Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dudu5120
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi dudu5120 »

hoavan004 đã viết: 22:08, 27/09/22
dudu5120 đã viết: 19:56, 27/09/22 Em chào chị LadyR, em cũng xin phép được đóng góp lá số và đôi lời về ngoại hình và tính cách của em ạ.
Về ngoại hình em thì bình thường, em cao 1m64, 46kg, da không trắng lắm, mặt dài trái xoan, trán cao, mắt to hơi lộ (chắc do em bị cận từ nhỏ), mũi không cao không thấp, môi mỏng răng đều, lông tóc khá nhiều 8-> (em up hình cho mọi người dễ hình dung nhưng dung lượng cao quá em không up lên được)
Về tính cách em tự thấy mình khá ẩm ương, cả thèm chóng chán và hay thay đổi. Muốn làm gì thì sẽ làm ngay và luôn, một khi đã quyết định thì ai nói ngả nghiêng thế nào em cũng vẫn sẽ làm theo suy nghĩ của mình. Em còn hay bị cả nể, suy nghĩ cho người khác trước rồi mới nghĩ đến mình (cũng vì vậy mà thỉnh thoảng bị bạn chơi cho 1 vố hết hồn). Em khá là thân thiện hoà đồng, hoà nhập vào môi trường mới khá nhanh. Có lẽ vì vậy mà bạn bè em rất nhiều, nhưng em luôn cảm thấy mình không thật sự thân với ai. Em cũng không giận ai được lâu, vui buồn với em đến cũng nhanh mà đi cũng nhanh. Nếu có gặp chuyện tệ quá, em cứ ngủ 1 giấc là ổn hết....
Khi bạn chủ top đi vắng, mình xin góp vui vài lời để cho các bạn thêm hứng chặt chém :))
Nữ mệnh Thái Dương hội Thiên Khôi thường được ông, cha rất thương nâng đỡ, cưng, chiều, lại có Hữu Bật nên không chỉ có một người. Có thể nói bạn nữ có học có của.
Thái Dương đóng tại Tý là cung ban đêm nên không thể hiện được tính sáng của Thái Dương nên sự giúp đỡ này có phần gián tiếp nhưng vẫn là giúp ra mặt.
Về nhan sắc bạn là người có khuôn mặt tươi sáng, nói chuyện không hay nhưng là người nói đúng lúc. Hội Đế Vượng là người có kho tàng phong phú trong suy nghĩ và cả hành động.
Nhận xét đây là mẫu người có khả năng đạt được những thành công do dám làm những điều khác biệt, mẫu số chung của người thành đạt.
Về nhược điểm đánh giá cách Thân Mệnh đồng cung là mẫu thống nhất trong suy nghĩ và hành động nhưng bù lại ít có khả năng thay đổi.
Mệnh có Hóa Kị chiếu Di có Lộc Tồn Hóa Khoa thì vẫn bị thu hút bởi ngoại cảnh nhưng vẫn kiểm soát được.
Xin dừng bút ạ :">
Cảm ơn nhận xét của bạn hoavan004 :) , quả thật là mình được người thân bao bọc, chăm chút từ khi còn nhỏ mặc dù gia đình mình hoàn cảnh cũng bình thường.
Mình cũng được gọi là có học, mình học bên mảng kinh tế, nhưng sau khi ra trường đi làm được chừng nửa năm, mình cảm thấy bản thân không đam mê với nghề (mình thấy mệt mỏi và nhàm chán khi đi làm). Nên đã nghỉ việc và quyết định sẽ đi nước ngoài học thêm ngoại ngữ.
Nếu hỏi mình đã không thích sao còn học bên kinh tế làm gì, thì mình xin được chia sẻ thêm rằng, khi mình còn ngồi trên ghế nhà trường, mình thật sự mông lung không biết bản thân mình thích gì mà muốn làm gì, nên đã chọn đại 1 ngành có cơ hội việc làm cao để học.
Còn việc tương lai mình có thành công hay không thì mình chưa biết, nhưng mình mong mình sẽ thành công và mình sẽ cố gắng để thành công... :D
Được cảm ơn bởi: hoavan004, LadyR
Đầu trang

dudu5120
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dudu5120 »

