Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Em hỉu rùi.. bác ngoài miệng khen bài em giới thiệu "hay", nhưng thầm chê "buồn ngủ" :)) Phong cách của bác sơ qua em mới khám phá ra là hết sức dồn dập, sôi động, nóng bỏng... Giống như 1 bản tango "bốc lửa" vậy, phải hok nào? :>
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 23:44, 21/01/23 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

LadyR đã viết: 22:48, 21/01/23 Em hỉu rùi.. bác ngoài miệng khen bài em giới thiệu "hay", nhưng thầm chê "buồn ngủ" :)) Gu của bác sơ qua em mới khám phá ra là hết sức dồn dập, sôi động, nóng bỏng... Giống như 1 bản tango "bốc lửa" vậy, phải hok nào? :>
Haha :))
Này LadyR dễ xương.
Thú nhận đi, em hack não ca có phải hem ?

Sao ca nghĩ gì cũng biết thế :(

@: Bắt chước mn, ca cũng lấy 1 bài hát chúc tất cả các bạn năm mới thịnh vượng an khang, vạn sự như ý nha

Năm qua tôi có được gì sau những lần rong chơi
Năm qua tôi có được gì sau những bước chân rối bời
Năm qua tôi có được gì sau những lần chia tay
Và năm qua tôi có được gì sau những phút giây quay lại

Giờ là lúc nhìn lại xem một năm vừa trải qua
Buồn vui thế nào có giận hờn có thứ tha
Hài lòng hay thất vọng trưởng thành hơn hay vẫn ngây ngô
Như lúc ban đầu

Dù là như thế nào dù mọi điều đã có ra sao
Chỉ cần ngoảnh lại một nụ cười vẫn nở trên môi
Thành công thất bại chỉ là chuyện năm cũ thôi
Đón chào năm mới

https://m.youtube.com/watch?v=x4IwuZ7asH4
Được cảm ơn bởi: LadyR, Qúy Dậu, minhquang369
Đầu trang

Ronghoanggia
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ronghoanggia »

LadyR đã viết: 17:56, 30/12/22
Ronghoanggia đã viết: 17:34, 17/12/22
Nghành thời trang của em là thiết kế quần áo may mặc cho công ty á chị.
Em cũng hay nói về cung thê nhiều là vì năm 2021 lưu niên đại hạn ứng vào cung thê nó làm em rất mệt mỏi, cũng là năm dịch hoành hành nhà nước đóng cửa, gia đình em đang ở TP thất nghiệp, suốt ngày ở nhà làm em bị tress rất nhiều và xa lánh ba mẹ hơn, không nói chuyện với ai cảm giác như bị tự kỷ, Đi tiêm vacxin thì không đc do tim đập nhanh, cũng là lúc đó gia đình em dính bệnh, bắt đầu là mẹ em ( mẹ bị nặng nhất tới anh rồi tới ba đến em là bị nhẹ ), cũng may là lúc đó em chán nản không còn sợ gì nữa nên không sao ( tưởng đâu đại dịch này là đi rồi ), Lúc sau đó đi cách ly làm tinh thần phấn chấn hơn vì đc ra khỏi nhà, do đc các bác sĩ chăm sóc kĩ càng nên em và ba đc về sớm còn anh và mẹ ở lại thêm vài ngày ( lúc đó buồn vui lẫn lộn, vui vì đc về sớm còn buồn vì đc về nhà), tầm tháng 10 nhà nước mở cửa ( gia đình em cũng đc trợ cấp tiền mỗi người đc tầm 1 triệu rưỡi hơn) và 1 tháng sau đó em 1 mình về quê và thật may mắn đc tiêm 2 mũi vacxin và đc nhận thêm 1 triệu rưỡi hơn cho người ở TP tổng cộng đc nhận hơn 3 triệu, bây giờ khi biết tử vi nghiệm lại vẫn thấy có gì đó vẫn đúng, đúng là trong cái rủi cũng có cái may, cái may là tiểu hạn cung tật ách không xấu lắm, còn cái rủi là tới bây giờ vẫn còn ám ảnh ngày tháng đó làm tính em thay đổi rất nhiều, ít nói chuyện và không thích ở gần ba mẹ nữa. đến giờ thì em đã tìm đc niềm vui ở tử vi nên cuộc sống đang dần ổn định lại và cởi mở hơn, em cũng chia sẻ chút ít thông tin để chị có cơ sở nghiệm lý hêhê.
Cung thê có hóa quyền làm em không sợ lắm chỉ sợ hóa quyền + địa không + tuế phá và lưu đại hạn vừa trải qua làm em mới lo đấy ạ.

Thiệt là thú vị, em trai ơi! Chị chưa từng có vinh dự được quen “nhà thiết kế thời trang” nào hihi Em là người đầu tiên đấy :>

Vậy là em chuyên về thiết kế quần áo theo “trường phái” nào? Khả năng là thời trang công sở huh? :)

Em hay xem hạn theo lưu niên đại hạn huh? Có thấy chuẩn xác hơn xem theo tiểu hạn như bình thường hok?

