Ngẫm ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Ngẫm ...

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

十面埋伏 đã viết: 11:49, 28/10/22 Sách giáo khoa vẫn phải nghi ngờ như thường.
Thế mới đúng

Tuy nhiên, hãy cẩn thận, nếu bạn ko có lợi thế gì ngoài chuyện giá rẻ thì hãy cẩn thận. Khi nào nó mở cuộc chiến về giá là lúc các bạn vào quan tài. Đây là chiêu thức kinh điển và hoàn toàn hợp pháp. Các tập đoàn nước ngoài dùng chiêu này để bóp doanh nghiệp trong nước, giờ đến lúc các tập đoàn trong nước bóp cá con.
E thì cũng ko sợ điều đó lắm vì e đã nói nguồn thu từ bán lẻ của e chỉ là thêm cùng với nguồn khác. Nên nếu ko bị cạnh tranh nguồn kia nữa thì cũng chưa sợ. @@ mà tình hình mấy ông mở cửa hàng lẻ chưa thấy chết mà càng mọc ra thêm( thế mới nghĩ ngờ về độ liều của người ta )
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dokhoavan đã viết: 11:02, 28/10/22
thanhthanh2013 đã viết: 10:15, 28/10/22
Dokhoavan đã viết: 10:05, 28/10/22

Cậu đã up hình nhà lên thì tiện thể thò luôn cái mặt Tử Sát hoá Quyền chuyên đánh em trai ra xem thế nào chứ! :))
Cháu up 1 lần ở topic của chị LadyR rùi mà.
Cháu tử sát gặp triệt chứ có hóa quyền đâu
Up lại ảnh cháu và con cháu
Sao Tử vi là đế tinh, có sức chế hoá Thất sát và biến sao này thành sao quyền, gọi là Tử Sát hoá quyền. Vì vậy nên cậu hay hiếp đáp em trai! :))
Chú ko giải thích cho cháu luôn tại sao lại ko hóa quyền đc với xã hội mà chỉ bắt nạt thằng e à? Vậy cháu lại xin được hỏi để đc chú luận ạ
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

thanhthanh2013 đã viết: 12:01, 28/10/22
Thế mới đúng

Tuy nhiên, hãy cẩn thận, nếu bạn ko có lợi thế gì ngoài chuyện giá rẻ thì hãy cẩn thận. Khi nào nó mở cuộc chiến về giá là lúc các bạn vào quan tài. Đây là chiêu thức kinh điển và hoàn toàn hợp pháp. Các tập đoàn nước ngoài dùng chiêu này để bóp doanh nghiệp trong nước, giờ đến lúc các tập đoàn trong nước bóp cá con.
E thì cũng ko sợ điều đó lắm vì e đã nói nguồn thu từ bán lẻ của e chỉ là thêm cùng với nguồn khác. Nên nếu ko bị cạnh tranh nguồn kia nữa thì cũng chưa sợ. @@ mà tình hình mấy ông mở cửa hàng lẻ chưa thấy chết mà càng mọc ra thêm( thế mới nghĩ ngờ về độ liều của người ta )

Lào cai thì nguồn thu khác chắc là buôn lậu thôi.
Cơ mà đừng hy vọng rằng các tập đoàn đó nhìn ra cái gì đó to tát kiểu phong thủy bảo địa hay tiềm năng tăng giá nhà đất ở khu vực đó
Hy vọng cái đó chẳng khác gì hy vọng trúng viettlot chiều nay đâu :))

Nhưng về mặt tích cực, ít nhất nó về đó sẽ khiến mỹ quan đô thị đẹp lên nhiều mà
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

十面埋伏 đã viết: 12:49, 28/10/22
Thế mới đúng

Cơ mà đừng hy vọng rằng các tập đoàn đó nhìn ra cái gì đó to tát kiểu phong thủy bảo địa hay tiềm năng tăng giá nhà đất ở khu vực đó