LadyR đã viết: 20:51, 27/09/22 Chào mừng các bạn mới đến với topic! Em dudu5120 có thể up hình lên Google Drive hoặc bất cứ host nào khác và chèn link, hoặc resize ảnh của mình rồi đính kèm post nhé :x Em sẵn sàng chia sẻ hình ảnh để nghiệm lý là rất đáng hoan nghênh, chị và mọi người đều ủng hộ em hai chân hai tay và ai có thêm bộ phận thừa nào khác thì cũng ủng hộ nốt hihi

Có hình bao giờ cũng sinh động hơn, các thầy biết mặt em, hình dung ra được em thì cũng sẽ nhiệt tình và dễ dàng luận số hơn em ah :>

Lady hiện đang xa nhà vài hôm, không tiện type trên phone nên đành nợ các em vậy nhé! Có anh thầy nào giúp Lady tiếp các em trong vài hôm tới thì thật là mang ơn truyền kiếp đó nha :P
Em chào chị LadyR, em xin được đóng góp hình ảnh như đã nói hôm trước. Mấy nay em cũng hơi bận nên giờ mới reply lại được ^:)^
Tập tin đính kèm
IMG_20220812_23584488 (1).jpg
IMG_20220812_23584488 (1).jpg (199.33 KiB) Đã xem 746 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, thuromm, hoavan004, tuananh29, minhchau123
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

thuromm đã viết: 22:45, 28/09/22
hoavan004 đã viết: 21:42, 28/09/22 Hay cho cái câu "ấm thân" rồi bỏ đi... du lịch :p
Thôi được phục vụ cả đời em cũng mãn nguyện :d
Em xin off, pipi nờ :x
Ố bạn đừng off. Cảm ơn bạn đã xem lá số giúp mình. Đúng lắm ạ. Mình không có sở thích chụp ảnh như đa số các bạn trẻ nên không có tấm nào tử tế hẳn hoi để show the face ra cả. Tóc tai thì xin thưa là trước nay mình chưa đụng chạm gì, 100% tự nhiên. Kiểu tóc cũng chỉ cắt ngắn đi khi thích nên người cầm kéo cũng chủ yếu là mẹ mình, mình không ra tiệm. Dù không chuyên nghiệp nhưng quen với thấy được mẹ cắt thì cũng đặc biệt :x Về đại vận 23, mình có nói đi làm khiến tinh thần thoải mái vì trước đó dịch Covid, mình chỉ làm giáo viên online, đó không phải định hướng của mình mà chỉ làm tạm thời. Nên mình lo nghĩ do chưa có sự ổn định đó mà. Đúng là bố mẹ mình tốt với con cái lắm, nhiều khi mình phải cảm tạ ông Trời vì cho mình đấng sinh thành tuyệt vời như vậy
Về việc suy nghĩ và hành động cách xa nhau thì cũng...đúng luôn. Mình muốn hỏi kỹ hơn có phải ý là kiểu hay ảo tưởng, tưởng tượng hay không?
Hiện tại mình theo ngành kế toán ổn chứ ạ? Và nếu được xin cho mình biết vài điều về chồng tương lai của mình với :> vì khép mình và giao thiệp vụng về nên tới giờ chưa có ai. Đôi lúc tự hỏi liệu mình có chồng hay không nữa ấy ạ
Nếu được, xin bạn luận giải giúp mình nhé. Nếu không, cũng chân thành cảm ơn nhiều bởi bạn nói đúng lắm 💛
Sao mình có thể không trả lời bạn chứ :p
Hello Thuromm nè,
Chia buồn với bạn nhé, mình không biết chuyện gia đình bạn, hơi buồn nhỉ :(
Đôi khi lá số của bạn là giờ nào thì cũng khó trả lời, mỗi người một quan điểm, nhỡ nói đúng nhiều mà sai số thì cũng đừng trách tớ nha :D
Nói về sự ảo tưởng thì ít nhiều trong mỗi con người chúng ta đều có sự ảo tưởng, đặc biệt những lá số có Tứ Hóa thì sự ảo tưởng này càng nặng. (chuẩn bị có gạch xây nhà ;;) )
Nên nhớ các vì sao đang cai trị chúng ta :p (chuẩn bị chết kiểu Galileo :-& )
Về câu hỏi của Thu theo nghề kế toán có hợp không? Theo tớ là hợp nhé Thu, bộ Không Kiếp thích hợp với nghề Kế Toán.
Uhm sao Cự Môn không được cát hóa thế này thì Thu rất khó mở lòng nhé, đừng để sao Tang Môn chất chứa thêm nổi buồn em nhé.
Cung Phu nằm trong thế Thái Dương cư ngọ có Cự Môn hợp chiếu hội nhiều Sát Tinh thì cũng khó. Như mặt trời ban trưa rực rỡ quá mà em lại lo lắng như vậy thì khó nhìn thẳng vào vấn đề này lắm, khi nào em thật sự cởi bỏ những áp lực này thì em mới sẳn sàng.
Về câu hỏi hôn nhân của em thì có lẽ đó là lúc em cô đơn thì chuyện ấy sẽ đến.
Được chưa Thuromm ;;)
Chúc chủ top và mọi người buổi tối vui vẻ :">
Được cảm ơn bởi: LadyR, thuromm
Đầu trang

