Nhận nghiêm lý lá số Tử Vì (2)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tuananh29
Chính thức
Chính thức

Re: Nhận nghiêm lý lá số Tử Vì (2)

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

thien_quan đã viết: 21:15, 17/01/23 Chào em Tuấn Anh

Dù em chưa có việc làm nhưng anh cũng muốn bàn về tình hình tài chánh trong ls của em nhé

Nghiệm về cung Tài

Cung Tài can Bính Thiên Đồng Hóa Lộc , Liêm Trinh Hóa Kị .
Như vậy cung Tài có Phi Lộc nhập cung Di , Phi Kị nhập cung Điền .

Tượng chủ về tiền em kiếm được phần nhiều là ở bên ngoài ( anh nghĩ em sau này ngoài việc làm trong công ty chính , em cũng có những công việc khác nữa) và tiền em kiếm được phần nhiều em để dành mua nhà hay đầu tư vào bất động sản
Đây là tượng cát lợi

Nghiệm về cung Điền

Cung Điền can Quý Phá Quân Hóa Lộc , Tham Lang Hóa Kị .

Như vậy cung Điền có Phi Lộc nhập cung Tật Ách , Phi Kị nhập cung Mệnh .
Tượng chủ về sau này nhà cửa của em khá là thoáng , em quan tâm khá nhiều vào nơi ở của em , không nơi nào bằng nhà và cũng có thể vì điều này mà sau này em có ý thích nhà em ở là nơi làm việc của mình.( Nghề IT mà làm việc tại nhà là đúng thôi em nhỉ? :) )
Và từ đó việc kiếm tiền của em được thuận lợi hơn . Và những lợi nhuận này do phi Kỵ của Điền nhập Mệnh nên rất khó thất thoát

Đây cũng là tượng cát lợi .

Nghiệm về cung Huynh Đê

Cung Huynh Đê can Kỷ Vũ Khúc Hóa Lộc , Tham Lang Hóa Quyền, Văn Khúc Hóa Kị
Như vậy cung Huynh Đệ có Phi Lộc nhập cung Tật Ách , Phi Kị nhập cung Quan .

Như em cũng hiểu cung Huynh Đê là cung Điền hay là Kho của cung Tài . Nghĩa là cung Huynh Đê ngoài nghĩa anh chị em ruột thịt nó còn có nghĩa là cung chỉ về tiền bạc , của cải em dành dụm nữa

Và ở đây anh chỉ nói về ý nghĩa về Tài Chánh của cung Huynh Đệ .

Cung Huynh Đệ có Phi Lộc nhập cung Tật Ách chủ về kinh tế đầy đủ , kiếm tiền dễ dàng , đời sống vật chất tốt .
Nói như vậy chắc em lại thắc mắc tự hỏi mình bây giờ héo thấy thảm luôn , kiếm một việc làm cũng không ra mà anh Thiên Quan này lại bảo nào là tài lộc dồi dào , nào là kiêm tiền dễ dàng không hiểu có nên tin anh ý không nữa .

Anh chỉ nói tượng ls của em là vậy nhưng cái này còn gắn liền liền với hai chữ thời vận nữa phải không em ?.

Cung Quan trong ls của em là VCD có Âm Dương hội Khoa Lộc sáng chiếu thêm Triệt không Thiên Không nói chung sẽ có môt thời khá là vẻ vang , tỏa sáng . Nhưng do Triệt lại đi kèm với Tướng Ấn thì cách cục này cũng không tốt cho lắm .

Không tốt thì không có nghĩa là xấu em ạ .

Anh đã nghiệm nhiều lá số mà Quan có Tướng Ngộ Triệt thì thấy quả thật trong 30 năm đầu thì dường như làm điều gì đương số cũng không được như ý . Và điều đặc biệt là đúng y như khi anh ta vừa bước qua tuổi 30 là vận hạn của anh thay đổi đến 180 độ .
Kiểu như cụ Thiên Lương bảo sao Triệt như là cái thắng . Em như chiếc xe chạy ì ạch trong phố chợ đông người vì phanh bị hãm . Ngay cả người đi xe đạp hay khách bộ hành cũng qua mặt được cười thầm . Rồi đến con đường cao tốc , phanh được nhã ra . Những người quay lưng ấy với em chỉ biết hửi khói xe của em thôi :) .

Cung Huynh Đê có Phi Kị nhập cung Quan có nghĩa sau này những khoản tiền em dành dụm được đổ vào đầu tư .

Để anh xem đầu tư có tốt hay không anh phải xem Phi Kị của Quan chảy về cửa nào nhé .

