Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ronghoanggia đã viết: 16:28, 01/10/22 Em chào các anh chị trong đây ạ.
Em không biết lá số này có đúng của em không. Chiều cao1m68, ốm nh mà ngực nở mông nở đầy đặn ( k tập gym)
Mặt dài, trái xoan, hàm có góc cạnh, trán cao, mũi cao thẳng, 2 cánh mũi tròn dầy, lỗ mũi tròn, mặt và mũi có rỗ nhẹ (do lúc nhỏ nặn mụn). Đầu tóc nhiều mau ra, râu dưới mép và cằm nhiều mau ra, bụng và chân nhiều lông, rậm. Da trắng hơi vàng nhẹ.
Tính cách: cá tính mạnh, đôi lúc cộc tính và nghiêm túc, nóng tính nh mà hiền, lễ phép, ít nói, có chút ít khiếu hài hước, tính cách già trc tuổi. Hay bị người khác chú ý mặc dù k có gì nổi bật, năm lớp 11 bị quẹt té xe nhưng mà k bị gì chỉ bị hư xe nhẹ, lớp 12 đi mổ cục mũ ở mắt do bị áp xe, học trễ 1 năm lớp 1.
Lúc nhỏ đi học hay đánh nhau ( do đi học bị ăn hiếp nên đánh trả), càng lớn tính càng thay đổi hiền hơn lúc trước, hay giúp đỡ người khác.
Bị dị ứng nhẹ với tôm cua với các món ăn lạ, mặt dễ nổi mụn.
Em tò mò về bản thân nên cũng tìm hiểu chút ít về kinh thánh, cung hoàng đạo, thần số học, tướng học, tử vi thì cũng mới mấy tháng nay ạ. cũng thích nghiên cứu lịch sử. Em thắc mắc là có Khôi Việt là con trưởng, nh mà em là con út.( Lúc nãy e có ghi nhiều lắm mà đăng lên bị mất hay sao ý, bây giờ e ghi lại)
Em xin dừng tại đây ạ, nói lan man quá mong anh chị thông cảm. Em mong mọi người luận giải giúp em ạ, em cảm ơn :x .

Xin chào em Ronghoanggia và thứ lỗi cho chị về sự chậm trễ! Em đã viết khá dài và mô tả chi tiết như vậy nên chị không nỡ bỏ qua bài post của em, mặc dù cũng kha khá thời gian trôi qua và có thể em cũng không còn ghé qua nơi này...

Giá như có ảnh kèm theo thì dễ hình dung em có giống Mệnh Phá Quân cư Tí Ngọ không.. nhưng theo như những gì em kể thì cũng không loại trừ... Đàn ông Phá Quân theo như chị biết trông cũng khá nam tính và nhiều râu tóc, lông mày rậm, dáng cao gầy nhưng chắc chắn (không ẻo lả)...

Phá Quân đi kèm với Địa Kiếp, Tướng Quân, Bạch Hổ thì có lẽ em cũng nghĩa khí lắm đó, nam nhi đại trượng phu... Còn tính cách thay đổi về sau này thì chị nghĩ do Thân em cư Phúc có Tử Phủ Khôi Việt :)

Không thấy em nhắc đến chuyện tình cảm.. nên chị đoán em là người ưa chuộng sự cô tịch và có thể cũng hơi khô khan, không hay để ý chuyện trai gái? Cung Thê của em cũng có biểu hiện như vậy, mặc dù Mệnh Di ôm bộ Thai Phục Vượng Tướng và Riêu Cái thì khả năng cũng không “giữ mình” được lâu nữa đâu ;))

Gửi tạm em vài dòng, em muốn hỏi gì thêm thì chị sẽ cố gắng giải đáp sau, trong khả năng hihi
Tập tin đính kèm
Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2022_174b2be7.jpg (144.81 KiB) Đã xem 474 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Ronghoanggia, Phuong0205
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