thuromm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuromm »

hoavan004 đã viết: 22:17, 29/09/22
hoavan004 đã viết: 21:42, 28/09/22 Hay cho cái câu "ấm thân" rồi bỏ đi... du lịch :p
Thôi được phục vụ cả đời em cũng mãn nguyện :d
Em xin off, pipi nờ :x
Ố bạn đừng off. Cảm ơn bạn đã xem lá số giúp mình. Đúng lắm ạ. Mình không có sở thích chụp ảnh như đa số các bạn trẻ nên không có tấm nào tử tế hẳn hoi để show the face ra cả. Tóc tai thì xin thưa là trước nay mình chưa đụng chạm gì, 100% tự nhiên. Kiểu tóc cũng chỉ cắt ngắn đi khi thích nên người cầm kéo cũng chủ yếu là mẹ mình, mình không ra tiệm. Dù không chuyên nghiệp nhưng quen với thấy được mẹ cắt thì cũng đặc biệt :x Về đại vận 23, mình có nói đi làm khiến tinh thần thoải mái vì trước đó dịch Covid, mình chỉ làm giáo viên online, đó không phải định hướng của mình mà chỉ làm tạm thời. Nên mình lo nghĩ do chưa có sự ổn định đó mà. Đúng là bố mẹ mình tốt với con cái lắm, nhiều khi mình phải cảm tạ ông Trời vì cho mình đấng sinh thành tuyệt vời như vậy
Về việc suy nghĩ và hành động cách xa nhau thì cũng...đúng luôn. Mình muốn hỏi kỹ hơn có phải ý là kiểu hay ảo tưởng, tưởng tượng hay không?
Hiện tại mình theo ngành kế toán ổn chứ ạ? Và nếu được xin cho mình biết vài điều về chồng tương lai của mình với :> vì khép mình và giao thiệp vụng về nên tới giờ chưa có ai. Đôi lúc tự hỏi liệu mình có chồng hay không nữa ấy ạ
Nếu được, xin bạn luận giải giúp mình nhé. Nếu không, cũng chân thành cảm ơn nhiều bởi bạn nói đúng lắm 💛
Hello Thuromm nè,
Đôi khi lá số của bạn là giờ nào thì cũng khó trả lời, mỗi người một quan điểm, nhỡ nói đúng nhiều mà sai số thì cũng đừng trách tớ nha :D
Nói về sự ảo tưởng thì ít nhiều trong mỗi con người chúng ta đều có sự ảo tưởng, đặc biệt những lá số có Tứ Hóa thì sự ảo tưởng này càng nặng. (chuẩn bị có gạch xây nhà ;;) )
Về câu hỏi của Thu theo nghề kế toán có hợp không? Theo tớ là hợp nhé Thu, bộ Không Kiếp thích hợp với nghề Kế Toán.
Uhm sao Cự Môn không được cát hóa thế này thì Thu rất khó mở lòng nhé, đừng để sao Tang Môn chất chứa thêm nổi buồn em nhé.
Cung Phu nằm trong thế Thái Dương cư ngọ có Cự Môn hợp chiếu hội nhiều Sát Tinh thì cũng khó. Như mặt trời ban trưa rực rỡ quá mà em lại lo lắng như vậy thì khó nhìn thẳng vào vấn đề này lắm, khi nào em thật sự cởi bỏ những áp lực này thì em mới sẳn sàng.
Được chưa Thuromm ;;)
Vì nickname hoavan khó xác định được giới tính để xưng anh/chị nên em xin phép gọi danh hoavan nhé ạ.
