vy Nguyen 0311 đã viết: 13:34, 03/10/22 Chào các Bác trong CLB Ly so VN,

Tình hình em rất khó có con, lấy chồng từ năm 2019 đến mãi tháng 04/2022 thì mới nhận được tin vui thì lại bị thai ngoài tử cung và bắt buộc phải phẫu thuật cắt 1 bên vòi trứng và tháng 08/2022 tiếp tục nhận được tin vui thì lại bị thai lưu và bắt buộc phải nhập viện. Đến giờ em vẫn bị ám ảnh tâm lý, đêm nào cũng khóc, sao chặng đường có con của em thấy gian nan quá, mà 2 vợ chồng vẫn đang rất mong ngóng ... nhưng em đang rất sợ cảm giác mất mát lần nữa, hiện tại em đang rất hoang mang, mong các cao nhân giải đáp giúp em nhé. Em xin cám ơn Các Bác rất nhiều!

Em xin phép gửi lá số 2 vợ chồng em ạ
Hình ảnh

Hình ảnh
Bởi vì cung Tử của em Thiên Đồng hãm Hoá kị, hội sát tinh và đối cung là Cự môn hãm nên ít con và khó sinh.

Cung Tật VCD có Địa kiếp độc thủ tại Thân, chủ về bệnh phụ khoa.

Đại vận này cung Tử trùng với nguyên Tật, Cự môn Hoá kị ở cung biểu hiện thì ứng nghiệm những khó khăn em đã gặp phải!

Năm 2023 khả năng sinh con tốt nhất, năm 2024 là kế đó. Tất cả các năm còn lại đều hung, vì sang đại vận sau cung Tử gặp Liêm trinh Hoá kị rất không cát tường!

Vì vậy, bọn em nên sử dụng các phương pháp y học tân tiến nhất để có con năm sau.
Được cảm ơn bởi: Vy Nguyen 0311
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Vy Nguyen 0311 đã viết: 18:46, 03/10/22
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 14:28, 03/10/22 nếu 2 vợ chồng chị có điều kiện thì chị nên trữ trứng để tìm người đẻ thuê đi chị.
Cám ơn lời chia sẻ của Ngọc, thật ra mình vẫn muốn tự mình mang nặng đẻ đau để cảm nhận sự gắn kết với con cái trong quá trình mang thai nhiều hơn là dịch vụ mang thai hộ. Điều mình mong muốn ở đây chỉ là hy vọng ko xảy đến những điều mất mát tương tự trước đó.
theo em biết thì mang thai ngoài tử cung khả năng cao dẫn đến vỡ tử cung xuất huyết. rất nguy hiểm. nó chắc chắn sẽ để lại di chứng gì đó. em thấy thật sự quá nguy hiểm luôn ấy. đánh đổi tính mạng.
bây giờ có rất nhiều đứa trẻ bơ vơ cần đc nhận nuôi, và rất nhiều gia đình khó khăn đến nỗi bước vào con đường cùng khánh kiệt ko có thịt để ăn. ở những vùng sâu vùng xa. VN mình còn nhiều người rất nghèo. rất nhiều người sẵn sàng mang thai hộ để kiếm tiền về lo cho gia đình.
về mặt này em thấy pháp luật làm quá chặt và ko nhân đạo. nhiều người thuộc cộng đồng LGBT, nhiều người bị bệnh, nhiều người ko thích kết hôn (như em). mang thai hộ cũng là một hình thức người ta kiếm tiền chân chính thôi, mang tử cung ra bán để đổi lấy tiền.

Hãy cân nhắc thật kĩ nhé chị.
Đầu trang

Vy Nguyen 0311
Chính thức
Chính thức

Dokhoavan đã viết: 19:06, 03/10/22
Vy Nguyen 0311 đã viết: 13:34, 03/10/22
Bởi vì cung Tử của em Thiên Đồng hãm Hoá kị, hội sát tinh và đối cung là Cự môn hãm nên ít con và khó sinh.

Cung Tật VCD có Địa kiếp độc thủ tại Thân, chủ về bệnh phụ khoa.

Đại vận này cung Tử trùng với nguyên Tật, Cự môn Hoá kị ở cung biểu hiện thì ứng nghiệm những khó khăn em đã gặp phải!

Năm 2023 khả năng sinh con tốt nhất, năm 2024 là kế đó. Tất cả các năm còn lại đều hung, vì sang đại vận sau cung Tử gặp Liêm trinh Hoá kị rất không cát tường!

Vì vậy, bọn em nên sử dụng các phương pháp y học tân tiến nhất để có con năm sau.
Dạ, em cám ơn Bác nhiều ạ, vợ chồng em cũng tính năm sau vì năm nay cơ thể của em vẫn chưa lành hẳn nên đành dưỡng cho năm sau, em cũng hy vọng mọi chuyện sẽ suôn sẻ :) Chúc Bác một ngày mới vui vẻ nhé !
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Vy Nguyen 0311
Chính thức
Chính thức

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 19:08, 03/10/22
Vy Nguyen 0311 đã viết: 18:46, 03/10/22
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 14:28, 03/10/22 theo em biết thì mang thai ngoài tử cung khả năng cao dẫn đến vỡ tử cung xuất huyết. rất nguy hiểm. nó chắc chắn sẽ để lại di chứng gì đó. em thấy thật sự quá nguy hiểm luôn ấy. đánh đổi tính mạng.
bây giờ có rất nhiều đứa trẻ bơ vơ cần đc nhận nuôi, và rất nhiều gia đình khó khăn đến nỗi bước vào con đường cùng khánh kiệt ko có thịt để ăn. ở những vùng sâu vùng xa. VN mình còn nhiều người rất nghèo. rất nhiều người sẵn sàng mang thai hộ để kiếm tiền về lo cho gia đình.
về mặt này em thấy pháp luật làm quá chặt và ko nhân đạo. nhiều người thuộc cộng đồng LGBT, nhiều người bị bệnh, nhiều người ko thích kết hôn (như em). mang thai hộ cũng là một hình thức người ta kiếm tiền chân chính thôi, mang tử cung ra bán để đổi lấy tiền.

Hãy cân nhắc thật kĩ nhé chị.
Đúng là mang thai ngoài tử cung rất nguy hiểm, mình từng trải qua cảm giác đó, bị xuất huyết và theo y tá kể lại lúc đó mình gần như không còn mạch và huyết áp giảm liên tục nên phải đưa vào cấp cứu liền. Nhưng mà mình vẫn muốn trải qua cảm giác của một người mẹ bình thường. Nếu bạn không thích kết hôn, vẫn có thể mang thai bình thường mà, nếu được mình nên đồng hành cùng con từ lúc 9 tháng 10 ngày đó, nó thiêng liêng lắm bạn :)
Nhưng mỗi người là một cá thể, mỗi người một cách suy nghĩ nên mình cũng hy vọng bạn sẽ tìm được niềm vui và định hướng trong cuộc sống này ! :)
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”