LLLLLLA đã viết: 17:01, 25/10/22 Em mệnh Vũ Phá cư hợi, em khá thấp và thuộc dạng đầy đặn, mặt trái xoan nhưng cũng khá đầy đặn, cũng khá ưa nhìn, mũi cao, mắt sáng,, có má lúm và răng khểnh. Lông mày thưa và nhàn nhạt, thần sắc khi tươi khi lạnh. Nch e chỉ buồn là hơi thấp thôi ạ, ước cao thêm 1 chút 🥲🥲 à bàn chân bà tay em cũng khá đầy đặn và hồng hào nữa ạ

Chào mừng em LLLLLLA đến với topic, chị và cả nhà rất mừng em đã “khoe dung nhan” hihi Rất hân hạnh được làm quen với em!

Tuy chưa được ngắm dáng vóc em nhưng theo như cảm nhận của chị thì khuôn mặt em đầy đặn thế kia hẳn là người có phúc, đẹp nhất là tướng mũi và môi :x Với gương mặt khả ái sinh động như vậy, lại thêm má lúm và răng khểnh nữa thì chắc cũng khối anh “giơ cờ trắng xin hàng” đó nhỉ :> Có điều nữ nhi Vũ Phá thì tính tình có hơi “cương cường”, mạnh mẽ và khẳng khái một chút.. em có rèn được nết này thì sau này đỡ phải “làm chồng” trong mối quan hệ em ah :P

Với tướng mũi tròn trịa, cánh mũi dày và nở như thế chị nghĩ là từ nhỏ đến giờ em cũng không thiếu thốn gì? Điều này càng thể hiện rõ hơn ở việc Thân em cư Phúc có sao Thiên Phủ biểu tượng cho cái “kho Trời”, hơn nữa lại gặp Quang Quý đồng cung và giáp Tả Hữu. Mệnh em có cách “Mã ngộ Trường Sinh thanh vân đắc lộ”, ý là bản thân rất năng nổ, hoạt bát, đồng thời cũng hay gặp may mắn và được trợ lực nên mọi sự rốt cuộc đều hanh thông... Em thấy có đúng không? B-)

P.S.: Chị lấy lại lá số của em qua dịch vụ của diễn đàn cho dễ nhìn nhé! Các bạn mới chú ý điều này.. tuy tưởng “chuyện nhỏ” muh cũng thành vấn đề khi vác lá số đi hỏi đấy hihi
Tập tin đính kèm
LLLLLLA.jpg (182.91 KiB) Đã xem 408 lần
Được cảm ơn bởi: LLLLLLA, hoavan004
Đầu trang

LLLLLLA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LLLLLLA »

LadyR đã viết: 18:17, 02/11/22
LLLLLLA đã viết: 17:01, 25/10/22 Em mệnh Vũ Phá cư hợi, em khá thấp và thuộc dạng đầy đặn, mặt trái xoan nhưng cũng khá đầy đặn, cũng khá ưa nhìn, mũi cao, mắt sáng,, có má lúm và răng khểnh. Lông mày thưa và nhàn nhạt, thần sắc khi tươi khi lạnh. Nch e chỉ buồn là hơi thấp thôi ạ, ước cao thêm 1 chút 🥲🥲 à bàn chân bà tay em cũng khá đầy đặn và hồng hào nữa ạ

Chào mừng em LLLLLLA đến với topic, chị và cả nhà rất mừng em đã “khoe dung nhan” hihi Rất hân hạnh được làm quen với em!