Cung Quan can Nhâm Vũ Khúc Hóa Kị .
Quan có Phi Kị nhập cung Tật Ách .
Tượng chủ về nếu em sau này dùng những khoản tiền em dành dụm được đổ vào đầu tư thì lời cũng có nhưng em phải gánh vác khá là nhiều áp lực và có thể như vậy cho đến già .
Bản thân của Phi Kị của Quan mà nhập Tật Ách đã có nghĩa là em luôn có cảm giác mắc nợ với sự nghiệp nếu còn bỏ tiền đầu tư thêm thì sẽ chịu nhiều áp lực hơn .
Đây không phải là tượng cát lợi cũng không phải là hung tượng .

Như vậy luận về tài chánh em có 3 tượng : 2 tốt , 1 trung bình . Chốt lại anh nghĩ cũng gọi là khá . Tốt hơn hay xấu hơn sau này sẽ tùy thuộc nhiều vào những quyết định về hướng đi sau này của em .

Em phản hồi anh một chút . Nói những suy nghĩ và mơ ước trong em nếu em không ngại . Anh sẽ liệu và nhìn ls mà nghiệm lý tiếp cho sát với ý em . Anh chờ em nhé .

Anh Thiên Quan .
Em cảm ơn anh Thiên Quan nhiều ạ. Biết anh tết dù bận nhiều việc, nhưng anh vẫn dành thời gian ra luận giúp em chi tiết như vậy, em thực sự rất cảm kích ạ.

Anh nghiệm về cung điền, em nghĩ là đúng với em, em khá quan tâm đến nơi ở và không nơi nào bằng nhà.

Anh nghiệm về cung quan, đúng là hiện tại em làm điều gì cũng ko được như ý, em luôn có cảm giác bản thân mình luôn có thể làm tốt hơn hiện tại nhiều lần.

Nói về suy nghĩ, ước mơ tương lai. Thực sự hiện tại em chưa tính đến con đường lâu dài là sau này khi đi làm, thì sẽ làm những công việc gì khác, hay đầu tư gì đâu ạ. Mong muốn sau này có tiền giúp đỡ người thân, gia đình, lấy vợ và có 1 cuộc sống bình thường, chắc ai cũng mong muốn vậy và em ko phải ngoại lệ ạ.
Đặc biệt em có 1 ước mơ lớn nhất, ước mơ em hay suy nghĩ tới nhất, đó là sau này nếu kiếm được nhiều tiền em sẽ làm từ thiện anh à. Tự mình thành lập được 1 quỹ từ thiện, quỹ xã hội (hơi viển vông và ko thực tế, bản thân lo chưa xong mà bày đặt lo cho người khác, nhưng mà ko ai đánh thuế ước mơ anh nhỉ)
Từ hồi bắt đầu học đại học, em đã tự hứa với bản thân sau này khi có công việc ổn định, em sẽ dành một vài phần trăm nào đó tiền kiếm được hàng tháng để làm từ thiện, giúp đỡ những người khó khăn hơn mình.

Em mong được nghiệm lý từ anh ạ.
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

Ad29
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ad29 »

thien_quan đã viết: 20:12, 18/01/23
thien_quan đã viết: 19:06, 18/01/23
Ad29 đã viết: 11:19, 18/01/23 Group FB Tử Vi Việt Nam.png
Chú xem giúp cháu về đường công danh sự nghiệp với ạ. Cháu đang theo học ngành QTKD tại một trường ở tỉnh nhà. Cháu có nên chuyển trường xuống Sài Gòn học ko ạ
Chào cháu AD29

Trong ls cháu có Thân Cư Di nên chú nghĩ cháu đi học xa thì sẽ có lợi cho sự phát triển hơn . Cháu có lẽ trực tính hơi nóng tí , đi học xa cần biết nhẫn nhịn nhiều cháu ạ. Vài dòng xem sơ cho cháu . Chú đang bận xem nhũng anh chị trước cháu . Nếu cháu có thể chờ chú sẽ nghiệm lý nhiều hộ cháu sau nhé . Ls cháu cũng tốt lắm , cố gắng học lên cháu nhé .

Chú Thiên Quan

À cháu ơi .Chú chỉ nhìn theo ls mà nói thôi . Cháu cũng nên liệu cơm gắp mắm , xem xét lại hoàn cảnh gia đình , tình hình tài chánh mà quyết định nhé . Đôi lúc nhà không đủ điều kiện hoặc cha mẹ già cần cháu phụ giúp thì đi học xa cũng không phải là chuyện tốt .

Chú nhìn ls của cháu thì thấy cháu cũng sống có hiếu lắm và càng về già thì sống càng có đức độ và có tình có nghĩa hơn . Mệnh có Thiên Quan Thiên Phúc . Thân cũng có Quan , Phúc thêm Ân Quang Thiên Quý . Phúc Đức cũng có Quang Quý lại hội đầy đủ Tứ Đức nữa .

Cháu cứ giữ cách sống đức độ của cháu thì Trời Phật phù hộ và được nhiều phúc ấm của tổ tiên .

Trước khi đi đâu hay làm điều gì cháu nghĩ là quan trọng , cháu nhớ ra bàn thờ tổ tiên thắp một nén nhang cầu nguyện thì mọi chuyện sẽ được suôn sẻ và tốt đẹp hơn .
Người ta thường nói hễ sống mà có đức thì được mặc sức mà ăn . Chú nghĩ điều này luôn luôn đúng . Không đúng với ai chứ luôn đúng với chú . :)
Dạ cháu cảm ơn chú đã xem và cho cháu lời khuyên. Cháu chúc chú năm mới có thật nhiều sức khỏe nhiều niềm vui, hạnh phúc, công việc suôn sẻ thuận lợi, chú nhé
Đầu trang

Shiank
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Shiank »

Mong đc bác nghiệm lý giúp ạ , không biết lá số này của cháu theo được ngành y hay không ạ và cháu muốn đc tìm hiểu thêm về bản thân mình
Cháu cảm ơn bác
Tập tin đính kèm
tvch.PNG (105.47 KiB) Đã xem 450 lần
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

tuananh29 đã viết: 04:04, 20/01/23
thien_quan đã viết: 21:15, 17/01/23
Link lá số: lasotuvi/2023/B8WIBGPP.jpg

Chào em Tuấn Anh

Dù em chưa có việc làm nhưng anh cũng muốn bàn về tình hình tài chánh trong ls của em nhé

Nghiệm về cung Tài

Cung Tài can Bính Thiên Đồng Hóa Lộc , Liêm Trinh Hóa Kị .
Như vậy cung Tài có Phi Lộc nhập cung Di , Phi Kị nhập cung Điền .

Tượng chủ về tiền em kiếm được phần nhiều là ở bên ngoài ( anh nghĩ em sau này ngoài việc làm trong công ty chính , em cũng có những công việc khác nữa) và tiền em kiếm được phần nhiều em để dành mua nhà hay đầu tư vào bất động sản
Đây là tượng cát lợi

Nghiệm về cung Điền

Cung Điền can Quý Phá Quân Hóa Lộc , Tham Lang Hóa Kị .

Như vậy cung Điền có Phi Lộc nhập cung Tật Ách , Phi Kị nhập cung Mệnh .
Tượng chủ về sau này nhà cửa của em khá là thoáng , em quan tâm khá nhiều vào nơi ở của em , không nơi nào bằng nhà và cũng có thể vì điều này mà sau này em có ý thích nhà em ở là nơi làm việc của mình.( Nghề IT mà làm việc tại nhà là đúng thôi em nhỉ? :) )
Và từ đó việc kiếm tiền của em được thuận lợi hơn . Và những lợi nhuận này do phi Kỵ của Điền nhập Mệnh nên rất khó thất thoát

Đây cũng là tượng cát lợi .

Nghiệm về cung Huynh Đê

Cung Huynh Đê can Kỷ Vũ Khúc Hóa Lộc , Tham Lang Hóa Quyền, Văn Khúc Hóa Kị
Như vậy cung Huynh Đệ có Phi Lộc nhập cung Tật Ách , Phi Kị nhập cung Quan .

Như em cũng hiểu cung Huynh Đê là cung Điền hay là Kho của cung Tài . Nghĩa là cung Huynh Đê ngoài nghĩa anh chị em ruột thịt nó còn có nghĩa là cung chỉ về tiền bạc , của cải em dành dụm nữa

Và ở đây anh chỉ nói về ý nghĩa về Tài Chánh của cung Huynh Đệ .

Cung Huynh Đệ có Phi Lộc nhập cung Tật Ách chủ về kinh tế đầy đủ , kiếm tiền dễ dàng , đời sống vật chất tốt .
Nói như vậy chắc em lại thắc mắc tự hỏi mình bây giờ héo thấy thảm luôn , kiếm một việc làm cũng không ra mà anh Thiên Quan này lại bảo nào là tài lộc dồi dào , nào là kiêm tiền dễ dàng không hiểu có nên tin anh ý không nữa .

Anh chỉ nói tượng ls của em là vậy nhưng cái này còn gắn liền liền với hai chữ thời vận nữa phải không em ?.