Nhưng về mặt tích cực, ít nhất nó về đó sẽ khiến mỹ quan đô thị đẹp lên nhiều mà
Chia sẻ rõ với bác ko phải buôn lậu mà có mối bán đơn hàng lớn nữa. Nhưng hiện nay phải có hóa đơn điện tử và làm quy định mới nên cũng một số cửa hàng họ nghỉ làm mình ăn đc nhiều mối hơn. Có thể sắp tới các cửa hàng khác cũng quay lại làm hóa đơn điện tử này dù cũng hơi phức tạp chắc phải thuê kế toán. Nhưng thôi mình cứ cố giữ khách còn lộc ai người đó hưởng.
Đúng là nhìn chung thì nhân dân được lợi vì các chỗ cạnh tranh nhau. Và mỹ quan đẹp hơn, nhiều người có tiền cho thuê mặt bằng giá tốt.
Chỉ là e so sánh suy nghĩ của thằng làm ăn vừa và nhỏ như e thấy khác với mấy ông máu kinh doanh và làm ăn lớn ( mấy người thường chứ ko phải mấy ông tập đoàn )
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

thanhthanh2013 đã viết: 13:05, 28/10/22

Chia sẻ rõ với bác ko phải buôn lậu mà có mối bán đơn hàng lớn nữa. Nhưng hiện nay phải có hóa đơn điện tử và làm quy định mới nên cũng một số cửa hàng họ nghỉ làm mình ăn đc nhiều mối hơn. Có thể sắp tới các cửa hàng khác cũng quay lại làm hóa đơn điện tử này dù cũng hơi phức tạp chắc phải thuê kế toán. Nhưng thôi mình cứ cố giữ khách còn lộc ai người đó hưởng.
Đúng là nhìn chung thì nhân dân được lợi vì các chỗ cạnh tranh nhau. Và mỹ quan đẹp hơn, nhiều người có tiền cho thuê mặt bằng giá tốt.
Chỉ là e so sánh suy nghĩ của thằng làm ăn vừa và nhỏ như e thấy khác với mấy ông máu kinh doanh và làm ăn lớn ( mấy người thường chứ ko phải mấy ông tập đoàn )
Chuẩn. Thời gian đầu thì người tiêu dùng đc lợi, cảnh quan đô thị đc lợi. Vĩ mô đc lợi.
Cho nên nhà nước mới đi mời chào các tập đoàn nn lớn đầu tư vào Vn.
Nhưng có 1 định luật gọi là định luật nuôi cá :))
Có người sướng ắt có người khổ
Thả 1 con cá lớn vào bể toàn nuôi cá liu riu thì biết rồi đấy :))

Cái bọn như tôi khổ lắm. Khổ muốn chết luôn
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

十面埋伏 đã viết: 13:10, 28/10/22
thanhthanh2013 đã viết: 13:05, 28/10/22

Chuẩn. Thời gian đầu thì người tiêu dùng đc lợi, cảnh quan đô thị đc lợi. Vĩ mô đc lợi.
Cho nên nhà nước mới đi mời chào các tập đoàn nn lớn đầu tư vào Vn.
Nhưng có 1 định luật gọi là định luật nuôi cá :))
Có người sướng ắt có người khổ
Thả 1 con cá lớn vào bể toàn nuôi cá liu riu thì biết rồi đấy :))

Cái bọn như tôi khổ lắm. Khổ muốn chết luôn
Sau một thời gian từ hồi làm ăn đến giờ e cũng thấy mình may mắn nhiều chứ làm ăn cũng ko dễ. Nên mấy sự suy ngẫm của e cùng nhiều người dân quanh vùng cũng như vậy. E cũng nói với một số người cùng suy nghĩ là nếu mình cảm thấy ko làm đc mà bọn nơi khác đến thuê mặt bằng mà nó vẫn làm đc thì mình sẽ phải nghĩ lại là do mình dốt hơn bọn nó hay kém hơn bọn nó về cái gì đó
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Thì vậy.
Vật cạnh thiên trạch. Khôn sống mống chết thôi.

Nhưng hôm nay ngẫm về cái chủ đề này hơi bị nhiều. Dừng ở đây đi. Thầy Văn cũng té rồi :))
Được cảm ơn bởi: thanhthanh2013
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

thanhthanh2013 đã viết: 12:46, 28/10/22
thanhthanh2013 đã viết: 10:15, 28/10/22
Cháu up 1 lần ở topic của chị LadyR rùi mà.
Cháu tử sát gặp triệt chứ có hóa quyền đâu
Up lại ảnh cháu và con cháu
Sao Tử vi là đế tinh, có sức chế hoá Thất sát và biến sao này thành sao quyền, gọi là Tử Sát hoá quyền. Vì vậy nên cậu hay hiếp đáp em trai! :))
Chú ko giải thích cho cháu luôn tại sao lại ko hóa quyền đc với xã hội mà chỉ bắt nạt thằng e à? Vậy cháu lại xin được hỏi để đc chú luận ạ
Quyền trong con người em thì nó thể hiện ra mọi nơi, quyền làm em có động lực để đạt mục đích. Chẳng hạn, em làm chủ cửa hàng cũng nhờ có quyền đó và thể hiện ra ngoài là có quyền! Có người chỉ làm hưởng lương nhưng không làm chủ được, vì họ thiếu quyền trong mệnh nên mở ra kd rất dễ sập tiệm!
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dokhoavan đã viết: 14:48, 28/10/22
thanhthanh2013 đã viết: 12:46, 28/10/22

Quyền trong con người em thì nó thể hiện ra mọi nơi, quyền làm em có động lực để đạt mục đích. Chẳng hạn, em làm chủ cửa hàng cũng nhờ có quyền đó và thể hiện ra ngoài là có quyền! Có người chỉ làm hưởng lương nhưng không làm chủ được, vì họ thiếu quyền trong mệnh nên mở ra kd rất dễ sập tiệm!
Vâng ạ nếu tính ở mức độ vừa phải thì vậy ạ. Vì cháu có cửa hàng nhưng chủ yếu vẫn là 2 vợ chồng tự bỏ công sức ra lấy công làm lãi thôi chứ để thi thố với đời thì cũng chỉ là bình thường ạ. Mang danh ông chủ cửa hàng nhỏ như cháu trông ăn mặc còn ko lịch sự đc như mấy người đi làm nhân viên văn phòng, hành chính lại tự làm các công việc nên phong thái ko hề có biểu hiện của quyền ạ( trừ với nhân viên mời đơn)
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hoavan004 đã viết: 17:29, 27/10/22
LadyR đã viết: 15:42, 27/10/22 Phen này muốn "mọi sự sáng tỏ như ban ngày" chắc chỉ có đi truy lại nguồn gốc sự việc.. tra hỏi lại bạn chephoarong xem có liên quan gì đến vụ nhà bác Long Đức sắp "con đàn cháu đống" hok........... =))
Để cho việc ngẫm này ngấm rồi mọi sự sáng tỏ như ban ngày chúng ta cần thêm những cơn mưa, anh Rain anh xuất hiện đi :))
thatsat275 đã viết: 23:00, 21/07/19 Châm ngôn của AlexPhong:
" Ta đã qua những năm tháng không ngờ
Uyên thâm quá để bây giờ xao xuyến"
Mưa như này cũng đc nhỉ? =P~
Hàng năm, một thị trấn nhỏ ở phía bắc Honduras luôn xảy ra hiện tượng "cơn mưa cá" theo đúng nghĩa đen. Thậm chí, có năm xảy ra đôi ba lần.
Tập tin đính kèm
bi-an-nhungdocx-1650620660102-1650669263345-1650669263517894279983.jpeg
bi-an-nhungdocx-1650620660102-1650669263345-1650669263517894279983.jpeg (93.4 KiB) Đã xem 445 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”