Mất tiền tỷ,khó sống trong đại vận thiên không giáp không kiếp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nguyenhuyen.mtlhd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mất tiền tỷ,khó sống trong đại vận thiên không giáp không kiếp

Gửi bài gửi bởi nguyenhuyen.mtlhd »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 22:47, 26/11/22 tui bảo đảm hiện giờ thằng chó đẻ 1995 đang lồng lộn lên. tui quá rõ tính cách ghê gớm ngầm nóng ngầm và mất dạy ngầm của thằng lõi ôn này. mẹ nó tự nhiên tháng 12 bị lôi ra chửi quá trời. chắc thế nào sau lưng nó cũng sủa bậy vậy nè:
con xấu tính, bẩn tính, thứ cắm sừng, chơi với ai cũng phản. dẫn nó về gặp mẹ hàng xóm cả dòng họ là một sai lầm. thứ mờ ám mục đích ko chính đáng.

ủa chứ nếu mà tao ko cần mày cưới về xong để chèo cho đứt luôn mấy miếng đất quận 7 tao về theo mày ra mắt nhà mày chi ? chắc tao rảnh quá ha nên tao đi theo mày vậy đó ?

em cứ cảm giác mấy cái giấy lăn tay văn bản ông già em ký nó cứ sặc mùi xộn lào. bây giờ nếu em thích á. đưa cho luật sư tầm 200 triệu là nó cắt căn 20 tỷ kia ra. mỗi người dc 9-10 tỷ tiền mặt. mà khó cái. em công việc thu nhập phập phù ko ổn định. ko có nhà ở đâu. sống sao. thế mới khó. mà đúng là ko giỏi kiếm tiền cuộc sống nó cứ thế đéo nào. nói chung mức sống ko có dc tốt lắm. Mà từ vụ này họ hàng ai cũng chửi em mưu mẹo, mưu mô, em đéo cần biết. giờ em áp lực luôn. khi nào đạt được mục đích là tiền em quay về. còn giờ em cứ làm mặt lạnh, đéo nói chuyện vs anh em ông già lun. ko có tiền là em thái độ vậy luôn đó. đéo cần gia đình. chết mà đéo được ngàn bạc nào cho đứng chung tên với anh em trong nhà là em thề em đéo thắp nhang, đéo về dự đám ma. em sẽ cho ổng hiểu thế nào là sống bạc và bất hiếu. ko tình nghĩa. nếu cha ép em vào đường cùng.

nếu bị đứng tên chung với anh em trong nhà khối tài sản lớn là bị tụi nó trù dập r kiếm cách lấy. xong bán ko dc. đem cho thuê bị nó hành hạ. cha đã sống quá sai với em rồi. tôi sẽ cho ông hiểu. thế nào là sống bạc và ko tình nghĩa. chờ xem 😏😏😏😏 đem giấy lăn tay ra dụ tôi hả. yên tâm nha. từ nay về sau tết nhất gỗ chạp. đéo bao giờ thấy tôi. trừ khi tôi thấy di chúc. nhà tên tôi đứng !

còn anh em trong nhà, em dí lolz vô bản mặt chó tụi nó và đám bạn chó thời đi học từ lâu. đm chúng mày. mấy thứ giẻ lau. rẻ rách.

cuộc đời em đã đi đến bước đường cùng của cái Khổ. và khi em KHỔ. em sẽ phản kháng lại 😏😏

giờ bị chửi cũng chửi quá trời rồi. mặt em giờ chai rồi. có chửi thêm em cũng vô cảm thôi. em làm gì. hậu quả gì, đời em. em tự chịu thế thôi. em thua chứng khoán tiền tỷ em bình tĩnh lắm. 😏😏 vì em ra đời mang tâm thế của kẻ ko có gì để mất. nên em rất liều lĩnh. ra tay rất sát phạt. quyết liệt.

Còn thằng 92 nó mà chịu. em dọn nhà qua nhà thằng đó sống luôn đó. sợ cái đek j.

mà em cũng đéo tin mấy thằng c ặc 92 đâu. xã hội này. đàn ông nó thừa tàn nhẫn và tâm cơ. thiếu sự tử tế. ngay cả 92 này nếu ko xài dc em cũng vứt nó.

đúng là số phận. mấy đứa con gái khác thì được cuộc đời ưu ái. cha mẹ ưu ái. số phận ưu ái. còn em như hoa rơi xuống đất. bị người khác bứt hoa, bẻ cành. vứt xuống đất. rồi lấy chân đạp lên. dẫm cho nát 😏😏😏 đến nỗi không có ai dám nhặt lên.

Khi em bất chấp lôi cả nhà đến toà án. hay lợi dụng thằng này thằng kia để dựng lên một màn kịch đám cưới giả (nhưng bị bất thành). hay ra đời làm trò (dù em cũng đek muốn, vì cuộc sống mưu sinh thôi). hay nhiều cách em đối xử với người khác. có lẽ cuộc đời em đã đi đến tận cùng. em giờ lạnh lùng. sắt đá. chai sạn. ko thể yêu thương ai cũng ko thể coi ai là bạn bè. em cũng đéo ngờ em trở thành một con người tệ vậy. mà thôi kệ. đâu ai được chọn cuộc sống đâu. họ muốn hay ko họ phải sống thôi. bây giờ em đố ai làm được em yêu nó. ko đâu.

đời em chỉ yêu hai người. một người đã chết. còn một người đã phản bội em. khi em buồn. em thường hay nhớ đến những kỉ niệm đẹp nhất trong cuộc đời em, những lúc ông bà ngoại em còn sống. Em hay ước nguyện lắm. Ước gì ông bà em còn sống. Ước gì anh Quốc Hùng còn sống. Ước gì Đăng Khôi đã ko phản bội em. nhưng nguyện ước sẽ mãi không thành... mãi mãi ko bao giờ thành...