Em không biết chuyện gia đình buồn mà hoavan biết là gì nhỉ 😅. Vì em thấy em đâu có đề cập chuyện buồn gì đâu. Thực ra bố em mất hồi học lớp 8 mà em không ghi trong post này vì ban đầu nghĩ chắc không cần
Hoavan nói đúng nhiều mà sai số thì em cũng không trách đâu vì trước em còn mất phí đề dò lá số cơ mừ. Lên đây toàn được các cao nhân xem cho, luận giải cũng chi tiết là em biết ơn lắm rồi.
Đúng là em có sự ảo tượng thật, lúc thấy thành sự thật lúc lại không ấy (hoavan cũng không phải né gạch đâu vì rất tiếc là em đang muốn tích gạch rồi xây nhà cho mình đã ạ)
Về chuyện tình cảm, dạo gần đây em mới có ý định move on vì em và một bạn từng thích thầm nhau 5 năm, bây giờ lỡ mất rồi ạ. Bạn ấy move on trước rồi còn em mất 5 năm chờ đợi ấy, chắc cũng vì ảo tưởng nên hy vọng 😅
Cảm ơn hoavan nhiều. Chúc hoavan buổi tối tốt lành. Đây là post đầu tiên của em trên diễn đàn. Rất vui vì có duyên được hoavan luận giải
Được cảm ơn bởi: hoavan004, LadyR, minhchau123
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

thuromm đã viết: 22:46, 29/09/22

Hello Thuromm nè,
Được chưa Thuromm ;;)
Vì nickname hoavan khó xác định được giới tính để xưng anh/chị nên em xin phép gọi danh hoavan nhé ạ.
Em không biết chuyện gia đình buồn mà hoavan biết là gì nhỉ 😅. Vì em thấy em đâu có đề cập chuyện buồn gì đâu. Thực ra bố em mất hồi học lớp 8 mà em không ghi trong post này vì ban đầu nghĩ chắc không cần
Hoavan nói đúng nhiều mà sai số thì em cũng không trách đâu vì trước em còn mất phí đề dò lá số cơ mừ. Lên đây toàn được các cao nhân xem cho, luận giải cũng chi tiết là em biết ơn lắm rồi.
Đúng là em có sự ảo tượng thật, lúc thấy thành sự thật lúc lại không ấy (hoavan cũng không phải né gạch đâu vì rất tiếc là em đang muốn tích gạch rồi xây nhà cho mình đã ạ)
Về chuyện tình cảm, dạo gần đây em mới có ý định move on vì em và một bạn từng thích thầm nhau 5 năm, bây giờ lỡ mất rồi ạ. Bạn ấy move on trước rồi còn em mất 5 năm chờ đợi ấy, chắc cũng vì ảo tưởng nên hy vọng 😅
Cảm ơn hoavan nhiều. Chúc hoavan buổi tối tốt lành. Đây là post đầu tiên của em trên diễn đàn. Rất vui vì có duyên được hoavan luận giải
Nick hoavan004 thì chữ hoavan lấy trong tên Hỏa Vân nghĩa là đám mây lửa, tên của vị cốc chủ Phần Viêm Cốc đã qui ẩn :D còn 004 là ham sống sợ chết :))
Ước gì có người công nhận giới tính của mình ^^
Bước ra ánh sáng đi em, muốn có tấm hình ^^
Được cảm ơn bởi: LadyR, Phuong0205
Đầu trang