Tuy chưa được ngắm dáng vóc em nhưng theo như cảm nhận của chị thì khuôn mặt em đầy đặn thế kia hẳn là người có phúc, đẹp nhất là tướng mũi và môi :x Với gương mặt khả ái sinh động như vậy, lại thêm má lúm và răng khểnh nữa thì chắc cũng khối anh “giơ cờ trắng xin hàng” đó nhỉ :> Có điều nữ nhi Vũ Phá thì tính tình có hơi “cương cường”, mạnh mẽ và khẳng khái một chút.. em có rèn được nết này thì sau này đỡ phải “làm chồng” trong mối quan hệ em ah :P

Với tướng mũi tròn trịa, cánh mũi dày và nở như thế chị nghĩ là từ nhỏ đến giờ em cũng không thiếu thốn gì? Điều này càng thể hiện rõ hơn ở việc Thân em cư Phúc có sao Thiên Phủ biểu tượng cho cái “kho Trời”, hơn nữa lại gặp Quang Quý đồng cung và giáp Tả Hữu. Mệnh em có cách “Mã ngộ Trường Sinh thanh vân đắc lộ”, ý là bản thân rất năng nổ, hoạt bát, đồng thời cũng hay gặp may mắn và được trợ lực nên mọi sự rốt cuộc đều hanh thông... Em thấy có đúng không? B-)

P.S.: Chị lấy lại lá số của em qua dịch vụ của diễn đàn cho dễ nhìn nhé! Các bạn mới chú ý điều này.. tuy tưởng “chuyện nhỏ” muh cũng thành vấn đề khi vác lá số đi hỏi đấy hihi
Hihi, đầu tiên em cám ơn chị đã reply em ạ ^^, cũng cám ơn chị nhắc nhở ạ, em vô tâm quá ^^* .

Qủa thật từ nhỏ em sống khá thoả mái ạ dù gia đình em cũng không quá khá giả, mẹ chiều và anh trai em cũng thương và vun vén cho em nữa, chắc do 1 phần mồm miệng đỡ chân tay nên em ít khi phải làm việc gì nặng ;;) Em cũng ít khi trong tình trạng hết tiền, vì cứ khi sắp rỗng túi ( do em cũng hay tiêu hoang ạ :< ) thì lại có việc hay nguồn nào đó đổ về, nghĩ về vật chất hay tiền bạc lúc nào e cũng tích cực hết á chị^^ ( không phải do sống thoải mái, mà là e luôn nghĩ cứ bình tĩnh rồi đâu sẽ có đó, ^^ )

Về tính cách, thì em cũng hơi nóng tính, bthg có vẻ hoà nhã, hoạt bát nhưng đúng là bên trong thì có chút " cương cường", nghiêm túc ạ, ít ai lay chuyển được. Bạn bè thì xã giao em có nhiều ( do tính cách năng nổ như c nói ạ ) nma tính em có chút không thích nhờ vả người khác ( ở những lĩnh vực em có nhiều hứng thú thôi ạ ^^ ) , những mục tiêu em từng đặt ra thì cũng thường có kết quả khá tốt dù ban đầu cũng có khó khăn ( chủ yếu do em yêu cầu cao, phải hoàn hảo ). Bạn thật sự thân thì em ít, do tính em chủ yếu thích làm việc 1 mình, và ít tìm được người đồng điệu cùng tần số ^^

Tính em quả thật cũng thẳng thắn, nghĩ gì là em ko hay để trong lòng ( nhưng cái thẳng của em cũng khá vòng vo ), nói sao để người ta hiểu vấn đề nhưng không suy sụp mà phải thay đổi tích cực, kiểu đó ạ ^^

Về tình cảm, em có hơi không nghiêm túc và cũng muốn tập trung cho bản thân hơn ạ ^^*. Chị có nói " làm chồng" trong mối quan hệ ;;) Đúng là, uhmm thật sự thì, em không thích lấy 1 người quá giỏi ấy ạ, nghe có vẻ hơi buồn cười ^^, nhưng thật sự nếu lấy chồng em chỉ muốn lấy 1 người sống tình cảm, yêu thương và có thời gian con cái, độc lập và tự lo được cho bản thân là được. Em thích ra ngoài làm việc kiếm tiền ạ, còn chồng thì em chỉ cần " nửa kia " là chỗ dựa tinh thần, bình yên và luôn ủng hộ vợ, hì. Nên chắc việc làm chồng là không tránh khỏi ^^, vì là do em lựa chọn, nên có vất vả thì cũng hoan hỉ thôi ạ ^^