Cung Quan trong ls của em là VCD có Âm Dương hội Khoa Lộc sáng chiếu thêm Triệt không Thiên Không nói chung sẽ có môt thời khá là vẻ vang , tỏa sáng . Nhưng do Triệt lại đi kèm với Tướng Ấn thì cách cục này cũng không tốt cho lắm .

Không tốt thì không có nghĩa là xấu em ạ .

Anh đã nghiệm nhiều lá số mà Quan có Tướng Ngộ Triệt thì thấy quả thật trong 30 năm đầu thì dường như làm điều gì đương số cũng không được như ý . Và điều đặc biệt là đúng y như khi anh ta vừa bước qua tuổi 30 là vận hạn của anh thay đổi đến 180 độ .
Kiểu như cụ Thiên Lương bảo sao Triệt như là cái thắng . Em như chiếc xe chạy ì ạch trong phố chợ đông người vì phanh bị hãm . Ngay cả người đi xe đạp hay khách bộ hành cũng qua mặt được cười thầm . Rồi đến con đường cao tốc , phanh được nhã ra . Những người quay lưng ấy với em chỉ biết hửi khói xe của em thôi :) .

Cung Huynh Đê có Phi Kị nhập cung Quan có nghĩa sau này những khoản tiền em dành dụm được đổ vào đầu tư .

Để anh xem đầu tư có tốt hay không anh phải xem Phi Kị của Quan chảy về cửa nào nhé .

Cung Quan can Nhâm Vũ Khúc Hóa Kị .
Quan có Phi Kị nhập cung Tật Ách .
Tượng chủ về nếu em sau này dùng những khoản tiền em dành dụm được đổ vào đầu tư thì lời cũng có nhưng em phải gánh vác khá là nhiều áp lực và có thể như vậy cho đến già .
Bản thân của Phi Kị của Quan mà nhập Tật Ách đã có nghĩa là em luôn có cảm giác mắc nợ với sự nghiệp nếu còn bỏ tiền đầu tư thêm thì sẽ chịu nhiều áp lực hơn .
Đây không phải là tượng cát lợi cũng không phải là hung tượng .

Như vậy luận về tài chánh em có 3 tượng : 2 tốt , 1 trung bình . Chốt lại anh nghĩ cũng gọi là khá . Tốt hơn hay xấu hơn sau này sẽ tùy thuộc nhiều vào những quyết định về hướng đi sau này của em .

Em phản hồi anh một chút . Nói những suy nghĩ và mơ ước trong em nếu em không ngại . Anh sẽ liệu và nhìn ls mà nghiệm lý tiếp cho sát với ý em . Anh chờ em nhé .

Anh Thiên Quan .
Em cảm ơn anh Thiên Quan nhiều ạ. Biết anh tết dù bận nhiều việc, nhưng anh vẫn dành thời gian ra luận giúp em chi tiết như vậy, em thực sự rất cảm kích ạ.

Anh nghiệm về cung điền, em nghĩ là đúng với em, em khá quan tâm đến nơi ở và không nơi nào bằng nhà.

Anh nghiệm về cung quan, đúng là hiện tại em làm điều gì cũng ko được như ý, em luôn có cảm giác bản thân mình luôn có thể làm tốt hơn hiện tại nhiều lần.

Nói về suy nghĩ, ước mơ tương lai. Thực sự hiện tại em chưa tính đến con đường lâu dài là sau này khi đi làm, thì sẽ làm những công việc gì khác, hay đầu tư gì đâu ạ. Mong muốn sau này có tiền giúp đỡ người thân, gia đình, lấy vợ và có 1 cuộc sống bình thường, chắc ai cũng mong muốn vậy và em ko phải ngoại lệ ạ.
Đặc biệt em có 1 ước mơ lớn nhất, ước mơ em hay suy nghĩ tới nhất, đó là sau này nếu kiếm được nhiều tiền em sẽ làm từ thiện anh à. Tự mình thành lập được 1 quỹ từ thiện, quỹ xã hội (hơi viển vông và ko thực tế, bản thân lo chưa xong mà bày đặt lo cho người khác, nhưng mà ko ai đánh thuế ước mơ anh nhỉ)
Từ hồi bắt đầu học đại học, em đã tự hứa với bản thân sau này khi có công việc ổn định, em sẽ dành một vài phần trăm nào đó tiền kiếm được hàng tháng để làm từ thiện, giúp đỡ những người khó khăn hơn mình.

Em mong được nghiệm lý từ anh ạ.
Link lá số: lasotuvi/2023/B8WIBGPP.jpg

Chào em Tuananh29

Cảm ơn em đã phản hồi . Những câu trả lời của em đã làm anh khẳng định ls của em hơn . Thú thật với em đôi khi xem ls của một người anh cũng không chắc là họ có cho mình đúng ls của họ với giờ sinh . Phải đợi sau một vài lần nghiệm lí và tương tác với họ anh mới xác định được . Ý anh không phải là họ xấu đâu nhé , đôi khi chính họ cũng không hiểu đó có phải là ls của họ không nữa .

Có lẽ em thất vọng khi anh bảo Quan của em vì Tướng Ngộ Triệt nên phải sang 30 thì vận hạn em mới suôn sẻ lại.
Anh thật vô ý và vô duyên quá . Đã vậy còn hỏi em nói lên suy nghĩ , ước mơ . Biết em chưa có việc làm thì ước mơ làm công việc thôi . Chỉ đơn giản vậy thôi cũng hỏi . Đôi khi nhìn ls riết rồi đâm sảng , không nhớ em đã phản hồi những gì nữa rồi hỏi bậy . Nếu anh làm phật lòng em , em thông cảm nhé .

Thật ra ls em không kém đâu em . Chỉ một chút bất đắc chí thuở thiếu thời không thể kết luận cuộc đời mình sẽ mãi như vậy mà buồn bã để không thấy hân hoan đón xuân như mọi người trong lúc này .
Như anh nói ở post trước . Em có cách Nghịch Thủy Kị ( của Hóa Quyền năm sinh ) ở Tuyến Mệnh Di . Những người có cách này thông thường thì thành đạt và may mắn .

Sách nói người có cách Nghịch Thủy Kị của Hóa Quyền Năm Sinh như em thì nên theo những ngành đặc biệt ít người theo thì mới có cơ hội phát triển tốt .

Và anh nghĩ em đã có khá là đúng đắn khi em bảo

" Em hiện tại đang tập trung học một mảng của ngành IT là kỹ sư dữ liệu. Cái em đang theo học này cộng đồng cũng ko nhiều, hơi khó và khá kén người, mấy năm nay vì sự phát triển của trí tuệ nhân tạo nên nó đang hot lên một tí " .

Những ngành mang tích cách chuyên môn đặc biệt thường thì hợp với ls của em .

Ngoài ra trên thực tế anh nghiệm thấy những người có mệnh cách Nghịch Thủy ,ở Tuyến Mệnh Di có cái may đặc biệt là họ rất dễ tránh khỏi những lỗi lầm đáng tiếc trong công việc hoặc nếu phạm phải rồi thì cũng chỉnh sửa lại kịp thời không để lại hệ lụy gì cả . Điều này sách không nói nhưng anh nghiêm chứng lại những người anh xem mà có cách cục này thì họ đều nói như vây . Sau này em đi làm nếu em cũng thấy vậy thì phản hồi cho anh biết với nhé .

Em biết không nói nếu bảo em trước tuổi 30 em không may mắn cũng không đúng . Nghiêm lại cung Di em sẽ thấy . Di tại Thìn có Thanh Long Lưu Hà .

Mình ôn lại một chút về sao Thanh Long em nhé

Thanh Long rất đẹp nếu ở hai cung Thủy là Hợi, Tý, hoặc ở cung Thìn (Long cư Long vị) cũng rực rỡ như trường hợp Long Kỵ, Long Hà.
Ngoài ra, các cách tốt kể trên, nếu có tại cung Mệnh, Thân, Quan, Di, Tài hay Hạn đều đắc dụng, đắc lợi cho đương số.

Còn Thanh Long, Lưu Hà thì có ý nghĩa Người gặp thời rực rỡ, có lợi cho phú quí, hôn nhân, sinh nở, thi cử (được ví như rồng xanh vùng vẫy trên sông lớn)

Cung Di trong ls em có Thanh Long Lưu Hà nằm tại Thìn tức Long Cư Long Vị . Thêm Khoa Lộc Quyền tụ hội và Di là phần cung được ảnh hưởng nhiều ưu điểm của Nghịch Thủy Kị cho nên về ý nghĩa danh lộc , sư nghiệp của em sẽ rực rỡ hơn .

Thêm vào đó Quan lại có Thiên Không thì em theo ngành IT lại càng hợp hơn nữa . Nói không phải nịnh chứ ngành IT mà không có những người Quan Thiên Không như em thì khó phát triển đến đỉnh cao được .

Cho nên lúc này anh chỉ biết khuyên em nên lạc quan , tích cực thì sớm hay muộn gì cũng được hồi đáp xứng đáng .

Có lẽ em sẽ tự hỏi không lẽ em phải đợi cho đến lúc 30 mới có việc làm . Không phải như vây đâu em . Bạn anh , những nguòi anh xem , có câch cục Quan có Tướng Ngộ Triệt như em đều có công ăn việc làm đàng hoàng trước 30 . Việc làm em sẽ có , vẫn tìm được ( sẽ nói với em ở phần vận hạn nhé ) nhưng sự phát triển vượt trội của Long Hà ấy thì em phải đợi đến sau 30 . Kiểu em bây giờ còn là cá chép , phải chờ lúc vượt vũ môn xong thì em mới đươc thành rồng và trổ được cái tài ngàn dặm của em . Anh nói đùa ví von vậy cho vui , em đừng tự ái và đừng giận nhé .

Em biết không đôi lúc nghiêm lí ls của em , không hiểu sao , anh lại thấy rõ ràng hình ảnh của anh ở nhiều năm trước . Có lẽ em và anh cũng xuất thân là con nhà giáo ,cũng có lúc học ra trường kiếm không ra việc làm và cũng có khoảng thời gian dài chia tay với người yêu .
. Mà không , em khác với anh nhiều lắm chứ , em giỏi hơn anh , đẹp trai hơn anh , tướng tá lịch sự, tính tình hiền lành hơn anh ( anh cũng hiền nhưng hơi ma giáo một chút hihi) và sau này em có vợ đẹp lắm luôn ấy .
Thê có Cơ Âm Hồng Hỉ Khoa Quyền Lộc thì vợ giỏi , trí thức , đẹp vui tính , duyên dáng . Chỉ có điều do có Tuần nên đường thê tử của em hơi bị chậm lụt và có lẽ vì vợ của em đẹp nên để được bé yêu em phải qua nhiều cạnh tranh .( Phục Binh)
Còn nói về tình duyên thì anh tệ lắm .
Sẳn ngày xuân , cho anh ôn lại chuyện cũ của anh để em nghe cho vui nhé . Hay ít ra tuy giờ em hơi héo tí nhưng em cũng cảm được hạnh phúc vì còn thấy mình hơn được một người :)

Hồi đó sau khi bạn gái anh bỏ đi , anh buồn lắm chắc cũng cỡ như em bây giờ hic. Rồi anh có việc làm , công việc cũng làm anh khuây khỏa . Nhưng thỉnh thoảng cuối tuần anh cũng theo bạn bè bia bọt vài chai . Ba anh lúc ấy cũng lo cho anh lắm,. Người bảo với mẹ anh là thằng Đ dạo này sinh tật , đi làm có tiền rồi bày đặt bia bọt rượu chè . Tôi sợ nó sinh hư , chắc hai vợ chồng mình phải kiếm cho nó một con vợ . Để vợ nó dạy nó , cho nó khỏi lêu lổng . Rồi không hỏi ý anh , ông cụ tìm được tấm hình của anh gửi cho một bác người làng ở Cali cho bác ấy xem mặt . Bác người làng này ngày ấy cũng vừa ở VN sang định cư , bác có cô con gái 9x . Nghe đâu lúc ấy cô cũng có ý chống lầy lắm vì khi được hỏi cô ý bảo bác người làng là phải xem mặt trước rồi cô ý mới quyết định . Nhưng khi xem được hình anh , cô ý cũng chẳng nói là ưng hay không , chỉ nói với bác người làng là cô ý muốn đi học tiếp và thích sống ở Cali hơn . Chuyện tưởng qua nhưng khoảng vài năm sau , trong một buổi trò chuyện thăm hỏi , bác người làng nhắc lại chuyện cũ và ngỏ ý muốn làm xui gia với ba anh . Lúc ấy ba anh vừa ở bệnh viện ra. Ông cụ bị tim em ạ . Ông cụ hỏi ý anh . Anh nói với ông cụ là thôi ba ráng khỏe mạnh hết bệnh đi rồi ba tính thế nào con theo thế ấy. Nhưng chẳng may , sau đó ba anh lại mất .

Chuyện tình cảm xui xẻo của anh chưa hết đâu em . Và năm vừa rồi ông anh Hai lại kiếm đâu môt bà 8x nọ và muốn làm mai cho anh . Bà này xem mặt anh rồi nói với anh Hai .Cái ông này ( ý bả nói anh) hồi nhỏ chắc té giếng hay sao mà cái mặt buồn thiu vậy . Chẳng là vì khi anh Hai anh giới thiệu , ảnh dấu anh . Ảnh gọi anh ra quán ngồi để bà đó ngồi ở môt góc xem mặt . Lúc ấy chắc anh đang ngồi suy tư về một lstv nào đó nên mặt mũi trầm tư không tươi tăn cho lắm. Nếu biết được xem mặt thì anh đã vuốt tóc tai , chải chuốt lại , nhăn răng cười cho được đẹp mặt rồi .
Mỗi lần có chuyên tình cảm không vui anh thường gọi bạn bè tâm sự . Nói chung nhờ có bạn bè anh cũng không thấy có một chuyện tình cảm nào làm anh buồn lâu cho được . Anh lại gọi một thằng bạn thân ra quán tâm sự. Nhưng lần này nó bận thay tã cho con nên không ra được . Nó nói tao bận bịu với con cái nên không ra được với mày . Mày đừng lo , trên đời này có nhiều người thất tình lắm . Tuy tao không ra an ủi mày được nhưng tao gửi mày bài thơ này đọc mày sẽ hết buồn ngay . Và nghe lời nó anh đọc bài thơ anh cũng thấy hết buồn thật . Ngày Tết , anh gửi bài thơ đó em đọc cho vui nhé .
Em phản hồi anh chút ,. Anh sẽ luận phần vận hạn ở bài post kế nhé . Cảm ơn em đã nghe chuyện của anh .

Chúc em và gia đình môt năm mới như ý và tràn đầy hạnh phúc.

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Shiank
Đầu trang

Snow Peak
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Snow Peak »

thien_quan đã viết: 10:20, 21/01/23 20. " Ở dơ " style

Nếu biết rằng em sắp lấy chồng
Anh về khỏi tắm thế là xong
Quần áo để nguyên cho trọn tháng
Kỷ vật cho em đêm động phòng.
Dạ anh Thiên Quan có nhận gia sư luyện speaking Tiếng Anh không ạ? Vì em thấy anh giải thích 1 vấn đề rất chi tiết lại nhẫn nại nên rất phù hợp với 1 đứa nói tiếng Anh dở ẹc lại ngốc nghếch như em ạ.
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Snow Peak đã viết: 11:13, 21/01/23
thien_quan đã viết: 10:20, 21/01/23 20. " Ở dơ " style

Nếu biết rằng em sắp lấy chồng
Anh về khỏi tắm thế là xong
Quần áo để nguyên cho trọn tháng
Kỷ vật cho em đêm động phòng.
Dạ anh Thiên Quan có nhận gia sư luyện speaking Tiếng Anh không ạ? Vì em thấy anh giải thích 1 vấn đề rất chi tiết lại nhẫn nại nên rất phù hợp với 1 đứa nói tiếng Anh dở ẹc lại ngốc nghếch như em ạ.
Cảm ơn em .

Anh bận lắm em ạ . Giờ làm đến 2,3 jobs . Môt cv chính của anh , tối về phụ giúp công ty nhỏ của gd và cuối tuần phụ giúp công ty ông bạn già đang mới phát triển . Ngày xưa cũng có khoảng thời gian anh cũng đi dạy tiếng Anh đấy chứ . Anh dạy ESOL vào những buổi tối ở một trường gần nhà , dạy cũng được 3 năm hơn cho những người nước ngoài . Trong gia đình mọi người báy giờ thỉnh thoảng còn gọi đùa anh là "anh giáo " . Nhất là mẹ anh . Ông cụ , bà cụ đều là nhà giáo cả . Họ cũng muốn anh theo họ . Anh cũng theo học vài lớp sư phạm đấy chứ nhưng lại không ra . Không ra thầy giáo mà ra thầy Tử Vi :). Đúng là nghề chọn người phải không em ?
Chúc em và gd một năm mới tài lộc dồi dào , an kháng thịnh vượng nhé em .

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: Snow Peak, THTA01, Shiank
Đầu trang

Snow Peak
Chính thức
Chính thức

thien_quan đã viết: 11:45, 21/01/23
Cảm ơn em .

Anh bận lắm em ạ . Giờ làm đến 2,3 jobs . Môt cv chính của anh , tối về phụ giúp công ty nhỏ của gd và cuối tuần phụ giúp công ty ông bạn già đang mới phát triển . Ngày xưa cũng có khoảng thời gian anh cũng đi dạy tiếng Anh đấy chứ . Anh dạy ESOL vào những buổi tối ở một trường gần nhà , dạy cũng được 3 năm hơn cho những người nước ngoài . Trong gia đình mọi người báy giờ thỉnh thoảng còn gọi đùa anh là "anh giáo " . Nhất là mẹ anh . Ông cụ , bà cụ đều là nhà giáo cả . Họ cũng muốn anh theo họ . Anh cũng theo học vài lớp sư phạm đấy chứ nhưng lại không ra . Không ra thầy giáo mà ra thầy Tử Vi :). Đúng là nghề chọn người phải không em ?