thuromm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuromm »

hoavan004 đã viết: 23:10, 29/09/22

Hello Thuromm nè,
Được chưa Thuromm ;;)
Nick hoavan004 thì chữ hoavan lấy trong tên Hỏa Vân nghĩa là đám mây lửa, tên của vị cốc chủ Phần Viêm Cốc đã qui ẩn :D còn 004 là ham sống sợ chết :))
à mới đầu em tưởng hoavan = Hoa Văn ấy. Vì thấy tên khá nữ nhưng cách nch lại của người nam nên không chắc lắm. Ảnh không nhiều nhưng mà đọc bài thấy bảo nếu có ảnh thì mn luận cũng chuẩn hơn nên em xin gửi. Ảnh đương nhiên có filter rùi ấy ạ :D
Tập tin đính kèm
376f8e5c76ecb2b2ebfd.jpg (150.19 KiB) Đã xem 575 lần
ảnh.PNG (103.36 KiB) Đã xem 575 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004, LadyR, minhchau123, Phuong0205
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

thuromm đã viết: 11:33, 30/09/22
hoavan004 đã viết: 23:10, 29/09/22

à mới đầu em tưởng hoavan = Hoa Văn ấy. Vì thấy tên khá nữ nhưng cách nch lại của người nam nên không chắc lắm. Ảnh không nhiều nhưng mà đọc bài thấy bảo nếu có ảnh thì mn luận cũng chuẩn hơn nên em xin gửi. Ảnh đương nhiên có filter rùi ấy ạ :D
Trời ơi con nhà ai ở đâu vậy cute hen 😂
Chúc em ngày mới vui vẻ nha Thu 😆
Được cảm ơn bởi: LadyR, minhchau123, thuromm
Đầu trang

Ronghoanggia
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ronghoanggia »

Em chào các anh chị trong đây ạ.
Em không biết lá số này có đúng của em không. Chiều cao1m68, ốm nh mà ngực nở mông nở đầy đặn ( k tập gym)
Mặt dài, trái xoan, hàm có góc cạnh, trán cao, mũi cao thẳng, 2 cánh mũi tròn dầy, lỗ mũi tròn, mặt và mũi có rỗ nhẹ (do lúc nhỏ nặn mụn). Đầu tóc nhiều mau ra, râu dưới mép và cằm nhiều mau ra, bụng và chân nhiều lông, rậm. Da trắng hơi vàng nhẹ.
Tính cách: cá tính mạnh, đôi lúc cộc tính và nghiêm túc, nóng tính nh mà hiền, lễ phép, ít nói, có chút ít khiếu hài hước, tính cách già trc tuổi. Hay bị người khác chú ý mặc dù k có gì nổi bật, năm lớp 11 bị quẹt té xe nhưng mà k bị gì chỉ bị hư xe nhẹ, lớp 12 đi mổ cục mũ ở mắt do bị áp xe, học trễ 1 năm lớp 1.
Lúc nhỏ đi học hay đánh nhau ( do đi học bị ăn hiếp nên đánh trả), càng lớn tính càng thay đổi hiền hơn lúc trước, hay giúp đỡ người khác.
Bị dị ứng nhẹ với tôm cua với các món ăn lạ, mặt dễ nổi mụn.
Em tò mò về bản thân nên cũng tìm hiểu chút ít về kinh thánh, cung hoàng đạo, thần số học, tướng học, tử vi thì cũng mới mấy tháng nay ạ. cũng thích nghiên cứu lịch sử. Em thắc mắc là có Khôi Việt là con trưởng, nh mà em là con út.( Lúc nãy e có ghi nhiều lắm mà đăng lên bị mất hay sao ý, bây giờ e ghi lại)
Em xin dừng tại đây ạ, nói lan man quá mong anh chị thông cảm. Em mong mọi người luận giải giúp em ạ, em cảm ơn :x .
Tập tin đính kèm
Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2022_174b2be7.jpg (145.35 KiB) Đã xem 497 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