Đợt trước mình hay lên đây than. Thấy mình đúng thật là hâm dở hết thuốc chữa luôn.
Mình giống bạn. Nên đây than là bởi vì trong lòng có rất nhiều suy nghĩ, nhưng ngoài đời sống thực lại không có ai thân thiết để chia sẻ. Mình không có bạn thân, thậm chí một người bạn còn không có luôn, mình chỉ có đồng nghiệp xã giao. Hiện tại người yêu thì không có, trước kia nếu có người yêu thì cũng chỉ giúp mình vui vẻ ở khoản đi chơi, đi ăn cùng, còn mọi tâm tư tình cảm mình vẫn không thể chia sẻ, có nhiều điều chất chứa trong lòng không thể tâm sự với ai.
Hiện tại, mình chọn cách không cần bạn thân, người yêu có hay không cũng được.
Mình chọn mình là bạn thân của chính mình. Vì chỉ có mình mới hiểu chính mình nhất, yêu bản thân mình nhất.
Mình có nghe được một điều như thế này và mình thấy nó rất đúng với mình:
" 💗 Thật ra có một sự khác biệt rất là lớn giữa bạn chơi thân và một người bạn thân thực sự.
Đôi khi mình cứ nghĩ rằng những người mà mình hay chơi cũng là bạn thân. Nhưng mà càng ngày mình lại càng cảm thấy cái mối quan hệ này chưa đến mức có sự kết nối về tâm hồn. Bản thân mình đã từng trải qua những mối quan hệ mình cho là thân thiết, nhưng sau này khi mà mình ngẫm lại, mình nghĩ lại thì đó chỉ là chơi thân thôi. Có những lúc mà mình đã phải dấu đi những niềm vui của mình với chính người bạn thân của mình. Tại vì mình sợ họ sẽ chạnh lòng, mình sợ họ sẽ buồn khi mình đạt được những điều tốt trong cuộc sống. Có những khoảng thời gian mà mình nghĩ rằng mối quan hệ của mình khá là độc hại. Khi mà mặc dù là bạn thân với nhau cứ phải dấu diếm, không được thực sự là chính mình khi ở bên cạnh nhau. Những lúc như thế thì mình thấy rất là buồn. Và mình bắt đầu suy nghĩ lại là:" à, thật sự là tôi có một người bạn thân nào không? Tôi có một người bạn thật sự trong cuộc đời này hay không? Có phải do tôi tệ nên tôi không có một mối quan hệ nào chân thành? "
💗 Một người bạn thân thực sự là một người có sự kết nối với tâm hồn với mình nhiều nhất. Không chỉ đơn thuần là đi chơi với nhau, có cùng một sở thích. Mà là khi mình gặp khó khăn họ có ở bên cạnh mình hay không? Khi họ gặp khó khăn mình có ở bên cạnh họ hay không? Khi mà một người đạt được thành công thì người còn lại có cổ vũ, hoặc vui mừng cho thành công đấy hay không? Bên trong chúng ta luôn có một nguồn năng lượng rất là mạnh mẽ đó chính là sự ích kỷ. Khó để chúng ta có thể vui cho thành công của một ai đấy nếu như chúng ta ích kỷ. Các bạn có bao giờ cảm thấy ghen tỵ với người bạn thân của mình không? Mình biết rằng cuộc sống này không có ai hoàn hảo, kể cả bản thân mình cũng như vậy. Và mình cũng không thể nào cầu mong tình cảm từ người khác được. Nghĩa là tất cả tình cảm trong cuộc sống này đều là một sự tự nguyện và tự nhiên. Mình chỉ muốn nói là để có một người bạn thân đúng nghĩa nó khó. Nó rất rất là khó luôn. Thậm chí là đôi khi mình không thể nào có một ai như vậy ở trong đời. Nếu như có thì mình thật sự rất rất là may mắn. Còn nếu như không thì cũng không sao."

Mình thấy bạn kể là bị đồng nghiệp ganh ghét vì họ phải ăn mì tôm, còn bạn thì được ăn nhà hàng sang trọng. => Con người bây giờ vốn vậy mà, họ chỉ muốn họ là người nhất trên cái quả đất này, nếu họ thấy mình có cái gì đó hơn họ thì họ ghét, họ khó chịu. Có thể là họ không nói ra đâu. Nhưng với sự quan sát từ giọng điệu, ngôn từ, thái độ và cảm nhận là mình biết được họ thế nào với mình. Vậy nên có lẽ mình và bạn rất khó để có bạn thân hay một người bạn.
Mình thì không thể được bằng như bạn đâu. Ý mình nói là ở ngoài đời mình cũng bị nhiều người ganh ghét như bạn. Một vài ví dụ nhỏ như mình ly hôn, đồng nghiệp có hỏi thì mình trả lời rằng ly hôn nhưng chồng cũ vẫn muốn quay lại, vẫn chu cấp tiền nuôi con hàng tháng,... Những đồng nghiệp nữ họ có cuộc sống hôn nhân không hạnh phúc, chồng họ cặp bồ, đánh đập họ mỗi khi say rượu,...vv nhưng họ vẫn không thể bỏ chồng. Nên những người phụ nữ như vậy họ khó chịu với mình hay nói mình là hơi tí bỏ chồng, còn lâu mới kiếm được người khác tốt hơn... Mình thì không có ý kiến gì về việc họ có ly hôn hay không ly hôn, vì đó là vấn đề của họ. Nhưng rõ ràng là mình có nói lý do vì sao ly hôn như chồng không bảo vệ được vợ...vv nhưng họ không hề có sự cảm thông mà lại còn tỏ ra khó chịu khi thấy mình được yêu thương, được những điều tốt đẹp.
Có lẽ là vì họ khổ nhiều rồi, họ muốn thấy được những người khổ như họ để họ thấy được sự đồng cảm, hay cảm thấy khá hơn khi có người khổ hơn họ.
Còn nếu họ thấy họ thấy ai đó hơn họ thì trong lòng họ nảy sinh ra những suy nghĩ khó chịu,....vv
Không chỉ là tình yêu mà là những vấn đề khác mình cũng bị ganh ghét nói xấu.

Đường bạn bè, đồng nghiệp của mình coi như vứt.

Mình cũng hạn chế lên đây, vì lên đây diễn đàn này nó mang một nguồn năng lượng tiêu cực. 10 bài đăng hỏi lá số thì phải 9 bài hỏi về những khó khăn họ gặp phải. Khó khăn, buồn, khổ, thất vọng... Là những cảm xúc tiêu cực đó. Cho nên mình không muốn nên đây than nữa.
Mà mình than nhiều quá là làm cho mọi người xung quanh cảm thấy khó chịu ấy. Mình tham gia một diễn đàn tập thể thì nếu mình làm cho mọi người xung quanh cảm thấy khó chịu, bực bội với mình thì mình sẽ mắc nghiệp xấu đó.

Mình thường giải stress bằng cách luôn luôn hành động, không để cho bản thân có thời gian nghĩ lung tung. Nếu có nghĩ thì nghĩ cái gì cần thiết thôi.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, JamesNguyen2018
Đầu trang

nguyenhuyen.mtlhd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có lẽ là mình cũng bị mọi người ghét vì cách nói chuyện của mình nữa. Mình không hề xỉa xói, đâm thọc, hay động chạm gì đến ai mà vẫn bị rất nhiều người ghét. Cụ thể là đồng nghiệp, bạn học cùng lớp.

Có lần đồng nghiệp có hỏi về về chiếc quần mình mặc giá bao nhiêu mình bảo hơn 500k. Hơn 500k với người có điều kiện thì là quá rẻ đúng không ạ. Nhưng có lẽ với người không có điều kiện thì họ thấy đắt. Và có lần mình hỏi lại cái chị mà hỏi mình giá quần, cái người đó là người không có điều kiện. Thì họ không nói giá bao nhiêu chỉ bảo là chị toàn mua đồ rẻ thôi.
Cho nên, mình thấy là nếu mình có cái gì đó hay tốt đẹp. Thì mình không nên nói những lời khoe nó ra hoặc nếu ai đó có hỏi thì mình chỉ nên nói rằng rẻ mà ( không nói rõ giá), bởi vì đôi khi không phải mình khoe mà chỉ là nói thật thì sẽ làm cho một số người cảm thấy họ tệ.

Đi làm đồng nghiệp hỏi gì nói lấy, tránh chia sẻ quá nhiều thứ riêng tư. Sẽ nói trong khả năng chia sẻ được. Còn những chuyện như lĩnh lương được bao tiền. Thì mình sẽ không trả lời, chỉ cười nói thấp thôi ạ. Dù thực tế cao hay thấp thì mình cũng sẽ nói vậy. Bởi vì người khác biết được mức lương của mình thì đâu giúp ích được gì cho họ, thấp thì họ cảm thấy được an ủi, cao thì họ sinh tâm đố kỵ... Và những chuyện riêng tư khác như tình yêu, chuyện nhà....thậm chí những kế hoạch của mình cũng không bao giờ kể với ai, bởi vì bây giờ thạch sanh thì ít mà lý thông thì nhiều. Có những con người khi mà mình kể ra những dự định của mình thì bề ngoài họ tỏ ra ủng hộ, tán dương nhưng trong lòng họ chỉ luôn muốn mình thất bại, thất bại mà thôi.