Anh Thiên Quan
woa tuyệt vời quá anh nhỉ, em cám ơn lời chúc của anh ạ.
anh làm nhiều công việc như vậy rồi lại dành thời gian cho diễn đàn, anh không cho trái tim mình có cơ hội được yêu thương ạ anh?
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Snow Peak đã viết: 11:54, 21/01/23
thien_quan đã viết: 11:45, 21/01/23
Cảm ơn em .

Anh Thiên Quan
woa tuyệt vời quá anh nhỉ, em cám ơn lời chúc của anh ạ.
anh làm nhiều công việc như vậy rồi lại dành thời gian cho diễn đàn, anh không cho trái tim mình có cơ hội được yêu thương ạ anh?
Vâng cũng có đấy chứ . Anh đang cố gắng . Em biết không cái chị " té giếng" ấy có lẽ sau này được anh Hai anh nói gì , anh không biết bằng cách nào nữa bây giờ chị ý thường ghé nhà anh gửi con và ăn cơm chung với gd . Chị ấy là bà mẹ đơn thân . Gia cảnh khá khó khăn thấy cũng tội nghiệp . Chi ý giờ là bạn học của Dì Út anh , đã có vài lớp học chung .
Ngày nào chị ấy quá bận bịu với việc làm việc học , mẹ anh cũng bảo chị gửi con ở nhà anh chơi và học hành chung với đứa nhỏ cháu anh . Ở bên đây người Việt mình không nhiều , nên ai cũng trân trọng tình đồng hương và giúp đỡ lẫn nhau lắm . Con bé nhỏ con chị ấy cũng quí gd anh lắm và khi rảnh rỗi anh cũng thường dẫn bé và các cháu ra công viên chơi và chỉ bé làm homework .. Anh vẫn gọi chị ấy là chị và xem chị ấy như là người chị trong nhà . Chị cũng tự nhiên lắm . Đến nhà anh lúc nào cũng ồn ào . Chị thỉnh thoảng thường gọi đùa mẹ anh là má và gọi anh là honey . . Mẹ anh và anh nghe vậy chỉ cười chứ không nói gì cả . Anh nghĩ nói chung găp được chị ấy cũng là cái duyên . Đã là duyên thì ngộ mà có chứ chẳng cầu mà được . Anh đang cố gắng tìm hiểu đây là cái duyên gì . Nhưng chắc cũng sẽ duyên lành như anh gặp với bất cứ người bạn nào khác của anh .
Hồi anh còn đi học , có môt ông thầy người Mỹ dạy và giúp đỡ anh và gd anh rất nhiều ở những ngày đầu gd anh đinh cư . Có một câu thầy nói anh nhớ rất rõ . Thầy bảo ở đất nước này hay bất cứ ở đâu , khi mình gặp hay làm việc chung với một người , mình thường thì không biết tương lai mình sẽ ra sao và người đó có gặp lại , hay sẽ đối xử với mình như thế nào Cho nên "You'd better end up any relationship with a pretty full note "

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: chephoarong, Snow Peak, Qúy Dậu
Đầu trang

Snow Peak
Chính thức
Chính thức

thien_quan đã viết: 13:19, 21/01/23 Hồi anh còn đi học , có môt ông thầy người Mỹ dạy và giúp đỡ anh và gd anh rất nhiều ở những ngày đầu gd anh đinh cư . Có một câu thầy nói anh nhớ rất rõ . Thầy bảo ở đất nước này hay bất cứ ở đâu , khi mình gặp hay làm việc chung với một người , mình thường thì không biết tương lai mình sẽ ra sao và người đó có gặp lại , hay sẽ đối xử với mình như thế nào Cho nên "You'd better end up any relationship with a pretty full note "

Anh Thiên Quan
You'd better end up any relationship with a pretty full note
Hay quá. This is the first time I've heard this. Can you say it in Vietnamese for us to understand clearly? Hihi
Đầu trang

May Mắn Mãi Mãi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi May Mắn Mãi Mãi »

Một năm nữa lại đi qua xin gửi theo tất cả những khó khăn, muộn phiền và lo âu... đón năm mới với biết bao điều vui tươi, ấm áp và tốt lành... cầu chúc cho anh và gia đình đặng an khang, gia đạo đặng an bình, gia sự đặng an hòa gia cảnh đặng an nhàn, gia nghiệp đặng an phát và gia trung đặng an lành!
<| MỪNG XUÂN QUÝ MÃO |>
<| MỪNG NĂM MỚI 2023 |>
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”