Chị R dành nhiều thời gian để luận, động viên cho mọi người, mà ít người cảm nhận về chị, từ cách c reply mn, cách chị nch, hẳn chị là người giàu tình cảm, bao dung và kiên nhẫn. Vui vẻ mà vẫn khéo léo tế nhị, em ngưỡng mộ lắm ạ, đó cũng là điều em muốn hướng đến ạ ( thấu hiểu chữ Nhân ạ) ^^
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004
Đầu trang

Heather217
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Heather217 »

LadyR đã viết: 17:25, 31/10/22
Heather217 đã viết: 15:43, 24/09/22 Em chào chị ạ, em xin phép ké lá số của em, mong được chị nghiệm lý cho em xin vài lời.
Về ngoại hình, em cao 1m62, nặng 50-52kg. Rất dễ tăng cân. Xương mặt vuông, mũi cũng không cao lắm. Được cái da khá trắng mịn. Em bị cận phải đeo kính, tổng quan ngoại hình tạm tạm ạ.

Cảm ơn em Heather217 đã chịu khó mô tả khá kỹ ngoại hình của mình để mọi người trong đây có dịp nghiệm lý. Theo những gì em tả thì chị thấy cũng khá ứng với lá số.. Phủ Tướng thường là người có nước da trắng, chiều cao trung bình (Thiên Tướng của em bị hãm).. Thiên Tướng thì thường không béo, nhưng có thể em ăn vào Thiên Phủ nhiều hơn. Âm Dương trên lá số của em, mặc dù ở vượng địa nhưng đều bị ám nên em bị cận thì cũng dễ hiểu :)

Mệnh em Thiên Tướng ở thế hãm, nhưng được Lộc Tồn đồng cung, Thân cư Tài có Thiên Phủ Tả Hữu đắc Tứ Linh, Thái Tuế nên năng lực quản lý tiền bạc khá tốt, học và làm gì đó liên quan đến ngành tài chính khá hợp. Bố mẹ em chắc cũng có địa vị và tài lộc, và tuổi thơ của em khá là êm đềm, được bao bọc trong nhung lụa?

Chị cũng không còn chắc em có thể đọc những dòng này nên tạm gói gọn lại như vậy... Sau này em cần bàn thêm gì thì cứ phản hồi lại nhé :)
Cảm ơn chị đã nghía hộ em :d
Đúng là em khá nhàn, đến giờ vẫn chỉ lo ăn học chứ không phải lo lắng gì nhiều. Gia đình em vốn thuộc kiểu trí thức, tài lộc không quá nhiều nhưng cũng đủ ăn nên bố mẹ cũng thoải mái, em lại là con một nữa.
Về ngoại hình thật ra em không béo lắm. Dáng dấp cũng được vòng nào ra vòng nấy, nhưng mà chủ yếu là do tập với ăn kiêng nhiều năm chứ hồi trước em có 1m6 mà tận gần 70kg, sau sợ quá chẳng dám ăn. Cứ thả ra là mập =))
Em học đại học 2 lần, 1 lần bách khoa, lần 2 sang kinh tế nhưng cuối cùng đi chọn đam mê chẳng liên quan gì đến ngành, đến giờ vẫn thấy bản thân lông bông chưa ổn định.
Em cũng tự thấy bản thân quản lý tài chính tạm ổn, kiểu sự nghiệp chẳng ra cái gì nhưng cứ tích tiền này tiền kia nên sống cũng thoải mái. Nhưng cứ sống mãi kiểu lông bông tích chỗ này bù chỗ khác em thấy cũng không ổn mấy.
Không biết chị có thể xem giúp em chuyện tình duyên và sự nghiệp không ạ? Em gìa đến nơi rồi mà chưa ổn định nên đâm ra hay lo lắng vớ vẩn :(
Thời gian qua em ít có thời gian vào hóng nên giờ mới thấy được phản hồi của chị. Em cảm ơn nhiều ạ.
Đầu trang