tuananh29 đã viết: 03:55, 24/09/22 Em chào chị LadyR ạ, mong được chị nghiệm lý cho em xin vài lời về lá số của em với ạ. Xin cảm ơn chị.
- Ngoại hình: Em cao 1m68, nặng 66kg, lưng hơi gù, da hơi ngăm 1 tí, mặt mũi bình thường, cũng ưa nhìn ạ :))
+ Nốt ruồi: Em có 1 nốt ruồi to sau tai phải, 1 nốt ruồi ở gáy, 1 nốt ruồi son to vừa ở ngực trái, một nốt ruồi son nhỏ ở đốt đầu ngón trỏ tay phải. Và trên mặt có 2 nốt ruồi như trong hình ạ.
- Tính cách: ít nói, hiền lành, chậm chạp, kỹ tính, làm việc gì cũng tính toán suy nghĩ rất nhiều, (chỉ đơn giản mỗi việc đi đâu xa thì trong ba lô em ko thiếu 1 thứ gì), hay do dự, ko có tài ăn nói, ít bạn bè, nhiều lúc cũng hay gặp may mắn, hay có người giúp đỡ. Thích ở một mình, làm gì cũng muốn làm một mình, ko muốn nhờ vả ai, ít tâm sự, chia sẻ. Em mà một năm ko tiếp xúc với người chắc cũng thấy bình thường.
Em khá giỏi che giấu, ít ai biết được em đang suy nghĩ gì trong đầu. Em còn là người khá kín tiếng, ai mà có bí mật gì kể với em thì chỉ có mỗi em biết thôi.
- Sức khỏe: Thể lực tốt nhưng hay bị bệnh ngoài da.
- Gia đình: Bố mẹ em làm giáo viên bình thường ạ, em được bô mẹ quan tâm, châm chút, bao bọc từ nhỏ. Bố em ko phải là con trưởng nhưng mà đứng ra lo tất cả mọi việc bên nội, việc thờ cúng cũng như các việc chung khác, mẹ em cũng là người hiền lành có tâm, lo toan chu toàn mọi việc, ko bao giờ tính toán gì. Em chỉ có 1 anh trai, hiện tại đang làm giáo viên.
- Tình duyên: Có một mối tình duy nhất đến nay là năm thứ 5. Người yêu em vừa đi Nhật năm nay. Vậy là phải yêu xa thêm 3 năm nữa.
- Học vấn, công việc: Hồi đi học em học tốt các môn tự nhiên, học dở các môn xã hôi, các môn tự nhiên em cũng nằm trong top của trường, nhưng mà trường em là trường miền núi thôi.
Lên Đại học, lúc đầu em học Sư phạm (do bố mẹ ép chứ em ko muốn), sau đó em học văn bằng 2 CNTT (Học song song 2 bằng), em hoàn thành 2 bằng ra trường năm 2020, giờ hiện tại em đang học thêm IT để đi làm ạ, dự kiến hoàn thành trong năm nay mà hiện tại vẫn chưa xong ạ. Và tình trạng hiện tại của em là đang thất nghiệp.
Em luôn có kế hoạch và mục tiêu rõ ràng, nhưng mà đôi khi có nhiều thứ tác động làm trật bánh.