Cảm ơn những chia sẻ của em liên quan đến nghiệm lý hạn nhé! Đúng là đôi lúc ở gần những người thân của mình trong thời gian dài cũng sẽ có lúc cảm thấy bức bí.. nhất là khi họ quan tâm thái quá và hay góp ý hay áp đặt ;))

Nhưng như chị thấy thì em sau này chuyển hẳn vào cung Thân sẽ hài hoà, tiết chế và có gì đó như “đắc đạo” hơn đó.. những người Thân cư Phúc Đức có lẽ cũng có ý nghĩa như vậy muh hihi
lúc này cũng đang bận nên em mới lên diễn đàn đc
Em k phải nhà thiết kế thời trang đâu ạ. Dạ em nghĩ sau này sẽ chuyên về vẽ rập hơn là thiết kế á chị. tại nghành em theo học thì sẽ như vậy nhưng vào Cty thì sẽ chỉ chuyên vào một cái nào đó trong công đoạn thiết kế thôi ạ. Còn nhà thiết kế thì theo em nghĩ thì chỉ thiết kế cho người mẫu, hoặc để trình diễn á chị, theo hiểu biết hạn hẹp của em là như vậy hêhee.
Ở nhà thì mẹ hay kiểu quan tâm hỏi han hoài nên nhiều lúc cũng bực bội khó chịu , với tính em k hợp với mẹ lắm. Em nghĩ do khắc lục thân nên sẽ tạo cảm giác xa cách hơn ạ.
Xem hạn thì em đang nghiên cứu nên chưa có kinh nghiệm lắm, em thấy tiểu hạn rõ ràng hơn lưu đại hạn, đại hạn chưa nghiệm ra đc nhiều chỉ thấy hao tốn tiền của nhiều, tình duyên cũng đến nhiều, cũng hay đi chơi xa. các sao lưu cũng rất quan trọng để xem hạn ạ.
Tháng 11 này em cũng vừa mới bị giao thông phạt tiền hạn vào cung tài hêhê.
Chúc chị năm mới vui vẻ... :x
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LLLLLLA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LLLLLLA »

Chúc mọi người năm mới vui vẻ nhaaa~~ \ ( ^ ^ ) /
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

einein
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi einein »

chúc các thầy trong diễn đàn năm mới vui vẻ, con tham gia topic này hơi muộn nhưng cũng muốn chia sẻ một chút chiêm nghiệm từ một thầy xem tử vi online cho con. Thầy có nói con Mệnh Cự hãm cư Thìn nên người lùn, gầy và răng lộ nhưng thực tế thì con khá to và cũng béo, người vai u thịt bắp mày dày mắt sâu, cao m6 và chưa lúc nào dưới 55kg cả ạ. =)) =)) =)) =)) =))
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Vẫn là.. "trăm nghe hok bằng mắt thấy".. bạn einein nhĩ.......... ;;)
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, einein
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Chào mừng tới hội bà tám chia sẽ kinh nghiệm tán trai lẫn gái lẫn học tập cách đối xử chồng con😏
Ế muốn lên đời đây mại dô mại dô.
🥳🥳🥳🥳🥳🥳
Được cảm ơn bởi: LadyR, einein
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ah vậy là hiểu em Q quan tâm đến khía cạnh gì trong mấy buổi "tám" session rùi nhé hihi Em có kinh nghiệm "tán trai" gì hay hay hok thì chia sẻ cho chị em được mở mang tầm nhìn :>

Người khổ lên than đã đành.. sung sướng trong nhung lụa như em muh cũng than vãn được nữa cơ ah ;))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Đang tập chấp nhận cuộc sống.
Em cảm thấy mình là đứa bất tài vô dụng không đáng sống em chỉ biết cố gắng mỗi ngày thôi.
Quyết tâm
Quyết tâm
Từ khi sinh ra đến giờ chưa ai dám đụng vào em, em có tất cả.
Sức khỏe chưa bao giờ biết bệnh là gì, một lần duy nhất nhập viện ở chỉ có 3 ngày là xuất viện.
Ai cũng giúp em, muốn gì có đó.
Em được cho mọi thứ.
Nhưng về phần trí não thiệt kém xa mọi người
Em sẽ cố gắng hơn nữa
Hi vọng lắm chị hi vọng mình thành công em khao khát thành công được công nhận
Yêu chị 😍
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Lo quá không biết sao này có ra trò trống gì không.
Ai cũng nói em lì muốn gì là làm cho bằng được.
Em sẽ cố gắng học tập nhiều hơn nữa làm nhiều hơn nữa em không muốn thua kém ai đâu.
Không phải mục đích em giàu có chất lượng món ăn phải tốt thật tốt, nhiều người vui vẻ lại ăn.
Em sẽ học nhiều hơn học nhiều hơn
Hi vọng mọi người sẽ biết món của em
Mọi người nhớ nó yêu nó
Thích lắm chị cảm giác rất tuyệt luôn
Chắc không ai ưa nổi hạng gái như em, hỏi chồng tò mò thôi cứng đầu lì lợm lắm
Thôi coi như số mạng vậy em sẽ cố gắng
Quyết chiến quyết thắng
我來了
😙
Đầu trang

Trả lời bài viết