Ronghoanggia
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ronghoanggia »

LadyR đã viết: 18:01, 01/11/22
Ronghoanggia đã viết: 16:28, 01/10/22 Em chào các anh chị trong đây ạ.
Em không biết lá số này có đúng của em không. Chiều cao1m68, ốm nh mà ngực nở mông nở đầy đặn ( k tập gym)
Mặt dài, trái xoan, hàm có góc cạnh, trán cao, mũi cao thẳng, 2 cánh mũi tròn dầy, lỗ mũi tròn, mặt và mũi có rỗ nhẹ (do lúc nhỏ nặn mụn). Đầu tóc nhiều mau ra, râu dưới mép và cằm nhiều mau ra, bụng và chân nhiều lông, rậm. Da trắng hơi vàng nhẹ.
Tính cách: cá tính mạnh, đôi lúc cộc tính và nghiêm túc, nóng tính nh mà hiền, lễ phép, ít nói, có chút ít khiếu hài hước, tính cách già trc tuổi. Hay bị người khác chú ý mặc dù k có gì nổi bật, năm lớp 11 bị quẹt té xe nhưng mà k bị gì chỉ bị hư xe nhẹ, lớp 12 đi mổ cục mũ ở mắt do bị áp xe, học trễ 1 năm lớp 1.
Lúc nhỏ đi học hay đánh nhau ( do đi học bị ăn hiếp nên đánh trả), càng lớn tính càng thay đổi hiền hơn lúc trước, hay giúp đỡ người khác.
Bị dị ứng nhẹ với tôm cua với các món ăn lạ, mặt dễ nổi mụn.
Em tò mò về bản thân nên cũng tìm hiểu chút ít về kinh thánh, cung hoàng đạo, thần số học, tướng học, tử vi thì cũng mới mấy tháng nay ạ. cũng thích nghiên cứu lịch sử. Em thắc mắc là có Khôi Việt là con trưởng, nh mà em là con út.( Lúc nãy e có ghi nhiều lắm mà đăng lên bị mất hay sao ý, bây giờ e ghi lại)
Em xin dừng tại đây ạ, nói lan man quá mong anh chị thông cảm. Em mong mọi người luận giải giúp em ạ, em cảm ơn :x .

Xin chào em Ronghoanggia và thứ lỗi cho chị về sự chậm trễ! Em đã viết khá dài và mô tả chi tiết như vậy nên chị không nỡ bỏ qua bài post của em, mặc dù cũng kha khá thời gian trôi qua và có thể em cũng không còn ghé qua nơi này...

Giá như có ảnh kèm theo thì dễ hình dung em có giống Mệnh Phá Quân cư Tí Ngọ không.. nhưng theo như những gì em kể thì cũng không loại trừ... Đàn ông Phá Quân theo như chị biết trông cũng khá nam tính và nhiều râu tóc, lông mày rậm, dáng cao gầy nhưng chắc chắn (không ẻo lả)...

Phá Quân đi kèm với Địa Kiếp, Tướng Quân, Bạch Hổ thì có lẽ em cũng nghĩa khí lắm đó, nam nhi đại trượng phu... Còn tính cách thay đổi về sau này thì chị nghĩ do Thân em cư Phúc có Tử Phủ Khôi Việt :)

Không thấy em nhắc đến chuyện tình cảm.. nên chị đoán em là người ưa chuộng sự cô tịch và có thể cũng hơi khô khan, không hay để ý chuyện trai gái? Cung Thê của em cũng có biểu hiện như vậy, mặc dù Mệnh Di ôm bộ Thai Phục Vượng Tướng và Riêu Cái thì khả năng cũng không “giữ mình” được lâu nữa đâu ;))

Gửi tạm em vài dòng, em muốn hỏi gì thêm thì chị sẽ cố gắng giải đáp sau, trong khả năng hihi
Dạ về tính tình thì đúng rồi ạ. Còn về cung thê thì em đang lo lắng nhiều ạ, biểu hiện yêu nhanh cuới nhanh rồi bỏ nhanh (k biết đúng k nữa), em không biết có phải là do vợ khó tính quá nên em mới ngoại tình hay do em trăng hoa nữa đây. Nhưng mà hiện tại thì tính em rất khô khan, nhát gái, khó tính trong chuyện yêu đương nên cũng từ chối nhiều r ạ, Nếu mà ngoại tình thì em thấy không khả dĩ cho lắm. Mong chị giải đáp thắc mắc cung thê em với ạ.
Chị có biết xem tướng số không, em gửi ảnh qua chị xem có phải đúng lá số k ạ. Em cảm on.
Tập tin đính kèm
Ảnh lúc nhỏ
Ảnh lúc nhỏ
image.jpg (50.9 KiB) Đã xem 676 lần
Ảnh hiện tại
Ảnh hiện tại
image.jpg (117.89 KiB) Đã xem 676 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004, PhươngLe
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Để vài hôm nữa chị về rồi trả lời các bạn sau nhé :)
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Ronghoanggia, hoavan004
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ali26 đã viết: 18:30, 26/10/22
quách xảo què đã viết: 18:02, 26/10/22
Ali26 đã viết: 17:56, 26/10/22
Dạ còn tuỳ level nữa ạ, tầm tuổi em có thể deal đến 2k ạ
Con gái lương vậy cũng tạm rồi, kiếm thằng chồng lương 3k + 1 nữa là ổn.
Khó lắm anh ơi, người vừa nhạt vừa không có duyên như em lấy được chồng là tốt rồi. Cái câu cố gắng sẽ được đền đáp nó không áp dụng cho tình yêu. Em đang thích một người hơn em 13t mà người ta không thích lại.

Nghe mấy câu than này của em muh chị thấy chứa chan nỗi tuyệt vọng u sầu, tội nghiệp ghê ý hihi Chị có ngó lại cung Phu của em thì đúng là bộ Vũ Phá hãm lại giáp Không Kiếp cũng có hơi “ảm đạm” thật.. cũng không rõ có phải em hay để ý mấy anh hơi “bad boy”, dữ dội, ghê gớm một chút không? Nếu đúng vậy thì lướt qua lướt lại, để cho mình “lọt vào tầm ngắm” của họ trước thì mới có hy vọng, chứ với mấy anh như thế nếu em chỉ cần để lộ ra mình để ý họ là “xôi hỏng bỏng không” ngay :))

Bây giờ chỉ còn cách “bơ” họ đi, “phớt lơ Ăng-lê” thôi em ah, đôi khi làm như vậy cũng là một cách để gây chú ý đấy B-)

Mà sao em lại chọn anh hơn nhiều tuổi vậy hihi Mấy anh càng già càng khó tính, xét nét em ah.. “gừng càng già càng cay”.. làm họ vừa lòng khó lắm... Mà bây giờ em thấy họ đang trong tuổi “prime” thì trông hấp dẫn thế thôi, vài năm nữa, chục năm nữa em “lên ngôi”, “hồi xuân” phơi phới thì lại đến lúc họ xuống dốc không phanh ;))

“Chém” vui với em về chuyện tình cảm đôi dòng, em thấy xài được gì thì xài, còn không bỏ qua cũng không sao :P

P.S.: Chị thử xem hạn theo cách mới học lỏm được, em thử nghiệm cho chị xem đến năm Tị sắp tới 2025, tiểu hạn có Thất Sát + Tướng Quân xem em có cưới không nhé!
Tập tin đính kèm
Ali.jpg (181.51 KiB) Đã xem 630 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

yyyddd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yyyddd »

dạ nhờ chú bác anh chị nghiệm lý giùm em , số em mở tiệm buôn bán kinh doanh có tốt không , tình duyên được bền lâu không ạ
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Ali26
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ali26 »

LadyR đã viết: 19:12, 15/11/22
Ali26 đã viết: 18:30, 26/10/22
quách xảo què đã viết: 18:02, 26/10/22

Con gái lương vậy cũng tạm rồi, kiếm thằng chồng lương 3k + 1 nữa là ổn.
Khó lắm anh ơi, người vừa nhạt vừa không có duyên như em lấy được chồng là tốt rồi. Cái câu cố gắng sẽ được đền đáp nó không áp dụng cho tình yêu. Em đang thích một người hơn em 13t mà người ta không thích lại.

Nghe mấy câu than này của em muh chị thấy chứa chan nỗi tuyệt vọng u sầu, tội nghiệp ghê ý hihi Chị có ngó lại cung Phu của em thì đúng là bộ Vũ Phá hãm lại giáp Không Kiếp cũng có hơi “ảm đạm” thật.. cũng không rõ có phải em hay để ý mấy anh hơi “bad boy”, dữ dội, ghê gớm một chút không? Nếu đúng vậy thì lướt qua lướt lại, để cho mình “lọt vào tầm ngắm” của họ trước thì mới có hy vọng, chứ với mấy anh như thế nếu em chỉ cần để lộ ra mình để ý họ là “xôi hỏng bỏng không” ngay :))

Bây giờ chỉ còn cách “bơ” họ đi, “phớt lơ Ăng-lê” thôi em ah, đôi khi làm như vậy cũng là một cách để gây chú ý đấy B-)

Mà sao em lại chọn anh hơn nhiều tuổi vậy hihi Mấy anh càng già càng khó tính, xét nét em ah.. “gừng càng già càng cay”.. làm họ vừa lòng khó lắm... Mà bây giờ em thấy họ đang trong tuổi “prime” thì trông hấp dẫn thế thôi, vài năm nữa, chục năm nữa em “lên ngôi”, “hồi xuân” phơi phới thì lại đến lúc họ xuống dốc không phanh ;))

“Chém” vui với em về chuyện tình cảm đôi dòng, em thấy xài được gì thì xài, còn không bỏ qua cũng không sao :P

P.S.: Chị thử xem hạn theo cách mới học lỏm được, em thử nghiệm cho chị xem đến năm Tị sắp tới 2025, tiểu hạn có Thất Sát + Tướng Quân xem em có cưới không nhé!
Cảm ơn chị đã xem lại lá số của em ạ. Mẫu người chị miêu tả rất là phá quân nhưng nghiệm lại thì em lại hay thích vũ khúc hơn. Kể ra thì gu của em cũng hơi lạ, em thích mấy người già dặn, chín chắn, chăm chỉ và cô độc và những thứ đó thì có thể tìm kiếm được ở người lớn hơn em nhiều tuổi. Mong được như chị nói ạ, em chỉ sợ lúc bạn bè đi lấy chồng hết còn mình em cô đơn thôi
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Shala đã viết: 19:31, 28/10/22
Dạ tôi cảm ơn chị LadyR ạ.
Đúng như chị nói là con bé hơi cứng đầu chút ạ, bình thường rất ngoan ngoãn nghe lời, sống hiền lành biết nhường nhịn lắm ạ, nhưng mà đã quyết định cái gì thì ko nghe ai cả đâu. Bạn bè xã giao nói chuyện vui vui thì cũng có nhiều nhưng bạn thân thiết thì có đúng 1 bé thôi ạ. 2 đứa bé này rủ nhau đi du học đó ạ. Con bé nhà tôi cũng có được xem tử vi và nhiều ng cũng bảo ko nên đi xa vì dễ gặp chuyện, tôi thì cũng ko muốn xa con vì cx lo lắm, cơ mà con bé nhất quyết bảo là “tử vi nghe cho biết chứ đời mình do mình tự quyết định mà, cái nào tốt thì mừng chứ ko tốt thì dựa vào đó mà cố gắng, cho dù ko đi được thì cũng là cố hết sức để sau này chẳng phải hối hận gì”, nên tôi cũng xuôi theo con chứ cũng ko biết nói sao nữa ạ, cuộc đời nó mà, tôi cũng chỉ cố gắng hỗ trợ con hết sức thôi ạ.
Dạ chị LadyR ơi, con bé có bảo nếu mà năm sau tháng 6 tốt nghiệp ổn mà còn đủ thời gian thì tầm tháng 9 năm 2023 có thể đi được, còn nếu bị muộn thì tầm tháng 2 hoặc tháng 3 năm 2024 sẽ đi ạ. Vì phải theo kỳ học của trường bên đó nữa ạ.
Không biết là đi khoảng 2023 hay năm 2024 sẽ ổn hơn vậy ạ? Chị có thể xem giúp tôi mấy đại vận tiếp theo của con bé ko ạ? Tôi thấy đại vận 25-35 của con bé khá xấu, cơ mà sẽ ổn hơn và tốt lên từ tầm 30t trở đi đúng ko ạ?
Một lần nữa cảm ơn chị rất nhiều ạ.