Nếu mình có chủ động nói, thì hãy nói những câu bắt buộc phải nói, như trao đổi công việc. Những thứ không bắt buộc phải nói thì nên suy nghĩ kỹ trước khi nói. Nhưng câu mình nói nên là những lời tốt cho bản thân mình và tốt cho mọi người. Còn những thứ như nói xấu cô này, anh kia, chuyện thị phi showbiz...vv thì mình không tham gia. Con người giờ kỳ lạ lắm, lúc rảnh họ rất hay lôi chuyện người này người kia ra nói dù là vấn đề chẳng ảnh hưởng gì đến miếng cơm manh áo của họ họ cũng nói xấu, như họ nói cô này đi như người mẫu, tướng điệu lẳng lơ. ...vv

Những điều tốt cho mình, thì không phải là nói khoe những thứ tốt của bản thân như có cái này đẹp, cái kia nhiều tiền, giỏi cái này, được nhiều người theo đuổi...vv vì khoe gì mất đấy. Mình cứ hay nói khoe khoang gì thực tương lai mất cái đó. Những điều tốt cho bản thân là mình hỏi người ta về kinh nghiệm, hoặc những gì người ta hiểu biết, qua đó mình học hỏi và biết thêm được vài điều mà mình chưa biết.
Thực sự càng đọc nhiều, càng nghe nhiều thì mình càng nhận ra là mình không biết gì nhiều. Nếu mình bỏ cái tôi của mình xuống, mình nghe một đứa ít hơn mình 10 tuổi nó chia sẻ thì biết đâu đó mình lại hiểu thêm một điều mà mình chưa biết, chưa nhận ra.

Còn những điều tốt cho người khác là lắng nghe họ khi họ có tâm sự, muốn chia sẻ, khi mà họ buồn, rồi mình đưa ra cho họ lời khuyên, sự động viên... Còn khi họ có được cái gì đó tốt đẹp thì mình khen và chúc mừng.vd lâu không gặp dạo này thấy trắng lên xinh lên nhiều đó nha. Mới được bồ cho tiền đi nâng ngực à, chúc mừng nha...vv hoặc mình thấy họ rơi cái gì thì mình gọi họ và đưa lại cho họ.

Thực sự mình thấy con người tạo phước thì khó và ít. Mà mất phước thì rất nhanh, rất nhanh luôn. Việc khiến chúng ta mất phước nhanh nhất là những từ, những câu mà chúng ta nói
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

nguyenhuyen.mtlhd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 15:45, 19/11/22 Gửi đến chàng trai năm 1995
Có lẽ, từ cái ngày em bị tai nạn nặng, anh đã đến bên em. Em đã yêu anh mất rồi.
Và từ cái ngày em lạc lối trong rừng. Anh đã chạy vào rừng để tìm em. Trái tim em ko thể chứa thêm một ai khác nữa

Em yêu anh nhiều lắm. Nắm chặt thì sợ vỡ, buông ra thì sợ tan. Ừ chính em đã lựa chọn con đường đầy khó khăn trắc trở này. Hy sinh và từ bỏ đi mọi quyền lợi, chấp nhận tất cả mọi thiệt thòi, từ bỏ toàn bộ mọi lợi ích để đến bên anh. Chỉ vì em yêu anh. Ừ, đừng nói từ bỏ năm 1992 hay vài thằng người tình ko có giá trị, em từ bỏ cả thế giới này vì anh còn được.
Chỉ hi vọng cuộc sống bớt khó khăn và bớt khắc nghiệt hơn, em sẽ tiếp lửa cho anh trên con đường mà anh đi. Và đến thời điểm thích hợp, cô sẽ đưa cho anh tất cả những gì mà anh cần.

Có cái giá nào mà ko trả nổi chứ ?

Chúc bạn hạnh phúc nhé. Cứ chọn lựa kỹ rồi kết hôn.
Haha. Bạn đào hoa phết đấy chứ. Lúc nào cũng có bồ.

Mình thì từ hồi ly hôn chưa yêu ai, cảm thấy không hứng thú ý.
Thật sự mình còn không hiểu vì sao chúng ta kết hôn để làm gì nữa cơ? Mình chưa bao giờ muốn kết hôn với bất kỳ người đàn ông nào. Trước do mình bị ngu, nên có bầu rồi phải cưới, cảm giác cái ngày mặc váy cưới như bị đeo gồng, đeo xích vào tay ý.
Bây giờ, mình chẳng muốn kết hôn, kết hôn làm gì cho khổ đời. Kinh tế thì không có về làm ô sin cho nhà chồng à.
Kể cả lấy chồng có kinh tế thì mình cũng không muốn. Tại vì chồng có kinh tế, mình không có. Sống dựa vào một tấm chồng. Nó khó có tiếng nói, không có quyền quyết định cơ. Mà tính của mình không phải mẫu cô nương nói gì nghe đấy. Chưa kể, nếu có ly hôn tiếp thì lại ra đi với 2 bàn tay trắng à.
Khi mà có tiền trong tay ý, thì lấy bao nhiêu chồng cũng được. Còn không có tiền phụ thuộc vào người khác là không có tự do.
Mà mình có một đứa con rồi. Không có nhu cầu sinh thêm con nữa.

Vấn đề hôn nhân thì mình nghĩ là mọi người nên nghĩ nó nhẹ nhàng thôi. Kết hôn thì đương nhiên là chúng ta ai cũng muốn hạnh phúc. Nhưng không hạnh phúc thì ly hôn. Mình ly hôn rồi thấy nó rất nhẹ nhàng, mình không có bị trầm cảm sau ly hôn, hay cảm thấy đàn ông nó tệ hay sao hết. Đời vẫn rất nhiều đàn ông good.
Chỉ là mình không có kinh tế nhiều, không tự lập được. Nên không muốn kết hôn. Mình muốn làm chủ cuộc đời mình, không muốn trở thành người phụ nữ không có quyền, không có tiếng nói, phụ thuộc người khác,...

Có kết hôn rồi không được hạnh phúc thì ly hôn cũng chẳng sao. Kệ đi. Là chuyện bình thường hiện nay.

Cứ bảo là ly hôn sợ con không có tình cảm của bố. Đây mình nói không phải để khoe. Mà chỉ là muốn chia sẻ để mọi người nghĩ tích cực hơn. Là mình ly hôn. Bố của con trai mình vẫn gửi tiền nuôi con hàng tháng và vài tháng lại sang thăm con, xin khi nào con lớn hơn thì đón về chơi vài hôm...

Thà ly hôn để con sống cùng mẹ, thỉnh thoảng về bên bố chơi. Còn hơn là không ly hôn để con chứng kiến bố mẹ đánh cãi chửi nhau...

Còn chồng cũ nó có trách nhiệm hay không? Là do cách mình chọn người để làm chồng, làm bố con mình... Và do thái độ mình thế nào... Mình không còn tình cảm gì nữa thì coi như người xã giao thôi, vẫn nói lời tôn trọng, không có thể hiện thái độ căm thù, căm ghét, hay cấm không cho gặp lại con gì.
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Hình ảnh
vio đã viết: 12:44, 08/11/22 Khôn tạo: Giáp Tuất - Bính Dần - Quý Dậu - Quý Sửu

Đại vận:
4-13: Ất Sửu.
14-23: Giáp tý
24-33: Quý Hợi
34- 43: Nhâm Tuất.
44- 53: TÂN DẬU
54-64: CANH THÂN

Tạo này, quý sinh đầu xuân, thổ sinh kim, kim sinh thủy, thủy sinh mộc, mộc sinh hỏa, hỏa sinh thổ, dòng khí lưu chuyển từ trong ra ngoài. Thương tài sát đều trọng. Mệnh tọa kiêu thần, sát ấn tương sinh ở chi giờ và chi ngày.
Giáp thương quan tọa khố tài, Tuấn Dần ám hợp, giáp tại chi tháng cũng chính là thương quan thấu ở can năm.
vio đã viết: 12:54, 08/11/22 1- Về tính cách:
- Bạn lac người ương bướng, luôn cho mình là đúng, dù người khác có khuyên gì cũng khó lọt tai bạn.
- Sát hợp hóa ấn, quan sát hỗn tạp, bạn luôn có lòng ngờ vực người khác, việc quan trọng, người khác làm là không yên tâm.
-Tài thấu được thương quan sinh trợ, thì tính thích hưởng thụ, lười, thích ra lệnh người khác làm.
- Cá tính thực dụng, trọng tiền, có tiền không giúp bạn, bạn sẽ hằn học với họ.
- Nói nhiều, nói không ngơi nghỉ, vì bạn tin rằng nhờ có lời nói mà mang lại lợi ích cho bạn.
- Khi gặp thất bại trong cuộc sônhs, bạn tự huyễn hoặc mình để cân bằng hay vui lại, chứ người khác có góp ý cũng chả ăn thua. Giới trẻ gọi là tự sướng. Vì mệnh cách này hay mơ mộng hão huyền. Thực ra tính cách này cũng có cái hay, chà bso giờ phải vật vã lâu như người khác
vio đã viết: 13:03, 08/11/22 2- Về dòng họ - bố mẹ.
- Dòng họ bình dân, họ gần có người hy sinh trong chiến tranh. Trong họ hay có người tính cách dữ rằn.
- Bố mẹ thuộc lớp bình faan, dù mẹ bạn có tiền hay không có tiền cũng rất quan tâm lo lắng cho bạn.
- Trung niên anh chị em trong nhà có thể giúp đỡ lẫn nhau..
3- Bệnh tật: Đè phonhf bệnh máu huyết, bệnh phụ nữ và mắt, chức năng thận.
vio đã viết: 13:11, 08/11/22 4- Vè tình cảm - Tình duyên:
Riêng phần này, sẽ giải thích tại sao lại luận như vậy.
- Bát tự này quan sát hỗn tạp, tuất ở chi năm, sửu ở chi ngày. Thành ra chuyện tình cảm của bạn có 2 mảng sáng tối.
- Với Tuất ở chi năm: giáp tọa tuất là thương quan tọa sát, sát mang khố tài. Tuất dậu tương hại ở chi ngày. Bản thân bạn cũng muốn lợi dụng đàn ông (lớn tuổi) và cũng bị họ lợi dụng bạn về tiền bạc. Tức là, chuyện tình ái càng với đàn ông liwsn tuổi càng phât sinh việc lợi dụng lần nhau về tiền bạc.
- Sửu ở chi giờ: sửu thổ mộ ấn, ám hợp sinh kiêu thần ở chi ngày, đây là điểm sáng. Tức là những người đàn ônv iys tuổi hoặc bằng tuổi bạn thì họ thật lòng và đem lại điều tốt đẹp cho bạn.
Tóm lại: chuyện nam - nữ của bạn phức tạp hơn người bình thường rất nhiều. Vì chi ngày là chồng là dụng thần, mà bạn kết hôn sau 32 tuổi với người ngang tuổi hoặc ít hơn thì vợ chồng lại làm ăn thuận lợi, hôn nhân bền vững.
vio đã viết: 13:27, 08/11/22 5- Về Sự nghiệp - Vận trình
- Bạn có khiếu những môn xh hơn các môn tự nhiên.
- Đại vận 14 - 23 Giáp tý: gặp ngay thương quan, chủ không đam mê chuyện học hành. E rằng học hành đứt đoạn.
- Tài vượng thấu ngay can tháng, bạn đam mê kiếm tiền, có học nghành gì cũng chỉ đam mê việc kiếm tiền mà thôi.
4-13 tuổi, bố men làm ăn không thuận lợi, bạn khá cứng đầu., 2 sửu ám hợp dậu, sửu mang quan sát, trong đại vânn này đã say nắng rồi. Có thể đã sinh hoạt tình dục ở đại vận này (lý do sưuu nó là bộ phận sinh dục, giáp mộc thương quan đến khắc.
- 14- 23: Giáp tý: Tý sửu tương hợp, động môn hộ, trong đại vận này có thể thay đồi nơi ở. Thương quan thấu lên, bạn học hành không tập trung. Vận thủy trợ thân,vật chất không có gì thiếu thốn.
- 24-33 tuổi Quý Hợi,thủ trợ thân cuộc sống vật chất cũng không có vấn đề. Hợi dânc hợp hóa kị thần, e rằng bố mẹ có điều bất ổn hay bát hòa. Hợi dần hợp mộc, có nhièu cơ hội đến mà bạn không nắm bắt được, mà còn làm hỏng mất cơ hội.
Năm 2018, 2019 sát đến, 2 năm này tình cảm phong phú.
2 năm 2020 2021 không tẹ.
Năm nay nhâm dần kị thần thương quan đắc căn dở tệ.
...
44 - 64 Tuổi: 20 năm này vận dụng thần tới, muốn lấy cung trăng thì phải 20 năm này.

Nhớ là đọc chỉ để nghiền ngẫm thôi nhé.
Không cần phản hồi.
Xin lưu lại học để học lõm cách xem Tứ Trụ của Vio.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Thật ra cho dù 92 hay 95 cũng chả phải người tôi yêu sâu đậm nhiều năm nay bà ạ. Cũng chỉ là những cuộc tình qua đường mà thôi. Đàn ông tôi yêu chỉ có hai người, một là Quốc Hùng, người yêu đầu tiên đã hơn 10 năm trước, hai là Đăng Khôi.

Còn lại tôi đối xử đúng theo cách: dùng một lần xong vứt như rác, dù mày có quỳ xuống dưới chân tao van xin lạy lục, cũng đừng hòng tao nhìn lại mày dù chỉ một lần trong cuộc đời này.

Tôi biết cách cư xử đó của mình gây tổn thương kinh khủng cho nhiều người. Nhiều bạn bè cũ cũng ko chịu được tính khí ngang tàng trời đất của tôi. Nhưng tôi là đứa có tính khí lớn. Nhưng ai bảo tôi là một người đàn bà ích kỷ và ngang tàng. Tính khí tôi rất lớn, tôi ko bao giờ có ngoại lệ cho ai hết. Tôi ko phải mẫu người một khi đã vứt đi rồi thì có chuyện hỏi thăm hay nhìn lại. Trừ khi là người mà tôi rất yêu.

Tôi nghĩ may mắn là anh Quốc Hùng đã chết rồi. nếu anh ko chết, thì chắc tôi cũng đối xử với anh theo cách người đời thôi. Anh quen tôi năm tôi 15 tuổi, năm tôi 28 tuổi, tính khí của tôi khác. tôi hồi nhỏ tính khí ko trời đất như vậy. với lại tình yêu thời niên thiếu thơ ngây, trong sáng, hồn nhiên, ngây dại ko đi kèm với tình dục. Chỉ cần ngủ một đêm, mà ko hợp, tôi vứt ngay. Đẹp đẽ như gương, trong sáng như mối tình đầu.

Còn với Đăng Khôi. Tôi nghĩ mình nhận được nhiều thứ.
Tôi nghĩ trên đời này, có rất nhiều loại đàn ông.
Có những loại đàn ông trong túi đầy tiền, nhưng tiền để dành cho những con đàn bà khác và sống cuộc sống phung phí, xa hoa, lãng phí. mà còn tìm mọi thủ đoạn mọi mánh khoé mọi mưu kế muốn móc thêm tiền từ túi mình. Còn có những người phá sản trắng tay gần hết, trong túi ko còn đồng nào cả, nhưng vẫn muốn cho mình. Anh Đăng Khôi là loại người thứ hai. Nhưng số phận chia cắt, chúng tôi ko thể ở bên nhau được.

Đã nhiều năm tôi và anh ta ko gặp nhau, nhưng vẫn gọi điện để cãi nhau chửi nhau với tôi cho bằng được, tôi thấy rất căng thẳng. -_- và buộc tội tôi đủ thứ. nào là ngày xưa sống ko tốt đẹp gì. khi anh ta bị tai nạn nặng thì đi khách sạn ôm ấp người tình, hứa hẹn bao nhiêu lần ra Hà Nội để thăm anh xong trốn mất dạng biệt tăm. em là con người tính toán tham lam cho nên kết quả mới ra ngày hôm nay blah blah blah ... ôi đm thằng khốn nạn này 😩😩😩 nó lại hiện lên chửi tôi đúng cái tháng 12 này à. nó thì tốt đẹp lắm. chắc nó tốt quá nên mới ko sống được với nhau.

năm 2023 tôi dự định đi du lịch ra Hà Nội, Sapa, Mộc Châu, Sơn La chơi. để ăn dầm nằm dề nơi đất Bắc. Nói chứ tại có tiền nên muốn ra thưởng danh lam thắng cảnh đẹp. Hi vọng đừng thằng nào làm phiền bực bội tôi nha. 😩😩😩 trời ạ đi ra ngoài đó mà gặp lại thằng người tình cũ nó chửi cho phát thì thôi rồi tăng xông máu chắc con đột quỵ quá

À tháng này còn bị 92 chặn đường. má múa lửa xạo lolz trên mạng xã hội dữ quá. quen nhiều rồi chưa thấy tuổi nào thể hiện và xộn lào như năm 92. nhiều khi thấy ông mặt dày trơ tráo đáng ghét, nhưng thôi kệ về có người đợi nên ráng nhịn, chứ thằng 95 kia ko ở dc lâu, tôi biết mà. thằng 92 sống tính toán, khôn ăn người nhưng thể hiện ra ngoài yêu thương đạo lý. con sợ quá đi được một đoạn phải trồi về. nhưng cũng chả ở lâu. nếu kiếm dc cuộc sống mới. con lại đi tiếp.

Rắc rối bực bội ghê. hi vọng năm 2023 bình yên
Được cảm ơn bởi: nguyenhuyen.mtlhd
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nói chung cuộc sống như thế nào thì phải sống theo như thế 😤😤😤 ko có gì phải bàn cãi nhé. Tôi yêu cậu 1995 thật, nhưng cậu này làm tôi khó chịu, khó sống nên tôi bỏ đi. Tôi ít yêu ông 1992 hơn, nhưng sống với ông này dễ chịu hơn, nên tôi ở lại. Tôi kể một câu chuyện, khi tôi phân vân giữa hai người này. cho nên tôi làm một phép thử, tôi đồng thời cắt đứt liên lạc với hai người này luôn. người đầu tiên tôi nhớ đến là 1992, và người đầu tiên trả lời tin nhắn của tôi là 1992. cho nên sự tồn tại của 1995 là ko cần thiết nữa. tôi ko suy nghĩ nhiều đau đầu.

Ông 1992 kể từ khi làm ăn đổ nợ cũng tiền tỷ, tiền bạc mất hết, làm xong thủ tục li dị vợ,thì sống lang bạt kỳ hồ, vào đây buôn bán, mở cửa hàng bán quần áo thời trang, rồi mở cửa hàng buôn bán thực phẩm, làm nhiều công việc. Anh ta rất trẻ đẹp, nhìn anh ta ngoài 30 tuổi nhưng chỉ như mới 23.24 tuổi. vô cùng trẻ đẹp. như tôi đã từng nói. Ông 1992 rất đẹp trai phong độ. Tôi cũng cảm thấy hãnh diện khi trong lúc mình thất bại nhất, xuống cấp nhất, bên cạnh mình có một người đàn ông đẹp như vậy. Khác với hình ảnh tôi, xù xì, xấu xí. Đó là lý do tôi cãi vả với người tình cũ. Bên cạnh tôi có người đàn ông rất đẹp và rất điển trai. cho nên không ai gọi tôi được.

Anh 1992 điển trai trẻ đẹp thế này. Có bị mù màu mới yêu thằng 1995 ? Bà Huyền đúng là bạn tốt của tôi trên diễn đàn lý số. lúc đầu tôi quen thằng 1995. bà ấy đã chỉ cho tôi thằng 95 ất hợi là thằng đàn ông mất dạy. đã cản tôi. bây giờ sau mấy tháng bình tĩnh xem lại. bà ấy đúng.

tôi ko ngại chi tiền ra, cũng ko ngại nếu bị mất tiền cho Anh 1992. khi đi đến đâu ai cũng ghét mình, coi khinh và tìm mọi cách hại mình, nhưng có một người vẫn hết sức ngọt ngào, săn đón dù mình ko mang lại được một lợi ích nào cho họ ? Mà anh 92 đó lại thật sự rất đẹp trai phong lưu hào hoa nữa ? vậy họ xứng đáng nhận nhiều hơn. Nếu như một người có thể ở bên bạn, chăm sóc và trò chuyện, thì khi nào bán đất hay bán nhà có tiền. Bạn cũng có thể cho tiền người tình mở thêm cửa hàng mà ? (bây giờ chưa có nên chưa cho, nhưng bán nhà bán đất được có sẽ cho Anh 92) ngoài anh 92 ra chắc ko cho ai một xu nào hết.

Tôi nói thật cuộc sống giờ thực tế, bạn có thể yêu, rất yêu ai đó như 1995. nhưng khi đi với nhau, ngủ với nhau, trò chuyện với nhau, khi bạn sống với nhau, ăn uống với nhau, bạn ko hợp. thì các bạn cũng nhanh chán ghét nhau và bỏ nhau thôi. thế nên giờ mới bỏ nhau li dị li hôn nhiều vậy. Chẳng có gì gọi là Lòng xào dưa 30k hết, đơn giản các bạn ko còn tình cảm, ko còn phù hợp. bạn chẳng làm gì có lỗi với ai. chỉ sống cuộc đời bạn và quyết định lối đi riêng.

Tôi tưởng tôi yêu thằng 95 đến khi tôi đi du lịch với nó mấy ngày thì ... đkm... tôi đéo thể chịu được thằng mất dạy này khi ở chung với nó nữa. đéo thể chịu đựng dc thêm 1 ngày nào nữa. tình trạng giống vs thằng 86. tôi ghét mấy thằng ở bẩn và giống như một em bé lúc nào cũng muốn được người ta chăm sóc. đcm bạn ko thể hiểu được khi mà lấy một thằng chồng hay trải nghiệm vài thằng bồ mà giống như đứa trẻ con cần dc chăm sóc và vỗ về. tôi phát điên lên luôn ấy...

Tôi nhận ra anh 92 là định mệnh của đời tôi từ khi tôi đi với anh mấy ngày. anh chăm sóc tôi rất tốt. anh ko ở bẩn và ko đòi hỏi tôi phải chăm anh.

Lập gia đình và có một gia tộc xấu, một mẹ chồng xấu, kèn cựa chửi bới bạn, chồng bạn nhìn như thằng ăn mày dơ bẩn xấu xí ? hay đem toàn bộ tiền tiết kiệm gửi ngân hàng lấy tiền đi du lịch, sống hưởng thụ hết thời tuổi trẻ, có người tình trẻ đẹp ở bên, hết sức săn đón và dịu ngọt, chăm sóc ? bạn thích cuộc sống nào ?

Anh 1992 đó tuy nhiên có vài điểm xấu đáng lưu ý. điểm xấu của anh ấy là anh ta hơi mưu mô, anh ta rất toan tính và ích kỷ nhé và khá... bần tiện keo kiệt ích kỷ vì trai bắc thằng nào cũng bần tiện keo kiết cả( so với những ng tình cũ tôi thấy thế). Tôi có cảm giác anh ta là người bất chấp, vì một mục đích nào đó anh ta có thể bất chấp tất cả. Nhưng cái giá tôi trả, tôi là người chấp nhận. Tôi mong anh ta có cuộc sống thật tốt và có nhiều tiền để nuôi con anh ta và lo cho con anh ta. Tôi tận đáy lòng muốn gửi lời cám ơn anh ta. vì cuộc sống một mình mà ko có bạn bè nào, hay ko có gia đình thì rất cô đơn. mà từ ngày tôi quen anh 92 vào năm 2022 này. cuộc sống của tôi sôi động rất nhiều và ko phải rơi vào cô đơn trầm mặc nữa.

Nhưng đâu phải chọn anh 92 rồi đâu được ko chọn lại nữa ? nếu có lựa chọn tốt hơn thì bỏ anh 92 đi theo cũng được mà ?

Tôi không chọn cuộc sống mà cuộc sống chọn tôi. nghĩa là tôi ko hành động vì tôi thích thế (tôi rõ ràng ngay từ đầu là yêu 1995. nhưng cuộc sống chọn lựa cho tôi). tôi khẳng định cuộc sống lựa chọn cho tôi. tôi ko lựa chọn được. tôi là kiểu người thân bất do kỷ.

Năm 2022 tôi quyết ko để cho cha thu hết lợi tức thuê nhà để cho em trai nữa. Em trai đã cư xử ko tử tế, thế nên tôi quyết định lật kèo với em trai luôn. Tôi biết sau này nó sẽ phá thêm nhiều cái. nhưng kệ nó chứ. nó có tốt gì trước giờ đâu. Tôi ép cha phải lên toà án để đưa lại một nửa số tiền thuê nhà cho mẹ. là 20 triệu 1 tháng. chuyển thẳng qua tài khoản của mẹ. và lên luật sư để làm việc. lập. và thoả thuận ghi rõ. khi nào bán căn nhà 20 tỷ thì tôi sẽ được một phần. hoặc sang tên cho tôi căn nhà nhỏ hơn trị giá khoảng 6.7 tỷ.

Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tình hình tôi nghĩ khả năng ở lại bên nam giới sinh năm 1992 khá thấp đấy. Tôi cứ nghĩ mình sẽ ở bên cạnh anh ta lâu hơn một chút, nhưng thời gian có vẻ ko có nhiều. Tôi đã tìm được người phù hợp hơn. Cho nên tôi quyết định hẹn anh ta ra gặp một lần cuối cùng đi cafe vậy, để tôi quyết định xem mình cho anh ta đi luôn hay sao. Nữ 94 và nam 92 về cơ bản là tính cách không hợp nhau. Hoả kim tương khắc. Tôi chịu thôi chứ khắc mấy thằng kiếm phong kim nặng lắm. Tôi chỉ hợp trai sinh năm 1990 thôi, tuổi Canh Ngọ ấy, còn lại tôi khắc hết. Thằng bồ 1992 lên từ instagram cho đến tik tok, face đăng bài kêu thất tình, xong tôi có người tình mới, đàn bà là xạo lắm, ko tin được, rồi kêu tôi làm nó mệt mỏi quá =)) tôi buồn cười vkl. thằng 1992 đúng chất con buôn (con buôn thì nói con buôn chứ nói dân làm ăn nghe buồn cười lắm ạ mình phải dùng từ đúng với bản chất con người 😁😁😁, coi trọng đồng tiền, sống tính toán lắm ạ. Nói chung anh ấy đẹp trai phong độ phong lưu hào hoa, dẻo miệng ngọt ngào (đàn ông mà thảo mai ghê) chỉ có keo kiệt bần tiện và bên trong thối nát. Người tình nên cũng ko quan tâm tính cách, miễn ko làm ảnh hưởng đến tôi là được rồi. Nói chung là: kệ anh ta đi. Mình đang lên lý số để gõ phím nói xấu thằng 1992 😁😁😁 hí hí.

thằng 1992 này kêu em tết này về dưới nhà nó chơi. thăm bố mẹ nó với thăm con nó này kia. mà nó hỏi vấn đề này tới 3 lần luôn rồi ý >_< nói chung về thì nếu sau này còn quen thì phải về chứ ko trốn được. nhưng giờ cứ từ chối đã nha. tại thằng này nó làm em bực quá. tết em trốn nó nhẹ cái đã. qua tết tính. giờ cũng đang thích thằng khác nản muốn bỏ rồi ak.

Công nhận gần Tết nghỉ làm luôn thoải mái ghê. qua năm 2023 dẹp vụ chứng khoán. từ nay tôi xin thề. xin hứa tới chết cũng ko chơi cờ bạc nữa =)) . Cha tôi cho 30 triệu tiêu vặt, tôi làm một tour đi miền tây suốt luôn. đi từ đầu tháng 12 tới giờ vẫn chưa về. Ăn dầm nằm dề một tháng ở miền Tây. hình vui chơi cả đống. về quê ngoại tha hồ làm đại gia, dẫn cả dòng họ, cậu, mợ, thím, đi ăn nhậu, đi cà phê, cà pháo, hát karaoke =)) trước giờ tôi toàn đi chơi một mình không à. cuối năm 2022 đi chơi với cả dòng họ vui ghê. tết này ko ăn tết ở nhà. tết âm lịch nay cha cho thêm 30.40 triệu nữa. về miền tây ăn tết xong dẫn nguyên dòng họ bà con đi chơi hết. xong mua đồ qua nhà dòng họ nhậu nhẹt. cậu nói tôi thích con trai miền tây đứa nào ko. tôi mới chọn được một đứa =)) nói chung đẹp là thích. con trai miền Tây thật dễ thương. ko quá tươi hay quá đẹp trai như Trai Bắc, nhưng nhìn dễ chịu đỡ ngứa mắt hơn. nếu tôi sống hoà hợp với trai miền Tây, tôi sẽ bỏ hẳn 1992 để đi theo cậu miền tây này. cậu trai miền tây này tuổi hợp với tôi. ko đẹp rực rỡ nổi bật như những người tình cũ. mà rất hương đồng gió nội.

Không như người tình khác, cậu trai người miền tây này thật sự rất hiền lành và trầm tính. cậu ấy mang đến cho tôi cảm giác dễ chịu lắm. cho nên tôi định nói lời kết thúc tất cả với 1992 để đến với cậu này. nói rằng cám ơn thời gian qua đã chăm sóc tôi và mỗi ngày anh đều quan tâm tôi. nhưng tôi đã thích một người khác rồi.

nếu tôi lấy chồng gốc người miền tây, thì gia đình họ hàng chồng sau này cũng là họ hàng gia đình tôi

đời tôi lúc thì rất khổ, đói rách hoàn toàn. lúc thì có rất nhiều tiền (cha bán đất được cho, thắng cờ bạc chứng khoán gì đó. năm 2021 ăn kha khá). khổ thì tự chịu 😁😁😁 nhưng sướng cái thì mình muốn tất cả mọi người được sướng chung với mình. thay vì bao người tình, bao trai, bao bạn bè xã hội, vậy thì bỏ tiền ra bao nguyên dòng họ ăn uống cafe xả láng. Mua quà cáp đồ ăn qua nhà tặng. họ hàng bán gạo bán đồ khô mua chục ký khô về Sài Gòn ăn 😁😁😁

họ tiếp đãi mình thật nồng nhiệt. kêu tôi "nhìn như từ bên nước ngoài mới về" "ko biết làm gì nữa nhưng sao có tiền quá". tôi được họ hàng thương yêu từ nhỏ. nhớ thời thơ ấu, tôi sống một thời gian ở miền tây. tôi cảm giác chuyến đi này rất ý nghĩa. năm 2022 đây là chuyến du lịch đi qua các tỉnh miền tây này rất ý nghĩa nhất trong cuộc đời tôi.

nó nhắc nhở tôi về cội nguồn của mình, về dòng họ của mình, về quê hương mình. về cách sống của tôi. và tôi đã trả được cái ơn của dòng họ một phần vì đã yêu thương và bao bọc tôi suốt những tháng năm thơ ấu

tháng 5 này mợ tôi về từ nước ngoài, tôi tặng mợ và chị họ ba cái lắc vàng, một cặp nhẫn vàng và đôi bông vàng.

quê nội tôi là ở ngoài bắc. nhưng tôi hoàn toàn xa lạ với nơi đó. ko có tình cảm gì. anh em họ ngoài bắc đông lắm. nhưng ko bao giờ gặp

ước gì bây giờ, ông bà ngoại tôi, và những người năm xưa cũ còn sống.

có lẽ sau này lớn tuổi hơn tôi cũng về miền tây thôi 🤗🤗
sau này tôi dự định nhà cửa sài gòn thì cho thuê, về miền tây mở nhà hàng và quán cafe bán.

Được cảm ơn bởi: ThichNgheNhac789
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Một ngày cuối năm, tôi quyết định chia tay Nam giới sinh năm 1992, với những lời lẽ hết sức sắc bén hệt như dao đâm, và kết thúc mối quan hệ này trong sự khinh miệt ghê tởm lên tới mức tối đa lẫn chán nản. Hồi trước đây cách đây 10 năm, năm 2014 tôi cũng bị một thằng mệnh Kiếm Phong Kim sinh năm 93 quấy rối thế nào, thì thằng 92 cũng quấy rối tôi nguyên năm 2022 này hệt như vậy. Đây là người thứ ba trong cuộc đời tôi phải chặn hết từ Tik tok đến instagram lẫn cả facebook vì tôi ko thể chịu đựng được lâu hơn sự bực bội lẫn khinh bỉ. Tôi quá bực bội khi gặp mệnh Kiếm Phong kim. Lần đầu tiên trong đời tôi chửi một người chỉ từ lần gặp đầu tiên. một mối quan hệ mà làm tôi bực bội hết sức có thể. thằng kiếm phong kim sinh năm 1993 và cả mày 1992 đều là đồ cặn bã xã hội.

Từ ngày quen anh Nhâm thân (92). Mẹ tuổi Tuất(70) chửi suốt ngày. cậu ruột tuổi dần (1974) cũng cà khịa tối ngày. bạn thân tuổi tuất (1994) chửi. mày quen thằng dơ bẩn. chả làm đc con mẹ gì. ngay cả tiền ăn tiền phòng cũng xoè tay ra xin. gặp tao tống mẹ thằng đó với cha con nó đi. có tiền quá đi chu cấp cho nó hả.

hẹn anh ấy ra để nói lời chia tay. chứ bực bội chịu đựng hết nổi rồi. trời ơi cái loại gì. từ tiền ăn đến tiền phòng cũng để gái trả. đồ mất dạy đê tiện bần bòn giẻ rách. đến cả mấy chục ngàn nó còn sợ mẻ tiền nữa. mà trong khi đó tôi đã định tạo điều kiện cho cha con nó có cuộc sống tốt hơn. cho tiền nó mở thêm cửa hàng nhập hàng buôn bán. mà giờ nó mất dạy quá rồi. riêng mày là phải biến. cha con mày mà quay lại đây. tao mướn mấy thằng xã hội đen chém chết mẹ mày. tao cho tiền tụi nó lụm mày luôn thằng chó khùng. thằng điếm.

"Ngoại trừ việc anh có gương mặt giống Đăng Khôi người yêu cũ tôi thì anh chỉ là một thằng khùng vô giá trị. anh sống quá tính toán và coi trọng đồng tiền. tôi gặp nhiều người đàn ông giống người yêu cũ. nhưng toàn lũ vô giá trị cả."

"tôi cá cô chả bao giờ quên dc quá khứ. sau này cô có quen ai hay lấy chồng. cô chả bao giờ quên dc. con ng ta muốn hạnh phúc thì phải biết buông bỏ. nếu anh ta tốt anh ta ko bỏ cô."

"anh đừng có miệng lưỡi xảo trả giở thói mất dạy ra ở đây nhé. mối quan hệ của người ta anh biết cái đếch gì mà nói. người ta cãi nhau ko sống được với nhau thì người ta bỏ nhau.dù sao Đăng Khôi cũng tốt có tự trọng và có giá trị hơn cái loại như cha con anh. năm 2020-2021 nhờ có nó khuyên bảo tôi nhiều thứ, nhà tôi thắng chứng khoán được mấy tỷ. mua dc chiếc xe hơi gần 2 tỷ vs 2 miếng đất. cái nhà 20 tỷ này đáng lẽ bị đứt vào năm 2019 rồi đó. đưa lên toà án thẩm định cắt luôn. nó bảo tôi giữ lại cho thuê rồi tìm công việc gì đó mà làm. Đéo thằng nào tốt hơn được thằng Khôi. cấm mày ăn nói bố láo đụng đến thằng người yêu cũ tao. tao với nó ko ở được với nhau cũng đéo liên quan gì tới mày. dám nói thêm nói bớt tao chém chết mẹ. đ ụ má mày thằng chó khốn nạn này. mày dám chọc ghẹo tao hả thằng lolz này.

