Nhận nghiêm lý lá số Tử Vì (2)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
palmer
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số Tử Vì (2)

Gửi bài gửi bởi palmer »

Xem giúp mình lá số này hậu vận có tốt không? Sức khỏe và tiền bạc ra sao? Cảm ơn nhiều!
Tập tin đính kèm
tv.jpg (183.61 KiB) Đã xem 477 lần
Đầu trang

MieuGia
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MieuGia »

Bác xem giúp em tình duyên, công việc năm 2023 với ạ. Năm nay em chuyển việc mà công việc bết bát quá. Cô đơn mãi mà chẳng có mối nào ạ.
Tập tin đính kèm
Anh.jpg (182.97 KiB) Đã xem 454 lần
Đầu trang

moongirl
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi moongirl »

Nhờ bác xem giúp e ạ,
E đang muốn xem đường con cái, khi nào e có bé và vận mệnh e nói chung có suôn sẻ ko ạ :P
Tập tin đính kèm
1.jpg (183.16 KiB) Đã xem 435 lần
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

KENT đã viết: 11:16, 20/12/22
thien_quan đã viết: 10:58, 20/12/22
KENT đã viết: 09:21, 20/12/22 lasotuvi/2022/5E46Q6F6.jpg
Nho anh xem hạn công việc, gần hết năm mà mịt mờ quá
Chào em Ken

Dạo này em sao rồi ? Mọi người trong gia đình em chắc vẫn mạnh . Còn thằng bé con em chắc cũng đã lớn và đi học rồi phải không em ?

Quan có Kỵ là cả đời em phải luôn lo nghĩ về việc làm đấy . Nghèo cũng lo mà giàu sụ rồi cũng lo .

À em có tính có thêm bé nào không ? Tử có Thiên Lương Hóa Khoa là có thể có đến 3 bé đấy nhé , đứa nào cũng ngoan , thông minh và thành đạt cả . Có thêm để gia đình thêm hạnh phúc ...đôi lúc vui đùa với trẻ nhỏ cũng làm người ta bớt cảm thấy stress trong cuộc sống . Đã là công việc thì suốt đời vẫn là công việc . Lo lắng nhiều dễ mất tuổi xuân lắm em .
Cho anh chút thời giờ nghiệm lại ls rồi anh sẽ trả lời câu hỏi của em nha .

Thân

Anh Thiên Quan
Cảm ơn anh vì còn nhớ đến con em. Thằng bé học trường chuyên biệt cho trẻ cham nói, ơn chúa nó cũng có tiến bộ, chịu nói và biết hết chu và số, phần vì công việc em đang làm không phù hợp , nhưng vẫn cố làm để lo cho con, hai vợ chồng em chưa có du định gì thêm, dao này em khủng hoảng và là nghĩ nhiều vì công việc
Chào em Kent

Anh xem lại ls thì thấy năm nay(2022) em bắt đầu DV cung Tử 34-43 .
ĐV cung Tử can Kỷ có Phi Kị và Phi Lộc đồng nhập cung Quan gặp Lộc và Kị năm sinh . Vì 2 Hóa tiên Thiên và 2 Hóa hậu Thiên cùng bắt nguồn từ một Can(can Kỷ) nên bản chất giống nhau . Do vậy không có chuyên song Lộc hay song Kị ở cung Quan trong DV này . Tuy vậy Kị Lộc năm sinh ở Quan cũng được kích hoạt ở Quan nên 10 năm này công ăn việc làm của em sẽ có nhiều chuyển biến , tích cực lẫn tiêu cực .
Tương tự như vậy ở cung Tử cũng là cung Mệnh của DV , Hóa Khoa năm sinh cũng được kích hoạt nên thằng bé con em cũng được phát triển theo hướng tích cực . Và ở em , dữ cũng sẽ hóa lành trong giai đoạn này
Sao Địa Không thì có sức phá hoại về tinh thần . An ở Tật Ách thì ở trong đầu cả đời là chữ lo , thêm Cơ Cự đồng cung thì 10 năm này em càng nên nhịn nhục , càng nên tránh những chuyện thi phi trong công sở nếu không liên quan đến mình thì cũng nên làm người bàng quan thì mọi chuyện sẽ ổn .
Vui buồn là ở do mình . Vui cũng sống , buồn thì cũng sống thì tại sao mình không sống vui mà lại chọn cuộc sống với nhiều âu lo .

Anh Thiên Quan
Đầu trang

delight
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi delight »

Nhờ anh xem giúp hộ em lá số này, hiện tại cả công việc lẫn gia đình em đều gặp trắc trở nên cũng hoang mang không biết sau này có làm nên được không. Xin cảm tạ anh
Tập tin đính kèm
Nguyễn Minh Đức.png
Nguyễn Minh Đức.png (750.64 KiB) Đã xem 404 lần
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Qúy Dậu đã viết: 11:30, 20/12/22
thien_quan đã viết: 11:20, 20/12/22
Qúy Dậu đã viết: 09:25, 20/12/22 E xin phép đặt gạch ạ :)

Lá số giờ Mão: lasotuvi/2022/Q7DP2GHH.jpg
Lá số giờ Thìn: lasotuvi/2022/X4RQBH55.jpg

Anh thấy lá nào thông minh, xinh đẹp, dễ thương hơn thì anh xem giúp em với ạ. Em cảm ơn anh :">
Chào em

Hihi ls nào anh thấy cũng đẹp, cũng đầy sao như bầu trời Nói đùa cho vui vậy thôi .
Nếu em có ls giờ Mão thì em trông đẹp hơn mẹ em . Nếu ls giờ Thìn thì mẹ em đẹp và khéo hơn . Nói chung em và mẹ em đều đẹp cả.
Em thấy em hợp với lá nào thì chọn một lá và nhớ là ls của năm 2023 , nếu em muốn anh xem vận hạn năm sau .
Anh thì có cảm giác em hợp với ls giờ Mão hơn. Các bác trên dd nói với em như thế nào .

Anh Thiên Quan
Dạ đây là lá số của mẹ em ạ :D Đẹp và khéo hơn anh ạ :)) lasotuvi/2022/SLUD19D9.jpg

Trên diễn đàn mọi ng đang vote tỉ lệ 8:2 anh ạ (8 giờ Mão 2 giờ Thìn) 8->

Ps: E đã chỉnh link lá số sang 2023 rùi ạ :x
Em ơi

Em có thể nói chút về em và gd để anh nghiệm lại với 2 ls không ? Nếu em thấy không tiện hay ngại công chúng thì inbox cho anh cũng được . Nếu có hình thì càng tốt .

Anh Thiên Quan .
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Hello anh, lâu rồi mới thấy anh. Năm nay công việc cũng khá ổn, mong anh xem giúp em chuyện tình cảm về sau ạ :D

Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

aib đã viết: 11:37, 20/12/22
thien_quan đã viết: 11:24, 20/12/22
aib đã viết: 09:30, 20/12/22
Cảm ơn anh!
Em muốn hỏi là năm 2023 của em có tốt không. Năm 2022 mệt mỏi quá ạ.
Chào em

Em có thể gửi anh ls 2023 không ? Cảm ơn em .

Anh Thiên Quan
Dạ đây anh ạ
Chào em

Mệt mỏi ? Chắc là chuyện tình cảm phải không em .? Anh thấy hình như em không có may măn với phái nữ thì phải , mặc dù , đẹp trai, thông minh , giỏi giang và sống khá là có tình có nghĩa . Anh chỉ nói theo tượng trên ls . Đoán vậy không biết có đúng không ? . Kể cho anh nghe chút về em đi .
Để anh nghiệm lại với ls .

Anh Thiên Quan .
Được cảm ơn bởi: aib
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

thien_quan đã viết: 19:42, 20/12/22
Em ơi

Em có thể nói chút về em và gd để anh nghiệm lại với 2 ls không ? Nếu em thấy không tiện hay ngại công chúng thì inbox cho anh cũng được . Nếu có hình thì càng tốt .

Anh Thiên Quan .
Dạ em là con một, gia đình cơ bản, học lực khá giỏi, hồi bé hay ốm, đã từng đi du học và viết sách.

Mặt tròn, mắt cận, tính cách hướng nội ngoại tuỳ tâm trạng, hơi bướng và hay cười :D

Nói chung là con ngoan trò giỏi cháu ngoan bác Hồ ạ :))
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

aib
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi aib »

thien_quan đã viết: 20:00, 20/12/22
aib đã viết: 11:37, 20/12/22
thien_quan đã viết: 11:24, 20/12/22

Chào em

Em có thể gửi anh ls 2023 không ? Cảm ơn em .

Anh Thiên Quan
Dạ đây anh ạ
Chào em

Mệt mỏi ? Chắc là chuyện tình cảm phải không em .? Anh thấy hình như em không có may măn với phái nữ thì phải , mặc dù , đẹp trai, thông minh , giỏi giang và sống khá là có tình có nghĩa . Anh chỉ nói theo tượng trên ls . Đoán vậy không biết có đúng không ? . Kể cho anh nghe chút về em đi .
Để anh nghiệm lại với ls .

Anh Thiên Quan .
Chuyện tình cảm thì cũng chỉ là một phần thôi anh ạ. Nói chung là yêu xa thì tất nhiên là mệt mỏi rồi.
Còn về chuyện tiền bạc thì năm nay cũng đau đầu vì đầu tư thất bại, chơi coin thua lỗ.
Sức khỏe thì năm nay cũng không được tốt.
Công việc năm nay cũng không thuận lợi, em làm sale xuất khẩu mà năm nay bán không bằng một nửa năm ngoái.

Combo đủ thứ nên mới gọi là mệt mỏi ý anh.

Còn về phần anh luận thì khá đúng ạ.
Ngoại hình em cũng ưa nhìn nên thỉnh thoảng có bạn này bạn kia thích nhưng em không để ý, vì cũng đang có người yêu rồi mà yêu xa ạ.
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”