Chị Shala thân mến! Nếu con gái chị nói ra được câu như vậy thì quả là em cũng thấy mừng thay cho chị - chị quá may mắn, có tài và có phúc mới nuôi dạy được cô con gái biết suy nghĩ sâu sắc, thấu đáo, đồng thời có bản lĩnh và tự chủ, tự cường đến như vậy! Đa phần các ông bố bà mẹ lo lắng khi con cái mình thụ động, ì ạch và thiếu ý chí phấn đấu hơn hihi

Đúng là trong trường hợp này anh chị chỉ còn cách theo dõi sát sao và hỗ trợ về các nhu cầu tinh thần, tình cảm và vật chất của con gái từ xa, dặn con thêm để biết cách liên hệ với cơ quan đại diện VN gần nhất ở nước bạn để được hậu thuẫn, tư vấn về thủ tục giấy tờ và một số vấn đề pháp lý khi cần, có thể “gửi gắm” họ hàng người thân bên đó nếu có.. đại thể là như vậy để giải tỏa tâm lý cho bố mẹ :)

Theo như những gì ít ỏi em thấy được thì đi trong năm 2023 thuận lợi hơn 2024. Còn về vận 25-34 thì đúng là xấu, nhiều hiểm họa, cho dù có ở đâu đi chăng nữa chắc cũng vậy thôi chị ah. Thường thì người ta gán cho là cung Di ứng với đi xa, xuất ngoại hay gì gì đó, nhưng theo em thì cung Di thể hiện hoàn cảnh của mình khi ra ngoài xã hội thì có lẽ hợp lý hơn. Vì đâu phải ai cũng có cơ hội xuất ngoại, định cư nước ngoài hay thậm chí thoát khỏi “luỹ tre làng”, nhưng đâu có nghĩa là không cân nhắc đến cung Di khi giải số...

Như vậy, có thể hiểu là cung Di của con gái chị không đẹp, cũng có thể là có bất lợi trong giao tiếp xã hội.. kèm theo cung Nô Bộc và Huynh Đệ không mấy sáng sủa nữa nên có thể chị nhắc em ý nên chú ý khoản giao tiếp, “biết người biết ta” hơn chăng? Đặc biệt với cung Phu như vậy nên cẩn trọng khi chọn bạn đời...

Đại vận 35-44 của bé có vẻ khả quan hơn rất nhiều, có thể phát về công danh, lộc tài, tuy bị Triệt thì có thể 5 năm cuối vận mọi sự mới hanh thông. Đại vận 45-54 VCD và Liêm Tham hãm xung chiếu thì theo em không đặc sắc lắm, cố gắng giữ thành quả của ĐV trước và chuẩn bị cho 2 ĐV vất vả tiếp theo...

Nhưng nhìn chung, nếu bản mệnh vững vàng thì cho dù môi trường có khắc nghiệt đi chăng nữa vẫn đối phó tốt, chị không phải lo :)
Tập tin đính kèm
1D2C854B-87AA-406B-8958-1821CB0957D8.jpeg (207.29 KiB) Đã xem 555 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004, PhươngLe
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”