"tôi nói cho cô biết. người nhà lúc nào cũng tốt hơn người ngoài như loại như cô. người ngoài đôi khi tốt hơn nhưng ko bao giờ bằng người nhà vì người nhà ko bao giờ bỏ ta đi. Con Hà nó tốt hơn cô."

"mày dám so con đĩ hớt tóc bá dơ với tao hả. mày đúng là loại ngu dốt ko biết nặng nhẹ gì. vợ mày bỏ đi từ hồi con mày được 5 tuổi. con hớt tóc đó là cái đéo gì. nó phá thai mấy lần rồi. nó ngủ với bao nhiêu thằng rồi. nó là con đĩ chó bị chồng nó bỏ đứt nó với thằng con nó. mayd chỉ là thằng đi hốt vỏ ốc đổ đi. nó là cái thá gì so với gái tân chưa chồng như tao. mày ăn nói bố láo. mày định ở đây sống một mình mở cửa hàng buôn bán xong rồi ôm 1 số tiền về nuôi nó vs con nó á. nói cho mày biết. vài bữa mày ko chu cấp nổi cho con hớt tóc gội đầu đó nó bỏ mày ngửa lolz cho thằng khác chơi để kiếm thêm đấy. định lùa tiền tao để nuôi con hà á ? mày mơ đi. mày thử thất bại xem con đĩ Hà có dám ở lại ko hay con mất dạy đó cặp ngay thằng khác. tao sẽ để thời gian chứng minh. để mày biết đá biết vàng. khỏi có thái độ bố láo với tao. tao sẽ dạy cho mày biết. mấy con đĩ hớt tóc là như thế nào. mày tưởng tao ko chơi với mấy con hớt tóc bao giờ á ? mày tưởng tao ko va chạm xã hội để ko biết mấy con hớt tóc là loại gái gì hay sao ?

Nói chung, mối quan hệ giữa 1992 và 1994 phải kết thúc ngay lập tức.

Tao mà thấy bất kỳ thằng nào mệnh Kiếm Phong Kim tiếp cận tao, hay mấy thằng sinh năm 89, là tao vác mã tấu chém chết mẹ thằng đó. nó quá láo rồi.

Bất cứ thằng nào sinh năm: 92.93.94.84. 86 với 89 bước đến đây. chém chết mẹ hết !

Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sau khi tôi trải qua rất nhiều cuộc tình, những mối quan hệ rác rưởi. Tôi thấy tử vi thật đúng.

Kể từ nay về sau, tôi chỉ yêu và cưới đàn ông tuổi Canh Ngọ. sẽ ko bao giờ có ngoại lệ. yêu cầu những người sinh từ tháng 2 dương lịch canh ngọ trở về trước (là tuổi kỉ tị) ko tiếp cận tôi dưới tất cả mọi hình thức. và đàn ông nếu ko phải tuổi canh ngọ, đừng ve vãn tìm cách tiếp cận tôi. thật kinh tởm. mấy thằng súc vật hạ đẳng tuổi Nhâm Thân 92 là mấy con chó kinh tởm bẩn bựa. đồ mất dạy. mày giống thằng trung quốc sinh năm 1993. mày là một con chó mất dạy thằng chó Triệu sinh năm 1992. dòng họ Triệu là một dòng họ người trung quốc mất dạy. tao đ m cả lò dòng họ Triệu của mày, thằng khốn nạn. mày dám khiêu khích tao hả.

Thằng Trung quốc mất dạy. cả dòng họ Triệu của mày đứa nào cũng là mất dạy hết. nên mới sinh ra giống loài súc vật dơ bẩn mất dạy như mày. Cái loại không có mẹ dạy dỗ từ nhỏ như mày thì nên chết đi cho đỡ chật đất. Đồ mất dạy. Cút về trung quốc đi đm mày

đm mày tao sẽ cho mày biết thế nào là dám chọc tức tao thằng Triệu súc vật. Cha con nhà mày thử xuất hiện trước mặt tao từ nay về sau xem có đấm cho vỡ mồm mày ra ko thằng cặn bã xã hội Triệu súc vật ?

nếu tôi ko cưới được đàn ông tuổi canh ngọ, tôi tuyên bố mình sẽ độc thân cả đời.

Cậu trai tôi quê gốc miền Tây tôi đang tìm hiểu tuổi Canh Ngọ. Tên trùng với tên người yêu cũ cách đây 4 năm. Đăng Khôi. sao tôi thích con trai tuổi Canh Ngọ ghê gớm. rất là thích luôn ấy.

Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thật sự dù cháu có ghét Trung Quốc thì thằng Triệu súc vật cũng là người Việt gốc Hoa
Đã lâu rồi cháu ko đem ai đó ra giày xéo chửi bới dẫm đạp lên như vậy. Cháu điên máu, ko có kiềm được. trước một thằng trâng tráo trơ trẽn vô giáo dục lưu mang điếm mất dạy như thằng này.
Lần đầu đi uống nước với người yêu mà cháu phải giật lại ly nước trên tay nó luôn rồi hét lên đuổi nó về ngay giữa quán nước.
Nước này tao trả tiền. mày đéo được uống !
nó bần bòn moi tiền đủ kiểu luôn. tính cháu thì đéo cho đâu ạ. mà chửi mình mang khẩu nghiệp. nên cháu quyết định tống thằng trung quốc 92 như một con chó ra khỏi cuộc đời cháu. tại vì cháu mà quen nó càng lâu, là cái máu khẩu nghiệp lại nổi lên. mình chửi là cũng mang tội đó ạ.
trước cháu chơi với bạn hay đi chơi với cậu mợ, có nghèo cũng ko bao giờ keo kiệt. còn với loại này, mình quá bực nên mới làm những hành động đó và chửi mắng những lời rất khó nghe rất thô tục dã man như vậy. nói thật chửi như vậy nó tổn thương kinh khủng luôn đấy ạ.

từ ngày khoá mõm nó lại. may quá ko ai gọi điện làm phiền từ 6h sáng đến 12 giờ đêm nữa. ngày lại trở lại bình yên và tĩnh lặng như trước. thật kinh khủng. bị tra tấn suốt mấy tháng cuối năm 2022 gọi phá cháu liên tục luôn. châu muốn yên tĩnh để được ngủ, chơi game, xem film. ngày đéo nào cũng gọi mấy tiếng đồng hồ. mày có bị hãm lolz ko Triệu Thần Kinh. đ m cả lò dòng họ Triệu nhà mày.

nó mà làm phiền cháu nữa á. cháu nhắn tin cho người yêu nó cháu quyết chửi luôn đấy. mà con phò non đấy cháu còn mạt sát kinh hơn. nói chung là thằng 92 hay 93 ko đứa nào được làm phiền cháu. 89 cũng thế.

mình ko thiếu bạn để chơi với loại đó. mình cũng ko thiếu người đi chơi để gặp loại đó đâu.

nó phải cuốn xéo ra khỏi đây ngay và luôn.

Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”