Cảm ơn em tuananh29 đã chia sẻ rất kỹ càng về bản thân cũng như cung cấp thêm hình ảnh để nghiệm lý! Bình thường thì chị theo phương châm “đến trước, được phục vụ trước”, nhưng lần này chị ưu tiên vì em đã có lòng nhiệt thành trong từng lời nói và hành động :x

Về ngoại hình thì em có thể tự tin khẳng định “trên trung bình” chứ không chỉ ưa nhìn nhé :> Dáng em cũng khá chuẩn đó nha, rất vừa, không quá gầy, không quá mập, mà chắc ra ngoài người ta sẽ nghĩ em cao hơn 1m70, đúng không?

Không hiểu sao chị thấy tướng mạo của em giống bạn Tôn Ngộ Không trên này, nhiều nét giống đến ngỡ ngàng ý! Có khi phom người cũng giống nữa đó.. mong lão Tôn vào xác nhận giùm :P

Tiết lộ của em về tính cách cũng khá ứng với cung Mệnh Thân hội đủ bộ Cô Quả, Lộc Tồn, nói lên sự ưa cô tịnh và tính cẩn thận, chu đáo của em. Chị cũng có bộ này ở cung an Thân nên càng về sau chị cũng có xu hướng thích an tịnh, cẩn trọng và chọn lọc bạn chơi hơn. Chị đọc mô tả của em mỗi lần đi chơi hay du lịch mà “không thiếu 1 thứ gì” là thấy “giật mình thon thót” rùi hihi Chị cũng luôn có sẵn check list những vật “bất ly thân”, nên mỗi lần chuẩn bị đi chơi xa là thường không bỏ sót thứ gì hết B-)

Cung quan của em còn thêm bộ Hồng Không nên làm về IT cũng phù hợp quá nhỉ hihi “Đơn thân độc mã” mà vẫn xong việc, và còn có thể làm từ nhà mà không phải di chuyển nhiều. Có thể sau này em lại cũng có thiên hướng nghiên cứu về tâm linh nữa ấy chứ ;;)

Cung Phụ Mẫu của em trong tam hợp Phủ Tướng, đồng cung không có sát tinh nên gia đình chắc cũng êm ấm, quan hệ bố mẹ con cái hoà thuận. Chỉ có quan hệ của em với người anh có thể hơi xung khắc hoặc xa lánh?

Chị rất ngưỡng mộ em yêu 1 người con gái tận 5 năm giời và còn sẵn lòng chờ đợi bạn gái đi Nhật 3 năm, chấp nhận “yêu xa” :x Chị tin là với một tình yêu chung thuỷ và trong sáng như vậy thì mọi nỗ lực của em cũng sẽ được đền đáp… Cung Thê của em khá đẹp đó, mặc dù bị Linh Tinh và Phục Binh xía vô.. hy vọng không gây tổn hại gì nhiều hihi Được cái cung Phúc Đức của em Thiên Lương vượng hội Văn Xương nên sự thụ hưởng về tinh thần của em rất tích cực, có lợi cho đời sống tình cảm, hôn nhân…

Lựa chọn ngành CNTT hiện nay cũng là “thức thời”, nhất là nếu em cảm thấy mình có khiếu trong lĩnh vực đó. Rất may là em đã có bản lĩnh để tự theo đuổi đam mê và cũng là ngành học “sở trường” của mình mà lại vẫn lấy được cả bằng sư phạm. Có thể sau này ứng dụng CNTT vào một số chương trình giáo dục lại là lợi thế cạnh tranh của em thì sao nhỉ? ;)

Còn tình trạng thất nghiệp tại thời điểm này cũng chỉ là “hạn xấu” thôi em. Cứ chờ xem ĐV 44-53 Thái Dương cư Ngọ ăn Lộc Tồn sẽ thấy ngay sự “chuyển vận”… 8->

Hay em thử connect với bạn Tôn Ngộ Không trên đây xem, bạn ấy cùng “đồng môn” với em, đang có dự án riêng gì mới khởi động hay lắm ;))
Tập tin đính kèm
tv2.jpg (143.88 KiB) Đã xem 429 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Lộc Tồn cư Tài khi nào giàu phát là đời thay đổi :P
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang